มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำมันพรายจ้ะ
    พลาย = ช้าง

2. thanyaka

thanyaka เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    จ้า..พราย

3. DITCE

DITCE ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ได้รับแหวนเพชรหน้าทั่งและวัตถุมงคลอื่นๆ แล้วครับ
    แหวนใส่พอดีเลยครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

หัวแหวนขัดไม่ได้นะคะ พยายามอย่าไปโดนน้ำค่ะ เพราะช่างเขาบอกว่า

ขอให้นึกถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่รักษานะคะ ท่านจะมาช่วย

5. เรียนรู้ธรรม

เรียนรู้ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    เรียน คุณยายผีป่าครับ
    คือว่าผมเข้ามาครั้งแรก และสนใจมากครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีวัตถุมงคลใดบ้างครับที่ยังมีอยู่ และแต่ละอย่างมีฤทธิ์อย่างใด ทางใดครับ และค่าบูชาเท่าไหร่ครับ ช่วยแจ้งผมด้วยครับ
    ปล. คือผมมีคำถามนะครับ ถ้าจะกรุณาอยากทราบคำตอบครับ ไม่ได้มีเจตนาล่วงเกิน หรือแอบแฝงนะครับ คือว่าของอย่างที่บูชา เช่น พญานาค เหล็กไหล เป็นต้น จะช่วยในการทำสมาธิภาวนาได้ไหมครับ เคยได้ยินว่าเป็นของที่พระพุทธเจ้าไม่ได้สอนให้บูชา เหมือนพระรัตนตรัย แต่ผมเองก็เป็นคนชอบเครื่องรางของขลังครับ เคยไปสักมาด้วย แต่ตอนนี้สนใจในการทำสมาธิน่ะครับ แต่ผมคนบุญน้อย เพิ่งจะสนใจปฏิบัติ และไม่ค่อยจะไปถึงไหน รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ แต่ถ้าเห็นว่าผมตั้งใจรบกวน หรือไร้สาระจะไม่ตอบก็ได้ครับ
    ขอบคุณครับ

6. DevilBitch

ตอบคุณเรียนรู้ธรรมทางข้อความส่วนตัว แต่เน็ตหลุดเสียก่อน

ยินดีตอบค่ะ แต่ตอนนี้ช่วยย้อนไปอ่านนะคะ เพราะยายเร่งงานนิตยสารค่ะ ขอโทษจริงๆ ที่ส่งคำตอบยาวๆ ไม่ผ่าน

7. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    พี่เอื้อมครับได้รับของแล้วครับ

แต่ขออนุญาตส่งกลับไปให้พี่ทำครอบเงินให้นะครับ แล้วรบกวนะพี่ช่วยม้วนให้หน่อยครับ (ผมทำไม่เป็น อิอิ)

ว่าแต่ของที่พี่ส่งมามี 4 รายการ
    1. ตะกรุด
    2. พระ
    3. ยันต์
    4. คืออะไรครับ (มันแตกเป็นผงๆครับ)

ยังไงผมจะส่ง 1 กับ 4 กลับไปให้พี่นะครับ

ปล. รบกวนขอวิธีบูชาด้วยครับพี่ แล้วเห็นพี่บอกว่า ตะกรุดปู่ใหญ่ที่ท่านทำให้นั้น จะเฉพาะตัวของแต่ละครับ คือ ผมยังงงๆครับ เพราะตอนนี้คอมติดไวรัสครับ รบกวนด้วยนะครับ หรือไว้ว่างๆจะกริ๊ง กร๊างไปหางับ

8. DevilBitch

แร่ทรายทองค่ะ ใช้แบบเดียวกันกับทรายเสกของหลวงพ่อฯ ค่ะ

9. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    งั้นเดี๋ยวอาทิตย์หน้ารบกวนยายผีป่าเรื่องตะกรุดอีกรอบนะครับ พอดีทำไรไม่เป็นเลยจริงๆครับ

ขอบคุณครับ

ปล.สมัครสมาชิกรายปีหนังสือแล้วครับ

10. apisab

apisab เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2006
    คุณยายครับ ขอจอง แหวนสื่อกายสิทธิ์ฯ น้ำเงินนิรันดร ที่นำมาเปิดจักระที่ ๖ เพื่อให้ได้ตาทิพย์และรักษาโรค

แล้วไซร์แหวนนี้เป็นแบบ ฟรีไซต์ หรือเปล่า ครับ

11. คนคนนี้น่ารัก

คนคนนี้น่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    คุณยายดูแลสุขภาพด้วยนะคะ เดียวหมดแรงทำหนังสือ นะคะ/รออ่านหนังสืออยู่คะ

