มีคำทำนายภัยพิบัติ พระยาธรรมที่ท่านทั้งหลายคิดว่าเชื่อถือได้กันบ้างหรือเปล่า

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย zalievan, 24 กันยายน 2018.

1. Cheewin... อิ่มแล้ว...ไปต่อไม่ไหวแล้ว

30 กันยายน 2018
    ผมได้ข่าวมาจากพระองค์หนึ่งเรื่องทานเนื้อสัตว์ ท่านได้ข้อมูลมาจากกลุ่ม มนุษย์ต่างดาว ว่าถ้าเกิดสงครามโลกครั้งที่สาม อาจจะมีรังสีจากดวงอาทิตย์เข้ามาทำลายโลก สัตว์ และ มนุษย์ ที่รับประทานเนื้อสัตว์ เพราะชั้นบรรยากาศโลกถูกทำลาย ทำให้รังสีจากดวงอาทิตย์ผ่านเข้ามาอย่างเข้มข้นและมากกว่าเดิม ทำให้คนที่กินเนื้อสัตว์ เมื่อถูกแสงแดดแล้วสารบางชนิดที่ได้รัจากเนื้อสัตว์อยู่ในร่างกายมนุษย์นั้น แตกฟองออก อาจก่อให้เกิดเป็นโรคมะเร็งผิวหนัง หรือผิวหนังเน่า เปื่อย และหลุดออกจากกระดูกได้ครับ นี้ผมก็เลิกทานเนื้อสัตว์มาได้สักพักแล้วครับ กันเอาไว้ ดีกว่าแก้ครับ แถมยังได้บุญด้วย:) แต่จริงๆแล้วอาหารของมนุษย์นั้น ไม่ใช่เนื้อสัตว์ครับ เพราะเราไม่มีฟันเหมือนสัตว์ล่าเนื้อ และกระเพาะของเราก็ยาว ไม่ได้สั่นเหมือนสัตว์กินเนื้อ เพราะเนื้อสัตว์ กับ พืชผักผลไม้ นั้นมีการย่อยใช้เวลาต่างกัน และใช้เวลาอยู่ในกระเพาะได้นานไม่เท่ากันครับ

2. Sataniel "วิชชาและวิมุติ"

19 กรกฎาคม 2017
    แหม่พระเขาชื่อ นาย ภ... หรือเปล่าครับนี่ ถ้าไม่ใช่ก็แล้วไปนะ หึหึ

3. Cheewin... อิ่มแล้ว...ไปต่อไม่ไหวแล้ว

คุณ เทวินนี้ชอบหนังเดียวกันกับผมเลยนะครับ Sci-fi ผสม วิทยาศาสตร์ บวกกับ ฉาก บู้ นิดหน่อย แต่ผมชอบแนว แฟนตาC มากกว่า:D

4. เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

แหม... เทศกาลเจ มีซาลาเปาไส้ผัก เดี๋ยวก็มาครับผม

ว่าแต่ แต่งเมื่อไร บอกนะครับ ฮ่าๆๆๆๆแซวเล่น
    น้องหญิงจิตยิ้ม เค้าให้ตามไปง้อ ที่สำนักชี ทำไมไม่รู้จักจะตามไป ละครับ

หันซ้ายหันขวา ไม่มีใครคบหา แวะมาทางนี้
    จิ้น กันเองละกัน ...จิ้นให้ถูกคนละกันครับ แล้วพอจิ้นแล้ว เอาคู่จิ้นออกจากเวบไปเลยนะครับ เดี๋ยวลูกที่เกิดมาจะกำพร้าเปล่าๆ ฮ่าๆๆๆ

5. Cheewin... อิ่มแล้ว...ไปต่อไม่ไหวแล้ว

จำไม่ได้แล้วครับ แต่เพื่อนๆและอาจาร์ยที่เป็นนักวิทยาศาสตร์เขาก็ว่าเช่นนั้นครับ

6. เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

มอมเมา ซือจุ้ สักหน่อย

7. Sataniel "วิชชาและวิมุติ"

ฮาๆคงยากครับ ผมพึ่งอายุ 2x เองครับมันคนละรุ่นกันแล้วครับ เอาจริงๆทุกท่านในเว็บส่วนใหญ่เป็นพี่ๆผมหมดแล้วละครับ แต่หากเขาอยากจะจิ้นข้ามรุ่นก็ให้เขาจิ้นไปครับ สร้างบุญ(ความสุข)ให้ชาวบ้านเขานะครับท่านเทวิน ฮาๆ

8. Sataniel "วิชชาและวิมุติ"

อ่าวสรุปพระ หรือนักวิทยาศาสตร์ครับนี่ กระผมงง

9. Cheewin... อิ่มแล้ว...ไปต่อไม่ไหวแล้ว

ตอนแรกผมได้ยินพระบอก ผมเลยไม่แน่ใจ เลยถามอาจาร์ยที่เป็นนักวิทยาศาสตร์อีกที ก็พูดเหมือนกันครับ

10. Sataniel "วิชชาและวิมุติ"

โอเคครับ ไอ แอม แอคเซป

11. เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

กระผมทุกแนวครับ เลยได้หวานกับสาวได้นานก็เพราะชอบหนังแนวนี้ จริตตรงกัน ก็แฮปปี้ครับ
    ..

อย่างการ์ตูนโดราเอม่อน ที่พูดถึงโทรศัพท์มือถือ FaceTime เครื่องบิน นั้นก็คือ “นิยาย” ที่ทุกคนที่มีสติปัญญาด้อย คิดว่า ขำๆ ไม่จริง .. หรือเพี้ยน ...
    ผมถึงบอก ทางสายกลางครับ ไม่เห็นไม่ใช่ไม่มี
    และที่มีที่เห็น อาจจะ... ไม่ใช่อย่างที่คิดก็ได้ ..

12. เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

ผมทราบครับ ขออภัยที่แหย่เล่น นึกว่าชอบรุ่นใหญ่ 5555555 ผมก็ชรา แค่ตัวเลข ย่าง 45 แล้วล่ะครับ
    บางทีกระผมก็อารมณ์ดีนะ อยากให้หายเครียด ขืนถ้าเป็นผัวเมียกันจริงๆ พูดพระไตรปิฎกทั้งวัน คงเครียดน่าดูชม มันต้องมีอรรถรสกันบ้าง เดี๋ยวจะไม่มีใครคบ ทำงานลำบากแย่ครับ :D

13. Cheewin... อิ่มแล้ว...ไปต่อไม่ไหวแล้ว

เนื้อสัตว์ กับ พืชผักผลไม้ มีคลื่นความถึ่ต่างกันครับ สัตว์นั้นมีความคิด ร้องให้เป็น เจ็บเป็น คิดดูสิครับ เรากินเนื้อสัตว์เหมือนกับเรากำลังฆ่าตัวเอง ความเจ็บปวด ความโกรธ ความเศร้าที่สัตว์ถ่ายทอดออกมาอยู่ในเนื้อสัตว์ที่เรากินเข้าไปทำอะไรกับ DNA CELL และ ยีน ของพวกเราบ้างครับ

14. Sataniel "วิชชาและวิมุติ"

ฮาๆ อายุเป็นเพียงตัวเลขครับ ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป อะไรๆก็ไม่แน่นอน. แถมถ้าถกพระไตรกันทั้งวันนี่ หัวคงมีแสงเป็นไปเรียบร้อยแล้วละครับผมว่า ฮาๆ

15. Cheewin... อิ่มแล้ว...ไปต่อไม่ไหวแล้ว

ไม่รู้สิครับ บางครั้งผมก้คิดว่าผมบ้า :D

16. Cheewin... อิ่มแล้ว...ไปต่อไม่ไหวแล้ว

คุนคงไม่ถูกไล่ออกมานอนนอกบ้านทุกวันมั้งงงครับ:D

17. Sataniel "วิชชาและวิมุติ"

ไม่เหมือนหรอกครับ เราฆ่าตัวเองก็คือเราฆ่าตัวเอง เราฆ่าสัตว์ก็คือฆ่าสัตว์(ไม่ได้บอกให้ไปฆ่าสัตว์นะ) ไม่เหมือนกันซักนิด และคิดดีแล้วเรอะครับที่จะห้าม เคยได้ยินว่า มีกรรมเป็นเผ่าพันธ์ไหมครับ เดี๋ยวจะเล่านิยายวิทย์ให้ฟัง

