พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    นอนดึก ตื่นเช้า คนรวยๆเป็นอย่างงี้นี่เอง :cool:

2. jetsalit เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011
    สาธุครับพี่ ผมอยากรวยมานานล่ะ วันนี้ว่าจะเดินหา หลวงพ่อกวยรุ่น1

3. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามนี้พี่อาณัติเลยครับ

พี่ที่รู้จักกัน แกเป็นคน กทม ได้เมียเป็นลูกพี่ลูกน้องของแฟนผม แกนับถือหลายเกจิ ในนั่นคือหลวงพ่อกวย หลวงพ่อเกาะ

แกมีของหลวงพ่อเกาะแทบทุกรุ่น ตะกรุดแม่ทัพก็มี เหรียญนารายณ์ ก็มี เหรียญรุ่นนี้เค้าลองกันต่อหน้าต่อตา ไม่ออก แต่มีตะกรุดอยู่ชุดหนึ่ง หลวงพ่อเสกแล้วโยนเข้ากองไฟ นานๆ แล้วไม่ไหม้ หลวงพ่อบอกใครอยากได้หยิบเอา ไม่มีใครกล้าหยิบ พี่ชายคนนี้ ใจถึง ยกมือไหว้ หยิบกลางกองไฟ ตะกรุดไม่ไหว้ มือไม่ไหม้ไฟ

แกเจอกับตัวหลายอย่างครับ

ขอบคุณมากคุณทอม ค่อยๆหาไปครับ แล้วจะแนะนำให้ ที่มีก็ห้อยไม่หมดแล้วมั้งครับ

4. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่โต๊ะ สวยๆทั้งนั้นนะครับ ราคาก็ อืม แบบนี้รวยแล้ว

หลวงพ่อกวย รุ่นแรก PM มาครับ จะแนะช่องทางให้ครับ

5. vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    ขอบพระคุณมากครับ ผมกะว่าคราวหน้าถ้าไปกราบหลวงพ่อกวย จะเลยไปกราบท่านที่วัดด้วยครับ

6. vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    ผมล่ะภูมิใจจริงๆ ขนาดลูกศิษย์ของหลวงพ่อกวย ท่านยังเก่งขนาดนี้
    ไม่ต้องสงสัยเลยว่า หลวงพ่อกวย ที่ผมรักและเทิดทูนที่สุด ท่านจะสุดยอดขนาดไหน นึกแล้วปลื้มไม่หาย :cool:

7. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับพี่ธวัชชัย สุดยอดครับ :cool:

ขอบคุณครับพี่อาณัติ :cool:

วัดหลวงพ่อเกาะ อยู่ไกลจากวัดหลวงพ่อกวยมั้ยครับ:cool:

8. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่จะไปหรอ ถ้าถึงป้อมตำรวจปากทางเข้าวัดโพธิ์งาม ทางซ้ายเข้าถนนไปวัดหลวงพ่อกวย ถ้าตรงไปอีก วัดท่าสมออยู่ขวามือครับ อีกไม่ไกล นิดเดียวครับ

ถ้าจำไม่ผิดไม่ได้ไปนานแล้วครับ

9. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คราวหน้าไม่พลาดครับ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่ :cool:

10. ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    จากวัดหลวงปู่ไปอีกไกลไหมครับ ถ้าไปกราบหลวงปู่จะไปกราบท่านด้วย

11. nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

พลังมหัศจรรย์หลวงพ่อกวย ผู้ให้ชีวิตใหม่แก่ศิษย์รุ่นหลัง....
    เมื่อประมาณเกือบ3ปีที่แล้ว อยู่ดีๆตัวผมก็มีอาการหายใจติดๆขัดๆ แน่นหน้าอก มึนหัว ไม่มีเรี่ยวแรง หน้าตาซีดเหลืองไปทั้งตัวและไม่สามารถอยู่ในที่ร้อนได้เพราะถ้าร้อนมากจะน็อคทันที เลยต้องพยายามอยู่แต่ในห้องแอร์ตลอดแทบจะไม่ได้ไปไหนเลย ถ้าจะออกข้างนอกทีก็ต้องเอาผ้าขนหนูชุบน้ำให้ชุ่มคลุมตัวออกไป ก่อนหน้าที่ผมจะมีอาการแบบนี้ร่างกายก็แข็งแรงดีทุกอย่าง ปกติก็ชอบออกกำลังกายเป็นประจำ รูปร่างก็สูงใหญ่ ไม่น่าจะมีอาการอย่างนี้ได้เลย ไปรักษาที่โรงพยาบาลหลายๆที่ก็ไม่หาย เช็คร่างกายทุกอย่างก็ไม่พบอะไร หมอบอกว่าปกติทุกอย่าง ผมต้องทนทุกข์ทรมานเข้าๆออกๆโรงพยาบาลอยู่เป็นปีครับ จนได้มาอ่านเจอในเว๊ปพลังจิตว่ามีคนมีอาการคล้ายผมไปลอดโลงหลวงพ่อกวยแล้วหาย ผมก็เลยอยากไปลองดูบ้างเพราะรักษาโรงพยาบาลใหญ่ๆหลายทีก็ไม่หายซักที...ผมก็นัดกับเพื่อนว่าวันศุกร์หน้าให้หารถตู้สักคันพาผมไปวัดบ้านแคกัน... แต่วิบากกรรมผมยังไม่หมดครับวันพฤหัสก่อนไปหนึ่งวันผมมีอาการไข้หนักมากต้องเข้าโรงพยาบาลอีก ครั้งนี้หมอบอกว่าปอดติดเชื้อรุงแรงเพราะอยู่แต่ในห้องแอร์ ก็เลยไม่ได้ไปวัดบ้านแคตามที่ตั้งใจไว้ ต้องรักษาตัวอยู่เกือบครึ่งเดือนถึงออกจากโรงพยาบาลได้ และหลังจากออกจากโรงพยาบาลครั้งนี้ผมตั้งใจเลยว่าเป็นไงเป็นกันต้องไปวัดบ้านแคให้ได้ ก็เลยนัดเพื่อนว่าอีก3วันให้ขับรถให้ที เมื่อถึงวันเดินทางก็ขับรถเก๋งไปกัน3คน แต่..วิบากกรรมผมยังมีอีกและเกือบจะไปไม่ถึงวัดบ้านแคครับ...เดี๋ยวมาเล่าต่อนะครับขอพักสายตาก่อน ผมพิมพ์ไม่ค่อยเก่งนั่งพิมพ์เป็นชั่วโมงกว่าจะได้เท่านี้ครับ...

12. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ผม ขอรอตอนต่อไปนะครับ :cool:

13. chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    รออ่านอยู่เช่นกันครับ:cool::cool:

14. FOURIER สมาชิก

ขอความเห็นเกี่ยวกับองค์นี้ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      109.3 KB
      เปิดดู:
      86
  15. kroro เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังต่อครับกำลังลุ้น ({)

16. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อพร้าก็มี ๒ - ๓ องค์เคยส่งเงินไปทำบุญกฐินหรือผ้าป่านี่แหละ นานแล้ว ทางวัดส่งพระมาให้
    มีพระสรรค์แขนกระบอก(ประสบการณ์ดี) เหรียญไข่รูปท่านครึ่งองค์ ๒-๓ เหรียญ

พระแหวกม่านหลังรูปเนื้อดำผสมผงข้าวสารหิน(เสียดายที่หักครึ่งระหว่างทาง วัดแนบมาพร้อมจดหมายธรรมดาเลย ไม่ใส่กันแตกด้วย
    ช่วงนั้นทางวัดแรกคงเริ่มส่งไปรษณีย์) ตอนนี้แหวกม่านส่งไปสร้างพระแล้ว

----------------------------------------

วัดท่าสมอ หลวงพ่อกวยเคยไปเสกพระให้หรือไม่แน่ใจว่า หลวงพ่อกวยท่านทำพระไปให้วัดออกทำบุญ ท่านใดที่ไปลองถามหลวงพ่อดู

