พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 27 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 24 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, jirautes, พระที่12 </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีครับคุณ jirautes

.

2. jirautes เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีครับคุณsithiphongผมขอร่วมทำบุญด้วยครับ
    ยังทันอยู่หรือเปล่า*ขอร่วมบุญ 1000 บ.*ใอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ*

3. nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    หุ หุ เกาะเพื่อนครับ ใช้ของท่านเพชรมาตรวจสอบอีกครั้งเรียบร้อยส่งให้ท่านปาทานแล้วครับ หุ หุ

4. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=headline vAlign=baseline align=left>ที่มาของ "ขนมจีน" อาหารจากดินแดนสุวรรณภูมิ
    http://www.manager.co.th/Travel/ViewNews.aspx?NewsID=9520000015345
    </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD bgColor=#cccccc height=1></TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4 border=0><TBODY><TR><TD class=body vAlign=baseline align=left>โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์</TD><TD class=date vAlign=baseline align=left>10 กุมภาพันธ์ 2552 17:30 น.</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=center align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=body vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=body vAlign=baseline align=left><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 align=center border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=280 border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top align=middle width=280> </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD vAlign=top align=middle height=5></TD></TR></TBODY></TABLE> แม้จะมีชื่อว่า "ขนมจีน" แต่อาหารจานนี้ไม่ได้เป็นทั้งขนม และไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับประเทศจีนอีกต่างหาก โดยบำรุง คำเอก จากคณะโบราณคดี ม.ศิลปากรเป็นผู้สันนิษฐานว่าขนมจีนนั้นเดิมเป็นอาหารของชาวมอญ โดยขนมจีนในภาษามอญนั้นเรียกว่า "คนอม" ส่วนคำว่า "จีน" นั้นไม่มีใช้ในภาษามอญ มีแต่คำว่า "จิน" ซึ่งแปลว่าสุก ว่ากันว่า ขณะที่คนมอญกำลังทำคนอมอยู่ ก็มีคนไทยเดินมาและร้องถามว่ากำลังทำอะไรอยู่ คนมอญก็ตอบเป็นภาษามอญว่า "คนอมจินโก๊กเซมเจี๊ยะกัม" แปลว่าขนมจีนสุกแล้ว เรียกคนไทยมากินด้วยกัน และจากนั้นเป็นต้นมา คนไทยก็เรียกอาหารชนิดนี้ว่า "คนอมจิน" และเพี้ยนมาเป็น "ขนมจีน"

ขนมจีนนั้นเป็นอาหารที่พบเห็นกันได้ในแถบดินแดนสุวรรณภูมิ คนไทย คนมอญ คนพม่า คนลาว คนกัมพูชา และคนเวียดนามต่างก็มีขนมจีนเป็นอาหารที่กินกันในชีวิตประจำวัน จะต่างกันไปก็ตรงน้ำยาที่นำมาราดบนขนมจีนนั่นเอง ในประเทศไทยเองก็มีการกินขนมจีนกันทั่วไปในทุกพื้นที่ภาคเหนือเรียกขนมจีนว่าขนมเส้น ภาคอีสานเรียกข้าวปุ้น แต่ก็คือเส้นขนมจีนเหมือนกัน โดยเส้นขนมจีนนั้นจะมีสองแบบคือขนมจีนแป้งหมักและขนมจีนเส้นสด โดยขนมจีนแป้งหมักจะมีความเหนียวนุ่มมาก มีกลิ่นแป้งหมัก และมีสีเหลืองคล้ำ ส่วนขนมจีนเส้นสดนั้นใช้เวลาแช่ข้าวสั้นลง เส้นขนมจีนจึงนุ่มเหนียวไม่เท่าขนมจีนแป้งหมัก ส่วนความอร่อยนั้นก็แล้วแต่คนชอบ

สำหรับคุณค่าจากขนมจีนนั้น หลักๆเลยก็คือจะได้คาร์โบไฮเดรตจากเส้นขนมจีน ส่วนคุณค่าอื่นๆนั้นก็มาจากน้ำยาที่เราเลือกกิน ไม่ว่าจะเป็นน้ำยาป่า น้ำยากะทิ น้ำยาแกงเขียวหวาน น้ำ ฯลฯ แต่ต้องไม่ลืมกินผักที่เป็นเครื่องเคียงให้เยอะๆด้วย รับรองว่าได้สารอาหารครบ 5 หมู่แน่นอน

</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

5. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong
    กระทู้ พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ผมจะสอบถามทางคุณWebSnow และคุณMBNY ดูว่าสำหรับกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้..... ทางเว็บPaLungJit.com จะนำออกจากหมวดพระเครื่อง - วัตถุมงคล (ในห้องย่อยพระเครื่องทั่วไป) หรือไม่

