ภรรยาผมท้องแล้วเห็นสัมพเวสีบ่อย

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย แค่พลัง, 14 สิงหาคม 2018.

1. แค่พลัง

แค่พลัง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2017
    เป็นเพราะอะไรครับ เมื่อก่อนเธอไม่เชื่อเรื่องแบบนี้ด้วยซ้ำ
    แต่พอท้องอีก กลับเห็นบ่อยจะช่วยเธอยังไงดี

2. แผ่บุญ

แผ่บุญ ชอบ~ศรัทธา 40 อสงไขย

ตอบตามที่รู้และทำอยู่นะครับ ถ้าทางสายหลวงพ่อ ดู่ วัดสะแก ท่านจะให้ภาวนานึกถึงท่านแล้วแผ่บุญปรับภพภูมิส่งวิญญาณครับ เรามีหน้าที่ภาวนานึกถึงหลวงพ่อพร้อมบทแผ่บุญเจาะจงไปยังดวงจิตนั้นๆที่สัมผัสได้ครับ เมื่อก่อนผมก็พบเยอะครับมาเข้าฝัน มาอำบ่อยมาก จนต้องสดุ้งตื่นมากลางดึกหลายๆรอบ บางทีเห็นเป็นภาพๆในจิตมาเป็นรูปหน้าคนชัดๆ ทำภาพว่าคลานมาหาก็เยอะครับ และเดี๋ยวนี้แผ่ให้ตลอด เป็นคำบริกรรมไปแล้ว รู้สึกดีขึ้นมาก ทางด้านภพภูมิที่จะมากวนก็เปลี่ยนมาน้อมบุญเวลาแผ่ให้แทนครับ

ปล.สำหรับคนที่เชื่อและศรัทธาหลวงพ่อจะได้ผลดีมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2018
  3. เล่าปัง

เล่าปัง เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ผู้หญิง เนี่ยะ ว่ากันด้วย ขันติ บารมี คุณเธอจะมี เยอะกว่า ปู้จาย
    ( ฌาณ แฌณ จริงๆ ผู้หญิง เขามี มากกว่า ปู้จาย เยอะ แต่ เขาไม่ได้ เมา
    และมักผลิกไปทาง 108 เสียก่อน แบบว่า ปู้จาย ดักทายใจไม่ได้ กันเลย สุญญตาขั้น เมพขิงๆ )

ลองหา พระสูตร " เอทัคคะบรรลุด้วยความบังเอิญ " ( แปลเดิม )

http://www.84000.org/one/4/09.html ( ไปหา ที่ สมบูรณ์กว่านี้ นะ )

เผื่อว่า ลูกคลอดมา 7 ขวบ พั๊วะ !!! ตามแม่ไปด้วย พ่อ นักขีดแผ่นดินไป ...ช่วยไม่ได้

4. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    ทำบุญสังฆทาน อุทิศให้สิ่งที่เห็น ครับ

หาพระเครื่องมาติดตัว แล้วอราธนาทุกวัน

5. แค่พลัง

เขาสวดมนต์ทุกวันอยู่แล้วครับ
    เขามักจะเจอเวลาเขาอยู่คนเดียวครับ

6. แค่พลัง

อย่างที่ผมตอบไปแล้วภาวนาตลอด นึกถึงคุณพระรัตนไตย แต่ก็ยังเจอ คนท้องจะใจคอจะอ่อนแอ ง่าย

7. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    19
    แล้วพกพระเครื่องติดตัวหรือเปล่าครับ

วัตถุมงคล พระเครื่องแต่ละองค์ มีเทวดาคุ้มครองอยู่ครับ มีพุทธคุณอยู่ครับ
    คนละเรื่องกับการสวดมนต์ ส่วนสวดมนต์ครับ

การที่มีวัตถุมงคล พระเครื่อง ติดตัว แล้ว อาราธนาวัตถุมงคลพระเครื่องให้คุ้มครองป้องกันตัวเอง เวลามีอะไรเข้ามา สิ่งไม่ดีเข้ามาก็จะช่วยในเรื่องพวกนี้ป้องกันภัยให้เราได้ส่วนนึงครับ