12. beq

beq เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2006
    คุณยายคะ ได้รับแหวนแล้วนะคะ...ใส่ได้พอดี...
    ที่จริงนึกหวั่นอยู่ตอนที่คุณยายบอกว่าขนาดนิ้วผู้หญิงปกติ...เพราะหนูเป็นคนนิ้วเล็ก...
    เช้าวันนี้ 17/9/07..โอนเงินเข้า บ/ช นครหลวงไทย ทองผาภูมิไปให้นะคะ จำนวนเงิน 1,759.- บาทค่ะ
    อยากถามอีกนิดหนึ่งที่ว่าระวังอย่าให้แหวนโดนน้ำ...คือว่าปกติหนูใส่แหวนติดนิ้ว ไม่ได้ใส่ ๆ ถอด ๆ อาจโดนน้ำบ้างนิดหน่อย..ล้างมือ..ล้างถ้วยกาแฟ..จะเป็นอะไรหรือเปล่าคะ..

13. DevilBitch

ก็พยายามเลี่ยงน้ำ เลี่ยงการกระแทกของแข็งหน่อยนะคะ ยายไม่เคยลอง แต่กันไว้ดีกว่าค่ะ ยายจะเอาแหวนมาคล้องสร้อยคอเวลาทำงานที่ต้องเจอน้ำ เจอของที่อาจมาทำให้แหวนบุบหักค่ะ

ส่อกายสิทธิ์ เจ้าของเขาได้มาในราคาหลักแสน แต่เขาจะแบ่งให้ ที่เจียรออกมาจากก้อนใหญ่แล้ว (หลังการเข้าพิธีฯ) ดังนั้นยายต้องการทราบจำนวนค่ะว่า มีสมาชิกที่สนใจมากน้อยเท่าไร

เพราะจะได้สั่งมาตามจำนวนแหวนพญานาค หรือตามที่สั่งค่ะ เพราะยายไม่มีเงินมากที่จะตุนไว้

สนใจอะไร ค้นย้อนหลังไปนะคะ ยายขอตัวเครียร์งานต้นฉบับหน่อยค่ะ

14. DevilBitch

วันนี้กับเมื่อคืน เจอเรื่องพิศวงน่าติดตามมากๆ แต่จะเขียนลงในนิตยสารค่ะ

จะมาบอกเรื่องหนึ่งคือ เทวดาแปลงมาเป็นงูเห่าดอกจันทร์(สัตว์ที่มีพิษตั้งแต่ยังไม่ทันออกจากไข่เลยเชียว) มาขดที่ขื่อที่กระท่อมของตาคนหนึ่ง(ญาติทางแฟน) ตาแกบอกว่า มาสามวันแล้ว ขอให้ไป ก็ออกไปไม่มีทำร้าย เมื่อวานก็มา วันนี้ตาแกเรียกยายไปดู เลยตั้งจิตถามค่ะ เป็นพญานาคผู้ชาย (ลำตัวเท่าไม้เท้าที่ทำขายทั่วไป ใหญ่นะคะไม่ใช่งูเด็กๆ)

เขาก็จ้องแต่ไม่แผ่เบี้ย ไม่ขู่ นอนฟังเราแผ่เมตตาให้เขา ยายบอกว่า พี่จ๋า ไปเถอะ ตาแกก็ไมทำร้ายพี่หรอก แต่คนอื่นเขาอาจทำร้ายพี่ได้ เพราะกระท่อมนี้อยู่กันมีสองครอบครัว มีเด็กด้วย พ่อของเด็กเขาเป็นมอญคงไม่ใจบุญเหมือนตาหรอก ตาแกปฏิบัติธรรมเลยบอกว่า เห้ฯเหมือนตาไหม งูนี้ไม่ใช่งูยายผีป่าเลยบอกว่า เขาเป็นเทวดาภพนาค แปลงมาลองใจตาค่ะ

อยากทราบว่าตาคนนี้เป็นใคร ตามอ่านได้ในนิตยสารพลังจิตคอมนะคะ

แต่วันนี้พอพ่อมานพนาคเลื้อยไปหายไปทางลำห้วยติดป่า ยายก็รีบไปตลาดทองผาภูมิเพื่อหาลอตเตอรี่ให้ตา ตามเลขที่สื่อได้ขากมานพนาค แจ่ไปทุกเข้าไม่มี เราไม่ซ้อหวยใต้ดินเด็ดขาด ทั้งยายผีป่าและตาคนนี้ (ทั้งๆ ที่ไม่เคยคุยกับแก แต่สำนึกเดียวกัน ทั้งๆ ที่แกอ่านหนังสือไม่ออกสักตัว)

ก็ไม่ได้เลขนั้น แต่มีเลขสลับกัน ก็ไม่กล้าซ้อมาเพราะเงินตาแกน้อย ยายผีป่าก็ไม่มีเงินมากที่จะหว่านซื้อสลับตัวเลขนี่คะ

