(((***รักข้ามขอบฟ้า***))) + ตั้งโอ๋

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย mead, 22 ตุลาคม 2013.

1. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    วันนี้เพิ่งได้ออกไปร่อน กะคุงพี่มี๊ด แบบไม่กังวลเป็นครั้งแรกในรอบเดือนนี้ขร่ะ
    แม่เข้าไปนอนรพ. ครั้งละเป็นเดือนมาสองรอบติด ไม่มีกะใจจะไปไหนอ่ะ ไม่สะดวก
    ตอนนี้อยากเที่ยวๆๆๆๆๆ ฝุดๆ (เก็บกดมว๊ากกกก อิอิอิ)
    ขอบคุณ พี่ตั้งใจ (พี่พอใจ ที่น่าฮัก อิอิอิ น้องอ่ะ ถึงไม่รวยก็ไม่ลืมพี่หรอกจ้า)
    เจ่เจ้ ไร (ไว้มีโอกาสจะขอเป็นลูกศิษย์เผื่อจาทำอาหารกะหนมได้ขั้นเทพเหมือนเจ้ บ้างเน้อ อิอิอิ)
    น้องไต้เกิ้ง กา ใบบุญ ให้กำลังใจตล๊อดตลอด น่ารักที่สุดในจักรวาลหมี่เกี๊ยวเทมปุระ ยาโยอิ มิยาบิ(ปิ้งย่าง) ชาบูชิ ส้มตำทอด แหนมเนือง สเวนเซ่น ฯลฯ เยอะแระ ที่ชอบทาน น่าจะเป็นจักรวาลที่ใหญ่พอได้มั้ง อิอิอิ
    พี่เมี๊ยวๆๆๆ ให้รักโดยไม่หวังรักตอบ (อันนี้หล่ะ จะยิ่งได้กลับคืนเป็นร้อยเป็นพันเท่าจ้า เพราะเปี่ยมไปด้วยปรารถนาที่ดีสุดๆ จิงมะ
    รักทู๊กคนนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2013
  2. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

กระโดดเบาๆหน่อยจิ ข้างบนน่ะ ^^​

3. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

วุ้ย ... ซนจริงตั้งโอ๋

4. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

นานๆเข้ามาที มาเจอเพลงของมี๊ดกะตั้งโอ๋ เสียงหวานนนนน ไพเราะมากๆครับ
    โดยเฉพาะการร้องทับไลน์เสียงตัวเองได้เป๊ะขนาดนี้ ทำให้เพลงมีมิติมากขึ้น
    ไม่ง่ายเลยนะครับ เยี่ยมจริงๆครับ