เพื่อการกุศล " พระลีลาแพร่บุญ " โครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุ ฯ ครั้งที่ ๖ ......หมดเขตร่วมบุญแล้ว

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ผาแดง, 18 เมษายน 2012.

1. ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนั้นผมเดินเข้าเดินออกอยู่ไม่ได้สังเกตเหมือนกันว่าท่านลืมตาเสกหรือเปล่านะครับ แต่ตัวน้องวาอยู่บริเวณแท่นปั๊มพระตลอดเวลา พอไปดูรูปที่ถ่ายไว้มีตอนท่านลืมตาอยู่ภาพนึงเหมือนกันครับ หลังจากลดขนาดภาพแล้วจะนำมาให้ดูครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      293.6 KB
      เปิดดู:
      214
  2. ยันต์ครู เป็นที่รู้จักกันดี

คุณกัมพล สารสี ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ ๑ กอง (๑๐ ชุด) เป็นเงิน ๑,๕๐๐ บาท และขอรับสิทธิ์รับพระนำฤกษ์ครับ

ขอโมทนาบุญด้วยครับ

3. ยันต์ครู เป็นที่รู้จักกันดี

คุณประภาวดี อินเสาร์ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ ๓ ชุด ๔๕๐ บาท
    คุณอำพัน ไชยชนะ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ ๑ ชุด ๑๕๐ บาท

รวม ๖๐๐ บาท

4. lavar181 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ติดงานมากมายเลยผมทั้งงานหลวง งานลูก งานญาติ นี่ที่ทำงานให้ผมเรียนเขียนเวปไซด์อีก เลยไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาช่วยเลยต้องขออภัยพี่ๆ ด้วย แต่จะพยายามช่วยอย่างเต็มความสามารถเหมือนเดิมครับ

5. ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

ขอโมทนากับทั้งสามท่านด้วยครับผม

6. ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

รายนามผู้ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ......รายการพิเศษ... รับพระนำฤกษ์

รายการที่ ๑ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๑๐ ชุด รวม ๑,๕๐๐ บาท ท่านจะได้รับ

พระที่ระลึกปั๊มนำฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๑ องค์

พระที่ระลึกปั๊มนอกฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๙ องค์

รวม ๑๐ องค์

รายการที่ ๑ นี้ มีให้ร่วมบุญ จำนวน ๒๕ กอง

.....................................................

๑. คุณจิรฐา จำนวน ๑ กอง ( ยอดร่วมบุญเดิม ๑๐ ชุด )

๒. คุณก้องครับ จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๔ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๓. คุณapi_suphot จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๕ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๔. คุณcharoen.b จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๕ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๕. คุณkajit จำนวน ๑ กอง

๖. คุณเสือวัธ จำนวน ๓ กอง (จองเพิ่ม ๑๐ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๗. คุณLittle Dragon จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๕ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๘. คุณจอย ดวงแค้น จำนวน ๒ กอง (จองเพิ่ม ๑๔ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๙. คุณCOFFEEMAX จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๔ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๑๐. คุณชาวประมง จำนวน ๑ กอง

๑๑. คุณอภิญญา8 จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๗ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๑๒. คุณริมธาร จำนวน ๒ กอง

๑๓. คุณสุนีย์ บุญปั๋น จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๖ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

๑๔. คุณวีระ แปงชมภู จำนวน ๑ กอง

๑๕. คุณกัมพล สารสี จำนวน ๑ กอง

๑๖. คุณนิรุตติ์ ใจเดช จำนวน ๒ กอง

๑๗. คุณอำพล จำนวน ๑ กอง (จองเพิ่ม ๗ ชุด เพื่อใช้สิทธิ์รับพระนำฤกษ์ ตามรายการ ที่ ๑ )

ยอดจองจำนวน ๒๒ กอง คงเหลือ ๓ กอง

รายการที่ ๒ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๑๕ ชุด รวม ๒,๒๕๐ บาท ท่านจะได้รับ

พระที่ระลึกปั๊มนำฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๑ องค์

พระที่ระลึกปั๊มนอกฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๑๕ องค์

รวม ๑๖ องค์

รายการที่ ๒ นี้มีให้ร่วมบุญ จำนวน ๒๐ กอง

...................................................