๑๓๐

๑๓๙

๑๓๕

๑๕๘

เด่น ๕ เด่น ๘

อย่าลืมตามอีกงวดค่ะ หวยยายให้ส่วนมากมางวดที่สองที่เรามองข้ามค่ะ

อย่างงวดที่แล้ว ยายเล่น ๓๙ เพราะหลวงปู่ท่านบอกให้ตามเรื่อยๆ แล้วท่านยังหัวเราะเบาๆ ว่า ระวังหัวทิ่มนะ แหม...9 หัวทิ่ม ก็ 6 เนาะ

อิอิ

เอ้า...ใครจะจองอะไรรีบๆ จอง

15. คนคนนี้น่ารัก

คนคนนี้น่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    ยายจ๋า ดูแลตัวเองด้วยนะคะ นู๋ตามไปอ่านกระทู้ของยายตลอดเลย ทีสำคัญรอหนังสือออกมาด้วยอยากอ่านเจ้าคะ/ยายถ้าว่างลงบอกด้วยนะคะว่ามีของมงคลอะไรให้บูชาบ้างนะคะ

16. kengy

kengy เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2006
    จองวัตถุมงคล

โมทนาบุญกับยาย ด้วยครับ
    หวัดดีครับยาย ติดตามอ่านมาตลอดครับ

แหวนพญานาค ผมขอจองไว้ 1 วง นะครับขอเป็น สื่อกายสิทธิ์ (น้ำเงินนิรันดร)

17. ams0411

ams0411 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองแหวน 1 วง ครับ

ผมขอบูชา แหวน นาคราช 1 วง ครับ ขอทราบรายระเอียดและราคาครับ ผมอยู่ชลบุรี อยากให้พี่ช่วยดูให้ผมด้วยครับว่าแบบใหนจะเหมาะกับผม

18. DevilBitch

ยายยังไม่ทราบราคาแหวนพญานาคค่ะ เพราะต้องทราบราคาของส่อกายสิทธิ์ก่อนค่ะ รอหน่อยนะคะ ช่างเขาจะออกแบบสองแบบ มีแบบราคาถูกกว่ากับแพงกว่านิดหน่อย แต่รายละเอียดแหวนพญานาคไม่เหมือนกันค่ะ

ส่วนแหวนธรรมดา จะใช้สื่อกายสิทธิ์อะไรประดับหัวเรือนก็ได้ค่ะ จะราคาถูกกว่าแหวนพญานาคค่ะ เพราะใช้เงินไม่มากเท่า งานไม่ละเอียดเท่า (หมายถึงไม่มีเกร็ดไม่มีครีบ หงอน หาง ฯลฯ) แต่เป็นงานขึ้นมือทุกชิ้นค่ะ

19. umatevie

umatevie เป็นที่รู้จักกันดี

ยายจ๋า ขอจองแหวนพญานาค 1 วง seize 58 เกิดวันพุธ ขอสีเขียว หรือ สีแดง ค่ะ จะจ่าย วันที่ 15/10/50 ราคาเท่าไร บอกด้วยค่ะ

20. itipiso

itipiso เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ยายมากครับสำหรับพระบรมธาตุสมเด็จองค์ปฐม

ขอบคุณพี่ยายมากครับสำหรับพระบรมธาตุสมเด็จองค์ปฐม ที่พี่ยายส่งมา ...ผมอธิษฐานอยู่ทุกวันว่าจะเป็นเจ้าภาพในการที่จะสร้างสมเด็จปฐมปิดทองหน้าตัก4ศอก ถวายในบวรพระพุทธศาสนาอย่างน้อยสักองค์หนึ่งครับ(มีทรัพย์มีโอกาศ หลายๆองค์ยิ่งดี) เพราะไม่แน่ว่าในการเกิดมาสร้างบารมีในชาติต่อๆไปจะได้รู้จักพระนามคำว่าสมเด็จปฐม หรือไม่ และ บางส่วนก็จะแจกจ่ายให้เพื่อนสหธรรมมิกที่รู้จักพระนามสมเด็จองค์ปฐม และปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ เช่นเพื่อนคนหนึ่งเคยบวชพระพร้อมผม เคยฝึกได้มโนเต็มกำลัง ไปกราบพระวิสุทธิเทพที่ ดาวดึงส์มาแล้ว
    .......ขอบพระคุณพี่ยายมากๆนะครับ......
    (หลายๆครั้งเคยคิดแทนพี่ยายว่า...ยามเหนื่อยอ่อนล้ากับภาระที่เข้ามามากมาย....เคยคิดท้อถอยกับชีวิตบ้างไหม.... ท้อได้...แต่ไม่ถอย คำครูบาอาจารย์ หลวงพ่อเล็ก ที่เคารพรักยิ่ง)
    .....เป็นกำลังใจให้ครับ.....

.....หวังว่าเครื่องบรรณาการ รุ่นพิทักษ์พระพุทธศาสนา...ถึงมือพี่ยายในสภาพดีนะครับ....รูปสมเด็จปฐมสวยมากครับ.......
    ....กบตรัง....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2007