พวกท่านเชื่อในเครื่องรางมหาเสน่ห์หรือไม่

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ซักวันจะคิดออก, 12 ธันวาคม 2008.

?
  1. ตะกรุดเทพรัญจวน หลวงพ่อทรง

0 vote(s)
    0.0%
  2. ตะกรุดดอกไม้ทอง หลวงพ่อพูน

0 vote(s)
    0.0%
  3. ตะกรุดนางพิม-ดำเซ็น หลวงปู่อั๊บ

0 vote(s)
    0.0%
  4. ตะกรุดเสน่ห์(มอญ) ท่านอาจารย์ประคอง

0 vote(s)
    0.0%
  5. ยังมีที่อื่นที่แรงกว่านี้อีก

0 vote(s)
    0.0%
Multiple votes are allowed.
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เฮียใจดี

เฮียใจดี เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ตะกรุดปราบเมีย อ.ประคองมีติดตัวแล้ว ไปเที่ยวนอกบ้าน แม่และเมียไม่เคยบ่น แต่มีคนเดียว"เตี่ย" ตะกรุดปราบเตี่ยมีมัยนี้ถามจริงๆ เอาจริงไม่ล้อเล่น

2. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    เอาอย่างนั้นเลยหรือครับ 555

ผมว่าไม่น่าจะมีนะครับ

แต่ยังไงรอคุณซักวันจะคิดออกมาบอกแล้วกันครับ

เจ้านี้เค้าเจ้ากรมตะกรุดตัวจริงเสียงจริงครับ

3. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    555 ต้องลองไมยราพสะกดทัพ มหาปราบ มหาระงับ ครับ

ลองดูแค่คาถานะครับ ถ้ายิ่งได้หลวงพ่อเก่งๆเสกให้ยิ่งเยี่ยมเลย

คาถามหาระงับ
    โอมมหาระงับ หลับสิ้นทั้งบ้าน โอมชิดมหาชิด โอมปิดมหาปิด สิทธิสวาหับ
    นะ ปิดตา
    โม ปิดใจ
    พุท ปิดปาก
    ธา ปิดหู
    ยะ หลับนิ่งอยู่
    อิติปาระมิตาติงสา ระงับอินทรา
    อะติสัพพัญญูมาคะตา ระงับพรหมา
    อิติโพธิมะนุปปัตโต ระงับมะนุสสา
    อิติปิโสจะเตนะโม ระงับปิศาจ
    อิระชาคะตะระสา ติหังจะโตโรถินัง ปิสัมระโล ปุสะพุ
    โสมานะกะริถาโธ ภะสัมสัมวิสะเทภะ
    คะพุทปันทู ทัมวะคะวาโทโนอะมะมะวา อะวิสุนุตสานุสติ
    นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ
    ปะระมัง ภะคะวา มะอะอุ ภะคะวา
    นะมะพะทะ จะภะกะสะ

ส่วนถ้าจะแนะนำก็มีกระทู้ของวัดโพธิผักไห่ ลองถามพี่หนุ่มทิพย์ หรือคุณนริศดูได้ครับ

หรืออย่างไมยราพ ของหลวงพ่อทรงก็เยี่ยมยิ่ง (อยากได้มากมาก)

หรือไมยราพสะกดทัพ ของหลวงพ่อตัด ก็ไม่เป็นรองใคร

เท่าที่ผมพอนึกออกทันทีก็ประมาณนี้แหละครับ

4. Dekwatnai

Dekwatnai Active Member

17 สิงหาคม 2007
    ขออนุญาติครับ

ไม่ต้องหาตะกรุดหรอกครับ

ต้องพา "เตี่ย" ไปเที่ยวด้วยครับ ท่านจะได้ไม่บ่นครับ

ขอบคุณครับ

5. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่ VOTE อื่นๆ

รบกวนมานำเสนอด้วยครับว่า เช่นอะไร

แบบว่า แบบว่า แบบว่า ก็อยากลองไปบูชาดูครับ 555

6. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    นั่นสิครับ อยากทราบโปรดช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าอะไรที่แรงกว่า 4 อย่างที่ให้เลือกครับ

7. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

โอวว อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่ง

ไม่ต้องไปหาตะกรุดดังๆ แพงๆ ที่ใหน หรอก

ทุกปัญหามีทางแก้ แบบนี้แจ่ม ! ฮิๆ

8. เฮียใจดี

เฮียใจดี เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ขอขอบคุณทุกคำตอบที่มีคำแนะนำดีๆให้ เราว่าวิชาความรู้ทุกแขนงทุกอย่างมีผูกมีแก้แต่การแก้มันก็เหมือนการเรารักษาโรคอะไรอยู่ควรใช้ยาอะไรยาอะไรในการรักษา ถ้าอยากมีเมตตามหานิยมก็ต้องมีจิตใจเมตตาต่อคนอื่นๆต่อสัตว์โลกทั้งมวล

9. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยดึงดูดพลังมหาเสน่ห์จากทุกจักรวาลมาสะสมไว้ในตัว
    เปลี่ยนตัวเองให้เป็นเครื่องรางทางเสน่ห์โดยไม่รู้ว่าพลังทางเสน่ห์นั้นคือพลัง
    ที่ทำให้เพศตรงข้ามเค้าอยากมีนั่นมีนี่กับเรา ผลคือไม่ว่าไปที่ใหนสาวๆมักทำอาการแปลกๆอยู่เรื่อย
    แต่ผมก็ไร้เดียงสาในเรื่องอย่างว่าแบบนี้มากๆ ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไร แต่ก็นับว่าดีไปอย่างกะตังค์อยู่ครบ
    เครื่องรางทางเสน่ห์จะแรงไม่แรงน่าจะขึ้นอยู่กับการผูกอุปเท่ห์ และการอัดพลังทางเสน่ห์ลงในเครื่องราง
    และที่ประการสำคัญน่าจะอยู่ที่ผู้ใช้ด้วยว่าสามารถเข้าถึงและรู้จักใช้เครื่องรางนั้นๆหรือไม่
    เครื่องรางอย่างเดียวกันที่ออกมาพร้อมกันถ้าตรวจสอบดูดีๆ จะพบว่ามีพลังไม่เท่ากัน
    บางชิ้นแรงทางเสน่ห์ บางชิ้นแรงทางเมตตามหานิยม

10. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุครับพี่ทองดี...
    ของหลวงปู่เป็งผมว่าเจ๋งนะครับ อิอิ

11. pigbuta

pigbuta เป็นที่รู้จักกันดี

ดึุงดูด

โอ้โหหห ดึงดูดไงครับ เผยแพร่เป็นความรู้หน่อยครับ

น่าทึ่งนะครับ

12. ซักวันจะคิดออก

ลองอ่านกระทู้ หลวงปู่ครูบาคำเป็ง ดูครับ แล้วจะติดใจ

โดยเฉพาะ อาจารย์สามเหลี่ยม พี่เม้าส์ และ พี่โคมฉาย สุดยอดกันทั้งนั้นเลยครับ

เรื่องวิชา ผมไม่เถียงเลย แต่แบบว่าตอนนี้อยากรู้ว่ามีเครื่องรางที่ไหนอีก แบบว่า

เก็บไว้เป็นอนุสรณ์ให้ลูก ให้หลาน

เหมือนพระเครื่องที่เก่าๆ ที่พ่อแม่เรา ท่านได้เก็บสะสมไว้

นำออกมาใช้ตามวาระและโอกาส

13. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

มีอีกชิ้นครับ แต่ไม่แพร่หลาย คนทำก็ล่ะสังขารไปแล้ว ถ้าจะได้มาต้อง มีที่มาที่ไปดีๆ รับรองผลการใช้ด้วย คือ

สีผึ้งสีปาก หลวงปู่พระครูบุญศรี อินทวัณโณ วัดใหม่ศรีสุทธาวาส อ. พยุหะคีรีครับ

เรื่องเสน่ห์ เมตตา เข้าหาผู้ใหญ่ การปกครองคน เรื่องเมตตา มีประสพการณ์สูงในหมู่ลูกศิษย์ครับ เป็นของแจกฟรีอย่างเดียว ไม่มีขายครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2008
  14. ซักวันจะคิดออก

อือ รายการนี้ ที่ท่านพระอาจารย์ของพี่พีได้ทำไว้

สุดยอดครับ สุดยอด

15. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    อันนี้ตามสูตรของฟรี ของขลังๆ หลวงปู่ท่านเจตนาแจกฟรีอย่างเดียว ขอไปแถมลูกหลานได้ด้วย ของยิ่งแจกฟรี ยิ่งไม่มีหมด มีคนทำมาถวายเรื่อยๆ

ของฟรีจะขลังเสมอครับ ผมถึงชอบมาก...แหะๆ

ส่วนของแรงนี่ บางทีแรงมากดีมาก คนใช้บารมีไม่ถึงน่ะครับ ใช้ไปก็งั้นๆ

เอาแค่ถูกโฉลก คุ้มตัวได้ ใช้ได้ผลก็พอครับ ให้สังเกตุเอา

16. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    <TABLE class=tborder id=post1726770 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">12-12-2008, 01:05 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#1 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ซักวันจะคิดออก<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1726770", true); </SCRIPT>
    ผู้ร่วมสนับสนุนบริจาค

สถานที่: ทุกแห่งหนที่บุญไปถึง
    Groans: 3
    Groaned at 4 Times in 4 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 2,101
    ได้รับอนุโมทนา 4,470 ครั้ง ใน 644 โพส
    พลังการให้คะแนน: 79 [​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1726770 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->พวกท่านเชื่อในเครื่องรางมหาเสน่ห์หรือไม่
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->พวกตะกรุดแบบมหาเสน่ห์ เชื่อกันขนาดไหน แล้วชอบดอกไหนมากกว่ากัน

ตะกรุดเทพรัญจวน หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน(มอญ)
    ตะกรุดดอกไม้ทอง หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน
    ตะกรุดนางพิม-ดำเซ็น หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    ตะกรุดเสน่ห์(มอญ) อาจารย์ประคอง
    <!-- / message --><!-- edit note -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

โดยส่วนตัวแล้ว ...

ทั้งความเชื่อ และ ประสพการณ์ของตนเองนั้น

... มั่นใจว่า เครื่องราง หรือวัตถุมงคลใดๆก็ตาม

ที่ผ่านการทำพิธีอย่างถุกต้อง ลุกเสกอย่างจริงจัง ทำดีจริงๆ

... วัตถุมงคล เครื่องรางนั้น ... ศักดิ์สิทธิ์ มีอิทธิคุณจริงครับ

..........

ผมมีความเห็นเป็นการส่วนตัวว่า ...

เครื่องรางทางแคล้วคลาด คุ้มกันภัย และ ทางมหาลาภ ค้าขายนั้น

ควรอาราธนา พกพา มีไว้ติดตัว ก็เป็นสิริมงคลแก่ชีวิตดีครับ

แต่ สำหรับ เครื่องรางทาง เสน่ห์ มหานิยม รักไคร่ไหลหลงนั้น

... ส่วนตัวแล้ว ไม่แนะนำให้ใช้กันครับ

เอาแค่ ให้เขามีเมตตาต่อเรา ไม่เป็นศัตรูกัน ซื้อง่ายขายคล่อง

เท่านี้ ... ผมก็คิดว่า โอเคแล้วล่ะครับ

แต่ถ้าจะมาใช้ของเสน่ห์ไปในทางให้เขาเข้ามาลุ่มหลงรักไคร่เรานั้น

ผมคิดว่า ... อย่าทำเลยครับ

เรารักกันด้วยสติปัญญา รักกันเพราะต้องการรักกันจริงๆ

คิดไตร่ตรองแล้ว ว่า เขาดีพอสำหรับเรา

และ เราเองก็จะทำสิ่งดีๆเพื่อเขาด้วย

อย่างนี้ ... ของเสน่ห์ ก็คงไม่จำเป็นแล้วล่ะครับ

( แต่อานุภาพทางเสน่ห์นั้น พระเกจิที่ท่านทำเก่งๆ ก็แรงดีจริงๆนะครับ ในส่วนอานุภาพนี้ เราเชื่อ เคารพ และไม่ลบหลู่ท่าน )

... เมตตา เป็นธรรมคุ้มครองโลกครับ ...

เอาแค่เพียง เสริมสิริมงคล เป็นที่เมตตาแก่บุคคลทั่วไป

ก็คงจะพอเพียงแล้วครับ ( ไม่ต้องมีสาวๆล้อมหน้าล้อมหลังก็ได้ )

..............