.คุณเทียนชัย ทรงบัณฑิตย์ จำนวน ๑ กอง ( ยอดร่วมบุญเดิม ๑๕ ชุด )

๒. คุณมาโนชญ์ คุณกุหลาบ ชุนงาม จำนวน ๒ กอง

ยอดจองจำนวน ๓ กอง คงเหลือ ๑๗ กอง

รายการที่ ๓ ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุจำนวน ๒๐ ชุด รวม ๓,๐๐๐ บาท ท่านจะได้รับ

พระที่ระลึกปั๊มนอกฤกษ์พิมพ์เจ้าสัว จำนวน ๒๐ องค์

พระที่ระลึกปั๊มนอกฤกษ์พิมพ์สมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ (บรรจุกรุครั้งที่ ๑) จำนวน ๑ องค์

รวม ๒๒ องค์

รายการที่ ๓ นี้มีให้ร่วมบุญ จำนวน ๑๐ กอง

โดยท่านที่สนใจพระนำฤกษ์ ลงชื่อโพสจองตามที่ท่านต้องการตามรายการด้านบน แล้วนำข่าวงานบุญสร้างพระบรรจุกรุนี้ไปเชิญชวนญาติพี่น้องเพื่อนสนิทมิตรสหายของท่านมาร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุด้วยกัน ซึ่งประมาณกลางเดือนนี้ผมจะมีซองแจกพร้อมแผ่นพับประชาสัมพันธ์จัดส่งไปให้ตามหลังนะครับ

ท่านจะได้รับพระที่ระลึกปั๊มนำฤกษ์ เมื่อผ่านพิธีพุทธาภิเษกหรืออธิฐานจิตเดี่ยวและเสร็จสิ้นการบรรจุกรุแล้ว

หมายเหตุ

สำหรับพระที่กดพิมพ์ในฤกษ์หรือที่นิยมเรียกกันว่า “ นำฤกษ์ ” นั้นผมเคยเรียนสอบถามกับครูบาอาจารย์หลายองค์ ท่านพูดตรงกันว่า จะมีอิทธิคุณสูงสุดเต็มที่ ตามอิทธิพลของฤกษ์ยามนั้นๆต่างกันกับพระที่กดพิมพ์นอกฤกษ์ แม้ว่าจะผ่านพิธีพุทธาภิเษกหรืออธิฐานจิตเดี่ยวมาเหมือนๆกัน

7. ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

รายนามผู้ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ ครั้งที่ ๒ ( ภาคเหนือ )

ร่วมบุญแล้วจำนวน ๒๖๗ ชุด

ร่วมบุญได้จนถึงวันที่ ๑๓ พ.ค. ๕๖ เป็นวันสุดท้ายนะครับ

ขอขอบพระคุณและขอโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับผม

8. kajit เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 39 โอนให้แล้วครับ

9. ยันต์ครู เป็นที่รู้จักกันดี

มาชมภาพการจารแผ่นชนวนเพิ่มเติมของพระคณาจารย์ ที่จารเพิ่มสำหรับการสร้างพระบรรจุกรุ ในครั้งที่ ๒ กันบ้างครับ

วันที่ ๑๒ มกราคม ๒๕๕๖

พระครูวรวุฒิคุณ (หลวงปู่ครูบาอุ่น วิสารโท) วัดดงขี้เหล็ก
    ต.แช่ช้าง อ.สันกำแพง จ.เขียงใหม่ อายุ ๗๖ ปี พรรษา ๕๖

วันนั้นผมเดินทางเข้าไปยังวัดดงขี้เหล็ก เพื่อกราบนมัสการหลวงปู่ครูบาอุ่นอีกเป็นครั้งที่สอง หลังจากก่อนหน้านี้ช่วงประมาณปลายปีผมเคยเข้าไปพบท่านเพื่อขอให้ท่านจารแผ่นให้แล้วครั้งหนึ่ง แต่ว่าครั้งนั้นหลวงปู่ท่านยังไม่สะดวกจารให้เพราะว่ามีกิจนิมนต์ต้องรีบเดินทาง คราวนี้ผมก็เลยเข้าไปหาท่านตั้งแต่เจ็ดโมงเช้าเพราะกลัวว่าจะไม่พบท่านอีก หลวงปู่ท่านมีกิจนิมนต์เยอะมากครับจึงไม่ค่อยมีเวลา แล้วก็เป็นดังคาดครับวันนี้ช่วงเช้าท่านก็มีกิจนิมนต์อีก แต่ผมไปถึงวัดเร็ว ท่านก็เลยยังพอมีเวลา ผมจึงเล่าเรื่องการสร้างพระบรรจุกรุให้ท่านฟังอีกครั้งและขอให้ท่านจารแผ่นชนวนให้ เมื่อท่านฟังจบท่านก็ซักถามเพิ่มเติมอีกสักพัก ท่านก็จารแผ่นชนวนให้จำนวนสองแผ่นครับ พอท่านจารและอธิษฐานจิตให้เสร็จ ก็มีโยมมารับท่านพอดีเลยครับ โชคดีจริงๆเลยครับ

ขนาดไฟล์:
      197.8 KB
      เปิดดู:
      302
      ขนาดไฟล์:
      197.4 KB
      เปิดดู:
      240
      ขนาดไฟล์:
      199.1 KB
      เปิดดู:
      240
      ขนาดไฟล์:
      199 KB
      เปิดดู:
      248
      ขนาดไฟล์:
      199.6 KB
      เปิดดู:
      224
      ขนาดไฟล์:
      194.3 KB
      เปิดดู:
      216
  10. ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

โมทนาด้วยครับผม

11. ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมาโนชญ์ คุณกุหลาบ ชุนงาม ร่วมสร้างพระบรรจุกรุ

รายการพิเศษ... รับพระนำฤกษ์

ตามรายการที่ ๒ จำนวน ๒ กอง ( ๓๐ ชุด ) ๔,๕๐๐ บาท

บริจาคเข้าโครงการสร้างพระฯ อีก ๕๐๐ บาท รวมทั้งสิ้น ๕,๐๐๐ บาท

ขอโมทนากับ คุณมาโนชญ์ คุณกุหลาบ ชุนงาม ด้วยครับผม

12. ยันต์ครู เป็นที่รู้จักกันดี

คุณนิรุตติ์ ใจเดช ร่วมบุญจองพระบรรจุกรุ ๒ กอง (๒๐ ชุด) รวม ๓,๐๐๐ บาท และขอรับสิทธิ์พระนำฤกษ์ครับ

13. victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    เรียนพี่ผาแดงครับ
    ได้รับวัตถุมงคลที่ร่วมบุญไป ครบเรียบร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ

14. ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

ขอโมทนากับคุณนิรุตติ์ ด้วยครับผม

15. ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

ขอบพระคุณและโมทนาด้วยครับผม

16. 75cents เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012

พี่อำพล (คุณแม่สุจินต์และพี่วิภาวี กายบริบรูณ์) ขออนุญาตร่วมบุญ สร้างพระเพื่อบรรจุกรุครั้งที่ 2 เพิ่มจำนวน 7 ชุด และขอรับสิทธิ์รับพระนำฤกษ์

พร้อมขอแจ้งการโอนเงินจำนวน 1150 บาท

ปล. 1.ร่วมสร้างพระ 7 ชุด .....1050 บาท
    ปล. 2.ค่าใช้จ่ายในโครงการ .....100 บาท[

17. ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

ขอโมทนากับพี่อำพล คุณแม่สุจินต์และพี่วิภาวี กายบริบรูณ์ ด้วยครับผม

18. ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

รายนามผู้ร่วมบุญสร้างพระบรรจุกรุ ครั้งที่ ๒ ( ภาคเหนือ )

มีผู้ร่วมบุญแล้วจำนวน ๓๒๔ ชุด

ร่วมบุญได้จนถึงวันที่ ๑๓ พ.ค. ๕๖ เป็นวันสุดท้ายนะครับ

ขอขอบพระคุณและขอโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับผม

19. ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

มาชมแผ่นจารที่เป็นชนวนมวลสารในการจัดสร้างพระบรรจุกรุ ในครั้งที่ ๒ นี้กันต่อนะครับ

๑๗ มกราคม ๒๕๕๖

พระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์ (หลวงพ่อสมบูรณ์ รัตนญาโณ )วัดหงส์รัตนาราม เขตบางกอกใหญ่ กทม.

ขอบพระคุณน้าต๋อย เซมเบ้ ครับที่ช่วยดำเนินการเรื่องแผ่นจาร โมทนาด้วยครับผม

20. ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าสัวลาภัง มหาสิทธิโชค ในหลายๆมุมครับ

เปรียบเทียบความหนาของเหรียญเจ้าสัว กับเหรียญหนึ่งบาท

เปรียบเทียบขนาดของเหรียญเจ้าสัว กับเหรียญหนึ่งบาท