มาใหม่หน้าท้าย!! กริ่งมปร ปี15,เหรียญหลวงปู่ทวดปี12,พุทโธหลวงปู่สังวาลย์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย SPARTANS, 15 พฤษภาคม 2013.

1. SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    รูปหล่อก้นหงษ์ หลวงปู่เหรียญ วัดบางระโหง
    ฉลองอายุครบ90ปี ฝังตะกรุดเงิน เป็นรูปหล่อรุ่นแรกที่กำลังมานะครับ สวยเดิม กริ๊บๆๆ ไม่ผ่านการใช้

2. เด็ก น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2010
    รับทราบการจองครับ รายการที่ 4 เปลี่ยนเป็นเนื้อฝาบาตรครับ
    สรุปรายการจองดังนี้ครับ
    1.พระกริ่ง-ชัยวัฒน์ รุ่นแผ่นดินไหว หลวงปู่แว่น วัดถ้ำพระสบาย ปี2538=1,450 บาท
    2.พระกริ่งยอดแก้ว ปี 2545= 2499 บาท
    3.พระกริ่งปวเรศ (พระกริ่งสึนามิ) หลวงปู่สุภา วัดสีลสุภาราม เนื้อนวะก้นนวะ ปี47=1849 บาท
    4.พระกริ่งพุทโธจอมจักรพรรดิ บรรจุ เส้นเกศาแก้ว
    ของท่านเจ้าประคุณหลวงปู่สมเด็จพระมหาวีรวงศ เนื้อฝาบาตร = 850 บาท
    รวมยอดเงิน = 6648 บาทครับ
    โอนวันที่25 ครับ จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ.........

3. rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอยกเลิกรายการนี้ไปก่อนครับ.

4. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    จองครับผม

5. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โอนแล้วเด้อ

รบกวนส่ง

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    407/6 ถ.อิสรภาพ
    ต.เวียง อ.เมือง
    จ.เชียงราย 57000

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      138.1 KB
      เปิดดู:
      82
  6. thanayos77 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญปัจเจกพระพุทธเจ้าสวยดีนะ เลือกรุ้งๆส่งมาให้สักเหรียญนะครับ

7. เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระกริ่งพระพุธโธคลังรุ่น2 (899) ยังมีอยู่ไหมครับ ถ้ามีขอจองครับ

8. เด็ก น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2010
    แจ้งการโอนเงินครับวันที่25/09/2556
    เวลา 07.41น. โอนเงินจำนวน 6648 บาท
    กรุณาจังส่งมาที่ นายวุฒินันท์ โชคนิยมธรรม
    24/1 ถ.วิชยา ต.วัดใหม่ อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    4 รายการด้านบนครับ
    ขอบคุณครับ

9. SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหลวงพ่อโสธรหลังหลวงปู่ครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง ปี 2533
    เหรียญดีปีลึก ที่น่าบูชามากอีกหนึ่งรุ่น ปัจจุบัน หายากครับมาพร้อมเชือกห้อยคอกับตะกรุดโทน เป็นเหรียญที่มีประสบการณ์และนิยมในท้องถิ่นมานานแล้ว ยิ่งกว่าเหรียญไจยะเบงชรที่กำลังแรงเวลานี้
    -ประสบการณ์ชาวบ้านไปหาหมอแล้วเข็มฉีดยาแทงไม่เข้า
    -ปลอดภัยจากอุบัติเหตุ
    -วัยรุ่นแทงด้วยมีด แต่ไม่เข้า
    สภาพเดิมทุกอย่างครับ ไม่ผ่านการใช้กริ๊บๆ​

ปิดครับ

10. SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหลวงพ่อโสธรหลังหลวงปู่ครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง ปี 2533
    เหรียญดีปีลึก ที่น่าบูชามากอีกหนึ่งรุ่น ปัจจุบัน หายากครับมาพร้อมสร้อยประคำ เป็นเหรียญที่มีประสบการณ์และนิยมในท้องถิ่นมานานแล้ว ยิ่งกว่าเหรียญไจยะเบงชรที่กำลังแรงเวลานี้
    -ประสบการณ์ชาวบ้านไปหาหมอแล้วเข็มฉีดยาแทงไม่เข้า

สภาพเดิมทุกอย่างครับ ไม่ผ่านการใช้กริ๊บๆ​

ปิดครับ

11. SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญดีปีลึก ที่น่าบูชามากอีกหนึ่งรุ่น ปัจจุบัน หายากครับมาพร้อมสร้อยประคำ เป็นเหรียญที่มีประสบการณ์และนิยมในท้องถิ่นมานานแล้ว ยิ่งกว่าเหรียญไจยะเบงชรที่กำลังแรงเวลานี้
    สภาพเดิมทุกอย่างครับ ไม่ผ่านการใช้กริ๊บๆ

ปิดครับ

12. SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญฉลองวันเกิด วัดฟ้าหลั่ง ปี 2536
    นับเป็นเหรียญรุ่น๖ ที่หลวงปู่ เสกนานหลายไตรมาส
    เหรียญประสบการณ์นะครับ รถแหกโค้งตกสะพานไม่เป็นอันตราย สุดยอดแคล้วคลาดนิรันตรายมาก
    เนื้ออัลปาก้ามาพร้อมสร้อยประคำหายาก​

ปิดครับ

13. SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญทำบุญอายุ ปี พศ.2542
    สวยเดิมผิวไฟแดงๆ มาพร้อมเชือกห้อยคอกับตะกรุดโทนหายากครับ ไม่ผ่านการใช้งาน​

ปิดครับ

14. SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

ประคำ พร้อมเหรียญ ครูบาอิน รุ่นแรก วัดใหม่หนองหอย ปี 2537
    สภาพสวยมากเดิมๆทั้งเหรียญและประคำไม้ครับ ไม่ผ่านการใช้งาน หายากครับ ​

ปิดครับ

15. SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

มีดปากกาครูบาอิน วัดฟ้าหลั่ง ตำนานดาบสลีกัญชัย
    ของหายากของหลวงปู่ครับ พบเห็นน้อย ป้องกันทุกอย่างครับ แก้อาถรรพ์ ดวงตก ปีชง ภูตผี กันภัยอันตราย พกพาสะดวก สภาพสวยเดิม ขนาด2.5 นิ้ว x 5.5 นิ้ว ​

ปิดครับ

16. SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญฉลองวันเกิด วัดฟ้าหลั่ง ปี 2536
    นับเป็นเหรียญรุ่น๖ ที่หลวงปู่ เสกนานหลายไตรมาส
    เหรียญประสบการณ์นะครับ รถแหกโค้งตกสะพานไม่เป็นไรเลย สุดยอดแคล้วคลาดนิรันตรายมาก​

เหรียญสวยมากเนื้ออัลปาก้าครับเดิมๆ

ปิดครับ

17. SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดแคล้วคลาดนิรันตรายบวกเมตตาของหลวปู่ด้วยครับ

ปิดครับ

18. SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จฟ้าหลั่ง รุ่นแรก หลวงปู่ ครูบาอิน อินฺโท
    ด้านหลังยันต์ "ท้าวทั้งสี่" สร้างถวายโดย พระอนุรักษ์ สุชีโว วัดสันป่าข่อย มวลสารหลักเป็นผงพุทธคุณที่หลวงปู่ครูบาอิน อธิษฐานจิตปลุกเสก ผสมกับเกสรดอกไม้ คัมภีร์ใบลานเก่าป่นเป็นผงแล้วผสมผงชอล์กที่ท่านได้เขียนยันต์แล้วลบไว้ผสมกับผงธูปและเกศา
    จำนวนการสร้าง
    ๑. พระสมเด็จ ฝังตะกรุดทองคำ โรยเกศา จำนวน ๙ องค์ ตะกรุด ทองคำทั้ง ๙ ดอก หลวงปู่เป็นผู้ลงอักขระ "นะชาลีติ" ทั้งหมด
    ๒. พระสมเด็จ ฝังตะกรุดเงิน โรยเกศา จำนวน ๑๐๐ องค์
    แจกกรรมการ ลงอักขระ เดียวกัน แต่พระอนุรักษ์เป็นผู้ลงอักขระ
    ๓. พระสมเด็จฟ้าหลั่ง ธรรมดา จำนวน ๒,๐๐๐ องค์
    หลวงปู่ครูบาอินอธิษฐานจิตเดี่ยว ๗ วัน
    สภาพสวยสมบูรณ์ หายากมากครับ 1ใน100องค์เท่านั้น เก็บก่อนแพงกว่านี้ครับทุกรายการขยับหมด​

ปิดครับ

19. SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

พระชัยวัฒน์ยอดแก้ว ปี 2545
    พระกริ่ง-พระชัยวัฒน์หลวงมหาไจยะเบงชร
    สุดยอดพระชัยที่ครูบาอิน วัดฟ้าหลั่งปลุกเสกอย่างทิ้งทวนและพิสดารที่สุด

พระกริ่งและพระชัยวัฒน์ยอดแก้วเป็นพระรุ่นสำคัญสุดยอดอีกรุ่น นอกจากครูบาอิน จะเสกให้อย่างดีเยี่ยมและพิสดารสุดยอด (ทั้ง “โดยตรง”และ “โดยญาณ” ) แล้ว เนื้อหามวลสารก็ยัง “พิเศษสุด” อย่างไม่อาจจะหาใดมาเทียมทันอีกต่างหากด้วย.เพราะนอกจากจะมี “หัวชนวน”พระกริ่งไจยะเบงชร ร่วมเททองหล่อหลอมด้วยแล้ว ก็ยังได้ผสม “นวโลหะก้นเบ้า สมเด็จพระสังฆราชแพ”แท้ๆ น.น.กว่า 5.5 กิโลกรัม
    ผสมชนวนก้นเบ้าพระกริ่งรุ่นเก่าสมเด็จพระสังฆราชแพ และชนวนมวลสารอีกกว่า 1000ชนิดเรียกว่าเต็มสูตร ขนาดที่พระกริ่งรุ่นหลังๆของวัดสุทัศน์เอง ก็ยังไม่มีผสมได้เทียมเท่าเพราะชนวนก้นเบ้าที่ว่านี้ ได้รับมาจาก “พระราชวิสุทธาจารย์”หรือ “เจ้าคุณแป๊ะ” อดีตพระฐานานุกรมในสมเด็จพระสังฆราชแพ ผ่านท่านพระครูสุวัฒนประสิทธิ เจ้าคณะในวัดสุทัศน์ ซึ่งเป็นศิษย์เก่าของวัดเกาะแก้วอรุณคามมาแต่เดิมนั่นแล
    ทำพิธีเททองเป็นปฐมฤกษ์โดยสมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ (พุฒ) วัดสุวรรณาราม บางกอกน้อย กทม. ศิษย์สายตรงองค์สุดท้ายของสมเด็จพระสังฆราชแพ
    นอกจากพระกริ่งยอดแก้วนี้ จะได้ประกอบมหาพิธีพุทธาภิเษกครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดถึง 3 วัน 3 คืนแล้ว ยังได้ครูบาอิน ปลุกเสกเดี่ยวด้วยและได้ปรากฏแสงปาฏิหาริย์สีขาวพุ่งลงมาจากเบื้องบน จับภาพเห็นได้ถนัด

สวยเดิม เนื้อทองฝาบาตร พร้อมกล่องเดิม หายากมากครับไม่พบเห็นหมุนเวียนนัก เก็บเงียบหมด อนาคตดีแน่
    พุทธคุณเหมือนกริ่งวัดสุทัศน์รุ่นเก่าทุกประการ นวะโลหะชั้นครู4พันแล้วนะครับ พระหายาก

โปรดอ่านข้อมูลตามลิ๊งด้านล่างครับ
    http://www.phuttawong.net/index.aspx?ContentID=ContentID-060616151903227

ปิดครับ

20. powergen เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