พูดเรื่อง ผี ผี และเจ้ากรรมนายเวร กะปูจ๋า

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 1 มิถุนายน 2013.

1. อรูปฌาน

อรูปฌาน เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ /\ ........................

2. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    วันนี้ เอาภาพสิ่งของที่จะไปบริจาคให้ คนไร้ที่พึ่ง เพิ่มเติม... สรุปว่า ... ซื้อของบริจาค ได้แก่ ยาสีฟัน แปรงสีฟัน สบู่... รวมทั้งสิ้น 200 ชุด... ชุดละ 32 บาท... คือ ยาสีฟัน 11 บาท แปรงสีฟัน 6 บาท สบู่ 7 บาท... ค่าถุงผ้า ประมาณ 2 บาท นิดๆ ... กระดาษทิชชู 5 บาท...

และยารักษาโรคกลากเกลื้อน และยาฆ่าเหา... ซึ่งทางสถานสงเคราะห์วังทอง ต้องการมาก... สรุปว่า ตรงนี้ เกือบหมื่นบาท... และเลี้ยงไอติม 2 ถัง ...

แต่จำนวนคน 470 คนขึ้นไป... เราจะแจกของแค่ 200 ชิ้น เลย... มีผู้ต้องการบริจาคเพื่อ ให้คนไร้ที่พึ่ง อีก 200 คน... เป็นอย่างน้อย (รอสิ้นเดือน)... อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ...

(ภาพแค่ตัวอย่าง ยังไม่ได้ใส่กระดาษทิชชู (ยังไม่ได้ซื้อ) ซึ่งมีมากกว่านี้ค่ะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

3. โลกุตร

โลกุตร เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปูรับเพิ่งจิตให้ จันทร์-พุทธ หลัง 21.30 - จนถึงกี่โมงครับ โทรไปคุณปูน่าจะติดสายตลอดเลย จะพยายามต่อไปครับ

4. REX

REX เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    เป็นแผลวงกลม กลมมากๆ จากวงเล็กๆเป็นวงใหญ่สักหนึ่งเซ็นกว่าๆ ไม่มีหนองมีน้ำเหลืองไหลออกมา รู้สึกได้ว่าเหมือนมีอะไรมาดูดที่แผลอยู่ตลอดเวลา ไม่ได้ไปหาหมอ ให้พยาบาลทำแผลให้สองวัน ที่เหลือทำแผลเอง รักษาด้วยตัวเอง ตอนนี้แผลแห้งดีแล้ว แต่เป็นรอยช้ำ ดำๆๆครับ แปลกดี เป็นเอง หายเอง หลังจากไปใส่บาตรพระวันที่สาม แผลก็เริ่มแห้ง

5. Khathathong

Khathathong เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2012
    รบกวนคุณปูช่วยแจ้งเลขบัญชีให้ทราบด้วย ไม่ทราบว่ามีของไทยพาณิชย์หรือเปล่าค่ะ
    อยากร่วมทำบุญด้วย ขอบคุณค่ะ

6. interpoo

ธ.กรุงเทพ สาขาถนนนเรศวร 549-0-54560-4
    ชื่อ นิชานาถ มัธยมสุข .....

ไม่มีของไทยพาณิชย์เลยจ้า... แต่ถ้าโอนเงิน ก็ 25 บาทนะคะ ถ้าโอนทาง ATM

อนุโมทนาด้วยค่ะ... ใกล้วันทอดผ้าป่า และแจกของคนไร้ที่พึ่งไปทุกทีแล้ว...

13 ก.ค. และ 14 ก.ค. ค่ะ

7. interpoo

เค้าจับขา น่ะ... ตรงข้อเท้า.... น่าจะรู้สึกได้...

8. ปรมินทร์29

ปรมินทร์29 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปูค่ะ ดิฉันร่วมบริจาค สมทบด้วยนะค่ะ 500 บาท โอนไปเรียบร้อยแล้ว เวลา 15.33 น. ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

9. REX

REX เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    จริงด้วยครับ น่าจะรู้ตั้งนานแล้ว โง่อยู่ตั้งนานสองนาน ขอบคุณมากครับ

10. sedtha

sedtha สมาชิก

ขอเบอร์โทรคุณปูหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

11. I'm hope

I'm hope สมาชิก

รบกวนขอเบอร์โทรคุณปูด้วยคนนะคะ มีเรื่องอยากปรึกษาด้วยเช่นกันคะ
    อนุโมทนาสาธุกับคุณปูด้วยนะคะ

12. A-ya

A-ya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบริจาค 100 ชุดคะ รวบรวมได้มาจากเพื่อนๆ และญาติๆ ถ้าโอนเงินแล้วจะโทรแจ้งนะคะ
    แจ้งเพิ่มเติม โอนเงินเรียบร้อยคะ วันที่ 4 กค 56 เวลา 11.31 น. ผ่าน SCBeasy 3200 บาท ขออนุโมทนาในบุญนี้ด้วย สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2013
  13. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    วันนี้
    ได้ โทร คุยกับคุณปู แล้ว

ได้คำแนะนำดีๆ มา

ขอบคุณครับ

ได้งาน มีเงิน
    จะร่วมทำบุญด้วย

14. interpoo

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ คุณ A-ya ได้รับเงินโอนแล้วค่ะ พรุ่งนี้จะไปจัดซื้อเพิ่มเติมค่ะ...
    ขอให้คุณ A-ya และครอบครัว มีความสุขความเจริญในหน้าที่การงาน การเงิน และเจริญในธรรม และความดีนี้ ตลอดไป ค่ะ

แต่วันนี้ไปซื้อของมาเพิ่มเติม ได้แก่ ทิชชู... แต่ยังไม่พอหรอกค่ะ... ไปซื้อยาแก้โรคกลากเกลื้อน

วันนี้ เรื่องที่จะไปบริจาคของให้คนไร้ที่พึ่งวังทอง วันที่ 14 ก.ค. เวลา 11.30 น. ขึ้นไป + เลี้ยงไอติม 2 ถัง ไปซื้อยา โรคกลากเกลื้อน + ยาแก้เหา มาด้วย... แหม่... ยาแพงขึ้นเยอะจากสมัยเราเด็กๆ เลยเนอะ ... เคยเป็นเหา ซื้อมา 10 ก่าบาท ตอนนี้ อันละ 28 บาทแน่ะ... อันนี้ เอารูปหลาน ที่เราอุปถัมภ์ ไว้ เป็นลูกคนรู้จัก (ไม่ใช่ญาติ) สงสารน้องเค้า เลยเอามาอุปถัมภ์ เพราะบ้านเค้าอยู่ไกลจากในเมือง เค้ามาเรียนในเมือง เลยให้มาอยู่ด้วยกัน เพราะ ผู้หญิงอ่ะ... ถ้าไปเช่าหอ มันอันตราย มาช่วยดูแล อา และย่า ดีกว่า ... เราก็ ช่วยคน มาเยอะเหมือนกัน... พี่ฝน ก็ ไม่ใช่ญาติเรา แต่ก็รับมาอยู่ด้วยกัน ให้บ้านคึกคัก... เพราะบ้านตอนนี้ มีแต่คนแก่ อ่ะ 96 กะ 73 ... มีพี่ฝน 49 กะ น้องดิว 15 ปี มาอยู่ด้วยกัน... ช่วยๆ กันไป ... พี่สาวเรา (ลูกอา) ให้ค่าใช้จ่ายวันละ 100 บาท ให้น้องเค้า ไปกินข้าว เพิ่มน้ำมัน พร้อมให้มอไซค์อีก 1 คัน ส่วนเราก็ ให้เค้าช่วยเรา เขียนชื่อที่อยู่ชิงโชค.... ให้เป็นตังค์เหมือนกัน 500 แผ่น 100 บาท... จะได้มีรายได้ ไปให้แม่ และน้อง เพราะ มีน้องเยอะ ถ้าเป็นคนดี เราก็ พร้อมจะช่วยเหลือเสมอ ช่วยมนุษย์ด้วยกันเองนี่ล่ะ ได้บุญที่สุดแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2013
  15. interpoo