การเห็นสิ่งพวกที่เราไม่เคยเห็น เรื่องพวกนี้ ภพภูมิเค้ามีอยู่เป็นเรื่องปรกติ อยู่แล้วครับ ปรกติเราไม่ได้ไปเห็นอะไรกันอยู่ เค้าก็อยู่ส่วนเค้า เราอยู่ส่วนเรา ต่างคนต่างไม่ได้ยุ่งกันอยู่แล้ว ถ้าไม่ได้มีกรรมเกี่ยวเนื่องกันมา หรือเราไปทัก อะไร

แต่ถ้ามีเหตุให้เราไปรับรู้เห็น เรื่องพวกนี้ แนะนำว่า ทำบุญอุทิศ บุญสังฆทาน ให้เค้าไปครับ ถ้าเค้ารับได้ ก็จะเปลี่ยนภพภูมิเป็นเทวดาแทน ทีนี้ก็ขอให้เค้าคอยช่วยเหลือเราไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2018
  8. ธรรม-ชาติ

ธรรม-ชาติ เป็นที่รู้จักกันดี

+++ เพื่อนผม (ชาวอเมริกัน) ก็ไม่เชื่อเรื่องพวกนี้

+++ แต่เวลามีเพศสัมพันธ์ มักจะเจอ "วิญญาณ" มาป้วนเปี้ยนใกล้ ๆ ตลอด

+++ เคยมาถามผมเหมือนกัน เมื่อ 10 กว่าปีมาแล้ว (เรื่องเกิดในอเมริกา)

+++ ผมให้คำตอบไปว่า "วิญญาณเหล่านั้น ถึงเวลาที่จะต้องมาเกิด"

+++ และ "พวกเขา" กำลังเลือก "พ่อ-แม่" ของเขาเอง

+++ ในกรณีของคุณ หาก "เห็นเขาเหล่านั้น" คุณก็ "มีสิทธิเลือกพวกเขา" ได้เหมือนกัน

+++ ในกรณีแบบนี้ "เห็น ย่อมดีกว่า ไม่เห็น" มีสิทธิ "เลือกได้ ดีกว่า เลือกไม่ได้"

+++ ทั้งหมดต้องขึ้นกับ "คุณ+ภรรยา" ว่าจะ "เลือกใคร/อย่างไร" มาจุติ นะครับ

9. ธรรม-ชาติ

+++ อีกอย่างหนึ่งที่จะ "ต้องระวังเป็นอย่างยิ่ง" คือ

+++ อย่าไปเชื่อ ไอ้พวก "ลัทธิไล่ผี" ที่มันไม่รู้จริง แล้วชอบ "เสือกแนะนำผิด ๆ"

+++ ในอนาคต "หากไม่อยากให้เกิด บ้านแตกสาแหรกขาด" เพราะ "ไล่เด็กที่จะมาเกิด"

+++ แล้วเกิดการ "จองเวร ตั้งแต่ ก่อนเกิด" แล้วละก็ อย่าทำอะไร "พิเรน ๆ" ก็แล้วกัน

+++ ให้ระวังการแนะนำ "ทุกชนิด" จากไอ้พวก "ปัญญาอ่อน" ไว้ให้ดี ไม่งั้น อนาคต "เละ" แน่นอน

+++ ด้วยความปรารถนาดี แค่นี้ นะครับ

10. hastin

hastin เป็นที่รู้จักกันดี

หาพานสักใบครับ ไว้ใส่เงินที่จะนำไปทำบุญสร้างพระใหญ่เท่านั้น ครบแต่ละเดือนค่อยเอาไปทำบุญ

หลังจากไหว้พระเสร็จก็ทำบุญ เอาเงินใส่พาน อธิฐานทำบุญสร้างพระใหญ่
    แล้วอธิฐาน บุญกุศลที่ลูกได้ร่วมสร้างพระใหญ่นี้ ขอให้เจ้าเวรนายกรรมทั้งหลาย โมทนาได้ตลอดเวลา และท่านทั้งหลายที่รับรู้ได้ถึงบุญนี้ ขอให้ท่านทั้งหลายโมทนาได้ตลอดเวลา

11. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

สั้นๆไม่มีอะไรหรอกครับ
    ที่เห็นได้ตอนท้องกรณี
    แบบนี้เป็นเรื่องปกติครับ
    ถ้าที่จะลงมาเกิดมีบารมีมาก
    หรือกะแสพลังงานที่ดีกว่า
    ทางฝ่ายผู้ให้กำเนิดก็ต้องมีการปรับ
    ลักษณะกะแสในตัวเอง
    เพื่อให้สมดุลกันเท่านั้นเองครับ