เคยดู matrix ฉากงอช้อนไหมครับ ? ที่ช้อนงอไปแล้ว ไปมาๆพอวูบหนึ่งช้อนกลับมาเป็นปกติ เช่นกันกับกายเวทนา ต่างๆ มิติ(การรับรู้)ของเขาไม่เหมือนกัน เหมือนภาพที่เรามองเห็นเราจะเห็นเฉพาะสิ่งที่เป็นมิติเดียวกัน เพราะความหนาแน่นเท่ากัน แต่วิญญาณ(ผี) เป็นสิ่งมีชีวิตรูปแบบพลังงาน เวลาเขาเปิดประตูเขาไม่ได้เปิดประตูในมิตินี้ แต่เขาเปิดประตูในมิติของเขา ที่เขารับรู้อยู่ แต่เพราะมิติเขาละเอียดกว่าของมนุษย์ เขาจึงเห็นมนุษย์ได้ และเหล่าเทพ(มนุษย์ที่จิตสุดท้ายยึดติดกับธรรมารมณ์(ความรู้สึกดีๆ))นั้นกายเบาจิตเบา จึงเกิดสัมปยุทตาธรรมา(สภาวะที่เข้ากันได้)(ตัวอย่างเหมือนน้ำกับน้ำมันที่พอผสมแล้วมันจะแยกจากกันไม่รวมกัน)กายพลังงานของเขาเบาจึงไปที่สูงๆเบาๆ(บนฟ้า) เหมือนกับพลังงานใดๆจะถูกดึงดูดเข้าสู่พลังงานที่เข้ากัน(สภาวะใดๆ) หากใจร้อนรุ่มก็ไปในที่ร้อนๆ หรือหากกดดันมากๆเครียดมากๆก็ไปในที่ๆเข้ากันได้ และหากสภาวะระดับเดียวกัน เช่นบนโลก สัตว์โลก กับมนุษย์ที่ตายไป หากเพ่งไปไหน(จิตส่งออก)ก็เกิดที่นั่น ลองดูตัวอย่างคนขายหมูที่หน้าเหมือนหมูเอาเองละกันครับ และ มนตด นี่คือ มนุษย์ต่างโลกธาตุ(กาแลคซี่) (มนุษย์คือผู้ที่เดินหัวกับตัวไปพร้อมกันไม่จำเป็นต้องหน้าเหมือนคนตอนนี้แล้วแต่ว่าเผ่าอะไรวิวัฒมา)และเทพ มนตด ก็มีเพราะเบากว่าสภาวะของโลกนั้นๆจึงไม่ต้องอาศัยกายหยาบอยู่ หากกาแลคซี่ไหนไม่พบมนุษย์(มิติที่สาม) แสดงว่าโลกธาตุนั้นๆ เบา มีแต่สิ่งมีชีวิตกายทิพย์นะครับ และแถมนะครับคนที่ยังอยู่โดยไม่ส่งไปเกิดกับดันไม่รู้ตัว ก็อาจจะมีคนมารับก็ได้นะครับ

แถมอีกครับเมื่อโลกถูกแรงดึงดูดเข้าใกล้หลุมดำเรื่อยๆ ความกดดัน/แรงดึงดูดจึงมากขึ้น กายก็หดลงเรื่อยๆความเครียดมากขึ้น อายุขัยลดลงเรื่อยๆนั่นแลครับ และหากโลกไม่พังไปก่อนก็จะถูกถีบออกมาผ่านหลุมขาวกายก็เบาขึ้นเรื่อยๆจนกระทั่งถึงขนาดกายหยาบหายไปเพราะแรงดึงดูดเบาลงเรื่อยๆ จนมีอายุเป็น หลายหมื่นปีนั่น แถมนะครับ เมื่อโลกถูกหลุมดำดูดเข้าไปหากมันไม่แตกมันจะโดนบีบมวลลงจนคล้ายลูกรักบี้ เหมือนที่คนสมัยก่อนเขาเชื่อว่าโลกแบนนั่น เขาเชื่อโดยสนิทใจกันทั้งโลกเลยเรอะทั้งที่เขาสร้างพีระมิดแอนด์มากมายได้เลยนะนั่น หุหุ

ปล.นิยายวิทย์จบแล้วครับ คงได้รับความสนุกนะครับ ฮาๆ

18. Fallenz ○~พบแล้ว เจอแล้ว เสวนาแล้ว ที่เหลือแล้วแต่วาสนา~●

อื่ม... โกลาหนน่าดู เอิ้กๆ

19. Cheewin... อิ่มแล้ว...ไปต่อไม่ไหวแล้ว

ผมไม่ได้หมายถึงกรรมครับ ผมหมายถึงสารและการทำงานของระบบต่างๆที่อยู่ในร่างกายสัตว์ กับร่างกายมนุษย์นั้น มันแตกต่างกัน เราไม่รู้หรอกครับว่าถ้าเรานั้นกินมันเข้าไปแล้วมันจะมีผล บวก หรือ ลบ กับร่างกายเรา ผลบวกกับลบมันก้โอเคไปครับ แต่ถ้าผลเป็นบวกกับบวก ก็คงต้องเสียใจด้วยครับ เราไม่รู้หรอกครับว่าพระเจ้านั้นสร้างพวกเรามายังไง แต่สิ่งที่ผมคิดผมก็คิดว่าน่าจะมีความเป็นไปได้ครับ ไม่ได้ให้เชื่อนะครับ แค่ผมคิดว่าน่าจะมีความเป็นได้ ผมแค่คิดดูอ่ะครับว่าถ้าผมดื่มเลือดคนที่เป็น HIV จะมีผลเป็นบวกหรือลบ และจะเกิดอะไรขึ้นกับผม

20. Cheewin... อิ่มแล้ว...ไปต่อไม่ไหวแล้ว

ถึงเวลานอนแล้วครับ ราตรีสวัสดิ์ ครับ:D:D