รวมคำทำนายและวิเคราะห์ภัยพิบัติ - What's Next ?

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย hiflyer, 8 พฤศจิกายน 2012.

1. จริง?หรือ? เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2013
    วันนี้เข้ามารู้สึกแปลกๆกระทู้แนะนำมันดูน้อยๆยังไงพิกล แต่ก็ไม่ได้สังเกตุว่ากระทู้ไหนหายไป เพราะถึงหายไปบ้างก็คงไม่แปลกอะไร ทุกอย่างมีขึ้นมีลงอยู่แล้วนิ อิอิอิ

แต่พอมาเจอกระทู้นี้ด้านล่างเข้า

"เรียนคุณเกษม ตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ "

เลยต้องรีบกลับไปดูด้านบน แล้วก็ถึงบางอ้อ
    แล้วพาลให้คิดว่า "ตูพลาดอะไรไปหรือเปล่าน่ะ"

ท่านใดพอทราบที่มาที่ไปบ้างวานบอกทีครับ

2. 90210 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2014
    เจ้าของกระทู้ "ตัวจริง" มาลบไปครับ
    มาตั้งกระทู้ขออนุญาติลบด้วยครับ แต่มันก็โดนลบหายไปด้วยเหมือนกัน

3. Deacon เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่ากระทู้ของคุณ "ในนิมิตร" ขึ้นแนะนำจะดีกว่านะคับ เพราะกระทู้ของท่านมีสาระมากกว่า
    กระทู้ของนาย "เกษม" ชนิดฟ้ากับนรกเลยทีเดียว เป็นข่าวสารที่จับต้องได้มีความเป็นไปได้
    ศึกษาการเปลี่ยนแปลงของโลกด้วยหลักความจริง ไม่ใช่เรื่องเล่านิทาน คำทำนายเพ้อเจ้อ
    จินตรการเพ้อฝันลมๆแล้งๆเหมือนกระทู้ของนายเกษม เอามาปนรวมมั่วกันอยู่ได้ บางอัน
    ก็เก่าสุดๆก็ยังจะขุดมา แถมสนับสนุนการทำลายพุทธศาสนาอีกด้วย ทีแรกผมไม่เข้าใจ
    ทำไมสาวกและลิ่วล้อของนายเกษมยังมีอยู่มาก แต่บัดนี้เข้าใจแล้ว กรรมหมู่กระแสมัน
    แรงเกินกว่าที่จะไปแตะต้องได้ หมดเวรหมดกรรมเมื่อไรคงจะตาสว่างอยู่กับโลกแห่งความ
    เป็นจริง ไม่ใช่จินตนาการเพ้อเจ้อ

ตรรกะวิบัติร้ายแรง "เอามาบอกมาเตือน เพื่อให้ภัยพิบัติเลื่อนออกไป" กำลังระบาดหนัก
    ในหมู่ผู้วิเศษ นักทำนายอุปทานเพ้อเจ้อ สาวกยึดถือกันดีมากๆ บางเรื่องมีส่วนจริงบ้าง
    ผมไม่เถียงโดยเฉพาะเรื่องพลังงาน + และ - แต่ยังติดที่ว่ายังหลอกตัวเอง โลกสวย
    กันอยู่ว่าเวลาผ่านไปคนจะทำดีมากขึ้น สรรพสิ่งยังไงก็ต้องเสื่อมถอยจนถึงจุดของมันแล้ว
    ถึงจะค่อยๆเปลี่ยนคืนกลับสภาวะสมดุล ทุกอย่างเป็นไปตามกลไกที่ซับซ้อน ถ้าอธิบาย
    กันง่ายๆตามหลักวิทยาศาสตร์ ร้อนสุดขั้วกำลังเพิ่มสูงขึ้นเรื่อยๆแล้วจู่ๆเอาความเย็นสุดขีด
    เข้าไปก็จะเกิดระเบิดขึ้นความพินาศฉิบหายมากกว่าที่จะคิด เพราะฉะนั้นจงมองความจริง
    อย่าโลกสวย มองโลกในแง่ดีจนลืมพิจารณาความเป็นจริง