ไม่ต้องอะไร ทำบุญอุทิศส่วนกุศล
    ทั่งก่อนและหลังสวดมนต์
    ให้ขึ้นด้วยพระรัตนตรัยก่อน
    ที่จะอุทิศครับ ไม่นานก็ไม่เห็นแล้วครับ
    ถ้าเห็นอีก ก็ตะเห็นแต่ที่ดีๆครับ

ขอบสวดมนต์ พูดเพราะ ไม่เชื่อเรื่อง
    แบบนี้ แต่มีอานิสงส์จากการสวดมนต์
    มักจะเจอแบบนี้ปกติครับ

เล่าแล้วจบ

12. kenny2

kenny2 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2017
    มันมาเมื่อไหร่...มาตอนไหน...นั่งดูมันั่งดูมันเลย...ดูสิ่ามันจะน่าด้านให้เราดูหรือเราน่าด้านจะดูมัน

13. kenny2

kenny2 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2017
    ถ้าแค่แวปมาก็อย่าใส่ใจ...แต่ถ้าตั้งใจดูและเห็นจริงควรพิจารณา...แต่อย่าเว่อมาก...มนุษย์เป็นภูมิสูงกว่า....การจะเกิดหรือปฏิสนธิได้ได้นั้นพกบุญมาแน่...ไม่ต้องไปกังวล...บุญจะมากน้อยอย่างไรหลังจากลืมตามาดูโลก...เพราะบุญคือสิ่งที่ต้องสร้างเองไม่ใช่ใครสร้างให้...บางคนทำบางคนทำไปจนไม่เหลือยุญเลยเป็นบาป...ก็เท่านั้น

14. เล่าปัง

เล่าปัง เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ตอบแบบนี้ รู้เลย ตัวพ่อ!! ภาวนา เหยาะๆ แหยะๆ

ถ้า ภาวนาสติปัฏฐาน ป่านนี้ แม่&ลูกวางขันธ์5 มีตนเป็นเกาะ ไปแล้ว

อ้อ ถ้ายังไม่มีใครซื้อ เอ้า แปะไว้ก่อน 50ตังค์

จำรูญ นายเลิศยิ่ง เนาะ

15. Nagamanee

Nagamanee Manassa

25 สิงหาคม 2017
    1
    ผู้หญิงช่วงตั้งครรภ์ จิตใจจะอ่อนแออ่อนไหวมาก
    ระดับฮอโมนส์ในร่างกายก็เปลี่ยนแปลง
    การตั้งครรภ์แต่ละครั้ง ก็ไม่เหมือนกัน ทั้งอาการแพ้
    ความรู้สึกทั้งทางร่างกายและจิตใจ

ส่วนเรื่องผี ดิฉันก็เห็นค่ะ เพราะช่วงท้องต้องทำงาน
    อยู่ห้องคนเดียว จิตตกพาลอาการครรภ์เป็นพิษ (ครรภ์เป็นพิษ ภาวะแม่เครียดส่งผลให้ลูกในท้อง แม่จะซึมเศร้าและไม่ทานอาหาร และไม่พักผ่อน )

การสวดมนต์ไหว้พระ การเจริญสติ จะช่วยได้มาก
    ผู้หญิงที่ตั้งครรภ์ ก็มีความไม่สบายกาย ไม่สบายขันธ์เป็นทุนเดิม ความวิตกกังวลคูณร้อย การเอาใจใส่จากสามี และญาติพี่น้องเพื่อนฝูงก็สำคัญค่ะ

อย่าไปทำท่ารำคาญ หรือ บอกกล่าวว่าไร้สาระ ถ้าเธอเห็นนั้นนี้ โบราญก็กล่าวไว้ ว่าเด็กเขาบริสุทธิ์ก็มักจะเห็นโอปปาติกะ แม่กับลูก มีสองจิตวิญญาณในกายเดียว ย่อมมีสื่อสัมผัส รุนแรงเป็นธรรมดา

