:: ยิ่งถูกทิ้ง...ยิ่งต้องสวย :: กระแต อาร์สยาม Cover Green_apple

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย green_apple, 10 กรกฎาคม 2016.

1. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ยิ่งถูกทิ้ง...ยิ่งต้องสวย
    ศิลปิน กระแต อาร์สยาม
    ทำนอง เรียบเรียง : อนุชา อรรจนาวัฒน์
    อยู่ ๆ ก็เสียหลัก โดนคนรักกันมาหลอก
    ก็มันทั้งช้ำ มันทั้งช็อค น้ำตาก็แตกกระจาย
    ก็คนมันช้ำหนัก ต้องหลบไม่พักใจ
    ก็เฮิร์ทนี่หว่า โดนทิ้งนี่หน่า จะให้ลั้นลาอย่างไร
    เป็นอะไรล่ะ ยิ้มเข้าสิ แค่ไปทำไมคนไม่รักดีอ่ะ
    กลัวอะไรล่ะ ลุกขึ้นสิ ทำให้เค้าเสียดายเซ่ เซ่
    ยิ่งถูกทิ้ง ยิ่งต้องสวย ไม่ต้องแคร์อะไร
    เพรียว ๆ เข้าไว้ เป๊ะรอไว้ก่อน
    ยิ่งถูกทิ้ง ยิ่งต้องเซี๊ยะ ไม่ต้องเพลียอะไร
    เอาให้แซ่บเข้าไว้ สวยอย่าไปยอมพักผ่อน
    ต้องเอาให้เริ่ดค่ะ ทั้งหน้าและทรงผม
    ต้องสวยให้สา สวยให้สมน้ำหน้าที่ทิ้งไป
    ก็อย่าไปเสียหลัก ไม่รักก็ไปไป๊
    ก็เรื่องของเขา เรื่องของเขา เดี๋ยวเราก็มีใหม่
    เป็นอะไรล่ะ ยิ้มเข้าสิ แค่ไปทำไมคนไม่รักดีอ่ะ
    กลัวอะไรล่ะ ลุกขึ้นสิ ทำให้เค้าเสียดายเซ่ เซ่
    ยิ่งถูกทิ้ง ยิ่งต้องสวย ไม่ต้องแคร์อะไร
    เพรียว ๆ เข้าไว้ เป๊ะรอไว้ก่อน
    ยิ่งถูกทิ้ง ยิ่งต้องเซี๊ยะ ไม่ต้องเพลียอะไร
    เอาให้แซ่บเข้าไว้ สวยอย่าไปยอมพักผ่อน
    เอาให้แซ่บเข้าไว้ สวยตื่นยันล้มตัวนอน
    ซึม ๆ เซา ๆ ไม่ได้นะ
    จะมาดูโทรม ๆ ไม่ได้นะ ถ้ามีคนดี ๆ มาเจอตอนนี้โอ๊ย..ต๊าย ตาย
    มาเต็ม มาเต็มเข้าไว้อ่ะ ให้มันดูดี ๆ เข้าไว้อ่ะ
    ทำให้คนทิ้งเราอุทานว่าไม่ ไม่ ไม่
    เอาให้แซ่บเข้าไว้ สวยตื่นยันล้มตัวนอน
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3687230/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2016
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    อ่านะ..ใครจะกล้าทิ้งเปิ้ลอ่ะ มาม๊ะ โอ๋ๆๆ ปลอบๆ

นั่นไงๆ อิอิ

เพลงน่ารักอ่ะ มากมาย
    เวลาร้องหายใจทางไหนอ่ะ ท่าทางจะร้องยากนะเนี๊ยะ

3. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:(k)ดนตรีคึกคัก ๆ มากคะน้องเปิ้ล..
    ฟังแล้วรู้สึกอยากลุกขึ้นโยกตามมาก ๆ ..
    ร้องเสร็จน่าจะเหนื่อยเหมือนกันนะน้องเปิ้ลเพลงนี้..
    เก่งมาก ๆ ค่ะ..

;aa53;aa55catt7catt3

4. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    เยี่ยมมากๆครับน้องเปิ้ล ท่าทางจะเหนื่อยนะร้องเพลงนี้พี่ว่า อิอิอิ​

5. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

สวยอย่าไปยอมพักผ่อน
    สวยตื่นยันล้มตัวนอน

มีเสียงหายใจ เพิ่มฟิลลิ่งได้เยอะ ชอบๆๆๆๆๆ ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2016
  6. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เพลงนี้ของ น้องกระแต ไม่ใช่หรือ
    แล้วทำไม น้องกระสือ มาร้องได้
    อาสยาม ไม่รับน้อง ไม่เป็นไร
    อาสยอง อยู่นี่ไง ขอรับเอง...อิอิ

:boo::boo::boo:
    ปล.สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกคนครับ
    และ น้องกระสือ อาสยอง ด้วย
    (f)(f)(f)(f)(f)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2016
  7. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ดรุณีทั้ง 3 นั่นแหละ ทิ้งเค้าไปไหนกันหมด
    ไม่มาเล่นกันเลย อิอิ เงียบเหงา
    ม่ะม๊า ร้องเพลงแล้วหาย พี่อ้อยจ๋าาา อีกคน หนูตา ด้วย
    แต่ไม่เป็นไร เค้าล้อเล่นนะ ไงก็คิดถึงเสมอแหละ

สนุกดีค่ะ...พี่ใจ เปลี่ยนบรรยากาศมาแบบครื้นเครง
    โดนทิ้งแบบมีความสุขไง อิอิ คิดถึงพี่ใจนะ อย่าเพิ่งทิ้งหนูเปิ้ลนะ

เต้นไป ร้องไป ไม่เหนื่อยได้ไง เจ้าคะ พี่เจน อิอิ
    สนุกสนานดีค่ะ

สวยไม่พักผ่อน สวยตั้งแต่ตื่นจนล้มตัวนอน เล้ยยยยยยยย อิอิ
    อัดกับโทรศัพท์อ่ะคะพี่บี เสียงลมหายใจดังไปหน่อย ไม่มีตัวช่วยกรอง อิอิ
    ร้องสนุก ๆ ค่ะ ขอบคุณพี่บีที่ให้กำลังใจค่ะ

อ้าว...พี่กระหัง มาเม้นท์ให้ด้วย อิอิ
    ลมบ้าหมูพัดมาแหง ๆๆๆ
    ขอบคุณนะคะ ^^

8. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    อ่านเนื้อเพลงผ่านๆ เป็น "ยิ่งถูกยิงทิ้ง ยิ่งต้องสวย" อิอิ

ม่วนขนาดเลยน้องเปิ้ล รุ่นนี้ ยิงไม่เข้า ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไฟก็ดับ
    แบบว่าเป็นคนมีบุญ.... อยากดูหน้าเปิ้ล ตอนแร๊ปจัง!!!...

:z5:z5:z6:z5:z5:z5catt7

9. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สนุกมากเลยจ้าน้องเปิ้ล...
    เพลงเร็วใบบุญร้องไม่ค่อยทันจ้า อิอิ

10. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    แจ่มเลยครับ คึกคัก สนุกสนานมาก
    (f)(f)(f)