พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    รูปดวงแก้วสิวลีครับ ภาพบุชา วัดทำไว้ให้บูชาครับ ของใหม่ครับ แต่ปลุกเสกแล้วครับ ใช้ได้ดีเหมือนหลวงพ่อกวยท่านยังอยู่ครับ:cool:

2. nimrod เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ครับพี่ธวัชชัย ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลและคำปรึกษาครับพี่ธวัชชัยครับ ขอบคุณครับ

3. ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    สวัสดีพี่ๆน้องๆ ลูกศิษย์หลวงปู่กวยทุกท่าน.......

อากาศนี้ที่เชียงใหม่ดีมากมายครับ ว่าแต่พี่โลโก้เหรียญบาตรน้ำมนต์รุ่นแรกก็สุดยอดแล้วครับพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:cool:

4. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    งานประกวดพระที่พิษณุโลก 29-30มกราคม2554 กองบิน46

โต๊ะที่35

รายการที่ 33 เหรียญหลวงพ่อกวยรุ่นแรก

รายการที่ 34 รูปหล่อรุ่นแรกหลวงพ่อกวย

รายการที่ 35 เหรียญลังหนุมาน

เหรียญเดิมบางฝีมือน่ากลัวๆมีมาแล้วนะครับ เปิดราคาวิ่ง สู้ ฟัด ไม่เปิดราคาตั๋วเด็ก

ท่านใดจะเสาะหามาบูชาก็ศึกษาให้ท่องแท้ แม่นยำ ถึงเหรียญเก๊เขาเปิดราคาแท้

ทั้งหูขีดหูไม่ขีด ...........

5. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เงียบๆ เลยต้องค้นเทคโนโลยีมาฝากกันครับ ผมก็เลยลองดู สถิติความสนใจต่อหลวงพ่อกวย บางครับ

จะเห็นว่าเพิ่มขึ้นทุกปี ดูตั้งแต่ปีที่มีเว็บวัดโฆสิตารามเกิดขึ้นมาครับ เหมือนหุ้นเลยครับ ราคาพระจะขยับตามนี้หรือประมาณนี้แหละครับ

6. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ลองเข้าไปอ่านดูครับในเว็ปที่อาจารย์เฒ่าสุพรรณได้เขียนบทความเเละประสบการณ์ให้อ่านสนุกมากๆ www.towsuphanjr.com เเต่ต้องใช้ firefox เข้าถึงจะอ่านได้ครับ

7. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมรู้จักหลวงพ่อกวยและนับถือได้ทำบุญกับหลวงพ่อมานานเพราะอ.เฒ่า

สุพรรณนี้แหละครับสมัยก่อนสื่อสารกันด้วย จดหมาย และรับรู้ทางหนังสือนะโม

อย่างเดียว ในที่นี้คงมีคล้ายๆกันบ้างนะครับ ทุกวันนี้ที่อ.เฒ่าเขียนก็ตามอ่าน

8. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    พอดีเข้าไปอ่านประสบการณ์ของคนรุ่นเก่าๆที่ได้เจอมานะครับ

9. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ถ้าอยากได้อัธรสศิษย์ยุคเก่าๆลองไปหาซื้อหนังสือนะโมเก่าๆที่จตุจักรอ่านดู

ครับยุคก่อนปี2541นะครับเอาสักปี2535ขึ้นก็ได้เดี๋ยวจะหายากเอาที่ๆมีเรื่อง

หลวงพ่อ มีหลายสิ่งหลายอย่างที่ไม่มีบอกเล่าในเวป แต่อย่าไปคิดมากนะครับ

อ่านเอามันส์เอาศรัทธรา หนังสือเก่าซื้อเยอะๆไม่แพง

ครับเล่มไม่กี่บาท ตัดเก็บรวมเล่มไว้ก็ดี อ่านเรื่องหลวงพ่อครั้งใดไม่มีเบื่อบาง

เรื่องอ่านแล้วก็อ่านอีก..แล้วจะรักและศรัทธราหลวงพ่อเพิ่มขึ้นอีก

แต่บางอย่างก็ไม่ต้องคิดมากนะครับ กาลเวลาต่างกันเท่านั้นเองครับ

มันส์กว่าเวป จดหมายศิษย์ที่เขียนมาเล่า มาทำบุญผ้าป่าปีๆหนึง

รูปหลวงพ่อในหนังสือผมหละคนหนึงที่ตัดมาบูชาอยู่ถึงทุกวันนี้ และคาดว่ามี

อีกหลายคนครับ

10. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

หนังสือนะโม ผมก็มีเก็บไว้บ้างครับ

11. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สมัยก่อนได้อ่านนะครับแล้วก็จดหมายบ้างธนาณัติบ้างทำบุญงานเมษายน

