เสียงธรรม รวมธรรมะเทศนา-พระเดชพระคุณหลวงพ่อสนอง กตปุญโญ วัดสังฆทาน จังหวัดนนทบุรี

ในห้อง 'ธรรมเทศนาทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Surachai Mankong, 29 เมษายน 2011.

1. Surachai Mankong

Surachai Mankong เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมะเทศนาหลวงพ่อสนอง กตปุญโญ วัดสังฆทาน
    (||)โหลดไปแล้ว..ก็อย่าลืมอนุโมทนาบุญ..กันด้วยน่ะครับ สาธุ.....(||)
    "ถ้าโหลดไม่ได้หรือมีข้อผิดผลาดประการใด ขอให้แจ้งด้วยครับ"
    ธรรมะนี้มอบให้..เพื่อเป็นธรรมะทานเท่านั้น ห้ามนําไปขายหรือจำหน่ายโดยเด็ดขาด!!!..

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2018
  2. ชั

ชั Active Member

ขอขอบคุณครับ...และขออนุโมทนา ผมก็ชอบฟัง ธรรมะ ของ หลวงพ่อ สนอง กตปุญโย เช่นกันครับ

3. ทิพย์ปทุโม

ทิพย์ปทุโม เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    โมทนาบุญกับทีมผู้จัดทำค่ะ (๓๐ เมษายน ๒๕๕๔)

แต่วันนี้ ๒๕ สิงหาคม ๒๕๕๕ หลวงพ่อสนอง ละสังขารจากพวกเราไปแล้ว Face book ธรรมะสว่างใจ หลวงพ่อสนอง กตปุญโญ จึงเปรียบเสมือน ที่ระลึกถวายพ่อแม่ครูอาจารย์ ให้ได้ระลึกถึงท่านทุกวัน ขออนุโมทนาบุญผู้ก่อตั้งทุกคนและช่วยกันสืบสานต่อให้มีชีวิตชีวา จนผู้เข้าไป กด "ถูกใจ" มากมายเหลือเกิน สาธุ สาธุ สาธุ
    <style type="text/css"> <!-- @page { margin: 2cm } P { margin-bottom: 0.21cm } A:link { so-language: zxx } --> </style>
    [FONT=Tahoma, sans-serif]สิงหาคม สองห้าห้าสอง ลองศึกษา[/FONT]
    [FONT=Tahoma, sans-serif]ครูอาจารย์ หลวงพ่อสนอง คงผ่องใส[/FONT]
    [FONT=Tahoma, sans-serif]หัดถือศีล อุโบสถ ปลดทุกข์ภัย[/FONT]

[FONT=Tahoma, sans-serif]ไม่เห็นใคร เห็นหลวงพ่อ ผู้นำทาง[/FONT]

[FONT=Tahoma, sans-serif]เข้ามาลอง ปฏิบัติ วัดหลวงพ่อ[/FONT]
    [FONT=Tahoma, sans-serif]ไม่ย้อท้อ ฝึกสมาธิ เริ่มกรรมฐาน[/FONT]
    [FONT=Tahoma, sans-serif]นำไปใช้ ปฏิบัติต่อ ณ เรือนชาน[/FONT]
    [FONT=Tahoma, sans-serif]สี่ปีสาน สืบต่อ ดังพ่อทำ[/FONT]

[FONT=Tahoma, sans-serif]ครบสี่ปี ที่ปฏิบัติ ตามหลวงพ่อ[/FONT]
    [FONT=Tahoma, sans-serif]ทุกข์ภัยก่อ ลดหาย ดังปาฏิหาริย์[/FONT]
    [FONT=Tahoma, sans-serif]เมื่อหลวงพ่อ จากไป แดนนิพพาน[/FONT]
    [FONT=Tahoma, sans-serif]ลูกและหลาน แสนอาลัย ใจอาดูร[/FONT][FONT=Tahoma, sans-serif]...[/FONT]

[FONT=Tahoma, sans-serif]เริ่มปฏิบัติบูชาโดยเข้ามาเรียนรู้แนวทางปฏิบัติ ถืออุโบสถศีล ที่วัดสังฆทาน เมื่อวันที่ ๐๘[/FONT][FONT=Tahoma, sans-serif]/[/FONT][FONT=Tahoma, sans-serif]๐๘[/FONT][FONT=Tahoma, sans-serif]/[/FONT][FONT=Tahoma, sans-serif]๒๐๐๘ จนถึงปัจจุบัน ทุกบุญที่ได้กระทำ ณวัดสังฆทานทั้งในอดีต ปัจจุบันและที่จะกระทำต่อไปในอนาคต[/FONT] [FONT=Tahoma, sans-serif]ขอน้อมถวายหลวงพ่อสนอง กตปุญโญ พระอริยสงฆ์สาวกขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน ด้วยเศียรเกล้า[/FONT]

[FONT=Tahoma, sans-serif]หลวงพ่อสนองละสังขารสู่แดนพระนิพพาน เมื่อ วันศุกร์ที่ ๒๔ สิงหาคม ๒๕๕๕ ณ ศูนย์ ปฏิบัติธรรม กตปุญโญ อ[/FONT][FONT=Tahoma, sans-serif].[/FONT][FONT=Tahoma, sans-serif]เดิมบางนางบวช จ[/FONT][FONT=Tahoma, sans-serif].[/FONT][FONT=Tahoma, sans-serif]สุพรรณบุรี สิริรวมอายุ ๖๘ ปี ๔ เดือน พรรษา ๔๘ .[/FONT]

