ร่วมสร้าง หลวงปู่อุปคุต เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 31 มกราคม 2008.

1. sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    คุณรันได้รับหลวงปู่รุ่นเพิ่มพูนแน่นอนค่ะ
    มีใครอยากได้อีกก็ช่วยบอกต่อด้วยค่ะ อยากรีบให้องค์หนองคายเสร็จเร็วๆ
    อย่าลืมแจ้งที่อยู่ด้วยนะคะ

2. sibadan Active Member

24 กันยายน 2007
    สวัสดีค่ะ อ.ไก่
    จะขอร่วมบูชาองค์หลวงปู่รุ่นเพิ่มพูน ด้วย1องค์ ไม่ทราบว่ายังได้อยู่หรือป่าวค่ะ

3. sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นเพิ่มพูนยังเหลือราว ๓๐ องค์ค่ะ
    ขอชื่อที่อยู่ของทั้งคุณรันและคุณsibadan ค่ะ จะได้เอากล่องไปคำนวณค่าส่งลงทะเบียนที่ไปรษณีย์เพื่อแจ้งให้ทราบนะคะ
    อนุโมทนาบุญล่วงหน้าค่ะ

4. The whisperer สมาชิก

ขอจองรูปหล่อองค์หลวงปู่รุ่นเพิ่มพูน 1 องค์ ด้วยครับ

5. sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

ขอชื่อที่อยู่ด้วยค่ะ จะได้ทราบค่าส่ง จะได้แจ้งยอดโอนให้ทราบค่ะ
    อนุโมทนาบุญและขอบคุณค่ะ

6. sibadan Active Member

สวัสดีค่ะ อ.ไก่
    ช่วยแจ้งค่าใช้จ่ายในการจัดส่งให้ทราบด้วยค่ะ จะได้โอนทีเดี่ยวพร้อมกันเลย
    ส่งตามที่อยู่นี้ได้เลยค่ะ
    สุริยาต สังข์สุวรรณ
    บริษัทไทยโชรี่ จำกัด 52 อาคารธนิยะพลาซ่า ชั้น 25 ถ.สีลม
    กรุงเทพ 10500 ขอบคุณค่ะ

7. พุทธเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับ อ.ไก่
    โอนเงินให้อ.ไก่แล้ว 2,000 บาท ครับ
    บูชาพระ 1,200 บาทครับ
    เหลือ 800 บาท เป็นค่าจัดส่ง
    เหลือจากค่าจัดส่ง ร่วมสร้างพระอุปคุต องค์ที่ 6 กับอ.ไก่ครับ ขอบคุณครับ

8. sibadan Active Member

สวัสดีค่ะ อ.ไก่ วันนี้ที่ 15/8/51 เวลา 13.12 ได้โอนเงินจำนวน 2,000 บาท
    บูชาพระ 1,200 บาท เหลือ 800 บาท เป็นค่าจัดส่ง เหลือจากค่าจัดส่ง
    เนื่องในวันเกิดของข้าพเจ้าขอตั้งจิตอันบริสุทธิ์ ด้วยปัจจัยอันบริสุทธิ์
    ร่วมสร้างพระอุปคุตองค์ที่ 6 ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลให้ มารดาของข้าพเจ้านางศิริพงษ์ สังข์สุวรรณ นางรุ่งเรือง แก้วสอาด นางสุทธิชา ทรรทุรานนท์ คุณย่าทองใบ สังข์สุวรรณ
    คุณยายสำลี ถุงทอง ทั้งผู้มีพระคุณทั้งหลาย ทั้งเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ โปรดโมทนาบุญและอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน ขอคำว่าไม่มีจงอย่าปรากฏแก่ข้าพเจ้า เทวดานางฟ้าพรหมที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า เทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลภิภพ รวมทั้งท่านพระยายมราชโปรดโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้า หากไม่สามารถโมทนาบุญได้ ขอท่านพระยายมราชเป็นพยานบุญ พบพวกเขาที่ไหน เมื่อไร โปรดบอกให้พวกเขาโมทนาบุญกุศลครั้งนี้ด้วย เปรต อสูรกาย สัมภเวสี รวมทั้งสรรพสัตว์ทั้งหลาย โปรดโมทนาบุญด้วย ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิษฐาน หากกาลต่อไปในภายภาคหน้า มีผู้ใดไปสักการะบูชา สวดมนต์เจริญภาวนา หรือทำบุญกับพระอุปคุตที่ข้าพเจ้าร่วมสร้างครั้งนี้ แม้ข้าพเจ้ามิได้มีโอกาสทำบุญด้วย ก็ขอร่วมโมทนาบุญด้วยทุกครั้งอย่างไม่รู้จบรู้สิ้น จนกว่าจะได้มรรคผลนิพพาน ขอท่านพระยายมราชโปรดโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญด้วยทุกครั้งเทอญ.....สาธุ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <o:p> (ขออนุญาตินำคำอธิษฐานบารมีของคุณ kriengkripob มาใช้โดยตัดและแต่งเติมเพิ่ม)</o:p>
    <o:p>และขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ กับอ.ไก่ด้วย </o:p>
    <o:p>ขอบคุณค่ะ</o:p>

9. sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

ค่าส่ง ห้าสิบบาทค่ะ
    ไปรษณีย์ลงทะเบียนและบับเบิ้ล
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านทุกประการค่ะ

10. The whisperer สมาชิก

โอนแล้วครับ 1500 บาท ที่เหลือร่วมทำบุญด้วยนะครับ ที่อยู่ตาม pm ที่ส่งให้ก่อนหน้านี้ โมทนาบุญด้วยครับ

11. sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

คุณสิบาดาลและคุณวิสเปอร์เรอคะ จะจัดส่งหลวงปู่ให้วันอังคารนะคะ เนื่องด้วยเสาร์-จันทร์จะไปธุระที่กาญจนบุรีค่ะ

ส่วนของคุณพุทธเมตตาส่งลงทะเบียนไปแล้ววันนี้
    ห่อกระปุกกระปุยนิดนึง เพราะไปรษณีย์เขาเน้นให้พอกบับเบิ้ลเยอะๆ ส่วนเศียรเลยนูนๆยันฝากล่องนิดนึงค่ะ
    เขาบอกว่า พอกไว้ก่อน ถึงกล่องไม่สวยแต่ข้างในไม่เสียหายนะคะ

12. พุทธเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ อ.ไก่ มากครับ
    และขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมบูชาพระอุปคุตรุ่นเพิ่มพูน เพื่อส่วนรวมครับ

13. จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อาจารย์ครับ ของผมที่ส่งสามที่
    ค่าส่ง 50 บาทเหมือนกันหมดเหรอครับ???
    จะได้โอนครับ ว่าแต่ว่า โอนผ่านที่นี่เหรอครับ???
    ร่วมสร้างสร้างพระอุปคุตองค์ที่ 6 บัญชี สุธาทิพ ภมรประวัติ 026-2-95796-2 ธ.ไทยพาณิชย์ รามาธิบดี
    .....

14. พุทธเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ อ.ไก่
    ห่อมาดีจริงๆ ดังที่อ.ว่าไว้ เฉพาะกันกระแทกก็3ชั้นแล้ว
    ขอบพระคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.3 MB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      5.2 MB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      4.1 MB
      เปิดดู:
      3,660
      ขนาดไฟล์:
      4.2 MB
      เปิดดู:
      598
  15. LuckyFriday เป็นที่รู้จักกันดี

เอาแบบมณฑปของหลวงปู่มาให้ดู

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      103
  16. พุทธเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากเลยครับ สงสัยถ้าวาสนามี คงได้สร้างเหมือนคุณอ้อแน่นอนครับ

17. sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวค่อยโพสต์รูปค่ะ

18. จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เย็นนี้เพื่อนผมจะโอน 3999 บาทสำหรับพระ 3 องค์นะครับ
    3600 + 150 = 3750 ที่เหลือฝากทำบุญกับอาจารย์นะครับ
    โอนจากตู้เอทีเอ็มที่แม่สะเรียง
    เค้าไม่สะดวกเอาหลักฐานมาโชว์ครับ ยังงัยรบกวนอาจารย์
    ช่วยเช็คยอดนะครับ สาธุ

19. sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ส่งหลวงปู่อุปคุต (รวมทั้งสิ้น ๗ องค์) ด้วยไปรษณีย์ลงทะเบียนไปตามที่อยู่ข้างล่างนี้
    ส่งออก พุธ ๒๐ สค ๕๑ เวลาราว ๑๒.๐๐ น.

คุณยศสิงห์ จีระทรัพย์ (whisperer)
    ข.ห้วยขวาง ก.ท.ม. 10320

คุณธันยพร ดีเจริญ (คุณชยุต ๒ องค์)
    จ.อุดรธานี 41360

คุณสมิทธิ์ แสนคำ
    จ.แม่ฮ่องสอน 58110

คุณลี แสนคำ
    จ.หนองบัวลำภู 39000

คุณณรงค์ ขันดีศรีไพบูลย์
    อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

สุริยาต สังข์สุวรรณ (sibadan)
    กรุงเทพ 10500

ได้รับเงินจากทุกท่านแล้ว (เว้นแต่คุณชยุต แต่ส่งให้ก่อนแล้วนะคะจะได้บูชาทันใจ)
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ขอบารมีสมเด็จพระอุปคุตคุ้มครองทุกท่านค่ะ
    (ลูกสาวบอกท่านมาอนุโมทนาเมื่อวานขณะแพ็คกล่อง)
    ถ้าได้รับแล้วกรุณาแจ้งในกระทู้ด้วยนะคะ

20. LuckyFriday เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นผมขอช่วยสัก 7071 บาท โอนให้อย่างช้าวันอังคารหน้าอย่างเร็วพรุ่งนี้ครับ
    อ.ไก่ จะได้ไม่ต้องกังวลใจในเรื่องเงินนะครับ
    ผมขอเติมเต็มล่ะกัน
    เพราะ อาจารย์ไก่ยังมีภาระ กว่าองค์พระจะไปถึงจุดหมายก็มีค่าใช้จ่ายแฝงอีก
    บริจาคในนาม
    luckyfriday
    Falkman
    นาคา
    ปู่ชอบเรียน
    nantiya.j
    foggy
    และอีกหลายคนที่ผมจำชื่อไม่ได้ในบอร์ดพลังจิต
    วันนี้ให้ลูกน้องไปโอนให้แล้วเช็คยอดด้วยครับ

เจ้าอาวาสที่วัดปากน้ำที่ไปถวายหลวงปู่อุปคุตต์บอกว่าเมื่อหลายวันก่อนมีแสงตกพุ่งลงมาในวัดสว่างจ้าทั้งวัดเลย
    มีเณรเห็นด้วย พอตกถึงพื้นกระจายเป็นหลายๆสี