พระเครื่องในคอผู้เฒ่าประจำบ้าน.. น.๔๘๙ สุดยอดแห่งแดนใต้..

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย บุพนิมิต, 9 สิงหาคม 2010.

1. ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณนัน

สวัสดีครับคุณนัน อย่างที่คุณนันว่า นั่นแหละครับ พระสมเด็จถ้าจะให้ดูเป็น จริงๆต้องมีครูครับ มีของแท้ให้ชม(และต้องแท้จริงๆ) ศึกษาเนื้อจริงๆ ถึงจะดูเป็น

2. ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณ parafatamon

ขอบคุณครับคุณ parafatamon มีโอกาสนำมาแบ่งปันกันชมบ้างครับ

3. ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่เกรียง

สวัสดีครับพี่เกรียง ขอให้พี่สุขภาพแข็งแรง ทุกอย่างราบรื่น สมใจปรารถนาครับ จากใจน้องเลยครับพี่

4. supparerk เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งแต่เล็กแล้วครับตกงานศิลปะ เอาแค่คะแนนผ่านก็บุญแล้วครับ ตอนนี้อากาศร้อนมากครับ ทั้งกลางวันกลางคืนเลย ทอร์นาโดไม่มีในแคลิฟอร์เนียภาคใต้ครับ มีแต่แผ่นดินไหวกับ ถ้าอากาศร้อนมากอย่างตอนนี้แล้วเย็นลงกระทันหันมีโอกาสเกิดแน่ครับ ช่วงนี้จะมีก็ไฟป่าครับไหม้ทุกปี ลองเปิดดูในเว็บนี้ครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=RKKdrpKzKWM]YouTube - ‪It Never Rains In Southern California‬‏[/ame]

เรื่องวัยไม่เป็นไรหรอกครับ แค่ใส่ผมปลอมใส่หนวดก็ไม่มีใครรู้แล้วครับว่าอายุเท่าไร

5. บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับท่านทิพย์ฯ...
    อาศัยบารมีหลวงพ่อปานในคอคุ้มครองครับ...ท่านเมตตาสร้างปาติหาริย์ให้...สู้ไม่ถอยอยู่แล้วครับ....
    สาธุ สาธุ สาธุ กราบหลวงพ่อปานครับ...

6. akkhawee เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับทุกๆท่านและยินดีกับพี่กำธรด้วยครับ รบกวนพี่แจ้งที่อยู่ให้ด้วยครับ เดี๋ยวจะรีบemsไปเลยครับ

7. บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆๆๆๆๆ....
    โห พี่ศุภฤกษ์...เพลงนี้...น้องๆท่านจะรู้มั๊ยเนี่ย...ว่ายุคไหน...
    ผมเปิด youtupe ไม่ได้อ่ะครับ...เนทที่ทำงานช้า...

แต่เพลงนี้...ผมมีอยู่ในเครื่องคอมฯที่กำลังทำงานอยู่เนี่ยะแหระครับ...ฮ่าๆๆๆๆๆ
    Albert Hammond...ไม่ทราบว่าท่านจะยังคงมีชีวิตอยู่หรือป่าวครับพี่...

ดินแดนแห่งเมืองคาวบอย...ทะเลทราย...บาร์...ม้า/ฮาร์เล่ฯ...
    เห็นภาพเลยครับพี่...พี่ศุภฯขี่ฮาร์เล่ฯผมยาว หนวดยาว บู๊ทหนังยาว ใส่หมวก...

กลับมาเมืองไทยคงเท่ห์ไม่เบาเลยครับ...คุณตาฮาร์เล่ฯ (ล้อเล่นนะครับพี่)...
    ด้วยความเคารพพี่ศุภฤกษ์เสมอครับ...

8. supparerk เป็นที่รู้จักกันดี

เอารูปไปดูก่อน คนถ่ายรูปเขาจะถ่ายรูปหมาเลยไม่เห็นหน้าของผม เพิ่งไปเที่ยวมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเพราะร้อนมากเป็นที่ของกรมป่าไม้ ตั้งแค้มป์ได้ ตกปลา ว่ายน้ำ ทำอาหารได้ ห่างจากแอลเอ.ไม่ถึงสี่สิบนาที หน้าตาอย่างผมพอที่จะเข้าร่วมกลุ่มได้หรือเปล่าครับ อายุแค่ห้าสิบสามเอง อีกไม่กี่ปีก็จะเข้าโลงแล้วล่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      117.9 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      119.3 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      109.1 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      111.3 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      118 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      113 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      115.8 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      116.2 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      115.7 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      111.6 KB
      เปิดดู:
      46
  9. Bigzys Active Member

^^ ยินดีครับ ไว้คราวหน้าจะมารวมกิจกรรมด้วยนะครับ

10. กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ตอนนี้พี่ศุภฤกษ์ไปอยู่ L.A นี่เอง มิน่าพักนี้เห็นหายไป สบายดีนะครับพี่

11. Kawinpun เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: ขอบคุณครับ ... อิอิอิ พอดีได้มาใหม่ เลยเอามาลงให้ชมกัน ผมไม่มีความรู้เรื่องพระปิดตาเลยครับ แหะแหะ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ทำบุญเลย งานยุ่งสุดๆขอให้พี่บุพนิมิตรสุขภาพแข็งแรงนะครับ

งวดหน้านี่ผมร่วมสนุกด้วยแน่นอน :boo:

12. supparerk เป็นที่รู้จักกันดี

ที่หายไปเพราะเข้าเว็บไม่ค่อยได้ครับ บางทีเข้ามาดูหน้าสุดท้ายพอกดจะดูหน้าย้อนหลังเข้าไม่ได้ครับ บางกระทู้เข้าไม่ได้เลย และบางกระทู้เช่นกระทู้นี้ต้องกดสี่หรือห้าครั้งถึงจะเข้าได้ ส่วนมากถ้าเมืองไทยตอนกลางคืนหลังเที่ยงคืนที่นั่นเป็นกลางวันถึงจะเข้าได้ดีครับ บางทีอยากจะดูกระทู้นี้พอเข้าไม่ได้ต้องเข้าไปดูกระทู้อื่นแทนต้องรอสองหรือสามวันถึงจะเข้ามาดูกระทู้ที่อยากจะดูได้ครับ

ผมอยู่แอลเอ.มายี่สิบสามปีแล้วครับ ยังไม่ได้กลับมาเลยเพราะไม่มีบ้านอยู่ครับไม่รู้ว่าจะอยู่ที่ไหนดี ฮ่า....ฮ่า....ฮ่า

13. Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    L.A.

พอได้อ่านก็ทำให้นึกถึง ภาพยนตร์Series เรื่อง24ครับผมล่ะชอบดูจัง พี่แจ๊คพระเอกที่เก่งตลอดกาลจริงๆครับ ส่วนตัวผมก็อยากไปเที่ยวดูบ้านเมืองมะกันสักครั้ง แต่ตอนนี้ขอดูพระกับดูหนังไปก่อนนะครับ อิ อิ อิ .... เก็บตังค์ไว้ก่อนครับ

14. บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆๆๆๆๆๆ....กำยำ ล่ำสันครับพี่......
    เห็นภาพพี่ศุภฯวัย 53 แล้วอายอ่ะครับ...ต้องรีบตื่นแต่เช้าลดหน้าท้องแล้วครับผม..ฮ่าๆๆๆๆ
    แนวเลยครับพี่...country and heavy....

เห็นภาพ LA แล้วร้อนจริงๆครับพี่...ดูจากกลูเกิ้ลเอิร์ท...ก็ลักษณะแบบนี้เลยครับ...
    ดูแล้วรักเมืองไทยมากๆเลยครับพี่...อยู่ดีกินดี...บรรยกาศก็ดี...
    ผมปลูกเงาะไว้ต้นหนึ่งเมื่อเดือนที่แล้ว...กำลังแตกกิ่งใหม่เลยครับ...ดูมันทุกวัน...เพราะอยากรู้ว่ามันจะโตเร็วแค่ไหน....

แต่ก็ยังเก็บท้องไว้ทานที่เมืองจันทร์รอพี่ศุภฯกลับมาทำสวนเงาะครับ ฮ่าๆๆๆๆ

15. บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เลยครับ...ท่านกวินฯ
    ถ้ามีพี่ๆน้องๆสนับสนุน...ก็จัดเกมทายกันเล่นสนุกๆครับ....
    หลังๆมาเนี่ย...หมดกรุ(พระบ้าน) แล้วอ่ะครับ....ฮ่าๆๆๆๆ

16. supparerk เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าพยายามดูทุกวันนะครับ อาทิตย์สองอาทิตย์มาดูครั้งก็ได้ ดูทุกวันเหมือนกับว่ามันไม่โตหรือโตไม่ทันใจยังไงยังงั้น กลับมาจะพาไปถล่มสวนของน้องครับเพราะของผมไม่มีครับ ถึงมีป่านนี้ก็ตายไปหมดแล้วล่ะ อดใจหน่อยนะ

17. บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

รอได้อยู่แล้วครับพี่....
    กลับมาเกษียรในเมืองไทย...มาทำสวนเงาะ ทุเรียน มังคุด ที่เมืองจันทร์ต่ออีกสัก 30 ปี...สบายๆอยู่แล้วครับพี่...

18. ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

ผ่านการเลือกตั้งมาแล้ว สิ่งที่ผมคาดหวังคือ ให้คนไทยกลับมารักใคร่ ปรองดองกันเหมือนในอดีต วันนี้มีเหรียญหล่อ (เหรียญแห่งความรัก คล้ายรูปหัวใจตรงกลาง) ผมตั้งเอง เลยมาแบ่งปัน ให้ดูกัน เข้าตำรา "แท้ของตรู" ขอยืมมาใช้นะครับพี่

ขนาดไฟล์:
      382.2 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      315.5 KB
      เปิดดู:
      35
  19. บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อหาโอเคเลยครับท่านทิพย์...เก่าสภาพใช้...เข้มขลังดีแท้ครับ...
    เพิ่งเห็นเป็นครั้งแรกครับ "จอบหลวงพ่อเดิม" ผมไม่มีความรู้เรื่องหลวงพ่อเดิมเท่าไหร่อ่ะครับ...ต้องพึ่งคนพื้นที่..พี่หน่องครับ...อิอิอิ...
    สาธุ สาธุ สาธุ...กราบหลวงพ่อเดิมครับ...

20. บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้แบ่งกันชมมั่งครับ...เหรียญฟรี หลวงปู่ดัง...ขลังเสมอครับ....
    เหรียญหลวงปู่สุด วัดกาหลง สมุทรสงครามครับ....
    สาธุ สาธุ สาธุ...กราบหลวงปู่สุดครับ...