พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

เป็นอีก 1 เหรียญที่อยากมีไว้บูชามากครับ....เพราะมีประสบการณ์เกี่ยวกับคาถานี้ครับ....เป็นคาถาที่ช่วยให้แคล้วคลาดจากสถานะการณ์คับขันในเรื่องงานในที่ประชุมให้ผ่านพ้นไปได้อย่างคาดไม่ถึงเลยล่ะครับ...ลองสวดในใจระหว่างเข้าประชุมมา 2 ครั้งล่ะ...ได้ผลเกินคาดครับ...ถึงแม้จะไม่ได้มีเหรียญนั้นอยู่กับตัวก็ตาม..ลองดูนะครับบบบ... (^__^)...

2. windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ตอนนี้ผมศรัทธาอยู่สองท่าน (แน่นอนต้องมีเหรียญของท่านหรือเกี่ยวกับท่านอยู่ด้วยไม่งั้นก็คงเงียบ ๆไป) คือ ลพ.กวย , ลป.หมุน

ในความรู้สึกของผม ลพ.กวย จะเด่นด้านแคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุต ฯลฯ คือสายบู๊

ส่วน ลป.หมุน จะเด่นด้าน โชคลาภ เมตตา ฯลฯ คือสายบุ๋น

นี่คือ "ภาพลักษณ์" ที่ประทับในใจของผมนะครับ ความจริงตามตำนานทั้งสองท่านก็มีเด่นทุกด้านนั่นแหละ (และก็อีกผมยังไม่แน่ใจว่า เหรียญแต่ละเหรียญของทั้งสองท่านได้แยกเด่นด้านใดหรือไม่ เพราะถ้าไม่จะทำเป็นหลาย ๆ รุ่น ที่ชื่อรุ่นบ่งบอกว่าเด่นด้านนั้น ๆ ไปทำไม)

อาจจะเป็นเพราะว่าเผอิญเหรียญที่ผมพอหามาได้ของแต่ละท่านเมื่ออ่านประวัติแล้วจะเด่นด้านนั้น ๆ เช่น

- ลพ.กวย ... ผมได้นะโมตาบอด (ของแท้หรือเปล่าไม่รู้นะครับ ยังสงสัยอยู่ แต่เชื่อใจคนให้ก็คือพ่อของเพื่อนที่ตามเก็บเอาไว้นานแล้ว) ที่เป็นเหรียญหลัก คือออกจากวัดโฆสิฯ ... แต่มีเหรียญนอกวัดบ้าง เช่น พระประจำวันเกิด วัดเทพากร , เหรียญพระร่วงหลังรางปืน ดอยสุเทพ ... ก็บ่งบอกว่าเด่นทางด้านสายบู๊

- ลป.หมุน ... ผมได้เหรียญหมุนเงิน หมุนทอง , เหรียญมังกรคู่ (อันนี้มีเพื่อนเคยบอกว่าคงกระพันเหมือนกัน แต่อ่านประวัติแล้วเห็นว่าผ่านตั้ง 5 พิธี คงจะมีด้านอื่นเด่นออกมาบ้างล่ะน่า) ตามชื่อก็น่าจะเป็นสายบุ๋น นะครับ

คือถ้าอยากได้สายบุ๋น ของ ลพ.กวย ก็คงต้องหาพระรุ่นอื่น แต่คงหมดปัญญา หรือถ้าอยากได้สายบู๊ ของ ลป.หมุนก็คงต้องหาสายอื่นอีกเช่นกัน ... ซึ่งตอนนี้ผมก็พกพาแทบไม่ไหวอยู่แล้ว เอามาห้อยซะหมดเป็นไอ้บ้าอยู่พักนึง คอแทบเคล็ดเหมือนกัน

ตอนนี้ก็พกพาหมดแหละ แต่เก็บไว้ในซองติดเข็มขัดข้างเอว

3. windman เป็นที่รู้จักกันดี

คือผมหมายถึงศรัทธาเนื่องจากเพื่อนและในบอร์ดพลังจิตนะครับ

ส่วนก่อนหน้านี้ผมเคยไปปฏิบัติธรรมอยู่บ้าง ก็พอเก็บเหรียญของท่านเหล่านี้อยู่บ้าง เช่น ลป.หลอด , ลป.บุญหนา , ลพ.วิริยังค์ , ลป.สอ , ลป.ท่อน , ลพ.มิซุโอะ (แหม ท่านนี้อยากให้ทำจริง ๆ พับผ่า ... หรือมีก็ไม่รู้)

