รับเปิดภาษาเทพ ทางโทรศัพท์ นะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย tanthaibaby, 12 มกราคม 2010.

1. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    พี่แทนเก่งมากครับ ให้คำปรึกษาได้ดีอีกด้วย
    ขอบคุณนะครับพี่ที่ช่วยเหลือผม

2. Zubat

Zubat Active Member

20 กันยายน 2005
    ผมพอเปิดได้มั้ยครับ เป็น ครูบาอาจารย์องค์ใดหรือเทพองค์ใดครับ ผมเปิดทางไกลได้มั้ยครับ
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2011
  3. tidabell

tidabell เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2008
    หนูเปิดแล้ว แต่อยากทำให้ชัดขึ้นได้ป่าวค่ะ

4. nichaojung

nichaojung เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011
    โทรไปเปิดแล้ว แต่ยังไม่ได้55

5. kittytitti

kittytitti สมาชิกใหม่

พี่แทนแนะนำดีมากค่ะ เป็นกำลังใจให้ทำดีต่อไปค่ะ สู้ๆ ^^

6. putoeiiz

putoeiiz สมาชิกใหม่

24 ธันวาคม 2010
    ขอบคุณ คุณแทนมากค่ะสำหรับเรื่องการทำบุญให้สิ่งที่เรารักมากๆที่ไม่ใช่คน หวังว่าตอนนี้น้องคงจะได้รับแล้ว ตอนแรกไม่คิดว่าคุณแทนจะสามารถปรึกษานอกเหนือจากเปิดภาษาเทพได้ คุณแทนได้บอกว่า แค่ใจเราตั้งจิตว่าจะให้เขาก็ได้รับ ^ ^

ขอบคุณมากค่ะ รู้สึกดีมากจริงๆ

ขอให้คุณแทนอย่าได้เจ็บไข้ ใดๆ พบแต่ความสุขความเจริญค่ะ

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

7. jasmine1976

jasmine1976 สมาชิกใหม่

การเปิดองค์เทพ

หวัดดีค่ะยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ พี่ชื่อส้มนะค่ะ อยากคุยด้วยนะค่ะ เพราะสนใจเรื่องเกี่ยวกับครูบาอาจารย์มากๆๆเลยค่ะพยายามที่จะสื่อสารกับท่านให้ได้แต่ไม่ทราบวิธีปฎิบัตินะค่ะ

8. CupidBoyz

CupidBoyz สมาชิกใหม่

รบกวนช่วยดูให้ด้วยได้ไหมครับ คือแบบว่า ไม่ไหวละตอนนี้ ขอบคุณครับ

9. วรินท์พร

วรินท์พร สมาชิกใหม่

โทรไปเปิดมาแล้วค่ะ คุณแทนน่ารักมากขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำในการปฏิบัติ และในเรื่องของการเก็บอารมณ์ค่ะ สำหรับตัวรินเองรู้สึกจะโดนสอบเรื่องอารมณ์อยู่เรื่อย ๆ ทนได้บ้างไม่ได้บ้าง หลังจากนี้คงต้องพยายามค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

10. breakout

breakout สมาชิก

อยากเปิดบ้างอ่ะครับ ^^ ไม่รู้ว่าจะเปิดได้รึเปล่าอ่ะครับ

ขออนุโมทนา สาธุ

11. noodeel

noodeel สมาชิกใหม่

ช่วยดูให้อีกคนด้วยค่ะว่าเปิดได้หรือเปล่า ขอบคุณมากค่ะ

12. kazelveya

kazelveya สมาชิกใหม่

24 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณพี่แทนที่สละเวลาค่ะ ถึงยังเปิดไม่ได้แต่จะพยายามตั้งใจสร้างบุญ บารมีให้มากกว่าเดิมค่ะ

13. soundforce

soundforce สมาชิกใหม่

22 สิงหาคม 2011
    คือผมโทรไปเบอร์พี่แทน 0899660996 แล้วตกลงผมโทรผิด หรือกดเบอร์ผิด ยังไงถ้าพี่แทนอ่านเจอ ตอบหน่อยนะครับว่าเบอร์นี้ใช่ไหมครับ

พอดีผมก็อยากทราบว่าตัวผม เปิดโอฐษ์ได้ไหม แต่เคยไปตำหนักแต่ละตำหนักเค้าก็ทักว่าผมมีองค์ เคยเปิดญาณ แล้ว ตั้งแต่เปิดญาณมาก็รู้สึก ดีขึ้นทุกๆวัน อารม ปฏิกริยาต่างๆ เก็บได้มากขึ้น รู้อะไรควรไม่ควรมากขึ้น แต่ที่ผมแปลกใจ คือ ตัวผมเอง เวลาอยู่คนเดียว นั่งรถเมย์ เห็นอะไรก็ตาม เหมือนจะเป็น องค์ในคอยสอนเกี่ยวกับธรรมมะ ผมตลอด หรือผมอุปมาไปเองครับ ส่วนเรื่องการเปิดโอษฐ์ ผมไม่รีบนะครับเปิดได้ก็เปิด เปิดไม่ได้ก็ไม่ครับผม เพราะ เรื่องอย่างนี้มันอยู่ที่ว่าถึงเวลากับไม่ถึงเวลาใช่ไหมครับพี่แทน อยากคุยธรรมมะกับพี่จังครับ เห่อๆ มีอีกหลายอย่างมากที่ผมอยากรู้ แต่ ยังไงถ้ายังไง พี่อ่านเจอพี่ช่วยตอบผมด้วยนะครับ

14. remember_me

remember_me Active Member

อยากให้ช่วยดูว่าควรหรือสามารถจะเปิดได้หรือไม่ แนะนำหน่อยคะ

15. phank

phank เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2008
    ขออนุญาต แทรก นะครับ เบอร์ที่ใช้โทรไม่ผิดนี่ครับ อยากคุยกับพี่แทนถ้าจะรอทางบอร์ดนี้คงไม่ได้การ โทรไปเถ่อะครับ บางทีไม่รับก็เว้นช่วงไว้หน่อย แล้วโทรไปใหม่ ตำหนักมีทั้งสัมมา และมิจฉาทิฏฐิ ต้องใช้วิจารณญาณให้มากๆ และโดยเฉพาะคนที่มีความเกี่ยวข้องในด้านนี้ต้องระวัง ไม่งั้นเดี๋ยวจะกลายเป็นเครื่องมือของเค้าไป

16. rubpy

rubpy เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2009
    เพิ่งโทรไปเมื่อตะกี้ แต่คุณแทนไม่ได้รับ
    งั้นขออนุญาตถามในนี้ละกันนะคะ
    ว่าอย่างเรานี่พอจะมีองค์ท่านช่วยคุ้มครองบ้างหรือเปล่า
    ขอบคุณค่ะ

17. somethingwrong

somethingwrong Active Member

อย่างหนูนี่พอจะเปิดได้ไหมคะ

18. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

ขอเปิดบ้างซิ

19. mintmumu16

mintmumu16 สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2011
    อยากทราบด้วยอีกคนได้ไหมค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

20. Bosszat

Bosszat สมาชิก

15 กันยายน 2011
    รบกวนคุณแทนด้วย หากผ่านเข้ามาในกระทู้นี้ ว่าถึงวาระ และเหตุแห่งวาระ จะให้ทำและปฏิบัติอะไร อย่างไร อนุญาตขอคำตอบเพื่อความกระจ่างแจ้งแก่ใจ จะได้ทำให้ถูกต้อง :cool: