มีคำทำนายภัยพิบัติ พระยาธรรมที่ท่านทั้งหลายคิดว่าเชื่อถือได้กันบ้างหรือเปล่า

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย zalievan, 24 กันยายน 2018.

1. Cheewin... อิ่มแล้ว...ไปต่อไม่ไหวแล้ว

30 กันยายน 2018
    ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากจะจัดปาร์ตี้ และ สอนธรรมะไปในเวลาเดียวกัน บนสวรรค์ และนรก แบบไม่มีใครเขาทำ ไม่รู้ได้รึเปล่า

2. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2018

แบบนี้เราก็เคยลองทดสอบดูแล้วเมื่อตอนทำงานโรงงาน..และเราก็ได้หยุดทำแล้ว..เพราะว่ากรรมของสัตว์โลก..สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม...เราก็เคยบอกแล้วด้วยว่า...จะอยู่ช่วยจนเสียงระฆังดัง

3. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

84000 พระธรรมขันธ์ ก็หมายถึง
    หนังหุ้มอยู่โดยรอบนี่แหละ

...หลวงปู่มั่นสอนว่า หนังอันนี้ทำให้มนุษย์หลงยินดีพากันตกทุกข์กันมาก
    ...84000 พระธรรมขันธ์ เมื่อย่อลงแล้วก็เหลือ กาย กับ ใจ

4. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านพ่อลี อยู่หรือเปล่า ผู้ได้ฟังธรรมจากพระพุทธเจ้า

5. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากถึงท่านเพลงพรายพิญ...ท่านจะเข้ามาพูดคุยทักทายทุกคนเหมือนเดิมก็เป็นสิทธิ์ของท่านอยู่แล้ว ไม่มีใครว่าท่านหรอก ผู้มีธรรมไม่เบียดเบียนใคร ผู้มีธรรมใจท่านเมตตา ทุกท่านในเวปนี้มีธรรมกันทุกคน ทุกคนคือมิตร ทุกคนคือผู้มีหน้าที่ ทุกคนรู้ว่าควรทำอย่างไร

...เพียงแต่ท่านลดอัตตาลง ท่านก็จะเป็นสุขเอง วางลงก่อนภาระท่าน วางลงก่อนใจของท่าน เมื่อเข้ามาในห้องนี้เราทุกคนคือมิตรสหายกัน...อย่างที่ท่าน5ศูนย์เรียกว่า โรงเตี๊ยม
    ...ท่านทั้งสองเป็นเพียงคู่กรรมคู่เวร คู่บุญ คู่บารมี เมื่อถึงเวลา ท่านทั้งสองนี่แหละจะเข้าใจกันและเห็นอกเห็นใจกันมากกว่าใคร...เรารอท่านกลับมาอยู่นะ ท่านเพลงพรายพิญ

6. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม ขออนุญาตครับ
    รับทราบมาตั้งแต่วันเกิดเหตุแล้วครับผม ขอบพระคุณท่านเป็นอย่างสูง ที่นำมาแชร์แบ่งปัน เพื่อให้อีกหลายๆท่านได้รับรู้รับทราบกัน ว่า อีกไม่นานการตัดแผ่นดิน ตัดการสัญจร แล้วการเดินทางเพื่อการอพยพ จะเป็นอย่างไร จะได้มองภาพออก.เพราะเครื่องอำนวยความสะดวกทุกอย่างหยุดหมดครับผม.

7. ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

กระทู้เรื่องเด่น:
    11

8. เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    1
    ไชโย !!! ในที่สุดยุคพระเจ้าเงินตรา

ก็กำลังจะหมดยุคไปซะที

เบื่อเหลือเกิน ที่เมื่อตื่นนอนขึ้นมา

ก็ต้องคิดว่าจะไปหาเงินจากที่ไหน

มาใช้หนี้สินต่างๆนาๆ จะไปหาเงินมาจากไหน

มาเป็นค่าใช้จ่ายในชีวิตประจำวัน ฯลฯ

9. Hello!world Just a Game

18 กันยายน 2012
    ภายในปีหน้าเหรอคุณดาราแฟร์

10. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านชีวิน...เมื่อถึงสระอโนดาดแล้ว..นั่นเรียกว่า "บ่อเกิดแล้ว" หากพูดเป็นภาษาอิสานจะได้ว่า "บ่เกิดแล้ว" นี่ล่ะสัตว์บ่อน้ำเกิดแล้ว...จิตใจคน บ่มาเกิดอีกแล้ว..เมื่อท่านถึงท่านจะเข้าใจเอง..ถ้าท่านถึงท่านจะต่อให้จบทีเดียวก็ได้...แต่ต้องทนเล่นน้ำบ่อนี้ จนแห้งก่อนนะ

11. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

ในตอนยังไม่ถึงก็ใช้หนี้ไปเรื่อยๆก่อนแล้วกัน อย่าให้ติดเป็นกรรมของตนเองล่ะ มันจะลำบากตอนปฏิบัติ

12. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

:D
    ยินดียิ่งครับผม ท่าน เพลงพรายพิญ สหายรัก คิดถึงและให้กำลังใจท่านเสมอมาครับผม.

ทุกค่ำคืน ดาวดารา เด่นเต็มท้องฟ้า
    ดวงดารา ดาวดวงเด่น ส่องแสงมา
    ชวนใฝ่ฝัน
    ในอ้อมกอด ของขอบฟ้า สุดกว้างไกล จุติมา เหนือน่านน้ำ ปฐพี มีพงไพร
    พี่อยู่ไกล ฟากฟ้าหนึ่ง ยังถวิล จิตรำพึง คนึงหา
    เฝ้าบำเพ็ญ เพียรสร้างสม ในความดี สร้างสมมา ถึงเวลา ของวันหนึ่ง ได้พบกัน
    ความทรงจำ ในอดีต ที่ผันผ่าน ยังไม่ลืม พระสัมมา ให้ตั้งจิต อธิษฐาน
    ด้วยเพราะกรรม นำจำจาก พรากพี่มา

พี่เดือนเด่น ส่องแสงนวล อยู่บนฟ้า
    น้องดารา ดาวดวงนั้น ส่องแสงมา ต้องตาใจ
    คนโง่เขลา เบาปัญญา สันดานหยาบ
    ซึ่งมีมาก ในสังคม ชนทั้งหลาย ใจพี่นั้น อย่าไหวหวั่น ในความดี สร้างสมมา
    อีกไม่นาน พี่เดือนเด่น น้องดวงดาว จะได้พบ ประสบกัน ในสัจจะ และวาจา
    ขอคาราวะ น้อมน้ำใจ ลงในจิต มิตรไมตรี มีประเสริฐ ประดับฟ้า มาสู่ดิน.

13. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เดือนเด่น ส่องแสงนวล อยู่บนฟ้า
    น้องดารา แก้กรรมเป็น ทุกลีลากรรม
    พี่เดือนเด่น ประดับฟ้า มายาวนาน
    อภัยทาน พี่เดือนเด่น เคยทำมา
    พระสัมมา ปลอบประโลม ประคองจิต
    เจิดจรัส ประดับฟ้า งดงามใจ.

14. กล่องไม้ขีดไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2015
    1
    ได้ข่าวมา ไม่รู้จริงไหม?
    มันมีหลายทีมนะที่อาสามาแก้ภัยพิบัติ
    ทีมงานของอภิญญาก็ทีมหนึ่ง
    ทีมงานของสายอื่นก็มีอีกหลายทีม

และขอนอกเรื่องหน่อย
    พอเถิดโพธิสัตว์ที่แอบแฝงตัวในเวปนี้
    เขาเลิกเล่นกันแล้ว
    อีกไม่นานเขาจะสรุปกัน
    (ทำตัวเป็น.....ไปได้)
    เขายอมกันหมดแล้ว

15. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้มีสาระครับผม ดาราแฟร์ เข้ามาเป็นกระทู้แรกเลยครับ มาเพื่อเติมเต็ม ในส่วนที่ขาดหายไป จนกลายเป็นโรงเตี๊ยม ที่เป็นศูนย์รวม ของเหล่าจอมยุทธ กองทัพธรรม ครับผม.

16. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

โรงเตี๊ยมหลังนี้ มีความรัก ความเมตตาให้กัน จากจิตใจที่ดีงาม ของเหล่าจอมยุทธ กองทัพธรรม เต็มล้นปรี่ ครับผม.

17. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

จิตใจดีงาม เตรียมเหมือนกันเลยครับพี่ท่าน เพื่อประโยชน์มหาชนคนส่วนรวม.

18. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

เน็ตล่ม ข้อมูลไม่หายครับผม
    ข้อมูลของธรรมะ อยู่ในใจในจิต ไม่มีวันลืม จิตคือฐานหลักฐานใหญ่ของธรรมะ ธรรมะมีในจิตของทุกคน ครับผม.

19. zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    ผมหมายถึงที่เขาว่าเขาถึงนิมิตแล้ววางนั่นแหละครับ
    วางนิมิตแล้วเขารู้อะไร

รู้ตัวเองหรือรู้นิมิตที่มากระทบ

รู้แล้วรับนิมิตที่มากระทบ คือเรียนจากนิมิตมันไม่ใช่ทางหลุด มันแค่เป็นความรู้เฉย ๆ อีกทั้งนิมิตมันยังหลอกเราได้ ไม่ว่าเราจะบอกว่าแค่รู้หรือเปล่าก็ตาม ความรู้ของเราเอง ที่ยังรู้ไม่เต็มที่ดี ก็ทำให้ตีความนิมิตผิดเพี้ยนได้

ผมไม่รู้ว่าเขารู้อะไรมา แต่เมื่อสิ่งที่เขาพูดยังมีความเพี้ยนอยู่ มันก็ต้องมีอะไรสักอย่างในตัวเขาที่ยังไม่เข้าที่ดี

20. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

โพสต์นี้ ได้ใจเต็มๆครับผม เตือนสติกัน ไม่ให้ประมาท.
    ขอบคุณมากครับท่าน.