เนื่องจากสาเหตุในกระทู้หลังจากวันที่ 12 กุมาภาพันธ์ นี้ ทางเราจะเก็บกระทู้ที่ให้บูชาพระของสมาชิกทั่วไปออกหมด จะเหลือแต่ของสมาชิก premium

ผมเอง ยืนยันว่า ไม่สมัครสมาชิก premium ( ) แน่นอน เพราะว่า ไม่ได้ค้าขายพระพิมพ์หรือพระเครื่องต่างๆ

แต่หากว่านำออกจากหมวดพระเครื่อง - วัตถุมงคล

ผมจะย้ายไปที่หมวดศูนย์ ประชาสัมพันธ์ (ในห้องย่อยงานบุญอื่นๆ)

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD width="100%">PaLungJit.com > พลังจิต > ศูนย์ ประชาสัมพันธ์</TD></TR><TR><TD class=navbar style="FONT-SIZE: 10pt; PADDING-TOP: 1px" colSpan=3>งานบุญอื่นๆ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong
    เรื่องกระทู้พระวังหน้าฯครับ
    ผมได้สอบถามกับทางคุณWebSnow และคุณMBNY แล้วนะครับ
    ตามนี้
    -------------------------------------------------------------

ผมได้เข้าไปอ่านในประกาศ หลังจากวันที่ 12 กุมาภาพันธ์ นี้ ทางเราจะเก็บกระทู้ที่ให้บูชาพระของสมาชิกทั่วไปออกหมด จะเหลือแต่ของสมาชิก premium ผมเองไม่แน่ใจว่า ทางเว็บจะเก็บกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้..... ออกไปด้วยหรือไม่ เนื่องจากผมไม่ได้นำพระวังหน้ามาค้าขาย และผมเองก็ไม่ได้มีอาชีพการค้าขายพระ ไมว่าจะทั้งทางตรงและทางอ้อม

แต่หากเว็บจะเก็บกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้..... ออกไปด้วย รบกวนแจ้งผมด้วย เพราะว่าผมจะย้ายกระทู้พระวังหน้า ไปที่หมวดศูนย์ ประชาสัมพันธ์ (ในห้องย่อยงานบุญอื่นๆ) ครับ

ขอแสดงความนับถือ
    sithiphong

------------------------------------------------

หากได้ผลประการใด จะมาแจ้งให้กับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆท่านได้ทราบกันอีกครั้งครับ

.

ทางเว็บแจ้งผมกลับมาแล้วนะครับ

ผมขอเรียนให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ และทุกๆท่านทราบว่า ผมจะย้ายกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....ไปที่หมวดศูนย์ ประชาสัมพันธ์ (ในห้องย่อยงานบุญอื่นๆ)

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD width="100%">PaLungJit.com > พลังจิต > ศูนย์ ประชาสัมพันธ์</TD></TR><TR><TD class=navbar style="FONT-SIZE: 10pt; PADDING-TOP: 1px" colSpan=3>งานบุญอื่นๆ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ผมจะย้ายไปวันพรุ่งนี้(11 กุมภาพันธ์ 2552)

โมทนาสาธุครับ
    .

6. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิบมจ.ธ.กรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่1890-13128-8 บัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีสชญา,นายอุเทน งามศิริ,นายสิรเชษฎ์ ลีละสุนทเลิศ

ผมมีพระวังหน้า มอบให้กับทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญ ตามรายละเอียดดังนี้

1.พระพิมพ์วังหน้า(พิมพ์เจ้าสัว) บุเงิน จำนวน 12 องค์ คงเหลือ 2 องค์

ผมมอบให้กับท่านที่เคยร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งตั้งแต่วันที่ 27 มกราคม 2550 เวลา 09:36 PM จนถึงวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2552 ร่วมทำบุญ 700 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

ส่วนท่านที่ไม่เคยร่วมทำร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ต้องร่วมทำบุญ 2,100 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

รายนามท่านที่ร่วมทำบุญ
    1.คุณkaticat ร่วมทำบุญ 11,001.11 บาท ผมมอบให้ 5 องค์
    2.คุณเทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 700 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    3.คุณdrmetta<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1869258", true); </SCRIPT> ร่วมทำบุญ 700 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    4.คุณnarin96 ร่วมทำบุญ 700 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    5.คุณพรสว่าง_2008<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1871468", true); </SCRIPT> ร่วมทำบุญ 700 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    6.คุณbamby ร่วมทำบุญ 2,100 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และโอนเงินร่วมทำบุญแล้ว)

2.พระพิมพ์วังหน้า(พิมพ์พระสังกัจจายน์ปิดตา) บุนาค จำนวน 4 องค์ หมดแล้ว

ผมมอบให้กับท่านที่เคยร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งตั้งแต่วันที่ 27 มกราคม 2550 เวลา 09:36 PM จนถึงวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2552 ร่วมทำบุญ 1,000 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