พระรุ่นเก่าที่ทันหลวงพ่อกวยมีเหลือไหม ๒ - ๓ ปีก่อนวัดท่าสมอเคยนำมาออกให้ทำบุญ เสียดายที่เอาไว้ไม่ทัน ลองๆถามดูเผื่อโชคดี

17. nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังกันต่อนะครับ.....ขณะกำลังเดินทางจะออกจากกรุงเทพเพื่อจะขึ้นทางด่วน อยู่ดีๆมีรถเก๋งอีกคันพุ่งมาด้วยความเร็วสูงมากตรงมาจะชนรถคันที่นั่งอยู่ ด้วยความตกใจผมตะโกนบอกเพื่อนให้หลบเร็วๆ ครั้งนี้รอดฉิวเฉียดครับ แต่...ขณะกำลังเข้าสิงห์บุรีมีรถอีกคันวิ่งมาจะชนอีก พอมีเหตุการณ์แบบเดียวกันเป็นที่สอง ไม่ธรรมดาเสียแล้ว หรือเค้าจะขวางไม่ให้ไปถึงวัดบ้านแค..ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงได้แต่นั่งภาวนานึกถึงหลวงพ่อกวยให้ช่วยตลอดทาง..สุดท้ายก็ไปถึงวัดจนได้ครับ ผมได้ไปกราบท่านและบอกอาการที่เป็นอยู่..ขอให้หลวงพ่อช่วยลูกด้วยเถิด...ขณะที่กำลังลอดโลงท่านผมมีอาการขนลุกไปหมดทั้งตัวจนรู้สึกได้..เสร็จแล้วก็เดินออกมาข้างนอก ผมแปลกใจตัวเองอย่างมากทำไมถึงหายใจโล่งๆสบายๆซึ่งไม่ได้รู้สึกอย่างนี้นานมากแล้ว สมองที่เคยตือๆมึนๆกลับโล่งสบาย มีชีวิตชีวาขึ้นทันที เมื่อมาถึงกรุงเทพคืนนั้นผมก็ทดสอบตัวเองโดยการไม่เปิดแอร์นอนว่าจะทนได้ไม๊ พอตื่นมาตอนเช้าร่างกายสดชื่นอย่างมากไม่มีอาการที่เคยเป็นเลย ผมดีใจสุดๆเราหายแล้วหรือนี่ หลังจากนั้นอีกหนึ่งเดือนผมก็กลับไปกราบท่านอีกครั้งเพื่อขอเป็นลูกศิษย์ของท่านตลอดไปและจะเป็นคนดีตราบจนวันตาย ไม่ให้เสียชื่อที่เป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อเป็นอันขาด นับตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้รวมเวลาทั้งหมด1ปีกับ6เดือนผมได้ไปกราบหลวงพ่อรวม5ครั้งและสุขภาพร่างกายของผมแข็งแรงดีทุกอย่าง ไม่มีอาการที่เคยเป็นอีกเลย...
    ลูกขอกราบหลวงพ่อกวย ชุตินธโรพ่อผู้ให้ชีวิตใหม่แก่ลูกคนนี้ครับ...

18. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    สุดยอดประสบการณ์ครับพี่ nitikoon29

หลวงพ่อท่านเมตตาลูกศิษย์ทุกคนจริงๆครับ :cool:

19. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุกับคุณ nitikoon29 ยินดีด้วยนะครับที่พ้นจากโรคภัยไข้เจ็บได้ ผมเชื่อนะครับหลวงพ่อท่านคอยช่วยเราอยู่เสมอ จำได้คลับคล้าย คล้บคลาเหมือนคุณ nitikoon29 เคยจะมาถามทางไปวัดเมื่อปีก่อนๆในเว็บบอร์ดนี้หรือเปล่าครับ หากมีเวลาว่างพอลองทำสังฆทานพร้อมกับพระห้านิ้วถวายพระ แล้วอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรกับหลวงพ่อดูเผื่อจะเป็นการช่วยอีกทางนะครับ

20. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

บารมีหลวงพ่อกวย ยิ่งใหญ่ไพศาลมากครับ

ขอบคุณมากครับที่มาเล่าให้ฟังครับ:cool: