มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนพญานาค ขนดติดสื่อกายสิทธิ์บรมจักรพรรดิฯ

พระคาถาให้สิ่งที่อธิษฐานเกิดความสำเร็จ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->สาธุ...อิจฉิตัง ปัตถิตังมะ มะ ขิปปะ เมวะ สมิชณันตุ

สัพเพ ปูเรนตุ สังกัปปา จันทา ปัณณะระโส ยะถา

มะณิ โชติระโส ยะถา เพี้ยง!!!

แล้วเป่าเพี้ยงที่ตัวเรา พร้อมประนมมือขึ้นเหนือศรีษะแล้วครอบลง

2. DevilBitch

ตัวเรือนพญานาคฯ (ท้าวมหานาโค) จะเป็นคล้ายเรือนนี้ค่ะ แต่จะหันเศียรไปทางนิ้วโป้งมือ สวมใส่นิ้วชี้เท่านั้นค่ะ

ศอจะชูเพราะตรงศอจะติดพลอยที่บารมีของท่าน และด้วตาด้วย เป็นพลอยแดงค่ะ ขนดหลัง จะสั่งเป็นโครตเหล็กไหลชนิดใดชนิดหนึ่งก็ได้ค่ะ หรือจะเป็นสื่อกายสิทธิ์ที่สมัยจูเลี่ยตท่านสวมตลอดเวลา และชนะศึกเสมอ แต่รอบๆ กายสิทธิ์จะเป็นขนดพันรอบ ไม่เปลือยอย่างวงนี้ค่ะ ตอนแรกว่าจะเอาสามขนดก่อนเลื้อยม้วนลงเป็นวงแหวนแล้วงอหางวนขึ้นมาข้างหลัง หางมีสามครีบค่ะ ชี้เข้าตัวเรา
    ที่นี้มาคิดๆ ว่าถ้าขนดหนาเกินไป แหวนจะหนัก เดี๋ยวนิ้วหักแย่เลย เลยจะลดน้ำหนัก

กำลังออกแบบค่ะ คงไม่เกินอาทิตย์นี้นะคะ

3. DevilBitch

ผู้ชายที่รู้จักยายผีป่า ตอนแรกมันกะจีบนะตอนยายเอ๊าะๆ แต่พอเจอความเพี้ยนของยายผีป่า มันเลยบอกว่า ตูโชคดีฟ่ะที่ไม่หลวมตัวเป็นผัวคนพันธุ์บ้าอย่างเธอ มันไม่อยากชะตาขาด!

อันที่จริงนะคะ พระขันธ์ชัยศรีฯ (จำชื่อไม่ค่อยได้ ถ้าเรียกผิดอย่าว่ากันเน้อ) กับมีดหมอของครูบาอาจารย์หลายๆ ท่าน ปราบพวกภูติผีปิศาจได้ขมังมากๆ

ครั้งหนึ่งลูกสาวผู้ดีท่านหนึ่งโดนคนใช้น้ำมันพรายเล่นเอาระทดระทวยไปหาเขาเช้าค่ำ พ่อไปลากมาก็ไม่กลับ จนกระทั่งไปหาหลวงปู่ ขนาดหลวงปู่มันยังไม่ยอม หลวงปู่เลยบอกว่า ต้องเจอพระขุนธ์ชัยศรี...จิ้มทีเดียวไปเลย แล้วรดน้ำมนต์ให้สาวน้อยคนนั้น ก็ไม่มีอาการอีก

ยายผีป่านี่ก็กลัว ไม่ต้องพระขันธ์หรอกนะคะ แค่มีดปลอกผลไม้มาขู่ ก็วิ่งแจ้น(ไปตั้งหลัก) แล้วจ้า...

4. DevilBitch

รายละเอียดทุกอย่างของท้าวมหานาโคฯ (พญานาค) ที่ถูกต้องตามนิมิตค่ะ แต่จะเปลี่ยนเพียงความสูงของขนดค่ะ อาจลดมาแค่ขนดเดียว

เป็นงานทำมือ ไม่มีการใช้เครื่องปั้มค่ะ อาจแพงตรงค่าแรงช่างเงินและช่างฝัง ขัด ชุบ นะคะ

5. edtaro

edtaro เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนสวยมากครับยายผมขอจองหนึ่งวงและขอจองสื่อกายสิทธิ์ด้วย หวานใจฝากถามว่าราคาบูชาล็อกเก็ตเท่ากับแหวนหรือเปล่า และทำเป็นกำไลด้วยไหมครับ เขาอยากได้ใว้ใส่ติดตัวด้วย เรื่องที่ผมรบกวนยายเดี๋ยวผมจะส่งข้อมูลให้เร็วๆนี้ครับ ขอบพระคุณยายมากๆๆๆๆๆครับ คงไม่ว่ากันนะครับหากมีเรื่องรบกวนให้รำคาญใจ ขออนุโมทนาในกุศลผลบุญที่ยายได้ทำมาแล้วตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันและต่อๆไปด้วยครับ

6. pitanad

pitanad เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความกรุณาจากยายผีบ่า ช่วยสรุปยอดของวัตถุมงคล พร้อมราคาบูชาไว้ด้วยได้ไหมคะ ไม่แน่ใจว่าของที่อยากได้บูชาหมดไปหรือยัง ขอคุณมากคะ

7. lomkao

lomkao เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2005
    โมทนาบุญกับยาย ด้วยครับ
    หวัดดีครับยาย ติดตามอ่านมาตลอดครับ

แหวนพญานาค ผมขอจองไว้ 1 วง นะครับขอเป็น สื่อกายสิทธิ์ (น้ำเงินนิรันดร)

ไม่ทราบว่ายายจะสร้างกี่องค์ครับ หรือตามจำนวนที่สั่งจอง แล้วจะโทรไปสอบถามอีกทีนะครับยาย

8. DevilBitch

เนื่องจากเป็นงานที่สั่งทำทีล่ะชิ้นได้ค่ะ เพราะเป็นงานขึ้นมือ(แฮนด์เมด) จะเป็นจี้ หรือแหวน กำไล ช่างเขาบอกว่า ขอให้มีแบบ ทำได้ครับ แต่ทีนี้เราต้องมาดูว่า สื่อกายสิทธิ์ที่ยายได้มา จะแบ่งได้ติดหลังขนดกี่เรือน แล้วเอาราคาที่ยายได้มาเฉลี่ยค่ะ ถ้าใครจะเพิ่มเพชรพลอยอื่นๆ ราคาคงต้องเพิ่มตามค่ะ แต่อยากทำแบบมาตรฐานไว้เลยดีกว่าค่ะ

จองเลยนะคะ อ้อ...รายการวัตถุมงคลเพิ่งลงไว้เมื่อหน้าก่อนละมังคะ

ช่วงนี้ลูกไม่สบาย ยายระคายคอ เพราะอากาศเปลี่ยน เลยหลับสนิท เพิ่งตื่น ก็คงต้องทำงานหนังสือต่อ มีอะไรโพสไว้นะคะ

9. DevilBitch

แหวนพญานาคราชเปิดให้จองแล้วค่ะ ขนดหลังเป็นสื่อกายสิทธิ์ฯ ค่ะ จัดให้ตามยอดจองค่ะ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->รายการมงคลวัตถุและกายสิทธิ์บรมจักรพรรดิ์พลังจักรวาล เสาร์ ๕

รายการมงคลวัตถุต่างๆ ดังต่อไปนี้ได้ผ่านการพุทธาภิเษกและเทวดาภิเษกแม้กระทั่งอธิษฐานจิตเดี๋ยวจากครูบาอาจารย์หลายองค์ หลายครั้ง
    มีความเข้มขลัง และรับประกันความแท้ เพียงท่านตั้งจิตน้อมนำด้วยจิตเลื่อมใสศรัทธา ปฎิบัติตนอยู่ในกรอบของศีล ท่านจะมีแต่ความเจริญ
    ทั้งอำนาจ วาสนา บารมีและเดชะตะบะฤทธิ์ หากท่านเพียงบูชาแล้วมีความลังเลสงสัย กรุณาบริจาคปัจจัยมาโดยไม่มุ่งหวังสิ่งตอบแทนนอกจาก
    กุศลที่ได้ร่วมบุญดีกว่านะเจ้าคะ

ปฐวีธาตุกายสิทธิ์ฯ พลังเสาร์ ๕ บูชาองค์ล่ะ ๓,๙๙๙ บาท (โรส ควอตซ์วรรณะสีชมพู มีเพียง ๑ องค์)

เหรียญหลวงปู่อุตตมะ องค์ล่ะ ๒,๕๐๐ บาท (มีจำนวน ๒ เหรียญ)

แก้วจักรพรรดิ์รัศมี ๗ แสง พลังเสาร์ ๕ บูชาองค์ล่ะ ๒,๙๙๙ บาท (มีจำนวน ๕ องค์)

เพชรจักรพรรดิ์พลังจักรวาล เสาร์ ๕ บูชาองค์ล่ะ ๒,๕๕๙ บาท (มีจำนวน ๕ องค์ องค์ล่ะสี ม่วงอ่อน,เขียว,ขาว,น้ำเงินทะเล และ เหลือง)

ล็อคเก็ตห้อยคอหรือแหวนกายสิทธิ์บรมจักรดิ์พลังจักรวาล เสาร์ ๕ พร้อมบริวาร คือ เงินบริสุทธิ์(งานขึ้นมือ)ขัดชุบ มีให้เลือกดังนี้

กายสิทธิ์ฯ แก้วขนเหล็ก (มีจำนวน ๕ องค์) บูชาองค์ล่ะ ๓,๕๕๙ บาท (โปรดระบุว่าจะทำเป็นเรือนแหวนหรือล็อคเก็ตห้อยคอ)

กายสิทธิ์ฯ หินตาที่สาม (มีจำนวน ๕ องค์ ) บูชาองค์ล่ะ ๑,๗๘๕ บาท (เฉพาะแหวนเท่านั้น)

กายสิทธิ์ฯ อุลกมณี (ของยายผีป่าได้ทำการประสานพลังจากพญาเหล็กไหลแล้ว) ให้บูชาเป็นชุดๆ ละ ๓,๐๐๐ บาท จะได้รับน้ำมนต์พญาเหล็กไหลฯ พลังเสาร์ ๕ และอื่นๆ

กายสิทธิ์ฯ เพชรหน้าทั่ง ให้เปลี่ยนเป็นชุดๆ ละ ๓,๐๐๐ บาท ทำเป็นเรือนแหวนเงิน ๑ วง พร้อม น้ำมนต์พญาเหล็กไหลฯ พลังเสาร์ ๕ และอื่นๆ (ไม่ทำเป็นลอคเก็ตค่ะ)

กายสิทธิ์ฯ เหล็กไหลเขาอึมครึม โครตเหล็กไหลน้ำดิบ โครตเหล็กไหลเกาะล้าน ต่างนำเข้าพิธีเสาร์ ๕ มาแล้วอย่างต่ำ ๑ รอบ ราคาชุดล่ะ ๓,๐๐๐ บาท เช่นกัน (ยกเว้นพรหม ๗ สี ที่ต้องสอบถามก่อนค่ะ)

สื่อกายสิทธิ์ฯ น้ำเงินนิรันดร ที่นำมาเปิดจักระที่ ๖ เพื่อให้ได้ตาทิพย์และรักษาโรค ฯลฯ ยายผีป่าขอให้ท่านแจ้งการจองเพื่อจัดตามจำนวนที่จองค่ะ ค่าเปลี่ยนตามขนาดค่ะ และตามลักษณะที่ถูกต้อง

สื่อกายสิทธิ์นี้มีทั้งแบบให้พลังมหัศจรรย์ กับแบบที่ทำร้ายเราได้ ดังนั้นการคัดเลือกจึงจำเป็น ต้องให้ผู้ที่เก่งด้านนี้เลือกให้ค่ะ ดั่งที่เคยบอกไว้ว่าพันก้อน อาจใช้ได้เพียงก้อนเดียวค่ะ
    ยายจะนำสื่อกายสิทธิ์นี้มาทำเป็นแหวนพญานาคราช ราคาอาจแพงหน่อย แต่ทำจำนวนจำกัดค่ะ คาดว่าไม่น่าจะเกินวงล่ะ ๕ พันบาทนะคะ

จตุคาม - รามเทพ ที่ยายสะสมไว้ ไม่มีตกค่ะ ถ้าเทียบกับพุทธานุภาพ และเทวานุภาพ สอบถามได้ค่ะ มีน้อยแต่แท้เสมอจ้า

นี่คือค่าบูชานับตั้งแต่วันนี้นะคะ ถ้าย้อนกลับไปดูรายการเก่า ราคาค่าเปลี่ยนและค่าบูชาต่างกันบ้าง อาจสูงขึ้น บางอย่างลดลง ให้ถือกระทู้นี้เป็นเงื่อนไขที่สุดค่ะ

...........................................................................
    คาถาพ่อนาคราชให้ลูกหลานยามมีภัย หรือหลีกให้พ้นภัย

พระคาถาอิติปิโสภุชงค์ซ่อนหัว ซ่อนหาง <O:p></O:p>
    <HR align=center width="100%" color=white noShade SIZE=1>
    พระคาถาอิติปิโสภุชงค์ซ่อนหัว ซ่อนหาง ของ
    หลวงปู่ญาท่านสวนวัดนาอุดม
    อิติปิโส ภะคะวา โตโลกะวิทู
    อะอะ คะถาเท วะมะนุตระสุ
    สัตคะวานุส ตะหังโนถิภะติ
    สาโรสัม ปันระโธพุทนังปุมา
    สัมสามะ ทัมสะริสัมณะระจะ
    ชาวิชโธพุท.
    พุทโธวิชาจาระณะ สัมริสะทัมมัสา
    สัมมาปุนังพุทโธระปันสัมโรสา
    ติภะถิโณ หังตะนุศ วาคะสัตสุระ
    นุตมะวะเทถา คะอะอะทูวิภะ
    โลโต วาคะภะโส ปิติอิ<!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->

10. edtaro

edtaro เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้างั้นขอจองกำไลให้หวานใจผมด้วยนะครับยาย เขาบอกว่าชอบกำไลมากกว่า

11. DevilBitch

เล่าให้เพื่อนๆ ทราบได้ไหมว่า โครตเหล็กไหลองค์ไหนที่ได้รับจากยายไปแล้วท่านงอก หลังถวายน้ำมนต์พญาเหล็กไหลน่ะค่ะ องค์ที่เจียรเป็นหยดน้ำนั่นรึ

12. DevilBitch

วันนี้ติดต่อช่างไปแล้ว แต่ทีนี้ต้องไปนั่งคุยรายละเอียด คุมงานด้วยตัวเองในชิ้นแรกก่อน

ยายไม่ว่าง เพราะติดทำนิตยสารให้ทันออกตลาด เลยคิดว่าจะต้องรออีกสักสองสัปดาห์ค่ะ

ถ้าทราบราคาแล้ว ท่านที่จองกรุณาส่งเงินเลยนะคะ เพราะว่าช่างเขาไม่ผ่อนให้ยายค่ะ ถ้าเป็นของที่ยายผีป่ามีอยู่แล้วไม่ต้องไปจ่ายค่าช่าง อย่างนี้อีกเจ็ดกัปค่อยโอนเงินให้ยังได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะแจ้งราคาให้นะคะ กำไลใช้เงินมาหน่อย คงต้องแพงกว่าแหวนค่ะ

เล่าเรื่องคตปรอทสักนิ๊ดนึง

หลวงปู่ละมัยท่านฝังคตปรอท(ออกสีส้มๆ หอมค่ะ )ให้คุณผู้หญิงท่านหนึ่งที่ป่วยเป็นมะเร็งถุงน้ำดี หมอบอกระยะที่ ๔ แล้ว พอทีนี้หลังฝังไปสองเดือน ไปตรวจอีกที เนื้อร้ายหายไปสิ้น หมอตัดเพียงถุงน้ำดีออกค่ะ

คตปรอทหายากมาก เส้นทางเข้าไปหาก็ลำบาก คนหาก็ต้องแกร่งและเก่งทุกทาง โดยเฉพาะวิชชาอาคม ถ้าไม่ใช่คนเคยทำคุณต่อแผ่นดินมาหลายภพชาติ แผ่นดินก็จะไม่อนุญาตให้นำออกมาอย่างง่ายดายค่ะ เจ้าป่าเจ้าเขาเอาตายหลายรายแล้ว

หลวงปู่ลมัย(ท่านเขียนชื่อท่านอย่างนี้) ปอดท่านไม่มีหนึ่งข้าง แต่ท่านยังอยู่ได้มาปานนี้ และแข็งแรงมากๆ เพราะท่านฉันคตปรอท(หรือปรอทนี่ล่ะจำไม่ถนัด) เพื่อพยุงสังขารให้ใช้งานได้นานหน่อย

แต่สื่อกายสิทธิ์ที่กล่าวถึง น้ำเงินนิรันดร นั้น ก็มีส่วนผสมของเหล็กไหลที่ปนในคตปรอทด้วย จึงมีพลังมากพอที่จะช่วยรักษาโรคได้ เพิ่มคลื่นพลังแม่เหล็กเปิดจักระที่ ๖ ได้โดยง่าย

13. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ยายผีป่าครับ

ผมส่งที่อยู่ให้ยายทาง PM แล้วครับ ยายจะส่งตะกรุดปู่ใหญ่ช่วงไหนครับ จะได้ไปรับครับ (ฝากน้องที่ทำงานรับแทน) พอดีให้ส่งไปที่ทำงานเก่าครับ (ตอนนี้ย้ายที่ทำงานแล้ว) จะได้แวะเข้าไปเอาได้ครับ

ปล.ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาครับ เครื่องโดนไวรัสกิน ส่วนเรื่องเงิน โอนให้แน่นอนครับ ไม่ต้องเป็นห่วง ตอนนี้มีจ๊อบเข้ามาเรื่อยๆเลยครับยาย กำลังทรัพย์เริ่มกลับมาแล้ว อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2007
  14. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ได้รับ อุลกมณีแล้วครับ แต่ยังไม่ได้แกะดู

ขอบพระคุณครับ

15. DevilBitch

คมเอ๊ย ส่งของไปแล้วนะจ๊ะ คนอื่นได้รับแล้ว ยายไปแจ้งที่ห้องคุณพัฒนาไว้ด้วย

ขอให้รวยนะน้องนะ

16. korndhat

korndhat สมาชิก

12 กันยายน 2007
    หลวงปู่ละมัยใช่องค์นี้หรือปล่าวครับ
    จริงหรือเท็จ กับหลวงปู่ละมัย ฐิตมโน อายุยืนถึง 135 ปี สูงสุดในเอเซีย
    Posted by jao , ผู้อ่าน : 264 , 19:36:34 น.
    [​IMG] พิมพ์หน้านี้

<TABLE class=blog_center_data><TBODY><TR><TD>[​IMG]
    ภาพนี้เป็นข่าวในค่าย คมชัดลึก เพื่อนๆถามมาอีกครั้งว่า เราแค่ลงข่าวนี้ แล้วไม่ต้องตรวจสอบข้อเท็จจริงต่อไปหรือ
    ข่าวนี้ถ้าเป็นจริงมันยิ่งใหญ่ ที่คนไทยอายุยื่นถึง 135 ปี สูงที่สุดในเอเซียเชียว
    หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน อายุ 135 ปี ปฏิบัติธรรม ที่ สวนป่าสมุนไพร อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ ท่านสร้างยารักษาโรค
    จากสมุนไพร แจกจ่ายให้กับชาวบ้าน ต่อเนื่องมาหลายปี แต่ ข้อเท็จจริงน่าจะมีการนำพิสูจน์ให้รู้ดำรู้แดงไป
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

17. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ถ้าผมรวย อาจารย์ผมก็สบาย

จริงป่าวครับอาจารย์ฝุ่น อิอิ

18. DevilBitch

คุณคะ ...คนเดินดิน จิตยังหยาบอยู่มากอย่างเราๆ นะคะ ต่อให้มีการพิสูจน์ก็จะไม่เชื่อว่าเป็นไปได้หรอกนะคะ ขอยกคำพูดของหลวงปู่มาแจ้งค่ะว่า

ถ้าเราพ้นแล้ว จะอยู่อีกนานเท่าไรก็ได้

มีหลายอย่างที่ทางวิทยาศาสตร์ หรือขั้นตอนการพิสูจน์ต่างๆ ด้วยเทคนิค หรือ วิชาการเทียบเคียงใดๆ ก็หาได้บทสรุปจริงแท้แน่นอนไม่ได้

อย่างผู้ตั้งตนเป็นครูบาอาจารย์หลายๆ คนที่เดียวที่คิดว่าตนถึงที่สุดแล้ว แต่จริงๆ ยังไม่เท่าไรหรอก เพราะติดในหลายๆ อย่างที่ไม่รู้ตัว เลยเพี้ยนโดยไม่รู้ตัวเช่นกัน ลูกศิษย์ลูกหาก็หลงไปกับอาจารย์

หลวงปู่ไม่ใช่พระธรรมดา ถ้าเผลอปรามาส บอกตรงๆ ว่า พระพุทธเจ้าอุบัติหลายๆ องค์ โน่นล่ะ ถึงจะได้หลุดอเวจี

ขอบคุณค่ะที่นำภาพหลวงปู่มาให้ชม

และขอเตือนนะคะ ใครที่ได้มงคลวัตถุของหลวงปู่ไป อย่าไปให้ใครพิสูจน์ หรือจับพลังเป็นเหมือนไม่ศรัทธาหลวงปู่เด็ดขาดค่ะ

จิตไม่ละเอียดพอ จับไม่รู้เรื่องหรอกนะคะ พระอริยะหลายๆ องค์ท่านทำให้อาจานหัวหงอกหัวดำเพี้ยนมาหลายเจ้าแล้ว!!!

19. คนคนนี้น่ารัก

คนคนนี้น่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    ยายคะอยากได้กำไลที่มีของมงคลประดับใส่แล้วดีนะคะ ยายมีแนะนำบ้างไหมคะ จะได้มีทรัพย์มาช่วยยายทำบุญด้วยคะ/มีไรก็แนะนำด้วยนะคะ

20. คนคนนี้น่ารัก

คนคนนี้น่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    ยายคะอยากได้กำไลที่มีของมงคลประดับใส่แล้วดีนะคะ ที่ยายคิดว่าเหมาะหกับนู๋นะคะยายมีแนะนำบ้างไหมคะ