มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่านค่ะ แต่ยายขอตัวตรวจงานนะคะ

เลยต้องขอโทษค่ะที่ไม่ได้มาโพสตอบอย่างสะดวก

สนใจอะไรจองเลยค่ะ หรือมีข้อสงสัยเรื่องอะไร โทถามเลยค่ะ ถ้าว่างจะต้อบ ส่วนมากที่บ้านยายคลื่นไม่ดีค่ะ
    หลายวันก่อนรู้สึกว่าแผ่นดินไหว เพราะน้ำในบ่อปลาวิ่งเป็นระลอกๆ เหมือนเอากระแสไฟฟ้าจี้ลงไปในสารสักอย่างมันจะเกิดเป็ฯกระแสไล่ตามๆ กันน่ะค่ะ น้ำขุ่นเหลือง

อยากให้สั่นบ่อยๆ ทองไต้ดินจะได้โผล่ขึ้นมา อิอิ

2. lookmhee

lookmhee เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุก ๆ คนนะคะเป็นน้องใหม่พอดีเพิ่งจะเข้ามาในส่วนของวัตถุมงคลเป็นครั้งแรกเลยลองอ่านกระทู้ตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้าสุดท้ายรู้สึกสนใจอยากจะบูชาแหวนพญานาคคะ ขอสั่งจองไว้ก่อนนะคะ 1 วงคะไว้จะรอดูรูปตัวอย่างนะคะ ยังงัยขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
    (ping)

3. DevilBitch

ช่างทำเงินเค้าเดินทางไปชุมพรหลายวัน ยังไม่กลับ เลยเอาตัวอย่างที่สั่งไว้มาลงไม่ได้ค่ะ รอหน่อยนะคะ ไม่ต้องใจร้อนค่ะ ได้เสียเงินแน่

พยายามลงภาพที่เคยทำไว้ก่อนๆ แต่ดึงไม่ผ่านค่ะ เดี๋ยวลองใหม่ค่ะ

4. DevilBitch

ชุดนี้มีโครตเหล็กไหลเขาอึมครึม และอุลกมณีฯ

ในพานนี้ไม่ได้ให้บูชาค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. DevilBitch

ชุดเหล่านี้ เป็นงานหนึ่งเดียวค่ะ

สวยไหมคะ แต่มีเจ้าของหมดแล้วค่ะ งานทุกอย่าง ที่ทำ จะขึ้นเรือนเงิน รูปแบบตามลักษณะของสื่อกายสิทธิ์แต่ละชนิดค่ะ

6. DevilBitch

นี่ก็มีเจ้าของแล้ว

เทียบขนาดกับฝ่ามือยายผีป่าเองเจ้าค่ะ

7. DevilBitch

แหวนเหล็กไหลคตปรอท กับ เหล็กไหลภูเขาควาย

คตปรอตมีสองวงค่ะ (ของยายกะของพี่ตุ่น)เป็นเหล็กไหลที่ฉันทองจนอิ่ม เป็นพรหม เข้าไปฝังตัว(จำศีล) ในหินที่ใหย่มากๆ หายาก และมีน้อย คนหาไม่เป็น ก็ไม่มีวาสนาได้มาค่ะ

และเพชรหน้าทั่ง เป็นรองจากคตปรอท (ฉันทองเหมือนกัน แต่ยังไม่อิ่ม ยังเป็ฯสายแร่อยู่ชั้นนอกหินส่วนมากค่ะ

แหวนเหล็กไหลจากภูเขาควาย มีกระเทาะ ก็เลยเอาไปใส่เป็นตะกรุด (ทำเฉพาะยายกับพี่ตุ่น มีสององค์ที่เหลือ มีคู่รักวันยหวานขอไปแล้ว)

โกเมน เอามาประดับประกอบฉากเฉยๆ จ๊ะเฉยๆ

8. DevilBitch

พญาเหล็กไหลฯ ไม้คัดเท้าฤๅษีที่มาเข้าฝันให้ไปเอาจากจอมปลวก

ได้ขออนุญาตปู่ฯ ท่านแล้วเจ้าค่ะ เพราะว่า อีกไม่นานท่านจะล่องหนไปที่อื่นค่ะ ท่านหายไปหลายหนแล้ว คิดว่าครานี้ท่านคงไปไม่กลับมาหาครอบครัวยายผีป่าอีกนานทีเดียวค่ะ

อาจไม่กลับมาเลยอีกก็ได้ ดังนั้นท่านที่ได้น้ำมนต์ที่ยายส่งไปให้ในพร้อมอุลกมณี และแหวนเพชรหน้าทั่ง นะคะ อย่าคิดว่า ไม่ช่วยอะไรนะคะ

อ้อ...ภาพพระมเหศวร ที่อยู่ในกรอบเงิน นั้นพิมพ์ใหญ่นะคะ ได้มาจากพระธุดงค์ชาวพม่าค่ะ ไม่ให้บูชาค่ะ เพราะถ้าเปิดบูชาก็ไม่มีใครกล้าบูชา ไปตรวจแล้วแท้ค่ะ ยายว่าสวยกว่าที่ลงในนิตยสารเสียอีก สนิมนี้สวยจริงๆ ของปลอมเลียนแบบอย่างไรก็ไม่กินลึกขนาดนี้ค่ะ (น้าน โม้อีกแระ)

9. DevilBitch

อ้าว...ท่านปู่ฯ ทำไมทำกับลูกอย่างนี้ อัพโหลดภาพมาได้แล้ว ทำไมโพสแล้วไม่มีภาพละเจ้าคะ ลูกขออนุญาตแล้วนะคะ

งั้นลองใหม่เจ้าค่ะ

10. DevilBitch

บ้านที่พัทยาค่ะ

น้องสาวยายผีป่าเมื่อก่อนการเงินไม่ดี แต่พอได้ไม้คัดเท่าฤๅษีมาคืน รุ่งเรืองขึ้นทันตาเห็น กับสมาชิกเวบพลังจิตสองท่านที่ไปเยือนครอบครัวเราถึงพัทยาค่ะ

และพี่สาวสองท่านนี้เจอปาฏิหาริย์ของไม้คัดเท่าฤๅษีมาแล้วค่ะ

และพี่เล็กคนขวานอนคืนแรก ปู่มาหาในชุดขาวแบบฤๅษีเลยค่ะ แต่ตอนนั้นยังไม่ทราบว่าเป็นใคร

11. DevilBitch

[​IMG][​IMG]

รวมภาพยืนยันว่านี่คือของที่ยายผีป่าทำไว้นะคะ

เพระว่าเคยมีคนมาแอบอ้างดึงภาพไปโปรโมทในเว็บและหนังสือของเค้า แล้วอ้างว่าเป็นของเค้าทำขึ้นมา ขอยืมภาพได้ค่ะ แต่อย่ามาด่ายายผีป่าแต่เอาของยายผีป่าไปว่าเป็นของๆ ตัวเอง ยายผีป่าเลียนแบบอะไรทำนองนี้ ไม่เอา ไม่น่ารักนะคะ

12. DevilBitch

ใกล้ถึงฤดูใส่ซองกฐินแล้วค่ะ ท่านใดที่ได้รับวัตถุมงคลฯ ชุดก่อนไปแล้ว ยังไม่ส่งเงินมา ช่วยแจ้งด้วยนะเจ้าคะ เดี๋ยวยายไม่มีเงินทำบุญจ๊ะ

ถ้าส่งแล้ว ก็แจ้งด้วย จะได้รู้ว่าเงินมาจากที่ไหนอย่างไร เอาไปทำอะไร

แต๊งส์หลายๆ เด้อ ถ้าติดขัด ล่าช้า ก็บอกนะคะ อย่าเกรงยายผีป่าจะกินตับ

ตะกี้แฟนเค้าไปบ้านอดีตมือปืนของคนโต แต่ตอนนี้วางมือแล้วหันมาปฎิบัติธรรม

พอเค้ารู้ว่ายายผีป่ามีคตปรอท เค้าเลยเล่าว่า นี่ของหายาก

และเค้าบอกว่า พระที่หุงปรอทได้นี่สุดยอดแล้ว เก่งจริงๆ ถึงหุงปรอทได้ ทำปรอทเป็น คนที่ฝังปรอทหุง และคตปรอท (คนละอย่างกัน) ไม่มีทางเป็นไข้ป่า นี่เค้าบอกมานะคะ โรคร้ายๆ นี่กินเรายาก

แล้วเค้าสอนแฟนยายผีป่ามาว่า

เวลาลงห้วยหนองคลองบึง แม่น้ำ อย่าฉี่ลงน้ำ หรือฉี่แช่น้ำ หรือถ้าเข้าป่าลึก จะฉี่ให้หาใบไม้มารองก่อน อย่าให้ฉี่กระเด็นโดนพื้นดินโดยไม่มีอะไรมารอง เพราะปรอทที่ยังไม่ได้หุง ยังไม่ได้กำกับวิชา จะเข้าตัว มันเป็ฯอันตรายต่อเรา สังเกตว่าคนที่โดนปรอทที่มันไม่ผ่านการกำกับจากพระที่เก่งจริงๆ หรือโดนปรอทเข้าเพราะไปฉี่สุ่มสี่สุ่มห้า ตัวจะเหลือง เหมือนเป็นโรคซีด

พระปรอทที่เราไม่มั่นใจว่าแท้ หรือได้รับการหุงจากเกจิที่เก่งดีแล้ว อย่าจับเชียวนะคะ มีสารปนเปื้อน อันตรายค่ะ ยายมีพระปรอทของหลวงพ่อจำเนียรค่ะ เอาทองเลี้ยงอิ่มแปล้เลย ทองคำเปลวค่ะ ทองแท้ไม่มีปัญญาจ๊ะ ใครอยากบูชาไว้ ถามยายนะคะ จะหาให้ เพราะที่วัดเห็นว่าหมดแล้ว

13. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

14. คนคนนี้น่ารัก

คนคนนี้น่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    ยายคะขอจองสือกายสิทธิ์ด้วยคนคะ(ขอรอดูราคาก่อนนะคะว่าอันไหนพอมีกำลังทรัพย์)อยากได้ทั้งแหวนทั้งกำไลนะคะ จองแล้วนะ

15. juniezkitty

juniezkitty เป็นที่รู้จักกันดี

ยายคะมีอะไรเล็กๆเหมาะสำหรับการห้อยคอมั่งมั้ยคะ แบบคุ้มภัย เมตตา เรียกทรัพย์ ราคาย่อมเยาว์เหมาะกับเด็กน้อยอย่างหนู เมื่อก่อนใส่พระแต่ไม่ได้ใส่มาหลายปีแล้วค่ะรู้สึกไม่สบายใจ อยากหาสิ่งมาหยึดเนี่ยวที่มองเห็นได้เป็นรูปธรรม แบบคริสตัลมีอีกมั้ยคะ(แบบที่โพสในหน้าแรกๆคือหนูเพิ่งเคยคลิกตามมาดูค่ะ) สวยงามและศักดิ์สิทธิ์มันเหมาะกับสาวน้อยอย่างหนูค่ะ ตอบมาในpm หนูก็ได้นะคะ

16. Kermit

Kermit เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2005
    ท่านยาย ขอจองแหวนสื่อกายสิทธิ์ 1 วงด้วยครับ จะสวมนิ้วชี้ืมือขวาครับ

17. DevilBitch

ยายเก็บไว้ให้ลูกสาวสี่สาว(นรกแตก) ของยายผีป่าค่ะ เหลือเท่านี้จริงๆ

เดี๋ยวเค้าจะว่าแม่ขายกินของลูกหมดเลยหรือยังไง อิอิ

เอาอย่างอื่นดีไหมคะ ล็อคเก็ตสื่อกายสิทธิ์น้ำเงินนิรันดร ทำแบบไม่แพงก็ได้ค่ะ ไม่ต้องทำลายพญานาคจะถูกลงหน่อย วันนี้ทราบราคาของสื่อกายสิทธิ์แล้ว

ของแท้และดูตามลักษณะแล้วว่ามีพลังถูกต้องตามศาสตร์โบราณ ไม่ใช่ที่ทำมาจากเมืองจีน เอาหินมาย้อมสีทำลายขึ้นมา ราคาของแท้ที่ยายขอมานั้นของปลอมบางที่แหกตาขายแพงกว่าค่ะ แต่ขนาดว่าถูกแบบราคาขอกันนะคะ ยังหลักพันขึ้น ราคาแต่ล่ะชิ้นจะไม่เท่ากันค่ะ เหมือนกับพลอย นั่นล่ะค่ะ เขาดูตรงลักษณะพิเศษ ยิ่งพิเศษยิ่งราคาแพงกว่า

ดังนั้นได้มาจะถ่ายภาพมาให้เลือกค่ะ ว่าใครจะเอาหัวไหน จะทำแบบไหน จะได้บอกราคาได้ หรือจะเอาแบบเฉลี่ยกันดีล่ะ คือทำราคากลางๆ ไว้ ช่างเงินไม่รู้หายไปไหน อย่าเพิ่งล้มหายตายจากนะ ขี้เกียจหาช่างใหม่

18. Akkra1978

Akkra1978 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองแหวนพญานาค ติดสื่อกายสิทธิ์ จำนวน 1 วง

19. น้อมจิต

น้อมจิต Active Member

ยายจ๋ามีอะไรกันหมากัดได้บ้าง อยากไมีไว้

20. juniezkitty

juniezkitty เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะยายที่มาตอบ(ปกติโพสไรไว้ไม่ค่อยมีคนตอบ) แล้วหนูจะรอดูรูปนะคะ จะได้เลือกที่เหมาะกับตัวเอง (ที่สำคัญกระเป๋าตังด้วย)