รับดูดวงด้วยศาสตร์จีน ว่าด้วยหลักหยินหยาง โดยออตโต้น้อยถามได้ทุกเรื่องครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ออตโต้, 20 พฤศจิกายน 2009.

1. ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อแรก แหมได้กลับตอนที่คุณอยากจะกลับและโอกาสอำนวยครับ ถามใจตัวเองดีกว่าครับ ว่าเครียรงานได้เมื่อไหร่ แหม๊ๆๆๆ55555 ดูให้แค่การกลับมานะครับ ถ้ากลับเมื่อไหร่ :cool:ได้เปลี่ยบริษัทแน่ครับ หุๆๆ ออกมาชัดเจนมาก

2. ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

5555 เบบี๋ เด๋วขอที่อยู่พีเอ็มมาด้วยนะ วันนี้จะเพ็กของให้แร้ววว ให้ไวๆ เด๋ว EMS ให้นะ ช่วงนี้พี่งานเข้าแร้ววน้องเบบี๋ 5555 คงไม่มีเวลาไปป่วนไครแร้ววว อิๆๆ

3. artitaya02 สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2009

ช่วยดูเรื่องหางานใหม่ให้หน่อยนะค่ะ ว่าจะราบรื่นหรือไม่อย่างไร ขอบคุณค่ะ

4. ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อ1 ออตโต้ตอบไม่ได้ครับ คนเรา ทำบุญมาต่างกัน ชี่วิตนั้นเป็นไปตามกรรมที่ได้ทำไว้ ออตโต้ไม่ทราบครับ ว่าจะทำให้รักไครสมหวังได้ยังไงครับ แต่ถ้ามีปัญหาเรื่องความรักแบบทะเลาะกัน จะทำไงมาคืนดี แบบนี้พอช่วยแนะนำได้ครับ ข้อ1 ขอผ่านนะครับ
    ข้อ2 เรื่องงาน ข้อมูลมีให้จิดเดียว ก็ตอบแบบจี๊ดๆ ว่าทำอะไรควรขอความช่วยเหลือเพื่อนร่วมงานหรือคนข้างๆบ้าง เล่นฉายเดียวความคิดกรูคนเดียว แบบนี้ก็แย่นา หลายหัวดีกว่าหัวเดียวครับ
    ข้อ4 แหมๆๆๆ เรื่องคนให้ร้ายยย ไม่ต้องดูดวงครับ คนเรา เลวคือเลว ดีคือดี เราไม่ได้ทำเลว ยังไงความจริงก็หนีไม่พ้นความจริงครับ สู้ๆครับ อย่าท้อ
    ข้อ5 แก้ง่ายๆไม่ต้องคบกับเขา คบคนพาลพาลพาไปหาผิด คบบันฑิต พาลพาไปหาผล รู้ว่าเขาไม่ดี เราก็อย่าไปยุ่งครับ บ้านไครบ้านมันครับ 5555

5. ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้เขาเรียกงานเข้าครับ ไม่ใช่สาวตรึมนะคุณแนนนนนนน 55555

6. ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้อย่าหางานใหม่เลยครับ ทนทำที่เก่าไปก่อน ขืนออกตอนนี้ได้เตะฝุ่นแน่ หางานใหม่ไม่ราบรื่นแน่ ช่วงนี้ทนหน่อยครับ ว่าแต่อุปสรรคงานเป็นแบบไหน ลองเล่าหน่อยครับ เผื่อว่าจะแก้ไขได้ จะช่วยดูให้ครับ

7. ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ5555 ก็รอกันต่อไปนะอิๆๆ<!-- google_ad_section_end --> เบบี๋ยังไม่ดูให้นะ มาดูแบบคึกๆ ไม่ต้องเรยยยยแก

8. artitaya02 สมาชิก

ขอบคุณค่ะ

(อาชีพ สถาปนิก ออฟฟิตที่ทำ ออกแบบภายใน)

งานปัจจุบันเจ้านาย ให้เราไปทำงานที่เราไม่ถนัดนัก(ย้ายสายงานให้ไปทำ ออกแบบภายใน) แต่เราก็พยายามอย่างเต็มที่ อย่างสุดความสามารถ แล้วเวลาเจ้านายสั่งงานเค้าจะสั่งงานไม่ชัดเจน ไม่ได้บอกจุดประสงค์ชัดเจนว่าต้องการแบบไหน เราก็ทำตามขั้นตอนของเรา แล้วเค้ากลับมองว่าเราทำงานไม่เป็น จนเมื่อต้นเดือนได้มีการพูดคุยกัน ก็มีการปรับการทำงานให้ชัดเจนมากขึ้น เลยมีความคิดที่อยากจะหางานใหม่ให้ตรงกับสายงานเราจริงๆๆ

9. lucky_girl เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    555555555555 อนุโมทนานะคุณนะ

10. ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ดูให้แร้ววววว นะ มีหยางแห่งแสงออกมีนิดๆ อย่าทำอะไรที่มันเกินความจำเป็น นะครับ อะไรที่เกินความจำเป็นตัดออกนะครับ เอาแค่พอดีๆ แล้วต่อจากนี่ ก่อนส่งงานตรวจทานให้ดี ทำให้รอบคอบครับ หยางออกมา ดูแล้วงานไม่ค่อยรอบคอบเท่าไหร่ สุดท้าย เราต้องอ่อนน้อมกับเพื่อนร่วมงานและทุกๆคนนะครับ(ไม่ได้ว่าเป็นคนแข็งนะแต่ให้อ่อนน้อมมากกว่าเดิมนะครับ) ทำตามนี้แล้วจะดีขึ้นครับ

11. artitaya02 สมาชิก

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

12. ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

13. artitaya02 สมาชิก

14. นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009

ขอบคุณค่ะคุณออตโต้ เขาถามไม่เป็นงั้นถามให้เขาดีกว่า
    อยากทราบว่าเขาใช้จะเรียนจบในกี่ปีคะ(เริ่มบ่นขี้เกียจเรียนแระ)
    แล้วเขาจะเจอคนดีๆมาดูแลหรือเปล่า แล้วคนที่เขาคบตอนนี้ใช่เนื้อคู่เขาหรือเปล่าคะ และที่สำคัญพ่อเขาจะรวยเมื่อไหรคะเพราะพ่อเขาแฟนพี่5555555555

15. splendid Active Member

18 พฤศจิกายน 2009
    ถ้าเป็นเช่นนั้น งั้นขอถามต่อ ว่าถ้าห่างหายกันไปทำไงให้กลับมาดีเหมือนเดิมเจ้าค่ะ

16. zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ชื่อ เซี้ย ครับ
    การเงินช่วงนี้จะดีขึ้นมั้ยครับ
    มีโอกาสจะเปลี่ยนงานมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ อนุโมทนาด้วยครับ

17. ดาโกต้า เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณคะ เก่งจังรู้ได้งั้ยเนี่ยว่าต้องไปศึกษางานที่จะทำ ทำให้มีความมั่นใจเพิ่มขึ้นเยอะเลย ว่าแต่ว่าจะทำได้ยาวไกลแค่ไหนหนอ จะทำให้ดีที่สุดสมกับที่ออตโต้อวยพรมานะคะ

18. pallop เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    ชื่อเล่น = เล็ก

1 การงาน ผมอยากจะเปลี่ยนงาน อยากสมัครที่ใหม่ จะได้หรือไม่ แล้วจะดีกว่าที่เก่าไหมครับ หรือว่าควรอยู่ที่เดิม มีโอกาสก้าวหน้าบ้างไหมครับ หรือสามารถทำธุรกิจส่วนตัวได้ไหม ถ้าได้ ควรทำธุรกิจเกี่ยวกับอะไรครับ

19. maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอีกทีครับ งานใหม่ที่จะได้เนี่ย ดีกว่า เท่ากับ หรือแย่กว่าที่เดิมอ่ะครับ

20. ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:ขอโทษที่ตอบช้านะครับ จริงๆตอบไปแล้วแต่ตอนอัพโหลด พอดีเว็บหลุด แล้วไม่ได้เช็คอ่ะครับ งานใหม่จะลำบากกว่างานเก่าครับ อะไรๆก็ใหม่ ก็ต้องมีการปรับตัวเป็นธรรมดาครับ อะไรๆต่างก็ต้องมาเริ่มใหม่หมดอ่ะครับน่าๆ อย่าคิดมาก หางานได้ก็อย่างดีแร้ววว สมัยนี้งานหายากครับ สู้ๆครับ<!-- google_ad_section_end -->