พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

1. คุณบรรเจิด เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อกไว้ให้ผมด้วยไหมครับ

2. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อกไว้ให้เลยครับ...ได้ทำบุญถวายกับหลวงปู่ดู่ และได้บุญร่วมกันครับ
    ท่านสุดท้ายพอดี ในพีเอ็มและโทรศัพท์มี 4 ชุด และหน้ากระทู้ 6 ชุด ครบ 10 พอดีครับ
    ***และผมจะถ่ายรูปมาให้ชม เดี๋ยวต้องหารูปภาพต้นแบบงามๆ ไปให้ช่างปั้น และปั้นเสร็จ ถวายเสร็จจะถ่ายรูปมาฝาก สงสัยต้องไปสองรอบครับ กลับบ้านคราวนี้จะหอบบุญมาฝากกันจ้าา
    thaxx

3. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับ :cool:

4. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อกไว้ให้แล้วครับ :cool:

5. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ Chonkasem ทำบุญเพิ่ม รับเกศามาหนึ่งท่าน... พอดีพี่เขาสั่งไว้นานแล้ว แต่ผมหาให้ไม่ได้ มาได้ตอนทำบุญ จึงต้องเป็น 11 ชุด เกศาน่าจะพอครับ คิวสุดท้ายท้ายสุด ถ้ามีพระผงหลวงปู่ดู่หักๆส่งมานะครับ ;aa44

6. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

จันทร์-อังคาร ไม่ผิดหวัง นิดๆหน่อยๆแบบเต็มสูบ ทั่วถึง และพอเหลือให้ค้างกระทู้ครับ...อิอิ ;20

7. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวก็มีบริการจัดเลขให้เลยครับ...ถูกหวยเยอะๆ ก็ส่งมาสักหมื่น จะได้ปั้นสององค์...555
    งวดนี้ วันที่ 16 มีนาคม เลขที่ออก...แหมผมก็ไม่ได้เล่นมานาน พูดขึ้นมา ผมก็อยากด้วย เดี๋ยวผมก็อยากหาเงินสบทบไปเช่าพระบูชา เนื้อโลหะ หลวงปู่ดู่ ซะหน่อย องค์ละเป็นแสน สัก1-2 องค์ อยากได้เหมือนกัน เล็งๆไว้ เพราะไม่มีทุนเหลือพอนะครับ แต่ไม่รู้จะสบทบไปเช่าบูชาพระ หรือไปเข้ากองฉลากนะซิครับ (ping)

8. chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณมากครับ ที่สำคัญคือได้ร่วมทำบุญให้หลวงปู่ครับ สาธุ
    (โอนแล้วแจ้งกลับครับ):cool:

9. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ครั้งที่แจกเกศา หลวงปู่ดู่ วัดสะแกไปครั้งที่แล้ว หวยเขาออกหมายเลขสมาชิกพอดี กลับไปกลับมาออกสามตัวตรงๆ...ครั้งนี้ก็เลขของสมาชิกท่านนี้ละกันครับ...น่าจะโอเค วนๆเวียนๆอยู่แถวนี้น่าจะไม่ผิดหวังจ้าาา (f)
    ไม่สนับสนุนการเล่นหวย ให้อุดหนุนฉลากรัฐบาล หวยใต้ดินแอบเล่นเอาครับ...อิอิ

10. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับ หักค่าส่ง เหลือแล้วทำบุญนะครับ จะได้อนุโมทนากันถูก...ส่วนท่านที่ให้ส่งไปพร้อมกับพระเครื่องที่จะจองในอนาคต ผมก็ส่งพ่วงไปได้ เพราะค่าพระเครื่องต้องมีค่าส่ง 50 บาท อยู่แล้ว โดยเหลือทำบุญ 500 เต็มจำนวนครับ (deejai)

11. peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมบุญ รับเกศาหลวงปู่ดู่ 2 ชุด

ขอบคุณครับ

12. ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ยังทันไหมครับ ผมขอจอง 1 ชุดครับพี่อยากมีมานานแล้วจะเลี่ยมพร้อมพระปิดตาหลวงปู่ดู่ครับแล้วถ้ามีพระหลวงปู่ดู่หักหรือซ่อม ขอด้วยนะครับ สาธุๆๆ

13. dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    ผมขอจองเกศาลป.ดู่ 2 ชุดครับ

14. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

...พอดีไปดูเกศาที่เตรียมไว้ ผมจำตัวเลขผิดมีแค่ 5 ชุดเอง (งานเข้าเลยครับ เพราะแต่ก่อนแจกฟรีทั้งในกระทู้และนอกกระทู้ไม่ต่ำกว่า 20 ชุด )...แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมต้องแบ่งของผมที่เหลือบนหิ้งไม่มากแล้วให้ไปแทน หมดก็หมดครับ
    ***ได้ทำบุญถวายกับหลวงปู่ดู่ และได้บุญร่วมกันครับ ...พอดีช่างปั้นพระแถวบ้านผม ราคาไม่แพง แต่การสร้างพระบูชาอานิสงฆ์มหาศาล ว่าง่ายๆ เราไม่อยู่แต่พระบูชาท่านยังอยู่ ให้คนมากราบไหว้ อานิสงฆ์มากมายไหลมาไม่ขาดสาย หลวงปู่ดู่ท่านบอกบางท่านที่สร้างพระ เขาไปอยู่บนสรรค์ กระแสบุญไหลมาต่อเนื่อง เพราะคนเขามากราบไหว้ขอพรพระบูชาแหละครับ
    ***มีกำลังน้อย ก็ให้ช่างปั้นตามกำลังเงิน เดี๋ยวผมเอาน้ำมนต์ที่แช่พระเครื่องหลวงปู่ดู่ผสมลงไป ตลอดจนมวลสารหลวงปู่ดู่ที่พอจะใส่ลงไปได้ เกศาหลวงปู่ดู่ และท่านใดมีพระเนื้อผงหลวงปู่ดู่ แตกหักแบบซ่อมยากแล้วส่งมาได้ จะใส่ลงไปให้ครับ(deejai)

จองกันมา 11 ท่าน ครบแล้ว พอดีผมไปหยิบบนหิ้งพระ ก็หยิบใส่ซองให้ครบ และยังมีเหลืออีก ก็ได้เพิ่มอีก 15 ชุด เผื่อท่านใดสนใจ ก็จองมาเพิ่มได้อีก ท่านละไม่เกิน สามชุดนะครับ ที่ให้ได้สามชุด เกศาจะได้เห็นเยอะๆ และเผื่อท่านใดต้องการมากนะครับ
    *
    ...เส้นสีขาวก็มีแต่น้อย ส่วนใหญ่สีดำ ผมจะหยิบเส้นยาวๆให้เป็นหลัก
    *มีซองหนึ่ง สิบกว่าเส้น พอดีเป็นซองสุดท้าย มีเส้นสั้นๆยาวๆ และมีขุยหนังศรีษะเล็กๆนิดหน่อย ผมก็ปนมาให้ เวลาท่านใดโอนเงินมา ผมจะหยิบเรียงตามซองให้ ซองผมสลับไปมาแล้วครับ
    เมื่อสักครู่โทรไปหาพระเจ้าอาวาส เดินธุดงไปต่างจังหวัด ท่านบอกสร้างพระปูนปั้นแบบไม่ก่ออิฐ ประมาณ 10,000-30,000 แล้วแต่ขนาด คือขนาดน่าจะประมาณเท่าคนหรือเกือบเท่าคนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับ หักค่าส่ง เหลือแล้วทำบุญนะครับ จะได้อนุโมทนากันถูก...ส่วน ท่านที่ให้ส่งไปพร้อมกับพระเครื่องที่จะจองในอนาคต ผมก็ส่งพ่วงไปได้ เพราะค่าพระเครื่องต้องมีค่าส่ง 50 บาท อยู่แล้ว โดยเหลือทำบุญ 500 เต็มจำนวนครับ (deejai)

16. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับ หักค่าส่ง เหลือแล้วทำบุญนะครับ จะได้อนุโมทนากันถูก...ส่วน ท่านที่ให้ส่งไปพร้อมกับพระเครื่องที่จะจองในอนาคต ผมก็ส่งพ่วงไปได้ เพราะค่าพระเครื่องต้องมีค่าส่ง 50 บาท อยู่แล้ว โดยเหลือทำบุญ 500 เต็มจำนวนครับ (deejai)

17. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

18. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ยังอยู่อีก 10 ชุดครับ ว่าจะลงยืนยันวันจันทร์-อังคาร แต่จองกันมาเรื่ื่อยๆ จึงรีบถ่ายรูป และเผื่อมีสมาชิกต้องการอีกครับ จังหวะครับ จังหวะ...เกศาหลวงปู่ดู่ ถ้าย้อนดูกระทู้เก่าๆที่ผมแจกฟรี ก็จะรู้ที่มานะครับ catt8

19. มาใหม่ครับ เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
    ผมร่วมบุญด้วย 1 ชุดครับ

20. เอตทัคคะ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจอง 2 ชุดครับผม ขอบคุณมากครับ