ขอนมัสการพระพุทธเจ้า พระธรรม และ พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย

ด้วยเศียรเกล้าครับ

... ธัมมานุสรณ์ ...

ข้อความที่เขียนนี้ เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวนะครับ
    มิได้มีจุดประสงค์ในการตำหนิใครทั้งสิ้น
    ขอโมทนากับท่านเจ้าของกระทู้ ที่เขียนให้พวกเราได้พูดคุยกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2008
  17. ตอเต่าหลังตุง

ตอเต่าหลังตุง เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วพระขุนแผนล่ะครับของอาจารย์ท่านใดที่พี่ว่าสุดยอดมหาเสน่ห์กันครับ

18. sirmai

sirmai Active Member

25 สิงหาคม 2008
    ผมก็พกตะกรุดด้านเมตตา ขุนแผน ปลัด
    ผมก้คิดในใจมาเสมอว่าแฟนเรารักเราเพราะตัวเราดีหรือตะกรุดเราดีกันแน่
    มันรักแท้หรือป่าวนะ หรือเพราะมนต์คาถา
    พอนึกแบบนิทีไรเซงทุกที

อมสิทธิ ท้าวฟื้นเจริญศรี หน้ากูงามคือพระแมน ณะมะพะทะ
    แขนกูงามคือพระนาราย ฉายกูงามคือพระอาทิตย์ ฤทธิกูงามคือพระจัน
    สาวในเมืองสวันเห็นหน้ากูอยู่มิได้ กูมาระลึกถึงฝูงหงษ์มาลืมข้ามคูหา
    กูมาระลึกถึงมหาเสนา ก็มาลืมแท่นที่นอน กูมาระลึกถึงลูกไก่อ่อน ก็วิ่งตามกูมา
    กูมาระลึกถึงสาวใช้ก็มาลืมแม่ กูมาระลึกถึงสาวแก่ก็มาหลงไหล
    กูมาระลึกถึงเจ้าทัยเทวีก็มาลืมสวดมนต์ กูมาระลึกถึงฝูงคนก็มารักกูอยู่ทั่วหน้าทั่วชั้นฟ้าและพื้นดิน
    เหมือนช้างรักงา ปลารักน้ำ เข้าอยู่ในดง ผมก็ลืมเกล้า ข้าวอยู่ในคอก็ลืมกลืน
    ให้สะอื้นคิดถึงตัวกู อยู่ทุกเวลาและราตรี อิติลีกันหาชูชะโกโมกรุณาพุทปราณี ทายินดี
    ยะเอ็นดู เอหิกะระนิโย อิติพิโส พะคะวา ณะลีติ อิติมานิยม นะสิวัง พรหมมะอะอุ

19. ซักวันจะคิดออก

ปกติที่ผมอารธนาติดตัวก็ใช่จะอธิษฐานไปในทางเสน่ห์นะครับ

เช้าๆ ก็จะขอแค่ให้ผู้ใหญ่เมตตา เพียงเท่านั้น

แต่สาเหตุที่เสาะแสวงหาก็เพราะ ตัวผมเองเชื่อว่า

ในเมื่อเป็นเสน่ห์ได้ แค่เมตตาทำไมจะไม่ได้

นี่แหละครับ ผมจึงไม่เสาะหาแค่เมตตา แต่จะหาไปถึงเสน่ห์เลย

อย่างตะกรุดดอก(ไม้)ทอง ของหลวงพ่อพูนนั้น ถ้าได้ยุคแรก ท่านจะกำกับคาถาไปทางเสน่ห์จัด

แต่พอได้ยุคหลัง เมื่อหลวงพ่อได้รู้ถึงวิชาแล้ว ท่านก็กำกับแค่เมตตาเท่านั้นครับ

20. หมื่นยันต์

หมื่นยันต์ สมาชิกใหม่

4 พฤศจิกายน 2008
    ขุนแผนที่มักได้ยินบ่อยๆคือ ขุนแผนของหลวงพ่อพูลวัดไผ่ล้อม
    หลวงปู่ชื่นวัดตาอี ประมาณนี้มั้งคับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้