มอบพระ"สมบัติพ่อให้",สมบัติของแผ่นดิน"และพระอื่นๆให้บูชาเมื่อร่วมทำบุญกับวัดมะขามโพลง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vichian, 11 เมษายน 2007.

1. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องครับ ผมไม่ได้ตอบคำถามของคุณ และไม่จำเป็นต้องตอบเพราะบอกแล้วว่าผมชี้แจงรายละเอียดเพิ่มเติมเท่าที่ทราบเท่านั้น เพราะบอกแล้วว่าผมไม่ได้ขายพระ ผมนำพระมาแจกให้ไว้บูชาเหมือนกับวัดต่างๆที่ทำกันมา เพียงแต่ผมไม่ได้เป็นผู้สร้างผู้เสกเท่านั้น ยังไม่เข้าใจเจตนาของผมอีกหรือครับ ซึ่งผมให้ความสำคัญกับงานบุญมากกว่า แต่หากใครให้ความสำคัญเรื่องพระมากกว่างานบุญเชิญกระทู้อื่นที่ขายพระหรือร้านขายพระครับ

ป.ล.ขอบคุณครับที่ช่วยตักเตือนและสั่งสอนผม

2. nathaphat เป็นที่รู้จักกันดี

การปรามาศนี่บาปนะครับ

3. vichian เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากกระทู้บอกบุญนี้ได้เสร็จสิ้นลงแล้ว จึงขอปิดกระทู้ครับ