ผ้าป่า ไปวัดท่านครั้งแรกสมัยนั้น ตรงดิ่งไปกราบท่านที่โรงแก้ว มีพุ่มผ้าป่าก็ทำ

บุญ เพราะตั้งใจและปราถนาอย่างยิ่งที่จะไปกราบท่านที่วัด แล้วก็ตะเวนเดิน

รอบๆวัดนึกถึงข้อมูลที่ได้อ่านอะไรยังไหงตรงไหนอย่างไร what

where ......อ่านแต่หนังสือมานานหลายปี กราบหลวงพ่อในวิหาร ไปดูบ่อน้ำ

ในวัด มากราบรูปหล่อหน้าวัด ปิดทอง...ส่วนวัตถุมงคลตอนนั้นมีหลายอย่าง

แต่อย่างว่า แค่ได้ไปกราบท่านก็ดีใจหนักหนาบูชารูปหลวงพ่อเล็กๆมาใบหรือ

สองใบจำไม่ได้ 20 บาท...ตอนนั้นไปถึงวัดเกือบเย็น ถามทางไปตลอดพร้อม

กับแผนที่ก็หนังสือนะโมนี้แหละ ไปตามนั้นเลย ไปจากวัดหลวงพ่อแพ เพราะไม่

รู้จักเส้นทางทั้งอ้อมทั้งหลง โทรศัพท์ไม่ได้มีสื่อสารแบบยุคนี้....ก็ไปด้วยใจที่

เคารพศรัทธราตอนนั้นมีลุงแก่ๆทานหนึ่งเปิดกุญแจกระจกแก้วให้ผมเข้าไปกราบ

หลวงพ่อข้างในเลยแกคงเห็นผมมาไกล ....หรือจะเปิดทุกคนผมก็ไม่รู้หนะ ผม

ไม่เคยไปมาก่อน ..555

12. vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    ผมขอเรียนถามเรื่องเหรียญเดิมบางหน่อยครับ พี่ธวัชชัย ตามประวัติที่บอกว่า หลวงพ่อกวยท่านปลุกเสกเหรียญนี้ถึง 2 ปี ท่านปลุกเสกเฉพาะเหรียญพิมพ์รูปเหมือนของท่านหรือว่าทุกๆพิมพ์ด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ

13. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ขันติ ครับ ทีี่่นำมาให้อ่าน:cool:

นะโมสมัยนั้นเล่มละ 15 บาทไม่แน่ใจ

ซื้อมาอ่าน ก็มีเรื่องของหลวงพ่อลงในหนังสือ

ก็เลยนับถือท่านครับ แต่พระของท่านไม่มีสักองค์

ไม่กล้าหา เคยหาแล้ว โดน กับ โดน อิอิ

เลยเข็ด ไม่เหมือนสมัยนี้ มีการสื่อสาร หลายหลาก

มีผู้มีจิตเมตตา มาชี้แนะ :VO

14. ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน เขาใหญ่นิมนต์แล้วน่ะ....อิอิอิ

ว่าแต่เอาเรื่องเล่ามาลงให้อ่านที่กระทู้นี้บ้างก็ดีนะครับ กระทู้จะได้เยอะขึ้นครับ อิอิอิ....

อออ... แล้วเหรียญเดิมบางที่ว่าเก้เฉียบน่ะขอลงให้สมาชิกชมหน่อยจิ.....

15. ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นกระทู้เงียบกันเลยเอาของดีมาฝาก ว่าไหมถ้าเอามาให้สมาชิกชมนะครับ....

ขออนุญาติหลวงพ่อและภาพจากลูกศิษย์นะครับ กรุณาอย่าลบนะครับ

เพราะเป็นประโยชน์แก่ลูกศิษย์ทุกท่าน ดีไหมล่ะครับ

16. totogunleaw เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    ว่างๆ คุณสงกรานต์ เอารูปลงมาให้ชมมั่งนะครับ:cool:

17. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ป๋าสง ชัดเจนดีครับ

18. chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

แผนที่โอเคเลย แต่ดันเอาทิศเหนือไว้ด้านล่าง

19. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าจะเอาผ้ายันต์ค่ายกล ของหลวงพ่อฯ ลงให้ชม และหนุมานซักองค์

ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลยครับ

20. อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

อ่อ ครับผม บ้างเรื่องล่อแหลม ๆ :cool:

กระผมก็คนนึง :cool: