พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อผู้เฒ่าทั้งสอง รำลึกความหลังกัน บรรดาลูกหลาน ก็ได้ประจักษ์แลศรัทธา
    [b-wai]

2. nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    ผมกำลังดูหุ้นอยู่ มีสายด่วนมาบอก คุณตั้งใจพาดพิงถึงผมอีกล่ะรีบกระโดดมาดูเชียว....ผมชอบคำว่า ทัศนาจร จริงๆ....ไม่เป็นไรเราก็มีคำเด็ดไว้สู้ ...ผม...ขอ ...จอง!!!! จะให้เราแต่ทัศนา ก็ให้มันรู้ไป ผมให้เวลาคุณตั้งใจ จองก่อนผม3วิ 1...2...3..หมดเวลา ตาผมล่ะ ผมขอจอง!!!ครับ(b-smile)
    nongnooo...

3. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แปลกครับ อาการคล้ายกันหมดเลย ....

4. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ลองโพสรูป

ไฟล์ที่แนบมา:

• herbal t003.jpg
      ขนาดไฟล์:
      69.1 KB
      เปิดดู:
      113
    • herbal tea.jpg
      ขนาดไฟล์:
      70.7 KB
      เปิดดู:
      121
    • ice tea.jpg
      ขนาดไฟล์:
      42.8 KB
      เปิดดู:
      111
    • iced cof001.jpg
      ขนาดไฟล์:
      55.5 KB
      เปิดดู:
      136
      ขนาดไฟล์:
      88.7 KB
      เปิดดู:
      1,146
      ขนาดไฟล์:
      14.5 KB
      เปิดดู:
      41
    • pina col001.jpg
      ขนาดไฟล์:
      144.1 KB
      เปิดดู:
      66
    • tea 5.jpg
      ขนาดไฟล์:
      219.3 KB
      เปิดดู:
      115
    • tea 6.jpg
      ขนาดไฟล์:
      185.9 KB
      เปิดดู:
      144
  5. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญรับประทาน น้ำชา กาแฟ ก่อนนะครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 12 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 7 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, aries2947+, chaipat+, punyaphat, พุทธนิรันดร์ </TD></TR></TBODY></TABLE>

6. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

เร็วจริงๆครับ พึ่งลงไปเองนะเนี่ย

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=alt2>
    39.4 KB, ดาวน์โหลด 21 ครั้ง
    </TD><TD class=alt1>ชื่อกระทู้: พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=alt2>
    41.7 KB, ดาวน์โหลด 21 ครั้ง
    </TD><TD class=alt1>ชื่อกระทู้: พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....
    ส่งข้อความ: «ไม่มีข้อมูล»

</TD><TD class=alt2>วันนี้ 11:58 AM
    </TD><TD class=alt1 style="PADDING-RIGHT: 0px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-BOTTOM: 0px; PADDING-TOP: 0px" align=middle><INPUT type=checkbox value=yes name=deletebox[209711]></TD></TR><TR><TD class=alt2>
    34.7 KB, ดาวน์โหลด 21 ครั้ง

</TD><TD class=alt2>วันนี้ 11:58 AM
    </TD><TD class=alt1 style="PADDING-RIGHT: 0px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-BOTTOM: 0px; PADDING-TOP: 0px" align=middle><INPUT type=checkbox value=yes name=deletebox[209710]></TD></TR><TR><TD class=alt2>
    34.9 KB, ดาวน์โหลด 21 ครั้ง

</TD><TD class=alt1 style="PADDING-RIGHT: 0px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-BOTTOM: 0px; PADDING-TOP: 0px" align=middle><INPUT type=checkbox value=yes name=deletebox[209709]></TD></TR><TR><TD class=alt2>
    25.8 KB, ดาวน์โหลด 21 ครั้ง

7. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หึหึ ผมเอาออกทันครับ ไม่ทันได้ download ของผมครับ อิอิ ตั้งหน้าตั้งตา download แล้วไปหาของ อิอิอิ รู้ทัน..

8. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ไม่ทราบว่า จะจอง อะไรหรือครับ.. กี่ศึกก็พ่ายด้วยสามแรงร่วมประสานนี่เอง

9. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ก็มันหราออกขนาดนี้ ใครจะไม่ download ไว้หว่า download ไปหาของ ก็ระวังหน่อยนะครับ ท่านก็อยากได้กัน คนทำปลอมของกรุตี ๓ เขาก็มาดูแล้วนำไปปั๊มแบบเหมือนกัน คราวนี้จะแยกกันไม่ออก พี่นายสติมาช่วยแยกแยะหน่อยนะ

10. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พรุ่งนี้ผมจะนำพระแบบเดียวกัน มาให้แยกกันครับว่า องค์ไหนเป็น"พระ" และองค์ไหนเป็น"เณร" ใครแยกถูก ทุกข้อ คุณหนุ่มมีรางวัลจะมอบให้...

จะได้ทราบกันว่าที่พวกเราเตือนๆกันนั้น มีเหตุผลที่สมควรเชื่อ และหากยังไม่เชื่อจะสั่งจากผมก็ได้นะครับ องค์ละ ๓ บาทจากกรุตี ๓(ตี ๓ จึงขาย ๓ บาทหรือเปล่าหว่า หรือไปซื้อตี ๕ ก็ ๕ บาทกันนะ)เองเท่าทุนครับ สั่งมากๆก็ได้ครับ ผมจะไปต่อรองจากร้านที่ทำขอลดเหลือองค์ละ ๒ บาท แต่ขั้นต่ำต้องพิมพ์ละ ๑ หมื่นองค์ และต้องบอกผมล่วงหน้าด้วยนะครับ จะได้ไปสั่งทางร้านให้ช่วยจัดการเตรียมของไว้ล่วงหน้าให้ด้วย และช่วยบอกด้วยว่าจะเอาเก่าขนาดไหน มีตำหนิตรงไหนที่อยากให้ทำเป็นพิเศษ เผื่อคุณไปพบเจอตอนหลังจะได้รู้ว่าเป็น"ของคุณสั่งทำเอง" ผมส่งให้บวกค่า EMS ให้ผมเท่านั้น ค่าน้ำมันไม่คิดครับ แต่ขอย้ำก่อนนะครับว่าเป็นของเณรจริงๆ

การระบุว่าปลอมไม่ปลอม จึงน่าจะใช้กระทู้ของเราเองในการบอกมากกว่าที่จะเข้าไปในกระทู้อื่นบอก มันน่าเกลียดครับ เพราะจะทำให้กำลังใจเสียกันเปล่าๆ หนักๆเข้าจะเข้าข้อหาขวางทางบุญ แบบนี้ก็ทางใครทางคนนั้นครับ

ของจริงในกระทู้อื่นก็มีครับ แต่คุณต้องบอกรูปพรรณสัณฐานได้ว่าเป็นอย่างไร ของแบบนี้คนไปหามาให้คุณนั่นแหละเขาจะรู้ดีที่สุดครับ

11. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วแต่วาสนาบารมี
    ผู้ใดมีวาสนาบารมี ก็ได้มีไว้ในครอบครองและสักการะบูชา
    ผู้ใดไม่มีวาสนาบารมี ก็ไม่มีไว้ในครอบครองและสักการะบูชา

นี่คือสัจจะธรรมของผู้ที่ได้มีโอกาสครอบครองและสักการะบูชา
    .

12. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

(b-uh)

(b-evil2)

13. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทันครับ ผมโหลดรูปไว้ได้ทันครับ คิคิคิ (one-eye)

14. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พรุ่งนี้มาสอบกัน ดูซิว่าจะสอบตก หรือจะสอบผ่าน อิอิอิ จะรู้ว่ามันยากขนาดไหนในกรณีที่มีผู้ถามว่า แท้ หรือไม่แท้ ทั้งๆที่คุณไม่มีโอกาสได้สัมผัสองค์พระกับมือเลยแบบนี้ จะรู้สึกอย่างไร? การจะได้พระ"แท้"จากคุณหนุ่มนี่ต้องออกแรง ออกกำลังจิตกันหน่อย ไม่ได้กันง่ายๆครับ คุณหนุ่มจะมอบพระอะไรให้ดีครับ? มีรางวัลเดียวสำหรับผู้ที่ตอบได้ตามเงื่อนไขที่จะกำหนดในวันพรุ่งนี้ครับ

คำถามนี้อยากเปิดกว้างทั่วไปให้คนอื่นที่ไม่เคยได้ร่วมบุญกับเราได้ตอบด้วยนะครับ ถือเป็นวิทยาทานที่มาศึกษาร่วมกัน

15. ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

จองพิมพ์คับ แค่พิมพ์ว่า จอง โดยเฉพาะ ก่อนคุณน้องนู๋ สบายใจจริงๆครับ
    (b-smile)

16. :::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ผมกลัวว่าหากนำองค์ที่เป็น"เณร"มาลงแล้ว คนตั้งหน้าตา save ภาพนี้ อาจเข้าใจผิดคิดว่าเป็น"พระ" ยังไงพรุ่งนี้หลังจากเฉลยแล้ว ผมจะลงให้ชัดว่า "เณร" หรือ "พระ" จะได้ไม่ save เณรไปหาของกัน ...

17. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองจริงๆแล้วก็ไม่อยากจะบอกอีกแล้ว เพราะว่า เรื่องของคนอื่น ไม่ใช่เรื่องของผมและคณะ จะได้พระหรือเณรไป จะไปตกระกำลำบากก็เรื่องของคนอื่น ต่อให้ห้อยแล้วเกิดไปเป็นอะไรไป ก็ไม่เกี่ยวกับผม

และอีกประการหนึ่งก็คือ จะว่าผมได้ว่า พระผมแท้ พระคนอื่นไม่แท้ ทั้งๆที่ไม่เกี่ยวกันเลย ผมก็เคยบอกว่า พระวังหน้าหรือพระวังหลวง(กรุวัดพระแก้ว) มีเป็นจำนวนมาก แต่ผู้ที่เก็บสะสมเพื่อวัตถุประสงค์ต่างๆ เก็บไว้กันมากแล้ว เช่น ผมรู้ว่ามีท่านหนึ่งที่เก็บพระสมเด็จเจ้าคุณกรมท่า ไว้ไม่น้อยกว่า 100,000 องค์ก็มีครับ แต่ว่าที่เป็นเณร(ปลอม) ก็มีมากเช่นกัน

ทั้งๆที่ผมเองก็ได้เข้าไปบอกในกระทู้ก็บอก เตือนในกระทู้นี้ก็เตือน ก็ต้องปล่อยไปตามวาสนาบารมีครับ

.

18. ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

ดูหุ้นให้สบายใจนะครับคุณน้องนู๋ อย่าให้เสียงาน ผมเป็นห่วงจริงๆ
    เอาเป็นว่าผมรับปากว่าจะไม่จองแล้ว(ถ้าคอมพ์เสีย ต่อเน็ทไม่ได้ หรือคีบอร์ดพัง เป็นต้น)
    (555)

19. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongnooo
    ผมกำลังดูหุ้นอยู่ มีสายด่วนมาบอก คุณตั้งใจพาดพิงถึงผมอีกล่ะรีบกระโดดมาดูเชียว....ผมชอบคำว่า ทัศนาจร จริงๆ....ไม่เป็นไรเราก็มีคำเด็ดไว้สู้ ...ผม...ขอ ...จอง!!!! จะให้เราแต่ทัศนา ก็ให้มันรู้ไป ผมให้เวลาคุณตั้งใจ จองก่อนผม3วิ 1...2...3..หมดเวลา ตาผมล่ะ ผมขอจอง!!!ครับ(b-smile)
    nongnooo...

มีน้องที่นำโอ่งมาห้อยคอ รองน้ำลาย หยดติ๋งๆตอนถ่ายรูปพระพิมพ์ จะจองด้วยอีกคนนะครับ คนนี้ม้ามืดตัวจริงเสียงจริงครับ
    (one-eye)

(b-smile)

20. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยจะหิวน้ำ เพราะน้ำลายหกลงโอ่งจนล้น น้ำสักแก้วนะครับ พี่เป็นห่วง