[FONT=Tahoma, sans-serif]กาเยนะ วาจายะ วะเจ ตะสาวา[/FONT]
    [FONT=Tahoma, sans-serif]ด้วยกายก็ดี ด้วยวาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี[/FONT]

[FONT=Tahoma, sans-serif]สังเฆ กุกัมมัง ปะกะตัง มะยายัง [/FONT]
    [FONT=Tahoma, sans-serif]กรรมน่าติเตียนอันใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้วในพระสงฆ์[/FONT]

[FONT=Tahoma, sans-serif]สังโฆ ปะติคันหาตุ อัฏจะยันตัง[/FONT]
    [FONT=Tahoma, sans-serif]ขอพระสงฆ์จงงดซึ่งโทษล่วงเกินอันนั้น[/FONT]

[FONT=Tahoma, sans-serif]กาลันตะเล สังวะริตุง วะสังเฆ[/FONT]

[FONT=Verdana, sans-serif][FONT=Tahoma, sans-serif]เพื่อการสำรวมระวังในพระสงฆ์ในการต่อไป[/FONT][/FONT][FONT=Tahoma, sans-serif].. [/FONT]

<style type="text/css"> <!-- @page { margin: 2cm } P { margin-bottom: 0.21cm } A:link { so-language: zxx } --></style> สาธุ สาธุ สาธุ
    ลูกทิพย์ <style type="text/css"> <!-- @page { margin: 2cm } P { margin-bottom: 0.21cm } A:link { so-language: zxx } --> </style> ๒๕ สิงหาคม ๒๕๕๕

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2012
  4. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    *

เชิญแวะอ่านธรรมะของหลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง ที่ เฟสบุ๊ค ศูนย์พุทธศรัทธา
    และร่วมกันแบ่งปันธรรมะของหลวงพ่อฯ ไปยังกระดานของท่าน

<!-- google_ad_section_end -->
    เว็บทางนิพพาน เว็บไซด์ เผยแพร่ ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น<O[​IMG]
    ที่รวบรวมโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน<O[​IMG]
    ขอเชิญทุกท่านเข้าไปอ่านได้ที่
    www.tangnipparn.com
    <?XML:NAMESPACE PREFIX = O /><O:p>ขอเชิญแวะเยี่ยมชมและโมทนาบุญเว็บศูนย์พุทธศรัทธา

[​IMG]</O:p>

5. Natdarun

Natdarun เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ
    คุณแม่กำลังอยากได้อยู่พอดีเลย
    อนุโมทนาในธรรมทานด้วยนะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

6. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    อนุโมทนาสาธุค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

7. เกาะแก้ว

เกาะแก้ว Active Member

อนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ

8. เกาะแก้ว

เกาะแก้ว Active Member

โหลดเรียบเลย
    อนุโมทนาสาธุครับ

9. Piticha

Piticha เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับทีมผู้จัดทำค่ะ<!-- google_ad_section_end --> สาธุๆๆ
    <TABLE cellSpacing=3 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD width=20><INPUT id=play_62228 onclick=document.all.music.url=document.all.play_62228.value; type=radio value=attachment.php?attachmentid=62228 name=Music>ฟัง</TD><TD>[​IMG]</TD><TD>.คลื่นชีวิต.mp3 (17.45 MB, 214 views)</TD></TR></TBODY></TABLE>โหลดไม่ได้ค่ะ

10. Surachai Mankong

Surachai Mankong เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ยังโหลดได้อยู่น่ะครับ ไม่มีปัญหา...ครับผม อาจเป็นเพราะมีคนเข้าโหลดเยอะลิงค์เลย ค้าง :D ถ้าโหลดไม่ได้จิงๆๆ เดียวอัฟให้ใหม่ครับ ลองโหลดดูอีกรอบน่ะครับ ไม่ได้ยังงัยบอกครับ :D ... ขออนุโมทนาสาธุ ให้ธรรมะเป็นแสงสว่างแก่ชีวิตน่ะครับ สาธุ ....

11. อู๋ใช้

อู๋ใช้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กุมภาพันธ์ 2008
    อนุโมทนาสาธุครับ ขอบคุณมากครับ

12. P.S._FabriNET

P.S._FabriNET เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ อนุโมทนาครับ

13. peerayuth

peerayuth เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับผม สาธุ

14. ชั

ชั Active Member

อนุโมทนาสาธุครับ_/I\_ สำหรับไฟล์เสียงของ หลวงพ่อ สนอง กตปุญโญ

15. อนุบาล1

อนุบาล1 สมาชิก

27 ธันวาคม 2010
    ขอบพระคุณมากครับ
    ขออนุโมทนา สาธุ

16. topnank

topnank เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับ ขอบคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

17. topnank

topnank เป็นที่รู้จักกันดี

พระอริยสงฆ์ที่อยู่ใกล้ กรุงเทพครับ เนื้อนาบุญที่ควรร่วมบุญกุศลกับท่านครับ

18. pearl8

pearl8 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนาค่ะ ชอบมากกก ขอบคุณมั๊กมั๊ก ด้วยค่ะ ขออนุญาตนำไปเผยแพร่ต่อน่ะค่ะ
    เชื่อและศัทธาในพุทธองค์และท่านครูบาอาจารย์

19. ทิพย์ปทุโม

ทิพย์ปทุโม เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    จะมีมาเพิ่มอีกไหมคะ รอฟังอยู่...
    อิ อิ ๆ
    :D :D :D

ขนาดไฟล์:
      314.5 KB
      เปิดดู:
      633
  20. Surachai Mankong

ขออนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2011