ไม่ได้เล่าเรื่องผี มานาน... แต่เจออีกแย้ว... เป็นผี มาจากเจ้ากรรมนายเวรคนอื่นนี่ล่ะ.... เค้าไม่พอใจเรา... ฝันว่า เค้ามาต่อว่า ว่าเราเสือกดีนัก.... จะทำโทษซะให้เข็ด... ตอนแรก ก็ ไม่เชื่อฝันนี้หรอก.... แต่ 2 วันแล้ว ที่ตื่นขึ้นมาแล้ว มีเข็มกลัด.... ที่มัน เปิดอยู่ พร้อมจะแทง (ใหญ่ด้วย) ซึ่งเราเอาไว้ หัวเตียง (สูง และห่างจากเตียง) แต่พอตื่นมา เข็มกลัดอันนั้น มันอยู่ในผม... เกือบแทงแน่ะ แต่ดีนะ ที่รู้สึกตัวก่อน... ตอนแรก ก็ คิดว่า คงจะพลัดตก เลยเอาไปใส่ลึกกว่าเดิม แล้ว รอดูอีกวัน... ปรากฏว่า มันมาอยู่ในผมอีกแย้ว... ไอหยา... ของจริง เสียแล้ว... 55555 ถ้ามีวีดีโอ จะถ่ายไว้ซะหน่อย... แต่ไม่เป็นไร รอดูคืนนี้ มันจะขยับได้เอง อีกไหม

เจ้ากรรมนายเวรบางตน ก็ แรงซะน่ากลัว... (แต่ไม่เหมือนภาพนะ เพราะเป็นคนมากกว่า ผีตามหนัง) แต่ปูก็เชื่อว่า คนดี พระคุ้มครองจ้า...

16. interpoo

นำภาพการบรรจุของบริจาครอบสุดท้าย 226 ชุด รวมทั้งสิ้น 426 ชุด อนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยนะคะ เลี้ยงไอติมอีก 2 ถัง วันที่ 14 ก.ค. 11.30 น. ณ สถานสงเคราะห์วังทอง พิษณุโลก ใคร อยู่ใกล้ๆ ขอเชิญไปร่วมกันแจก ได้นะคะ หรือไปช่วยกันตักไอติมกัน ให้ผู้ไร้ที่พึ่ง

ขนาดไฟล์:
      898.4 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      680.4 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      684.6 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      579.4 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      582.1 KB
      เปิดดู:
      64
  17. interpoo

ส่วนเรื่องที่โดนเจ้ากรรมนายเวรของคนอื่น ... มาบอกว่า เสือก... ก็ ทิ้งเข็มกลัดนั้นไปแล้ว และระวังตัวมากขึ้น... เกือบจะตกบันไดเหมือนกัน แต่ไม่ต้องเป็นห่วงค่ะ เค้าทำอะไรเราไม่ได้หรอก... ไม่ได้แค้นกันโดยตรง... ซะหน่อย... ของตัวปูเอง ก็ เจ้ากรรมนายเวรเยอะอยู่แล้ว... เอิ๊กๆ ไม่ต้องมาเพิ่มเติม ก็ ทำบุญเยอะแล้วละจ๊ะ

18. น้ำฟ้า555

น้ำฟ้า555 สมาชิกใหม่

รบกวนคุณปู ดูให้พี่หน่อยคะ พี่เป็นโรคด่างขาวคะ เกิดจากกรรมอะไรคะ

19. Templeboy99

Templeboy99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    รบกวนเช่นกันครับผมอยากทราบเกียวกับเจ้ากรรมนายเวรของผมหรือขอเบอร์สอบถามด้วยครับผม

20. ลำวังชู

ลำวังชู Active Member

15 มิถุนายน 2011
    คุณปูถามไรหน่อย? เรื่องเจ้ากรรมนายเวร..สมมุติว่า..ชาติก่อนเราไปตบกระโหลกเขาไว้...ชาตินี้มันมาเอาคืน..สงสัยว่า.มันเล่นทั้งชาติเลยเหรอ..ไมไม่มาตบคืนสักสองสามทีก็พอ...นี้ถ้าผมโมโหขึ้นมาแล้วจองเวร..ไม่ตบกระบาลกันไปสิบชาติเหรอ.....ทำไมไม่มีใครมาบังคับกฏพวกนี้..ว่า"เอาคืนแค่นี้พอแล้วลูก..อย่าทำตามใจชอบ.".หรืออีกพวก..."อย่าปล่อยให้คนตายก่อนกำหนดนะลูก..เขียนบัญชีหนังหมาดีๆ.ให้คนนี้ให้มันตกน้ำตาย...ไม่ใช้ตายก่อนกำหนด.."แบบนี้เป็นต้น