ส่วนท่านที่ไม่เคยร่วมทำร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ต้องร่วมทำบุญ 3,000 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

1.คุณkaticat ร่วมทำบุญ 11,001.11 บาท ผมมอบให้ 1 องค์
    2.คุณdragonlord<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1867800", true); </SCRIPT> ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    3.คุณเทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    4.คุณdrmetta<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1869258", true); </SCRIPT> ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)

3.พระสมเด็จ (วังหน้า อกครุฑ อาบน้ำว่าน) จำนวน 15 องค์ คงเหลือ 10 องค์

ผมมอบให้กับท่านที่เคยร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งตั้งแต่วันที่ 27 มกราคม 2550 เวลา 09:36 PM จนถึงวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2552 ร่วมทำบุญ 1,000 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

ส่วนท่านที่ไม่เคยร่วมทำร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ต้องร่วมทำบุญ 3,000 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

1.คุณkaticat ร่วมทำบุญ 11,001.11 บาท ผมมอบให้ 3 องค์
    2.คุณเทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    3.คุณjirautes ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)

4.พระสมเด็จ อรหัง (วัดระฆัง) จำนวน 9 องค์ คงเหลือ 6 องค์

ผมมอบให้กับท่านที่เคยร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งตั้งแต่วันที่ 27 มกราคม 2550 เวลา 09:36 PM จนถึงวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2552 ร่วมทำบุญ 1,500 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

ส่วนท่านที่ไม่เคยร่วมทำร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ต้องร่วมทำบุญ 5,000 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

1.คุณkaticat ร่วมทำบุญ 11,001.11 บาท ผมมอบให้ 2 องค์
    2.คุณเทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 1,500 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)

โมทนาบุญทุกประการครับ
    http://palungjit.org/showthrea...2445&page=1410
    http://palungjit.org/showthrea...2445&page=1411

<!-- / message --><!-- sig -->

หมายเหตุ 1 ผมไม่ถ่ายรูปพระพิมพ์ลงในเว็บครับ

หมายเหตุ 2 หากท่านที่มีประสงค์จะร่วมทำบุญ แต่ไม่มั่นใจว่า พระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ผมจะมอบให้เพื่อเป็นพุทธานุสติและเพื่อบูชา เป็นพระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ไม่แท้หรือไม่เป็นที่นิยมของวงการพระเครื่องไทย(การซื้อ-ขาย) ก็ไม่ต้องรับพระพิมพ์(พระเครื่อง)ไปครับ

หมายเหตุ 3 ท่านใดจองและร่วมทำบุญก่อน มีสิทธิ์ได้ก่อน

โดยท่านที่ร่วมทำบุญ ต้องสแกนหรือถ่ายรูปใบอนุโมทนาบัตรหรือสลิปการโอนเงินที่เป็นชื่อของท่านให้ผมทราบก่อน แล้วผมจะส่งพระพิมพ์ให้ ส่วนค่าจัดส่ง,ค่ากล่องและเรื่องอื่นๆที่เกี่ยวข้อง ผมเป็นผู้จ่ายให้เองครับ
    ----------------------------------------------

หมายเหตุ หากท่านที่มีประสงค์จะร่วมทำบุญ แต่ไม่มั่นใจว่า พระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ผมจะมอบให้เพื่อเป็นพุทธานุสติและเพื่อบูชานั้น เป็นพระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ไม่แท้หรือไม่เป็นที่นิยมของวงการพระเครื่องไทย(การซื้อ-ขาย) ก็ไม่ต้องร่วมทำบุญและรับพระพิมพ์(พระเครื่อง)ไป และเป็นพระพิมพ์ที่ไม่สามารถที่จะนำไปซื้อ-ขายในวงการพระเครื่องของเมืองไทยได้

หมายเหตุ 1 พระวังหน้า ที่ผมนำมามอบให้กับผู้ที่ทำบุญในกระทู้ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่ 1890-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ และผมได้บอกบุญในกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้ เป็นพระพิมพ์ที่ไม่สามารถที่จะนำไปซื้อ-ขายในวงการพระเครื่องของเมืองไทยได้

แต่หากจะนำไปเพื่อเป็นพุทธานุสติ และหรือการห้อยคอเพื่อคุ้มครองตนเอง และหรือการบูชาต่างๆ เพื่อเป็นการบูชาพระคุณองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกุกสันโธ ,องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม สมณโคดม ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ,สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ( การบูชาพระคุณพระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุธเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า เนื่องจากการนำเข้าพิธีพุทธาภิเษกเพิ่มเติม) ,การบูชาพระคุณองค์พระมหากษัตริย์ไทยทุกๆพระองค์ ,พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ,องค์อุปราชวังหน้า รัตนโกสินทร์ทุกๆพระองค์ และทั้งช่างสิบหมู่แห่งวังหน้า ,วังหลวง ,วังหลัง ,ช่างราษฎร์ทุกๆท่านและเทพเทวาทั้ง 16 ชั้นฟ้าและที่อยู่ในองค์พระพิมพ์(พระเครื่อง)ครับ

ซึ่งเรื่องที่ผมได้บอกนั้น เป็นความเชื่อ ,ความเห็นของผม รวมทั้งคณะของผม ซึ่งก็แล้วแต่ท่านผู้ร่วมทำบุญและท่านผู้อ่านทุกๆท่าน จะมีความคิดเห็นอย่างไร ก็สุดแล้วแต่ครับ

โมทนาบุญทุกประการกับทุกๆท่านครับ

7. nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังฟัง แผน bail out ของธนาคารที่อเมริกา ของรัฐมนตนีคลัง ที่นั่น อัดฉีดเงินจำนวนมากจริงๆครับ ไม่ทราบจะหยุดความเสียหายได้จริงหรืเปล่าครับ แล้วเงินมาจากไหนล่ะครับ น่าคิด น่าคิดครับ หุ หุ

8. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    กระทู้ พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ผมจะสอบถามทางคุณWebSnow และคุณMBNY ดูว่าสำหรับกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้..... ทางเว็บPaLungJit.com จะนำออกจากหมวดพระเครื่อง - วัตถุมงคล (ในห้องย่อยพระเครื่องทั่วไป) หรือไม่

เนื่องจากสาเหตุในกระทู้หลังจากวันที่ 12 กุมาภาพันธ์ นี้ ทางเราจะเก็บกระทู้ที่ให้บูชาพระของสมาชิกทั่วไปออกหมด จะเหลือแต่ของสมาชิก premium

ผมเอง ยืนยันว่า ไม่สมัครสมาชิก premium ( ) แน่นอน เพราะว่า ไม่ได้ค้าขายพระพิมพ์หรือพระเครื่องต่างๆ

แต่หากว่านำออกจากหมวดพระเครื่อง - วัตถุมงคล

ผมจะย้ายไปที่หมวดศูนย์ ประชาสัมพันธ์ (ในห้องย่อยงานบุญอื่นๆ)

อ้างอิง:
    เรื่องกระทู้พระวังหน้าฯครับ
    ผมได้สอบถามกับทางคุณWebSnow และคุณMBNY แล้วนะครับ
    ตามนี้
    -------------------------------------------------------------

ผมได้เข้าไปอ่านในประกาศ หลังจากวันที่ 12 กุมาภาพันธ์ นี้ ทางเราจะเก็บกระทู้ที่ให้บูชาพระของสมาชิกทั่วไปออกหมด จะเหลือแต่ของสมาชิก premium ผมเองไม่แน่ใจว่า ทางเว็บจะเก็บกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้..... ออกไปด้วยหรือไม่ เนื่องจากผมไม่ได้นำพระวังหน้ามาค้าขาย และผมเองก็ไม่ได้มีอาชีพการค้าขายพระ ไมว่าจะทั้งทางตรงและทางอ้อม

แต่หากเว็บจะเก็บกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้..... ออกไปด้วย รบกวนแจ้งผมด้วย เพราะว่าผมจะย้ายกระทู้พระวังหน้า ไปที่หมวดศูนย์ ประชาสัมพันธ์ (ในห้องย่อยงานบุญอื่นๆ) ครับ

ขอแสดงความนับถือ
    sithiphong

------------------------------------------------

หากได้ผลประการใด จะมาแจ้งให้กับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆท่านได้ทราบกันอีกครั้งครับ

.

อ้างอิง:
    แต่หากว่า วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2552 ผมยังไม่ได้รับคำตอบจากที่ผมได้สอบถามไป ผมจะย้ายกระทู้ไปที่หมวดศูนย์ ประชาสัมพันธ์ (ในห้องย่อยงานบุญอื่นๆ) ครับ

ผมขอแจ้งให้กับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ และทุกๆท่านทราบโดยทั่วกัน
    sithiphong

.
    ทางเว็บแจ้งผมกลับมาแล้วนะครับ

ผมขอเรียนให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ และทุกๆท่านทราบว่า ผมจะย้ายกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....ไปที่หมวดศูนย์ ประชาสัมพันธ์ (ในห้องย่อยงานบุญอื่นๆ)

ผมจะย้ายไปวันพรุ่งนี้(11 กุมภาพันธ์ 2552)

9. dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมาโพสก่อนย้ายกระทู้นะคะ

โอนเงินแล้วคะคุณพี่หนุ่ม

จากเอทีเอ็มธ.กรุงไทย วันที่ 10/02/2009 เวลา 18.48 จำนวน 1000 บาท

อนุโมทนาคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เวลา 11.11 น. เป็นเวลาเปิดสู่มิติ ย้ายเวลานี้กันนะ..

11. ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

กึ๋ยส...โชคดีมาทันก่อนย้าย
    ขอโมทนาในบุญทุกประการกับผู้ร่วมสร้างบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ

12. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

.

13. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ Lord of the ring

.

14. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิบมจ.ธ.กรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่1890-13128-8 บัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีสชญา,นายอุเทน งามศิริ,นายสิรเชษฎ์ ลีละสุนทเลิศ

ผมมีพระวังหน้า มอบให้กับทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญ ตามรายละเอียดดังนี้

1.พระพิมพ์วังหน้า(พิมพ์เจ้าสัว) บุเงิน จำนวน 12 องค์ คงเหลือ 2 องค์

ผมมอบให้กับท่านที่เคยร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งตั้งแต่วันที่ 27 มกราคม 2550 เวลา 09:36 PM จนถึงวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2552 ร่วมทำบุญ 700 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

ส่วนท่านที่ไม่เคยร่วมทำร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ต้องร่วมทำบุญ 2,100 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

1.คุณkaticat ร่วมทำบุญ 11,001.11 บาท ผมมอบให้ 5 องค์
    2.คุณเทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 700 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    3.คุณdrmetta<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1869258", true); </SCRIPT> ร่วมทำบุญ 700 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    4.คุณnarin96 ร่วมทำบุญ 700 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    5.คุณพรสว่าง_2008<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1871468", true); </SCRIPT> ร่วมทำบุญ 700 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    6.คุณbamby ร่วมทำบุญ 2,100 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และโอนเงินร่วมทำบุญแล้ว ลว.10/2/52)

2.พระพิมพ์วังหน้า(พิมพ์พระสังกัจจายน์ปิดตา) บุนาค จำนวน 4 องค์ หมดแล้ว

1.คุณkaticat ร่วมทำบุญ 11,001.11 บาท ผมมอบให้ 1 องค์
    2.คุณdragonlord<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1867800", true); </SCRIPT> ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และโอนเงินร่วมทำบุญแล้ว ลว.11/2/52)
    3.คุณเทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    4.คุณdrmetta<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1869258", true); </SCRIPT> ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)

3.พระสมเด็จ (วังหน้า อกครุฑ อาบน้ำว่าน) จำนวน 15 องค์ คงเหลือ 10 องค์

1.คุณkaticat ร่วมทำบุญ 11,001.11 บาท ผมมอบให้ 3 องค์
    2.คุณเทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    3.คุณjirautes ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)

4.พระสมเด็จ อรหัง (วัดระฆัง) จำนวน 9 องค์ คงเหลือ 6 องค์

ผมมอบให้กับท่านที่เคยร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งตั้งแต่วันที่ 27 มกราคม 2550 เวลา 09:36 PM จนถึงวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2552 ร่วมทำบุญ 1,500 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

ส่วนท่านที่ไม่เคยร่วมทำร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ต้องร่วมทำบุญ 5,000 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

1.คุณkaticat ร่วมทำบุญ 11,001.11 บาท ผมมอบให้ 2 องค์
    2.คุณเทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 1,500 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)

โมทนาบุญทุกประการครับ
    http://palungjit.org/showthrea...2445&page=1410
    http://palungjit.org/showthrea...2445&page=1411

<!-- / message --><!-- sig -->

หมายเหตุ 1 ผมไม่ถ่ายรูปพระพิมพ์ลงในเว็บครับ

หมายเหตุ 2 หากท่านที่มีประสงค์จะร่วมทำบุญ แต่ไม่มั่นใจว่า พระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ผมจะมอบให้เพื่อเป็นพุทธานุสติและเพื่อบูชา เป็นพระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ไม่แท้หรือไม่เป็นที่นิยมของวงการพระเครื่องไทย(การซื้อ-ขาย) ก็ไม่ต้องรับพระพิมพ์(พระเครื่อง)ไปครับ

หมายเหตุ 3 ท่านใดจองและร่วมทำบุญก่อน มีสิทธิ์ได้ก่อน

โดยท่านที่ร่วมทำบุญ ต้องสแกนหรือถ่ายรูปใบอนุโมทนาบัตรหรือสลิปการโอนเงินที่เป็นชื่อของท่านให้ผมทราบก่อน แล้วผมจะส่งพระพิมพ์ให้ ส่วนค่าจัดส่ง,ค่ากล่องและเรื่องอื่นๆที่เกี่ยวข้อง ผมเป็นผู้จ่ายให้เองครับ
    ----------------------------------------------

