พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    บ้านหลังนี้จะไม่ขาดจิตวิญญาณของการเป็นผู้ให้ ผู้เสียสละครับ รหัสบ้าน 15/6 รหัสบ้านคือ เลข 6 เหมาะกับอาชีพหมอรักษาโรค หมอดูช่วยเหลือคน หรือศาสตร์การบำบัดรักษาอื่นๆครับ ผมคิดว่า ตรงกับจริตของคุณน้อง psombat นะครับ จากปฏิปทาที่ตั้งใจดีแล้วนี้ จะอำนวยพรให้เจ้าบ้าน ลูกบ้านมีความสุข ว่าแต่มาบอกเลขบ้านกันวันนี้สงสัยจะมีดีจริงๆ

2. aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีครับพี่เพชรครับ พี่เพชรสบายดีเช่นกันนะครับ
    ยังระลึกถึงอยู่เสมอนะครับ ขอบพระคุณที่ผ่านๆมาอยู่เสมอครับ
    หวังว่าคงมีโอกาสร่วมทำบุญด้วยอีกนะครับ

มหาโมทนาบุญด้วยครับ

3. aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เพิ่งไปทำ Refinance บ้านมาครับ กู้มา 4 ปีได้แล้วครับ
    บ้านเลขที่ครับ 839/133 หมู่1 ครับ

555 เอาบ้างครับ เผื่อใครจะโชคดีครับ

4. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

1
    อยากบอกว่า เลือกได้ดีครับ เลข 1 อาทิตย์ ดาวผู้นำ มุมดีมี มุมเสียก็มี คือหากมีลักษณะของ 1 มากๆ จะมีลักษณะของอัตตาสูง แต่ยังโชคดีที่เลือกเลข 5 ดาวครู และยังมีห้อยพระเกตุ 9 เอาไว้อีก ทางแก้ของเลข 1 คือ แสร้งไม่รู้ ถ่อมตัวไว้จะดีเอง อยู่นานครับ เมื่อประกอบกับอีก 2 เลข คือ 5 และ 9 แบบนี้ปลอดภัย ดีๆ เฮงๆครับ

5. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เช่นกันครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

เลขของน้องเอ รหัสบ้าน นี้เป็น 27/9 เกิดมาใช้กรรม ต้องนำศาสนามาหนุนนำชีวิตถึงจะดีครับ และบ้านเหมาะกับการทำกิจกรรมทางศาสนา ความเชื่อ ศาสตร์ลึกลับ

6. aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับพี่เพชร สาธุๆๆครับ

เย้เย้พี่เพชรดูให้ด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ

เกิดมาใช้กรรม คำนี้โดนมากครับ แม่นมากเลยครับพี่เพชร
    บ้านเหมาะกับการทำกิจกรรมทางศาสนา ความเชื่อ ศาสตร์ลึกลับ ประโยคนี้ช่วยขยายความหน่อยได้ไหมครับพี่เพชรครับ ยังงงอยู่ครับ
    บ้านผมจะทำอะไรดีครับ

7. aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านปู่พระยายมราช วันนั้นท่านก็ว่าอย่าสึกเลยให้อยู่กับพระอาจารย์......ไปเรื่อยๆ นะดีแล้วครับ
    เกิดมาใช้กรรมครับ

8. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

1
    รหัสบ้าน กับรหัสชีวิตต่างกัน ที่ดูคือรหัสบ้าน เมื่อคิดแล้ว บ้านหลังนี้ถูก refinance มันคงต้องมีที่มาที่ไม่ราบรื่น ไม่เช่นนั้นคงไม่ต้อง refin. ถูกต้องไม๊ครับ ลองทำบุญขึ้นบ้านใหม่ อุทิศบุญให้สัพเวสี พระภูมิ เจ้าที่ และหากิจกรรมที่เกี่ยวกับสาสนาเข้ามาเสริมเช่น ทำเป็นที่ให้คำแนะนำรักษาผู้คน ช่วยเหลือคน ทำนองนี้ พี่เพิ่งมาสะดุด กับคำทนายหลัง post เอง ความคิดแรกมันแว๊บเข้ามาต้องทายเลย คือจิตกระโดดครับ

9. aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับพี่เพชรครับ
    ทำเป็นที่ให้คำแนะนำรักษาผู้คน ช่วยเหลือคน เรื่องนี้ตรงกับความคิดผมนะครับ พี่เพชรนี่สุดยอดมากครับ
    ที่ Refinance เพราะอยากให้ดอกเบี้ยลดครับเสียดายดอกที่ใหม่ถูกกว่าเยอะครับ

แล้วรหัสชีวิตเป็นอย่างไรบ้างครับพี่เพชร

10. psombat เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบพระคุณครับพี่เพชรที่กรุณาพิจารณาเลขบ้านให้
    สาธุ สาธุ :cool:

11. aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณด้วยคนครับพี่เพชร

12. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

1
    คืออย่างนี้ครับ ลงในรายละเอียดอีกนิดดีกว่าครับ เพื่อความเข้าใจ และสามารถปรับใช้ให้เข้ากับจริตของเจ้าบ้าน หรือสมาชิกในครอบครัว

รหัสบ้าน หากสอดคล้องกับรหัสชีวิตของเจ้าบ้าน แบบนี้มันเกื้อหนุนกัน เช่น รหัสชีวิตเจ้าบ้านไม่อิงกับศาสนา ไม่ชอบช่วยเหลือผู้คน แต่รหัสบ้านไปทางตำแหน่งที่"น่าจะ" เหมาะแก่การให้บริการด้านการช่วยเหลือคน แบบนี้ก็จะไม่เกิดประโยชน์อะไร

รหัสบ้านเป็น 9 เน้นทางจิตวิญญาณ มันจะคงที่อยู่อย่างนี้ ส่วนรหัสชีวิตของคนมันจะหมุนเวียนไปตามตำแหน่งปี ใน 9 ปี จะแบ่งเป็นกาย 3 จิต 3 และจิตวิญญาณ 3 หากรหัสบ้าน fix ไว้ที่ 9 แต่รหัสชีวิตเจ้าบ้านที่หมุนเวียนไปในแต่ละปีเป็นตำแหน่งทางกาย เราก็จะแปลความว่า เจ้าบ้านสนใจมุ่งหาทรัพย์ภายนอก เมื่อประกอบกับรหัสบ้านเป็น 9 ก็แปลความว่า เจ้าบ้านนำบ้านที่เหมาะแก่การรักษาช่วยคน เน้นทำมาหากินเพื่อตนเองเท่านั้น หากช่วงรหัสชีวิตเจ้าบ้านตกที่จิต ก็แปลความว่า ไม่ได้มุ่งทำมาหากินอย่างเดียว คือทำทั้ง 2 อย่าง แต่หากรหัสชีวิตของเจ้าบ้านตกที่จิตวิญญาณในปีนั้น ช่วง 3 ปี ก็จะทำแบบอุทิศเพื่อพัฒนาจิตวิญญาณการเป็นผู้ให้ของเราจริงๆ ไม่หวังเงินทอง หรือทำมาหากิน แต่เพื่อสร้างบารมี ใครเขาจะให้มากให้น้อย ถือเป็นของแถม ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ทำนองนี้ครับ

พี่ก็จำๆเขามานะ ความลับของเบื้องบนอาจจะมีมากกว่านี้ แต่เราเก็บมาได้เท่านี้ หรือเข้าใจได้เท่านี้ ก็เอาเท่านี้ครับ

13. aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณพี่เพชรมากครับ ที่มาไขความกระจ่างครับ

14. nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    โหอิจฉาจัง ครับท่านเพชรดูให้ด้วย ว่าแต่มีหลายบ้าน ไม่นับตาลุงข้างบ้านอีก แหมเลยเกรงใจอ่ะครับ เอาเป็นว่าเยอะบ้านเกรงใจครับ 555 หุ หุ

15. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หุ...หุ...เยอะบ้านเหรอครับ แบบนี้ ต้องให้เกียรติบ้านใหญ่ก่อนนิ..บ้านใหญ่อนุญาต บ้านเล็ก บ้านน้อย มีเฮ!!!(kiss) ทำนองหัวไม่กระดิก หางไม่ส่ายครับ 555555 ชิ..ชิ..เยอะบ้าน...ป่านนี้หูยานยัง...

16. guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    "การทำความเพียร อย่าหลอกลวง ตัวเอง ให้เอาจริงเอาจังกับมัน" สาระธรรมมงคล หลวงปู่ท่อน ญาณธโร วัดศรีอภัยวัน จ.เลย....

17. chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

18. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD></TD><TD> </TD><TD width="100%">PaLungJit.com > ภูมิภาคและประชาสัมพันธ์ > ศูนย์ ประชาสัมพันธ์ > พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง </TD></TR><TR><TD class=navbar style="FONT-SIZE: 10pt; PADDING-TOP: 1px" colSpan=3> ขอเชิญร่วมบุญเพื่อสร้างศาลาการเปรียญวัดภูเหล่าเงินฮาง

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบใจมากครับ

.

19. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

มาย้ำครับว่า

" <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->กูรู ผมนี่ เก่งมากๆๆ "

20. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า , สมาชิกคณะพระวังหน้า และสมาชิกกองทุนหาพระถวายวัด

ในวันที่ 28 มิถุนายน 2553 มียอดเงินที่โอนเข้าบัญชีของกองทุนหาพระถวายวัด จำนวนเงิน 750.-บาท

ผมจำไม่ได้ว่า ท่านใดโอนเงินเข้ามา ผมรบกวนโทร.แจ้งผมอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณครับ

.