พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

1. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ....(^_^)

2. spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ไปกันเมื่อไรครับ ใครว่างมีโอกาสก็ไปกันนะครับ:cool:

3. winwinwin เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านอาจารย์ ผมไปได้พิมพ์ใบโพธ์ ปี 20 มา 2 องค์ครับ พระธรรมธาตุสวยงาม มีคราบเก่าคลาสสิค เอาไปเลี่ยม บอกอย่าปัด เผลอแว้บเดียว ปัดซะฟุ้ง...ผมล่ะร้องโหยหวนเลยครับ ดีว่ายังเหลือพระธรรมธาตุติดอยู่บ้าง กรรมเลยครับ น้ำตาตก.........มาบ่นให้ฟัง -_-'....

4. Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009

หุหุหุหุ มีรายการแบบนี้โทรหาผมบ้างก็ได้นะครับพี่ ยังเก็บเบอร์ผมไว้หรือเปล่า

บุญส่งผลทันตาเห็นแบบนี้ ไม่แบ่งบุญมาให้น้องคนนี้บ้างหรือครับพี่

5. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ไปวันอาทิตย์ ที่ 11 เมษายน นี้แหละครับ ช่วงเช้า จะได้ไม่ร้อนดีครับ จะนำผ้าไตรไปถวายอุทิศเจ้ากรรมนายเวร 2ชุด ให้หลวงพ่อทองดำและพ่อปู่ฤาษี แบบไม่อธิฐาน 1 ชุด และเงินร่วมทำบุญนิดๆหน่อยๆ แต่อธิฐานครอบจักรวาล..อิอิ ช่วงนั้นจะมีคนมาถือศีล8ไม่กี่คน และบวชเณรไม่รู้มีบวชพระหรือเปล่านะครับ
    -พระธาตุท่านมา ก็ต้องมาอีก เพราะสื่อยังอยู่นะครับ เดี๋ยวเห็นบ่อยๆก็ชิน แต่อย่าให้ชินแบบเฉยชา ให้ชินเป็นปกติ และรู้เสมอว่าต้องพัฒนาความดีและจิตให้สูงขึ้นนะครับ ถึงจะได้กำไรครับ
    ...จะเล่าคร่าวๆ หลวงพ่อทองดำ และพ่อปู่ฤาษีต่าง ท่านอยู่สมัยเมืองศรีเทพ และท่านยังคอยช่วยคนอยู่ และสร้างบารมีของท่านเอง แต่ก่อนเขาเข้าทรงขอหวยผมก็ไม่ไปยุ่งเขา เพราะชาวบ้านเขาชอบ ผมดูห่างๆ แต่ผมเคยไปตามถ้ำไปกับขบวนหาหวยกับเขา คืออยากรู้เท่านั้น ...ช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาได้ ประมาณหัวค่ำผมนั่งสมาธิที่อาศรมบนเขาเล็กๆ สูงประมาณตึก3ชั้น ผมนั่งกับเจ้าอาวาส และร่างทรง และผู้หญิงทำงานบริษัท ป่วยเป็นมะเร็ง มาขอบารมีให้ช่วย องค์ท่านลงร่างทรงพอดี คุยกับเจ้าอาวาสและคนป่วย ส่วนผมไปไหนไม่ได้ เพราะนั่งสมาธิพอดี ท่านมาทักอดีตผมตรงเป๊ะๆๆๆๆ ผมก็ต้องยอมจำนน และให้เป่าหัวให้หน่อย และเน้นขอให้รวยๆ ไม่รู้องค์ลงกี่องค์ เป่าอยู่สักพัก จนองค์ต้องบอกกันเองพอแล้ว พอแล้วนะครับ
    ...คือปกติ1-3ปีที่ผ่านมาผมไปทำบุญและปฏิบัติธรรมที่นี่เรื่อยๆ และงานกฐินผ้าป่า ผมก็จัดไปร่วม ปีหนึ่งบางทีไปหลายครั้ง หลังๆผมไม่ได้แจกซอง ก็ทำเองและคนรอบๆตัวร่วมด้วยนะครับ ท่านคงอยากมาโปรดผมนะครับ เห็นเราเลี่ยงไปเลี่ยงมา...พระหนุ่มที่ไปอยู่มาเลเซียที่เก่งๆ สุลต่านยังขึ้น สามารถเป่าทองคำเข้าหน้าผากได้ ทำวัตถุให้เคลื่อนไหวได้ ถอนคุณไสย์ได้ เดี๋ยวนี้สร้างวัดใหญ่โต พระเพื่อนๆไปหาก็ต้องมีถวายให้เป็นหมื่นๆ เดี๋ยวนี้ท่านมีรถเบนซ์ และเงินเต็มย่ามไปหมดครับ เพราะไม่ได้ฝากธนาคาร แต่เวลาท่านโดนของเองก็มาแก้ที่นี่ครับ ร่างที่แฝงอยู่ที่พระ ยังจะให้ผมรับครู แต่ผมไม่เอานะครับ เสียวๆ เพราะเราไม่รู้ต่อไปจะเป็นอย่างไรนะครับ...โม้มากไป แค่นี้ดีกว่านะครับ
    :z8

6. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้ คุณ thejirayu หมายเลข eh 6815 6516 5 th ครับ สั่งให้หาพระปิดตา พิธีจตุรพิธ 2 องค์ นะครับ
    -คุณ yodchy ราคาเร้าใจ มีหลายๆรายการ ก็ลงกระทู้ให้จองกันบ้าง ถ้าให้เช่าหลังไมล์หมด กระทู้จะเหงานะครับ...ขอบคุณนะครับที่สนใจ และพระหลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านนี้เยอะจริงๆ ไปจีบแบ่งกันเองนะครับ...555 :cool:

7. nuttaa เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    ได้รับพระแล้วครับ สวยมากครับคุณสุขุม

8. chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าที่ปฎิบัติธรรมนั้นชื่ออะไรครับ

9. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับที่ถูกใจ...ปิติและศรัทธาเราก็เกิดขึ้นง่าย เหมือนสื่อได้ดีขึ้นนะครับ ค่อยๆขยับขึ้นอย่าอยู่กับที่นะครับ...คุณพระคุ้มครองครับ (smile)

10. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ที่ปฏิบัติธรรม ที่วัดซับหินเพลิง อยู่ในไร่ ออกจากตัวเมืองประมาณ 20 กิโล แต่เขาแถวนั้น ก็มีอะไรแปลกๆเยอะครับ เขาลูกเล็กๆเอง...10กว่าปีที่ผ่านมา ก็มีคนหายไปเลย คล้ายๆอยากรู้อยากเห็นเรื่องลี้ลับ เอาพระ ร่างทรง ตำรวจ ชาวบ้านมาเพียบ มาหาก็ไม่เจอแม้แต่รอยครับ ขนาดบนแล้วบนอีก มีแต่บอกจะกลับมาเอง เมื่อเกิดเหตุช่วงแรก สุดท้ายผ่านมาหลายปีแล้วครับ...ไม่กี่ปีก็มีพระต่างถิ่นมา ผมไปถือศีลพอดี ท่านบอกเบื่อทางโลก อยากไปเมืองลี้ลับ ให้ผมพาไปปักกลดแถวเขาระแวกวัด เดินไปอีก 1-2 กิโลได้ และให้ผมอยู่ด้วย ผมก็เลี่ยงๆ ให้เจ้าอาวาสพาไป เพราะผมยังไม่อยากลองของนะครับ สุดท้ายท่านก็ไม่ได้ไป เพราะไม่มีใครพาไปครับ
    -วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้ คุณvisut_p หมายเลข eh 5536 7162 0 th ครับ :cool:

11. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันเหรียญเปิดโลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    ให้คุณบอย(กรุงเทพฯ)

-สภาพนี้สวยประมาณ 85 เปอร์เซ็นต์ และหน้าเหรียญ ขอบด้านข้างซ้ายมือ สนิมเขียวเกาะฝังหนา
    ผมจึงต้องขออณุญาติท่านเอาน้ำยาป้ายออก เพื่อยืดอายุพระ ตอนแรกออกมาแดงแปร็ด ทิ้งไว้1-2วันผิวเริ่มกลับ คุณบอยสั่งให้หาพอดี อยากได้ราคาเบาๆ ไม่เกิน 12,000 บาท ผมจึงจัดให้ แต่ผิวส่วนใหญ่ก็เดิมๆดี แท้ดูง่ายครับ...ส่วนกรอบทองคุณบอยหากรอบเก่ามาใส่พอดีเลยครับ
    ราคาพระเครื่องประหยัดไป 6-7 พัน เลยใส่กรอบทองได้สบายๆเลยครับ ปิดรายการนี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      95.3 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      89.5 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      72.5 KB
      เปิดดู:
      283
  12. wasawattee Active Member

26 กรกฎาคม 2007
    ขอจององค์นี้ครับ

13. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ ...แจ้งที่อยู่มาด้วยนะครับ :cool:

14. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    แวะเข้ามาเยี่ยมชมครับ...(^_^)

15. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับ...อยากไปเที่ยวเมืองลับแลไหมครับ คนที่ผมเล่า หลายท่านบอกเขาได้ลูกเมียอยู่ที่นั่นแล้ว ตอนแรกๆหายตัวไปไม่อยากกลับ พ่อแม่ร้องไห้ไม่รู้เท่าไหร่ หมดเงินไปเพียบ เพราะใครว่าตรงไหนดี แบบไหนดี ทำหมด คนหายไปตอนหลังอยากกลับมาเขาไม่ให้กลับแล้วนะครับ ...นานาจิตตังนะครับ ผมก็ไม่รู้เรื่องแบบนี้ แต่ผมก็ดันไปรู้เพราะช่วงที่เขาหายไป อยู่แถวนั้นพอดี บวชพระอยู่ ก็ไปช่วยเขาตามหา และไปอยู่ช่วยพระที่อยู่ที่ถ้ำ เพราะชาวบ้านบางกลุ่มไม่พอใจ คิดว่าเป็นสาเหตุ เพราะท่านก็รับครูมาเยอะเหมือนกัน กลัวคนหายไปลบหลู่นะครับ dencee

16. wasawattee Active Member

26 กรกฎาคม 2007
    โอนเงินให้แล้วนะครับจำนวน 1850 บาท ผ่านธนาคารไทยพาณิชย์ฯสาขาโลตัสลาดพร้าว เวลา 17.50 น.ของวันที่ 8 เม.ย.53 CASH 43830 2617D ส่วนสถานที่จัดส่งพระ ผมจะอีเมลแจ้งให้ทราบ

17. Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    ผลบุญทันตาเห็นจริง ๆ ยินดีด้วยนะครับ

18. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ส่งที่อยู่มาทางข้อความส่วนตัวในเวปพลังจิตก็ได้ครับ หรือทางโทรศัพพ์ ตอนนี้ผมยังไม่เห็นที่อยู่มาเลยนะครับ...ขอบคุณครับ
    -ขอบคุณครับ (deejai)

19. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ก็อปจากหน้าเก่าๆมาให้ดูครับ
    -รูปที่4 เขาเล็กๆที่คนหายไป ห่างจากวัดไม่กี่กิโล ข้างในมีถ้ำเล็กๆ ปลายเขาก็มีวัดอีกแห่ง
    -รูปที่8 เขาเล็กๆของวัด ผมชอบขึ้นไปนั่งบนอาศรม หรือชมวิวนิดๆครับ
    นำ รูปธรรมชาติมาฝาก มาถึงวัดก็จอดรถ และมาขอเจ้าอาวาส อาศัยวัดถือศีล8
    รูปที่1.-2.พระสิวลีองค์นี้ผม เป็นประธานรวบรวมซองจากหลายท่าน นำผ้าป่ามาถวาย สร้างเสร็จภายในครั้งเดียว และเหลือเงินสร้างวัดอีกนิดหน่อยครับ ข้างในบรรจุพระธาตุพระสิวลี ก็ขอมาจากในเน็ต และนอกเน็ตครับ ได้บุญร่วมกันครับ
    รูปที่3.ต้นโพธิ์ใหญ่ในวัด งามดีครับ
    รปที่4.อยู่บนเขาเล็กๆในวัด ก็ลองถ่ายรูปไร่อ้อยชาวบ้านและภูเขาครับ
    รูปที่5.รุ่งอรุณก็รอกาแฟ และไปช่วยพระถือปิ่นโตบิณฑบาตรครับ
    รูปที่6.ทางเดินบิณฑบาตรสบายๆ แบบมีถนนลาดยางครับ
    รูปที่7.ศาลาและบริเวณวัดครับ
    รูป ที่8.เขาเล็กๆ ขึ้นไปนั่งสมาธิได้สบายครับ
    รูปที่9.ห้องน้ำสร้างใหม่ ผมก็ร่วมสมทบทุนสร้างและแจกซองผ้าป่าสร้างแต่ไม่เสร็จครั้งเดียว ต้องอาศัยผ้าป่าหลายๆกอง และเงินสมทบจากหลายท่าน หลายปีกว่าจะเสร็จครับ ก็ได้บูญร่วมกันทุกท่านครับ<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูป ขนาดเล็ก</legend>

</fieldset>

20. spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    เห็นรูปแล้ว น่าไปมากๆเลยครับ