พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...

2. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    กราบเเทบเท้าหลวงพ่อด้วยความเคารพรักและศรัทธา ท่านกำลังมอบงานใหม่ที่ดีๆกว่าเดิมให้อีกเเล้ว กราบ กราบ กราบ

3. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยนะครับพี่ขันติ ผมเองก็กำลังรอสิ่งที่ดีกว่าที่ท่านจะมอบให้เหมือนกันครับ แต่คิดว่าคงต้องรออีกหน่อย :cool::cool::cool:

4. บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดของน้ำใจจริง ๆ ครับ

5. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009

โมทนาบุญกับพี่ธวัชชัยด้วยครับ

ศิษย์หลวงพ่อ ไม่เคยทึ้งกันเลยจริงๆ

ยินดีกับพี่ขันติด้วยครับ

ส่วนตัวผมเองก็ลุ้นๆอยู่เหมือนกันครับ ได้แต่ขอบารมีของหลวงพ่อกวยช่วยอยู่ครับ

:cool::cool::cool:

6. นอบน้อมรับ Active Member

ต้องขอขอบคุณท่าน Tawatchai1889 มากนะครับ
    พี่ ๆ ในบอร์ดนี้น้ำใจดีทุกท่านเลยครับ

7. tree_alone เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2012
    มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับแม้จะเล็กน้อยแต่ผมก็เชื่อว่าหลวงปู่ช่วยไว้ครับ
    คือวันนี้ผมปั่นจักรยานไปเรียนแล้วเหม่อลอยครับ ปั่นไม่ดูทางจักรยานไปเบียดฟุตบาธนิ้วโป้งเท้าถูกับฟุตบาธเป็นทางยาวแล้วก็ล้มลงไปนอนกับพื้น ในใจคิดว่าถลอกแน่ๆ แต่พอลุกคิดมาไม่มีเลือดสักหยด ผมแขวนพระผงแหวกม่านวัดหัวเด่นหนึ่งองค์กับพกปลัดขิกอาจารย์หรีดครับ :cool:

8. Enikma Active Member

ประสบการณ์ รูปหล่อรุ่นใหม่ของหลวงพ่อ เรื่องคือที่บ้านมีรูปหล่อหลวงพ่อรุ่นใหม่ที่ไปบูชามาจากวัดเมื่อประมาณ 2 ปีมาแล้วอยู่บนหิ้งที่บ้านแม่จะคอยไหว้ซื้อขนมจีนถวาย
    งวดที่ผ่านมา ไม่รู้เกิดอะไรแม่บอกหลวงพ่อขอสามตัวตรง ปรากกฎท่านให้มาเลย 3
    ตัวตรงไม่ต้องตี 169 แม่เล่าให้ฟังตอนที่กลับจากทำงาน แม่บอกหลวงพ่อแน่จริงๆ
    ของรุ่นใหม่ของหลวงพ่อ ศักสิธิ์ครับ

9. pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อกวย และสวัสดีลูกศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านครับ

;hi2 หวัดดีï¿à¸«à¸§à¸±à¸”ดีï¿à¸«à¸§à¸±à¸”à¸”à¸µï¿ ;hi2​

10. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    รอชื่อผู้รับอยู่นะครับ แพ็คไว้แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      143.7 KB
      เปิดดู:
      1,070
  11. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

รูปสวยมากครับ พี่ เดี่ยวส่งที่อยู่ไปให้ครับ :cool::cool:

(เนียนเลย) อิอิ

12. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

555555 ผมจะให้เฉพาะบุคคลที่ผมพิจารณาแล้วครับ อิอิ

อย่างพี่ก็ได้ แต่ต้องเอารุปหล่อ รุ่น2 มาแลกครับ :cool:

13. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

อะนะ 55555:cool::cool::cool:

14. bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณมากครับพี่เชน
    วิศวะไฟฟ้า อิเล็กครับผม :cool:

ขอบคุณมากครับน้าอ้อน ที่ให้คำแนะนำ และกำลังใจเสมอมา อิอิ

อยากกลับไปทำงาน แม่เมาะแล้วว คิดถึงบ้านน อิอิ :cool:

ขอบคุณมากครับพี่ดาว ทำโอหาเงินเก็บไว้

รอมีโอกาส จากน้าอ้อน ก็คงได้จัดบ้างอะไรบ้าง อิอิ

สำหรับผมแล้ว หลวงพ่อกวย ท่านคืออันดับหนึ่งในใจของผมเสมอครับ :cool:

ด้วยความยินดีครับน้องที :cool:

ศิษย์ครูบาอาจารย์คนเดียวกัน จัดไปโลดดด อิอิ :cool::cool:

ปล. เรียกน้องดีไหม ผมอายุ 22 ใกล้จะ 23 แล้วว วันที่ 27 นี้ก็ 23 แล้ว ฮ่าๆ

15. ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่งครับ

สุดยอดความใจดีจริงๆเลยครับพี่ธวัช รูปหลวงปู่กวยที่มีหลวงพ่อเฒ่าอยู่ด้านหลังมีเกศาของหลวงปู่กวยและจีวรที่หลวงปู่ท่านเอาไว้กราบไหว้พระด้วยครับ ใครได้ไปถือว่ามีมงคลยิ่งจริงๆครับ

16. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ทุกครั้งที่กราบหลวงพ่อต่อหน้ารูปท่านที่บูชาที่บ้าน จะบอกกับท่านเสมอๆว่าผมโชคดีจริงๆที่ได้เกิดมาเป็นลูกศิษย์ท่าน เเม้จะไม่ทันได้ไปกราบท่านตอนที่ท่านยังทรงสังขารอยู่ หากไม่มีหลวงพ่อ ก็คงไม่มีผมในวันนี้ ระยะเวลาประมาณเกือบสิบปีที่ผ่านมาชีวิตดีขึ้นเป็นลำดับ เจริญก้าวหน้ารุ่งเรือง มีทรงตัวบ้าง หรือตกบ้างตามจังหวะของชีวิต เเต่ก็ไม่เคยตกจนถึงที่สุด รอดจากความเดือดเนื้อร้อนใจมาได้ตลอด เหมือนมีท่านคอยช่วยเหลือยามเดือดร้อนเสมอๆ (ในความคิดผมเองเคยคิดว่าหลวงพ่อเบื่อเราบ้างมั๊ย มีอะไรก็นึกถึงเเต่ท่านให้คอยช่วยเหลือ เเต่ท่านก็ช่วยทุกครั้งไป) ทุกวันนี้เวลาที่มีโอกาสในการทำบุญเเละทำทานทุกครั้ง จะพยายามร่วมทำเสมอๆ มากบ้างน้อยบ้าง ตามกำลัง เเละอุทิศบุญที่ทำให้ท่านเป็นการถวายครูบาอาจารย์เพื่อทดเเทนบุญคุณให้ท่านบ้าง
    ที่ผ่านมาเวลาว่างๆที่ได้มีโอกาสคุยกับภรรยา ว่าปัจจุบันนี้ชีวิตภายในคอบครัวสบายขึ้น ดีขึ้น ไม่ได้ต้องลำบาก ที่เป็นได้อย่างทุกวันนี้เพราะบารมีของหลวงพ่อ เเต่ด้วยความที่ภรรยาไม่ค่อยได้รู้เรื่องอะไรต่างๆทางด้านนี้ ทราบเเต่ว่าผมนับถือเเละศรัทธาหลวงพ่อมาก ภรรยาเคยถามผมว่า เธอรู้ได้อย่างไรว่าที่ดีขึ้นมาเพราะหลวงพ่อ ผมจึงอธิบายให้เธอฟังว่า คนที่ศรัทธาเเละยึดมั่นเท่านั้น จะรับรู้เเละสัมผัสได้เองว่าเพราะท่านหรือเปล่าที่ทำให้เราเป็นเช่นนี้ หากคิดว่าทุกวันนี้ครอบครัวของเราดีขึ้นเเละสบายขึ้น ขอให้รับรู้ไว้ว่าเพราะบารมีของหลวงพ่อ ให้ครอบครัวเราหมั่นทำบุญทำทานบ่อยๆทุกครั้งที่มีโอกาส เเละอุทิศให้ท่านเพื่อเป็นการทดเเทนบุญคุณให้ท่านบ้าง
    ทุกวันนี้เวลาไปกราบท่านที่วัดก็จะไปด้วยกันทั้งครอบครัว ทำบุญ ทำสังฆทาน ถวายที่วัด ลอดโลงหลวงพ่อเพื่อความเป็นศิริมงคลเสมอๆ
    :cool:

17. อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ......บารมีของหลวงพ่อไม่เคยจาง......

18. ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหลวงพ่อฉากสีเหลืองใครสร้างครับ

19. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

อ.วิทยา ม.แม่โจ้ สร้างแจก หลวงปู่ครูบาตั๋น ปัญโญ ปลุกเสกครับ:cool:

20. อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ยินดีกับสมาชิกที่ได้ของดีจากคุณ Tawatchai1889

อนุโมทนา กับ คุณ Tawatchai1889 ด้วยครับ