4. จริง?หรือ? เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับท่าน90210

5. จริง?หรือ? เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆแล้วผมก็เคยอยู่ในเวปนี้ก่อนหน้านี้ ในช่วงสถานการณ์หนึ่ง แต่ตอนหลังคอมพิวเตอร์ผมมีปัญหาข้อมูลหายหมด จำระหัสผ่านไม่ได้ก็ต้องเปลี่ยนชื่อใหม่ไปครั้งหนึ่ง หลังจากนั้นก็มีปัญหาเวปโดนขโมยอีก ผมเลยถือโอกาสเปลี่ยนชื่อใหม่อีกครั้งเพื่อให้เข้ากับสภาวะบางอย่าง อิอิอิ

จริงๆผมว่าท่าน hiflyer น่าจะรู้อยู่ว่าผมเป็นใคร หรืออย่างน้อยก็คงเคยคิดว่าใช่หรือเปล่า

หลังๆผมเปลี่ยนแนว ด้วยหลายเหตุผล ที่ใหญ่ๆก็คือทำใจ คิดอย่างที่ ท่านhiflyer เคยบอกล่ะครับ เท่าที่ผ่านมาพยายามดีที่สุดแล้ว แต่เมื่อไม่มีใครเชื่อก็ต้องปล่อยกันไป แล้วผมก็ออกมาสู่โหมดอัพเดตสถานการณ์เพื่อเอาความจริงอีกด้าน และโอกาศที่จะเป็นของธรรมชาติ มาให้ดูรวมทั้งสถานการณ์ของต่างประเทศทั้งภัยธรรมชาติและภัยจากมนุษย์

ก็ทำเท่าที่ทำได้ครับ บางช่วงก็ไม่ได้เข้ามาอัพเดตเลย แต่ก็หวังว่าที่ได้ทำไปจะมีประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกที่เข้ามาอ่านบ้างไม่มากก็น้อยครับ

6. ป้าซาเล้ง สมาชิกใหม่

20 กุมภาพันธ์ 2014
    ป้าขรรม เห็นท้าเหยงๆ ว่าถ้าเห็นโพสไม่ดีให้มอดมาลบได้เลย สุดท้ายโดนปฏิบัติการขอคืนกระทู้เอาไปลบทิ้งหมดเบย

7. hiflyer เป็นที่รู้จักกันดี

sense บอกผมว่าท่านเป็นใคร ตั้งแต่ที่ท่านหายจากไปเพราะเรื่องบางเรื่อง และมี ID นี้ขึ้นมา ครับ จะเห็นได้จาก อนุโมทนา และ Like ที่ผมให้กำลังใจมาตลอด สู้สู้ ด้วยอุดมการณ์เดียวกัน

.

8. Deacon เป็นที่รู้จักกันดี

นี่คือความเวิ่นเว้อเพ้อเจ้ออีกเรืองนึงที่เอามาเล่นกันไม่เลิก หลายปีที่ผ่านมา
    ก็เอามาเล่นกันทุกปี เปลี่ยนตัวเลขปี พ.ศ. ไปเรื่อย มีคนมาแย้งก็โดนตะเพิด
    หาว่าไปปาหินใส่ลัทธิคลั่งอุปทานจากรูป จิตนาการล้ำเลิศเพริศพริ้งเหลือคณา
    ตีความเป็นตุเป็นตะว่าจะโน้นนี่นั่นก็วืดกันมาเจ็บแล้วไม่จำ ความกลัวตายมาก
    ขึ้นทุกวัน เตรียมตัวกันเต็มที่เพราะไม่อยากตาย คนมันจะตายเตรียมตัวยังไง
    ก็ตาย น่าเวทนาคนพวกนี้จริงๆ บุญมีแต่กรรมบัง

9. hiflyer เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้หนีไปไหนหรอกนะ เฝ้าดูอยู่ห่างๆ ด้วยใจเป็นห่วง
    เมื่อไรที่เห็นว่า ควรที่จะต้องชี้แจง อธิบาย ก็ไม่รีรอที่จะออกมา ครับ

.

10. hiflyer เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบอกตามตรงว่าผมยังไม่ได้อ่านฉบับเต็มเลย แต่ชอบตรงนี้มาก ..

" .... โน่นปูทะเลยักษ์สู้กับปลาและเต่า. ... และว่าผู้ใดเหยียบปูนั้นได้ จะเป็นผู้ยิ่งใหญ่ .... "

มีอะไรก็เก็บไว้ในใจนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นการเมืองไป

.

11. hiflyer เป็นที่รู้จักกันดี

มีคำชี้แจงหรืออัพเดทจาก ดร. หรือ รายการทีวี ยังครับ

.

12. Deacon เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะทิ้งเอาไว้ในใจคับ 555+

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=N0EvxTs5m-4"]??????????? Big Ass mp4 - YouTube[/ame]

13. 90210 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานมีเรื่องเบิกบานใจยิ่งนัก
    คือมันมีคนนึงนะครับ คงคิดว่าการเป็นกระทู้แนะนำมันคงยิ่งใหญ่มาก ต้องใช้พลังแรงกาย สติปัญญาล้นเหลือ

คุณเคยเห็นโพสของคุณ AYAWADEE กันมั้ยครับ ไอดีนี้ใครเห็นก็รู้อยู่แล้วว่าโพสกันยังไง ไอ้นายนี่โผล่มาประชดคุณDeacon ว่าจะเชียร์ให้กระทู้AYAWADEEเป็นกระทู้แนะนำ คุณDeacon จะทำได้มั้ยถ้าต้องโพสทุกวัน มาเตือนทุกวันประมาณนั้น

ไอ้ผมก็เห็นว่าไอ้กระทู้แนะนำมันก็ไม่ได้จะวิเศษอะไรเลย กระทู้ส่วนใหญ่มันก็ก๊อปๆแปะๆ เอามาเรียงๆกัน บางกระทู้ก็แค่ก๊อปฝรั่งมาทั้งดุ้น เอามาแปะๆต่อๆ ก็เลยอาสาจะดูแลให้ จะโพสมันทุกวัน ขอให้นายนี่ทำให้เป็นกระทู้แนะนำให้สมกับที่ปากดีหน่อย

เท่านั้นแหละครับ เงื่อนไขมาเพียบเลย ขอให้ใช้คำอย่างโน้นอย่างนี้ ทำตัวแบบโน่นนี่ พุทโธ่!!ตอนทำมาเป็นเชียร์กระทู้ก็เห็นๆอยู่ว่ากระทู้มันมาแนวไหน คุณAYAVADEE กับคุณDeaconโพสยังไง

หลังจากนั้นผมก็โพสไปแตะเรื่องปริศนารูปภาพ กระทู้ของขาใหญ่สุดห้องนี้ ไอ้นายนี่อาการกำเริบแบบปัจจุบันทันด่วน ขำชิบเป๋งเลย

สิ่งที่ผมโพสไปมีแค่นี้ แค่อ้างถึงโพสสมาชิกบางคน (เพราะมีสมาชิกอีกคนส่งPM ข้อมูลให้ผมตอนนั้น-ขอบคุณครับ)

ถ้าใครติดตามกระทู้ตีปริศนานี้มาตั้งแต่เริ่มๆ จะรู้ว่าคุณHeureuseเป็นขาใหญ่ระดับTopของกระทู้นี้เลย ออกความเห็น ไขปริศนาโน่นนี่สารพัด ผมก็แค่อ้างถึงคำพูดก่อนลาของเธอเท่านั้น

นายนี่อาการกำเริบทันที ยกเหตุผลร้อยแปด ผมก็บอกว่าผมซ้อมเป็นกระทู้แนะนำ ผมก๊อปแปะโลด คือจริงๆนะอยากรู้อะไรก็น่าจะไปถามคุณHeureuseกันเอาเอง

ว่าที่กระทู้แนะนำตอนนี้หายไปในอากาศแล้วครับ อุเหม่!!คิดว่าจะได้มีกระทู้แนะนำเป็นของตัวเองซะแล้ววว คืนแรกอุตส่าห์จัดให้เต็มที่เลย