ก็คัด ๆ มาเฉพาะเหรียญ ลป.บุญหนา ตอนนั้นผมไปกราบท่าน เอาเหรียญของท่านที่ผมชอบรูปทรง (แน่ละได้รับจากมือท่านเองเมื่อก่อนหน้านั้นสักพักนึงแล้ว) ไปให้ท่านปลุกเสกอีกรอบ พร้อมขอให้ท่านจารมือเองด้วย ... และในขณะที่ท่านปลุกเสกและจาร ผมก็อธิษฐานในใจว่า ขอให้เหรียญอันนี้เป็นตัวแทนของพระทางสายนี้ (คือ ลป.หลอด , ลป.บุญหนา ฯลฯ ที่กล่าวมาข้างต้น) ที่ผมจะนำไปเลี่ยมเพื่อห้อยคอและติดตัวตลอดไป คือขี้เกียจห้อยหลายองค์ว่างั้นเหอะ

เหรียญนี้ผมภูมิใจมาก ไม่ใช่เพราะเลิศกว่าเหรียญไหน แต่เป็นเพราะเป็นเหรียญที่ผมรับมาจากมือท่านเอง ขอให้ท่านปลุกเสกเอง จารเอง ... คือพูดง่าย ๆ แท้ล้านเปอร์เซ็นต์ แม้จะไม่เด่นด้านไหนก็ตาม (แต่เห็นมีบางคนบอกมีประสบการณ์เหมือนกัน)

ทุกวันนี้ผมห้อยทุกวันที่ออกมาข้างนอก (หรือไม่ก็พกพาตลอดแล้วแต่ความเหมาะสม) ตอนที่พิมพ์ก็เหน็บอยู่ในเสื้อ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

มีของปลอมออกมาหรือยังครับ

5. ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผมคิดว่าพุทธคุณในวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวยไม่ได้มีแต่แคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุต เท่านั้นนะครับผมว่ามีทุกอย่างหรือว่าครอบจักรวาลเลยก็ว่าได้นะครับ

''อย่าอด อย่าอยาก อย่ายาก อย่างจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา''

6. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

หลังทานข้าวเที่ยงเสร็จก็ได้เข้าไปอ่านหมดแล้ววววววววววว....คำเดียวสั้นๆ.. " สุดยอดมากครับ "
    ไม่ลังเลใจเลยที่จะแขวนหลวงปู่คำพันร่วมเส้นเดียวกับหลวงพ่อกวยและหลวงปู่หมุนครับบบบ (^__^)

7. lufee5 สมาชิกใหม่

17 มิถุนายน 2011
    กราบนมัสการหลวงพ่อกวย

8. ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่คำพันผมยังไม่มีสักองค์เลยครับอย่างนี้ต้องหาไว้บูชาบ้างแล้วครับจะได้จัดชุดบ้างครับ

9. ศิษย์หลวงพ่อกวย เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    ตอนนี้ก็เริ่ม ๆ มีของเก๊แล้วนะครับ ลองเข้าไปดูวิธีการดูของแท้ที่

รวมรอยตัดเหรียญอุดมความสุข เนื้อทองแดงผิวไฟ เนื้อทองแดงรมดำและทองเหลือง

นะครับ

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

10. ศิษย์หลวงพ่อกวย เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

ผมห้อยพระองค์เดียว แต่เปลี่ยนกันบ้างระหว่างพระสมเด็จพิมพ์พุทธกวัก
    กับเหรียญอุดมความสุข หรือไม่ก็เหรียญชิวอิก ของหลวงปู่คำพันธ์ครับ

11. windman เป็นที่รู้จักกันดี

ข้างหลังเป็นยันต์โภคทรัพย์ ใช่อันเดียวกันนี้ปล่าวครับ ?

12. ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ หมวดบอล:cool::cool:

13. ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผมแขวนแต่หลวงพ่อกวยตลอดครับ ถ้าจะให้แขวนหลวงพ่อองค์อื่นต้องมีหลวงพ่อกวยอยู่ในชุดด้วยครับ

14. ศิษย์หลวงพ่อกวย เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นคนคนแบบกันครับพี่ ยันต์ด้านหลังของเหรียญอุดมความสุข
    เป็นยันต์มหาเศรษฐี อักขระที่เขียนเป็นขอมลาว หรือตัวทำ
    ไม่ใช่ขอมกลางครับ