หมายเหตุ หากท่านที่มีประสงค์จะร่วมทำบุญ แต่ไม่มั่นใจว่า พระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ผมจะมอบให้เพื่อเป็นพุทธานุสติและเพื่อบูชานั้น เป็นพระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ไม่แท้หรือไม่เป็นที่นิยมของวงการพระเครื่องไทย(การซื้อ-ขาย) ก็ไม่ต้องร่วมทำบุญและรับพระพิมพ์(พระเครื่อง)ไป และเป็นพระพิมพ์ที่ไม่สามารถที่จะนำไปซื้อ-ขายในวงการพระเครื่องของเมืองไทยได้

หมายเหตุ 1 พระวังหน้า ที่ผมนำมามอบให้กับผู้ที่ทำบุญในกระทู้ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่ 1890-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ และผมได้บอกบุญในกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้ เป็นพระพิมพ์ที่ไม่สามารถที่จะนำไปซื้อ-ขายในวงการพระเครื่องของเมืองไทยได้

แต่หากจะนำไปเพื่อเป็นพุทธานุสติ และหรือการห้อยคอเพื่อคุ้มครองตนเอง และหรือการบูชาต่างๆ เพื่อเป็นการบูชาพระคุณองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกุกสันโธ ,องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม สมณโคดม ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ,สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ( การบูชาพระคุณพระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุธเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า เนื่องจากการนำเข้าพิธีพุทธาภิเษกเพิ่มเติม) ,การบูชาพระคุณองค์พระมหากษัตริย์ไทยทุกๆพระองค์ ,พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ,องค์อุปราชวังหน้า รัตนโกสินทร์ทุกๆพระองค์ และทั้งช่างสิบหมู่แห่งวังหน้า ,วังหลวง ,วังหลัง ,ช่างราษฎร์ทุกๆท่านและเทพเทวาทั้ง 16 ชั้นฟ้าและที่อยู่ในองค์พระพิมพ์(พระเครื่อง)ครับ

ซึ่งเรื่องที่ผมได้บอกนั้น เป็นความเชื่อ ,ความเห็นของผม รวมทั้งคณะของผม ซึ่งก็แล้วแต่ท่านผู้ร่วมทำบุญและท่านผู้อ่านทุกๆท่าน จะมีความคิดเห็นอย่างไร ก็สุดแล้วแต่ครับ

โมทนาบุญทุกประการกับทุกๆท่านครับ

15. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=headline vAlign=baseline align=left>ความแกร่งของ"ทองคำ" การลงทุนที่ทานความผันผวน
    http://www.manager.co.th/MutualFund/ViewNews.aspx?NewsID=9520000015055
    </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD bgColor=#cccccc height=1></TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4 border=0><TBODY><TR><TD class=body vAlign=baseline align=left>โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์</TD><TD class=date vAlign=baseline align=left>10 กุมภาพันธ์ 2552 12:13 น.</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=center align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=4 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=body vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=body vAlign=baseline align=left><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 align=right border=0><TBODY><TR><TD width=5></TD><TD vAlign=top align=middle><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=260 border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top align=middle width=260> </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD vAlign=top align=middle height=5></TD></TR></TBODY></TABLE> ถึงแม้ว่าเศรษฐกิจในปีที่ผ่านมา จะประสบกับวิกฤตการณ์ต่างๆ จนส่งผลนักลงทุนทั้งไทยและต่างชาติ หันมาถือครองเงินสดแทนการลงทุนในตลาดหุ้น เพื่อรอดูจังหวะที่เหมาะหรือกำลังเล็งหาช่องทางใหม่ ๆ ที่สามารถให้ผลตอบแทนที่ดีแล้วนั้น แต่หลังจากผ่านพ้นเหตุการณ์ต่าง ๆ จยเลยเข้ามาสู่ปี 2552 ก็ได้มีการลงทุนใหม่เกิดขึ้น เพื่อเป็นทางเลือกให้แก่นักลงทุน นั่นคือ “โกลด์ฟิวเจอร์” เอาใจนักลงทุนที่ชอบลงทุนในทองคำ แต่อาจจะไม่มีเวลาในการติดตามราคาทองมากนัก
    เกี่ยวกับเรื่องนี้ รศ.ดร.เอกชัย นิตยาเกษตรวัฒน์ คณบดี คณะบริหารธุรกิจ สถาบันบัณฑิตพัฒนบริหารศาสตร์ (NIDA Business School) ให้ความเห็นว่า จากภาวะเศรษฐกิจโลกขณะนี้ คาดว่าจะยังมีแนวโน้มชะลอตัวและคงจะถึงจุดต่ำสุดภายในช่วงครึ่งปีแรกนี้ ถึงแม้ในช่วงที่ผ่านมาหลาย ๆ ประเทศจะมีการออกมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจภายในอย่างต่อเนื่อง แต่ผลของมาตรการดังกล่าวคงจะเริ่มเห็นตั้งแต่ไตรมาส 3 เป็นต้นไป
    เ ช่นเดียวกับภาพรวมเศรษฐกิจไทย ที่คาดว่าจะกลับมาฟื้นตัวในช่วงครึ่งปีหลัง เป็นผลมาจากมาตรการภาครัฐ และการลดดอกเบี้ย รวมถึงการปล่อยสินเชื่อของสถาบันการเงินที่น่าจะเริ่มกลับมาในในช่วงครึ่งปีหลังนี้ ขณะที่อัตราเงินเฟ้อที่ต่ำจะช่วยเสริมอำนาจการซื้อของภาคเอกชน โดยคาดว่าอัตราการเติบโตเฉลี่ยทั้งปีจะอยู่ในระดับ 1-3%

</TD></TR><TR><TD class=body vAlign=baseline align=left> “การฟื้นตัวของเศรษฐกิจโลก โดยเฉพาะสหรัฐฯคาดว่าจะเริ่มมีสัญญาณฟื้นตัวอย่างชัดเจนในช่วงครึ่งปีหลังเป็นผลจากนโยบายการเงิน รวมถึงการอุดหนุนภาคการเงิน และนโยบายการคลัง ขณะที่ประเทศไทยนโยบายกระตุ้นเศรษฐกิจของภาครัฐจะเริ่มส่งผลในไตรมาส 2-3 การลดอัตราดอกเบี้ย และการลดลงของราคาน้ำมันดิบและสินค้าโภคภัณฑ์อื่นๆ ในตลาดโลก"
    อย่างไรก็ตาม ถึงแม้แนวโน้มราคาสินค้าโภคภัณฑ์ในปีนี้จะชะลอตัวลง แต่ราคาโลหะมีค่าอย่างทองคำยังถูกคาดหมายว่าจะยืนได้อย่างแข็งแกร่งในปีนี้ เพราะนักลงทุนยังคงมองหาแหล่งลงทุนที่ปลอดภัยจากความผันผวนในตลาดการเงินและตลาดทุน
    ขณะที่การเก็งกำไรในทองคำปีนี้คาดว่าจะไม่หวือหวาเมื่อเทียบกับปีที่ผ่านมา เนื่องจากภาวะเศรษฐกิจที่ถดถอย รวมถึงบรรดากองทุนเฮดฟันด์ที่ประสบกับภาวะขาดทุนจากการลงทุนทั่วโลก ดังนั้นการเคลื่อนไหวของราคาทองคำในปีนี้จะค่อนข้างสะท้อนราคาปัจจัยพื้นฐานที่แท้จริง
    “จากข้อมูลรอยเตอร์และบลูมเบิกร์กชี้ให้เห็นว่านักวิเคราะห์ประเมินความเคลื่อนไหวของตลาดทองคำในปี 2552 จะค่อยๆ ขยับตัวลดลงมากกว่าเพิ่มขึ้น ส่วนค่าเฉลี่ยของราคาทองคำจะอยู่ที่ 862.50 ดอลลาร์สหรัฐในปีนี้ ซึ่งต่ำกว่าค่าเฉลี่ยในปีที่แล้วประมาณ 10 ดอลลาร์สหรัฐ โดยปีที่แล้วอยู่ที่ 871.21 ดอลลาร์สหรัฐ และต่ำกว่าราคาปัจจุบันประมาณ 5% ซึ่งราคา ณ วันที่ 2 ก.พ. 2552 อยู่ที่ 914.00 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ลดลง 14.40 ดอลลาร์ต่อออนซ์”
    นอกจากนี้ ยังมีความต้องการทองคำอย่างมหาศาลในประเทศอินเดีย และจีน ถึงแม้จะได้รับผลกระทบจากวิกฤตเศรษฐกิจโลก แต่ทั้งสองประเทศก็ยังมีอัตราการเติบโตอยู่ในระดับสูงประมาณ 5-7% ซึ่งอินเดียถือเป็นประเทศที่มีความต้องการบริโภคทองคำสูงสุดของโลก ดังนั้นในระยะยาวแนวโน้มราคาทองคำในตลาดโลกยังคงแข็งแกร่ง
    คณบดีคณะบริหารธุรกิจ นิด้า ได้ประเมินต่อว่า แนวโน้มราคาทองในตลาดโลกในอีก 5 ปีข้างหน้าคาดว่าจะสามารถยืนอยู่ที่ระดับ 1,000 ดอลลาร์สหรัฐออนซ์ ขณะที่ราคาทองคำในประเทศไทยคาดว่าจะสามารถยืนเหนือกว่าบาทละ 15,000 บาท
    ดังนั้น การลงทุนในทองคำยังถือเป็นการลงทุนที่ได้รับนิยมเพราะถือเป็นการป้องกันความเสี่ยงจากเงินเฟ้อ ป้องกันความเสี่ยงจากการลดลงของเงินดอลลาร์สหรัฐ ถือเป็นแหล่งเงินทุนที่ปลอดภัยในช่วงที่ภาวะตลาดทุนและตลาดเงินผันผวน
    ส่วนการซื้อขาย โกลด์ฟิวเจอร์ ที่เพิ่งเปิดการซื้อเป็นครั้งแรกนั้น คาดว่าจะได้รับความนิยมเพิ่มสูงขึ้นเรื่อยๆ เนื่องจากคนไทย และนักลงทุนมีความคุ้นเคยและนิยมซื้อทองอยู่แล้ว จึงคาดว่าการซื้อขายโกลด์ฟิวเจอร์ในอนาคตจะมีมูลค่ามากที่สุดเมื่อเทียบกับสินค้าในตลาดล่วงหน้าอื่นๆ

</TD></TR><TR><TD class=body vAlign=baseline align=left> ด้าน เกศรา มัญชุศรี กรรมการผู้จัดการ TFEX บอกว่า ในช่วงเดือนมีนาคม คาดว่าจะมีโบรกเกอร์อนุพันธ์เข้ามาให้บริการแก่นักลงทุนเพิ่มเติมอีกประมาณ 4- 5 ราย ซึ่งจะมาจากผู้ประกอบการร้านทองที่มีความสนใจ และได้ผ่านการตรวจสอบคุณสมบัติเบื้องต้นแล้ว เหลือเพียงได้รับใบอนุญาต (ไลเซนส์) จากสำนักงานกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ (ก.ล.ต.) เท่านั้น
    ส่วนความคืบหน้าในเรื่องผู้ทำหน้าที่ดูแลสภาพคล่อง (Market Maker)นั้น ปัจจุบันบริษัทหลักทรัพย์ (บล.) ทรีนีตี้ เป็นผู้ที่ทำหน้าที่อยู่ และทาง TFEX กำลังเจรจากับบรรดาโบรกอนุพันธ์เข้าช่วยดำเนินการเรื่องนี้เพิ่มเติมอีก 2 บริษัท
    ...สุดท้าย "เกศรา" บอกว่า ในช่วงที่ผ่านมาราคาทองคำในตลาดโลกมีความผันผวนสูง การเปิดซื้อขายโกลด์ฟิวเจอร์สในวันนี้จึงเป็นจังหวะที่เหมาะสมไม่ว่าจะเป็นการใช้บริหารความเสี่ยงหรือทำกำไรจากการเคลื่อนไหวของราคาทองคำโดยการซื้อขายโกลด์ฟิวเจอร์สได้รับความสนใจจากผู้ลงทุนมากพอสมควร ถือได้ว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดีและสะท้อนให้เห็นว่าโกลด์ฟิวเจอร์สมีโอกาสเติบโตได้อีกมากในอนาคต
    </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

16. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 14 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, infinityboon </TD></TR></TBODY></TABLE>

17. nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

หุ หุ เดี๋ยวพบกันที่ห้องใหม่ครับ ....

18. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับสมาชิกชาววังหน้าทุกๆท่าน

5 โพสแรก(หลังจากที่ย้ายไปหมวดประชาสัมพันธ์แล้ว) ที่แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับ การย้ายหมวด จากหมวดพระเครื่อง ไปยังหมวดประชาสัมพันธ์ ขอให้แสดงความคิดเห็นกันว่า รู้สึกอย่างไรกับเรื่องนี้ ขอให้แสดงความเห็นไม่น้อยกว่า 10 บรรทัดนะครับ

19. พรสว่าง_2008 เป็นที่รู้จักกันดี

ย้ายบ้านใหม่แล้ว สวัสดีครับทุกๆคนครับ

20. พรสว่าง_2008 เป็นที่รู้จักกันดี

__/|\__

สวัสดีครับพี่หนุ่ม เมื่อวานสงกะสัยว่าผมอ่านแล้วตีความในข้อความผิดมั๊งครับ นึกว่าหมดเขตแล้ว อิ๊ๆๆ (อ่านไม่ดี ตีความไม่ถูกอีกแย้ว)

....กรณีย้ายบ้านใหม่ ย้ายหมวดใหม่ ถึงจะย้ายไปอยู่ไหน ผมคิดว่าพี่ๆ น้องๆ กระทู้วังหน้าก็ยังคงรัก และเคารพกัน และอบอุ่นเหมือนเดิมครับ....