14. 90210 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีเวลาบ้างหน่อยนึง ขอพูดถึงเทคนิคที่พวกลวงโลกชอบใช้กันอย่างหนึ่ง ให้คนงมงายคิดว่ามีอิทธิฤทธิ์ปาฏิหารย์ในสถานที่หนึ่งๆ

คงเคยเห็นรูปที่มีแสงเป็นสายๆมั่ง มีรูปซ้อนเบลอๆ หรือรูปที่มันเเปลกๆ แล้วมาบอกว่าเป็นเทพองค์นั้นองค์นี้มา หรือไม่ก็บอกถ่ายติดวิญญาณมั่ง เทพมั่ง เทคนิคหนึ่งที่พวกนี้ใช้กันก็คือ ถ่ายภาพด้วยสปีดชัตเตอร์ต่ำๆ

ดูตัวอย่างข้างล่างแล้วลองเทียบกับรูปภาพอภินิหารที่เคยเห็นกันนะครับ

ทั้งหมดข้างบนล้วนถ่ายด้วยเทคนิคถ่ายภาพด้วยสปีดชัตเตอร์ต่ำๆทั้งสิ้น ไม่ได้มีปาฏิหาริย์ใดๆเลยครับ

15. Deacon เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็รู้แต่แรกแล้วว่านาย "ดูงาน" เจตนาจงใจมาป่วน เช็คประวัติย้อนหลัง
    ก็คือผู้วิเศษถอด Login มาโพสป่วน โพสเหมือนจะดีแต่ก็เป็นเข็มซ่อนปลาย
    ไม่มีใครว่าอะไรถ้านายเกษมเอาข่าวสารมาโพสเฉยๆ ข่าวสารที่มันตั้งบนหลัก
    ความเป็นจริง นี่เล่นเอาเรื่องเพ้อเจ้ออะไรไม่รู้มาโพส นิทานบ้างนิยายบ้าง
    ยังจำได้ตอนปี 2012 แกถึงกับเซฟกระทู้แล้วพิมพ์คำทำนายเพ้อเจ้อของ
    ป้ามหาภัยเจ้าของ "สัญญาณฟ้าเตือนภัยพิบัติ" เก็บไว้เลยทีเดียวเพราะมั่นใจ
    ว่ายังไงมันมาแน่ "มหาอัคคี" "ฟ้ามืด" "เสาดูดวิญญาณ" มีกระทู้ไหนพี่แก
    ก็อปวางอย่างเดียว แม้แต่เรื่องที่บิดเบือนพุทธศาสนาแกก็ไม่กลั่นกรองก่อน
    เลย copy วางอย่างเดียว

หลายเรื่องที่นำเสนอกัน มันก็มีความจริงอยู่บ้างแต่มันน้อยเหลือเกิน ผมไม่เถียง
    ว่าระดับพลังงานสนามแม่เหล็กโลกเปลี่ยนแปลง แกนโลกเอียงเพิ่มขึ้นส่งผล
    ต่อสภาพอากาศและความเปลี่ยนแปลงของแผ่นดิน สิ่งมีชีวิตย่อมมีการปรับตัว
    ไม่ใช่กลายพันธุ์เพ้อเจ้อ ร่างกายมนุษย์และสัตว์ รวมถึงสิ่งมีชีวิตทั้งหลายจะมี
    การเปลี่ยนแปลงทางพันธุกรรมทั้งสิ้น กระบวนการ Mutation เกิดมาก่อนจะ
    มีกระแสภัยพิบัติแล้ว สมัยนี้ต้องระมัดระวังสื่อเข้าถึงได้ง่าย ข้อมูลผิดๆมีเยอะ
    ต้องรู้จักมองความจริงแยกแยะกัน ไม่ใช่คลั่งและเชื่อกันง่ายๆ