15. windman เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ห้อยครับ แต่ผมไม่มีพระ ลพ. จากวัดโดยตรง (มีนะโมตาบอดองค์เดียวเอง) จึงเอาเหรียญนอกวัด พระประจำวันเกิด วัดเทพากร ห้อยด้วย (องค์เรียว ๆ สีดำทางขวา)

ผมห้อย พระขุนแผน วัดแค สุพรรณฯ สายนึง ... อีกสายนึงห้อย ลป.หมุน (หมุนเงินหมุนทอง สลับกับ เหรียญมังกรคู่) ด้านหลังตะกรุดแดง ลพ.จำลอง วัดเจดีย์แดง

ชุดห้อยคอนี่เน้นเมตตาสักหน่อย

ส่วนเหน็บในเสื้อทางซ้ายก็หลวงปู่บุญหนา

ยังไงก็ต้องมี ลพ.กวย เสมอครับ (แหะ แหะ จริง ๆ แล้วที่ไม่ขาดเลยก็ ลป.หมุน , ลพ.กวย , ลป.บุญหนา)

16. ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ตะกรุดเมตตาดอกสีแดงที่ปิดทองใช่ไหมครับ เมื่อก่อนเคยมีครับได้มาทั้ง 2 ดอกเลยแบ่งให้เพื่อนไปแล้วครับ มีคนเคยบอกว่าถ้าจะเอาตะกรุดหลวงพ่อจำลอง ต้องลองของก่อนถึงจะได้มาใช่ไหมครับ

17. jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

แล้วตอนปฏิบัติภารกิจอยู่ภาคใต้ บูชาไรครับ

18. kroro เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านของทุกท่านมาแล้วผมขอเสนอความคิดเห็นบ้าง
    คำถามแรก
    -ทำไมผมถึงชอบเหรียญอุดมความสุข?
    ผมต้องบอกตรงๆเริ่มแรกผมได้คำแนะนำมาจากพี่บอล เพราะผมเล่นสายหลวงพ่อกวย แต่อย่างว่าล่ะครับ หลวงพ่อกวยแพงแล้วแล้วผมเป็นแค่เด็ก ม.ปลาย ยังไม่มีงานทำ ผมจึงลองหันมาศึกษาหลวงปู่คำพันธ์ดูโดยเริ่มเก็บเหรียญอุดมความสุข เนื้อทองแดงผิวกระจกก่อน สาเหตุจากการศึกษา
    1.เหรียญอุดมความสุขถูกปลุกเสกด้วยเกจิที่ดัง ขลัง และปฏิบัติดีคือ หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย
    2.เจตนาดี คือสร้างเอาเงินไปสร้างโรงพยาบาลสันป่าตอง ซึ่งหลวงปู่คำพันธ์เห็นชอบ
    3.พิธีดี ลองศึกษาแล้วจะรู้
    4.จำนวนการสร้างแน่นอน ไม่กำกวม ยิ่งทาเว็บศิษย์หลวงปู่คำพันธ์ได้รวบรวมข้อมูลไว้ยิ่งง่ายต่อการศึกษา
    จากข้อ 1-3 แสดงให้เห็นว่าพระรุ่นนี้ต้องขลังแน่ๆ ซึ่งก็จริง เหล่าศิษย์ทั้งใหมและเก่า ต่างได้เห็นประสบการณ์จากเหรียญรุ่นนี้มากมาย
    (วันนี้กระทู้แรกของผมขอโชว์เหรียญอุดมความสุขเนื้อทองแดงผิกระจกองค์ใช้ก่อน) ท่านลองไปศึกษาที่เว็บศิษย์หลวงปู่ได้ที่นั้นท่านสามารถศึกษาได้ด้วยตัวท่านเอง แต่จะให้ดีต้องหาเหรียญจริงสักเหรียญมากศึกษาดู :cool::cool::cool::cool:(ที่ลงโค้ดให้ดูเพราะว่าโค้ดสามารถดูว่าเหรียญแท้ หรือ เก๊ได้)

19. kroro เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญที่มีความเหมือนมากกันมากที่สุด แต่ผมไม่สวยเท่าหมวดบอลครับ
    มีปัญญาเก็บได้เท่านี้จริงๆ :cool: ลองชมกันดู เหรียญหลังยันต์หลวงพ่อกวย วัดบ้านแค ออฟชั่นเสริมมี

ขนาดไฟล์:
      70.2 KB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      68.3 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      83.3 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      78.5 KB
      เปิดดู:
      67
  20. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

รูปนี้ได้สีสันที่ขลังมากกกกครับ... (^__^)