อุทิศส่วนกุศล แผ่เมตตา ให้เทวดาประจำตัวทั้งแม่และเด็ก ถือศีล หาพระมาสวมใส่ ฟังเพลงสบายๆ
    ทำจิตสบายๆ พาเธอไปเที่ยว ไปทำบุญบ่อยๆ
    คงจะทำให้คลายความกลัวเรื่อง สัมภเวสีไปบ้าง

ปล ตัวดิฉัน ต้องไปนอนโลง ต่อชะตา กันเลยทีเดียว
    พอใกล้คลอดก็มีผีหัวขาดบอกจะเอาลูกเราไป ช่วงท้องนั้น เราคลอดลูกก็เห็นผี มาทวง ต้องบอกจะถวายสังฆทาน จะแผ่กุศลให้ และ แก้เคล็ด ทำพิธียกลูกให้พระ ให้เด็กเรียกย่าว่าแม่ แล้วแต่บุพกรรมของใครของมัน แล้วแต่ความเชื่อค่ะ เล่าและแนะนำ ตามประสบการณ์ของตนเอง

ขอให้บุญรักษาพระคุ้มครอง ปลอดภัย สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ

16. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

11
    เห็น ก็ทำบุญกรวดน้ำไปให้
    เขามาให้เห็นเขาก็มาขอนะคะตามความเข้าใจง่ายๆ
    ใส่บาตรตอนเช้าเลย
    ใส่ปับ ทำจิตนึกถึงสิ่งที่มาให้เห็น
    กรวดน้ำ
    จะสังฆทานทีเดียวและกรวดน้ำ
    หมั่นทำบุญใส่บาตร ทำจิตใจตัวเองให้บริสุทธิ
    ให้เขาเอาจิตเกาะพระไว้คะ
    จากที่ไม่เชื่อ ก็ถึงเวลาที่เขาต้อง มาทำสิ่งที่ควรทำแล้วมั้งคะ เพื่อเสริมบุญลูก ตัวเองจะได้อยู่เป็นสุขคะ
    แนะนำนะคะ

17. แค่พลัง

ผมจะเล่าต่อ คือ เขาเห็นเป็นร่างโปร่งเคลื่อนไหวกับมายืนมองอยู่ด้านนอกหน้าต่าง
    แต่ผมไม่เห็นนะ จิตใจผมคงไม่บางเบาเท่าเขา เรื่องการภาวนาก็ทำตามฐานะตัวเองครับไม่ได้หักดิบอะไร ผมมีหน้าที่ก็ต้องทำหน้าที่ให้ดี นี้ผมก็เรียกการภาวนาของผม

ขอบคุณสามาชิกท่านหนึ่งมาเตือนผม คือผมเอาท่านท้าวเทพสุวรรณ ไปแขวนไว้
    ปรากฏว่า ภรรยาผมปวดท้องหนักถึงขั้นนอนไม่ได้ ผมเลยเอาออกแล้วก็บอกว่า เรามาภาวนาแบบสดๆ ไปเลยคืออาศัยดูความกลัว ส่วนลูกคนโตตื่นมาร้องไห้กลางดึกมา2-3 คืนแล้ว อาจจะ Terrible 2 มั้ง

18. Nagamanee

Nagamanee Manassa

25 สิงหาคม 2017
    1

ท่านท้าวเทพสุวรรณ มลก็เพิ่งได้จากการทำบุญที่วัดท่าขนุนค่ะ พี่คนนึงส่งมาให้ เป็นผ้ายันต์ กับเหรียญ
    แต่ก็อธิษฐานจิตเป็นหนึ่งเดียวกับหิ้งพระและของศักดิ์สิทธิ์ที่ห้องอะค่ะ แต่วิญญาณเด็ก ที่เคยเห็นบ่อยๆเขาเปลี่ยนรูปลักษณ์ เป็น เทวดาผู้ชายแทน ค่ะ หลังจากเอายันต์เกราะเพชรกับผ้ายันต์ท่านท้าวเทพสุวรรณขึ้นหิ้ง

เคยได้ยินมาน่ะ ว่า พวกกุมภัณฑ์เขาเฝ้าประตู วิญญาณที่ลงมาเกิด ส่วนใหญ่ เขาว่าไม่ควรมีรูปลักษณ์ของ ยักษ์ ไว้ในบ้าน .ถ้ามีเด็กเล็ก อันนี้ได้ยินเล่าต่อกันมาน่ะค่ะ เท็จจริงยังไง มลไม่ทราบค่ะ

แต่คนท้อง ควรทำจิตใจให้สบาย ยิ่งท้องคนที่สอง
    ร่างกายอาจจะไม่สบายตัวเท่าไร จะเกิดการวิตกกังวลไหนลูกในท้อง ไหนจะคนโตที่กะลังซน

พระคาถาอภัยปริต หรือพระคาถาองคุลีมาล ยันทุน
    เขาว่าพุทธคุณ คุ้มครองแม่และเด็ก ศักดิ์สิทธิ์

ทำบุญ กรวดน้ำ ใจสบายๆฟังเพลงบรรเลงบ่อยๆ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งคุณแม่คุณลูกนะคะ

19. ธรรม-ชาติ

+++ ร่างโปร่งใส เป็น "กายที่เบากว่ามนุษย์ มาจากภูมิที่สูงกว่ามนุษย์"
    +++ นั่นแหละ "ลัทธิไล่ผี" ก็ลองไปอ่าน โพสท์ที่ 8-9 ที่ผมโพสท์ไว้ใหม่นะ

+++ ครอบครัวของคุณเอง คุณตัดสินใจเอาเองก็แล้วกัน ระวัง "การจองเวร ก่อนกำเนิด" ก็แล้วกันนะ คงเตือนได้แค่นี้แหละ

+++ มีจิต "คิดกำจัด ผู้ที่จะมาเป็นลูก ตั้งแต่ยังไม่เกิด" เชื่อคำแนะนำที่ "ผิดตลอด" โดยไม่ลืมตาดู "กฏแห่งกรรม" เอาเสียเลย

+++ ท้าวเทพสุวรรณ ฤา จักหาญสู้ "กฏแห่งกรรม"

+++ ท้าวเทพสุวรรณ ฤา จักเอาตัวเข้ามา "พัวพัน กับคนที่ไม่รู้จัก"

+++ ท้าวเทพสุวรรณ หากไม่รู้จัก "เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง กระดูกแขวนคอ" ก็ใช้ไม่ได้แล้ว

+++ แน่ใจหรือว่าเป็น "ท้าวเทพสุวรรณ" แน่ใจนะว่า ไม่ใช่ "อสูรกาย" ที่ปลุกเสกมา

+++ หากเป็น "ท้าวเทพสุวรรณ" ตัวจริง อาการ "ภรรยาผมปวดท้องหนักถึงขั้นนอนไม่ได้" "ส่วนลูกคนโตตื่นมาร้องไห้กลางดึกมา2-3 คืนแล้ว อาจจะ Terrible 2 มั้ง" นั่นใช่อาการที่มาจาก "ท้าวเทพสุวรรณ" เหรอ ไม่ใช่อาการที่มาจาก "อสุรกาย" ที่เขาเสกมาเหรอ หือ...

+++ เมื่อ "ร่างโปร่งใส" โดนการ "ขับไล่ใสส่ง" ถึงระดับนี้ ก็คงจะ "ไม่มา จุติ ในท้องภรรยาคุณอีก"

+++ แต่ก็ควรระวัง "ร่างดำทึบ จักเข้ามา ถือกำเนิดแทนที่" ก็แล้วกันนะ

+++ การกระทำในวงจรนี้ "คุณเลือกกระทำ ด้วยมือคุณเอง" คุณ เชื่อใน "ขอบคุณสามาชิกท่านหนึ่งมาเตือนผม" คนนั้น ตรงนี้

+++ แล้ว "สมาชิกรายนั้น" ใช่ไอ้เจ้า "ปัญญาอ่อนปี้แปะ" หรือป่าว... ถ้าไม่ใช่ก็แล้วไป

+++ แต่ถ้า "ใช่" แล้วละก้อ "ความเละเทะ" มาเยือนแน่นอน ก็เตรียมใจไว้ให้พร้อมก็แล้วกันนะ

+++ อะไรที่ควรพูด ก็พูดไปแล้ว อะไรที่ควรเตือน ก็เตือนไปแล้ว และ อะไรบางอย่าง มันก็สายไปเสียแล้ว พูดต่อไปก็ไร้ประโยชน์ ก็คง "แค่นี้" นะครับ

20. ขาจอน

ขาจอน เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2015
    เลือกเด็ก ที่จะมาเกิดได้ด้วย

คารวะสองจอก