ทีมงานเค้าก็คงจะเข้าใจล่ะคับ แหม่ โพสมิจฉาชีพขายของ เตือนภัยกลัวตาย
    มาแล้วหลายปี วืดทุกคำทำนาย เค้าก็คงจะพอรู้แล้วว่า คนพวกนี้ แมลงสาบ
    ที่บ้านตายยังเอามาเป็นสัญญาณเตือนภัยพิบัติได้เลย

16. ดูงาน เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010

ขอบคุณครับ

ผมตั้งข้อสังเกตุอย่างนี้ดีกว่า กระทู้นี้ น่าจะ โดนลบ โดยคน ๒คน
    ๑ คุณ จขกท
    ๒ ทางผู้ดูเเล

แต่ผมให้น้ำหนักไปข้อ๑

แต่อาจจะเป็นทั้ง๒ข้อเลยก็ได้
    ตัวผมไม่มีอะไรหรอก แค่อยากช้วยพวกคุณ เท่านั้น

นะ ถ้าคิดว่าผมแปลงตัวมา ก็แล้วแต่จะคิด แต่ผมคงไม่ทำอย่างนั้นหรอกครับ

แต่ก็ขอขอบคุณที่ทำให้ผมได้รู้ อะไรบางอย่างมากขึ้น

ใครอยากทำอะไรก็แล่วแต่จะเห็นถูกละกัน

อย่าที่ผมเขียนว่าไว้ แหละ การแสดงออกของแต่ละคน มันก็แสดงพื้นฐานของคนๆนั้น

อั้นนี้ไม่ได้ว่าประชดประชันนะ มันเป็นอย่างนั้นจริงๆ

ขออภัย ที่ทำให้บางคนเจ็บปวด ยังไงก็รักษา สุขภาพด้วย นอนดึกๆ เดียวจะไม่สบาย

17. hiflyer เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาตามคำเรียกร้องของสมาชิกหลายๆท่าน โดยเฉพาะท่าน llilliilliiill ที่ขอสนับสนุนเต็มที่ จุดประสงค์เพื่อใช้เป็นที่วิเคราะห์ วิจารณ์ คำทำนายทั้งหลาย โดยอาศัยความรู้ ความเข้าใจ เหตุผล มาอธิบายตามหลักทางวิทยาศาสตร์ การใช้ถ้อยคำก็ให้เคารพซึ่งกันและกันครับ

การชนะใจผู้อื่นด้วยความดี เป็นชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ครับ

.

18. 90210 เป็นที่รู้จักกันดี

ก็อย่างที่โค้ดคำพูดผมมาแหละครับ ว่าเมื่อวานผมเบิกบานใจเป็นยิ่งนักครับ
    ยังไงก็สู้ๆนะครับ จะเชียร์จะดันกระทู้ไหนก็ให้สมหวัง เข้าใจครับว่าบางครั้งมันเจ็บปวดเพราะเราพูดออกไปแต่ทำไม่ได้

เป็นกำลังใจให้ครับ ดื่มน้ำเยอะๆ

19. ดูงาน เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมขอบคุณครับ

ผมได้บอกปัจจัย ที่จะทำให้ได้ไปแล้ว และทุกอย่างก็ ผมก็เขียนบอกผู้ดูแลไว้ว่า แล้วแต่จะพิจารณา

ผมเพียงขอให้เฉยๆ เมื่อเช้า ทางผู้ดูแล ยัง เขียนมาบอกเลย

แต่ไม่เป็นไร ให้พวกคุณ ลองกันใหม่ พยายามเข้า สักวัน คงมีวันนั้น

ไม่รบกวนกระทู้ คุณ hyflyer แล้ว มันเปลืองเนื่อที่เขา

ไว้มีกระทู้ใหนๆ เหมาะๆ ผมจะเข้ามาสนับสนุน ใหม่ นะ

20. 90210 เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ คือผมไม่ได้พยายามอะไรเลยครับ มีแต่คุณเสนอตัวจะมาเชียร์มาดันตั้งแต่แรกครับ แต่ไม่เป็นไรครับเมื่อคืนมันดึก อาจจะสับสนจำสลับกัน
    ขอบคุณครับ หวังว่ากระทู้อื่นจะทำได้แบบที่พูดนะครับ