ร่วมโหวตที่สุดแห่งพุทธคุณพระเครื่อง ทุกด้าน ... เชิญครับ น.13

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Hamac, 10 ตุลาคม 2012.

1. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอเรียนเชิญพี่ๆ น้องๆ ร่วมโชว์และแชร์ โหวตพระเครื่องหัวข้อ

จากเดิมกระทู้
    จากความศรัทธาสู่ประสบการณ์จริง แบบนี้ที่เรียก "องค์เดียวอยู่"

เพื่อให้เข้ากับทุกสถานการณ์
    เรียนเชิญเข้ามาโหวต

ที่สุดแห่งพุทธคุณพระเครื่อง วัตถุมงคลด้าน เมตตามหานิยม มหาเสน่ห์.........
    ที่สุดแห่งพุทธคุณพระเครื่อง วัตถุมงคลด้าน เหนียว คงกระพัน ......
    ที่สุดแห่งพุทธคุณพระเครื่อง วัตถุมงคลด้าน แคล้วคลาด ปลอดภัย นิรันตราย .....
    ที่สุดแห่งพุทธคุณพระเครื่อง วัตถุมงคลด้าน โชคลาภ เงินทอง ค้าขาย
    ที่สุดแห่งพุทธคุณพระเครื่อง วัตถุมงคลด้าน เสริมดวง หนุนดวง กันชง แก้ดวงตก ตัดกรรม
    ที่สุดแห่งพุทธคุณพระเครื่อง วัตถุมงคลด้าน มหาอำนาจ ก้าวหน้า หน้าที่การงาน
    ที่สุดแห่งพุทธคุณพระเครื่อง วัตถุมงคลด้าน กันภูติผี คุณไสย
    ที่สุดแห่งพุทธคุณพระเครื่อง วัตถุมงคลด้าน จิตสงบ พกแล้วร่มเย็น สมาธิ
    ที่สุดแห่งพุทธคุณพระเครื่อง วัตถุมงคลด้าน บำบัด รักษาโรค แก้พิษ แก้โรคกรรม
    ที่สุดแห่งพุทธคุณพระเครื่อง วัตถุมงคลด้าน เฉพาะ พิเศษ ฯลฯ

พร้อมภาพสวยๆ ประสบการณ์ กันครับ

2. noppadolk เป็นที่รู้จักกันดี

ประเดิมให้ครับ เป็นชุดที่เดินทางต่างจังหวัด

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่ประเดิมครับ

ขอบคุณพี่ noppadol

ที่มาเปิดประเดิมให้ครับผม

ไม่ทราบในสร้อยมีพระอะไรบ้างครับ ขอบคณาจารย์ท่านใด

4. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่มีรูปก้อเท่านี้ครับ

รูปซ้าย
    1.พระสมเด็จพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี
    2.เหรียญแก้วหนุนดวง เนื้อกะไหล่เงิน หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี
    3.พระปิดตาบันดาลทรัพย์ หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี ผงเก่าหลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์

รูปขวา
    1.เหรียญดวงโพธิญาณ กำลังแผ่นดิน หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะอธิษฐานจิต
    2.ตะกรุดยันต์เกราะเพชร หลวงพ่อปานวัดบางนมโค 2548
    3.ตะกรุดยันต์ 5 แถว อาจารย์หนูกันภัย

5. fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ขวา ตะกรุดโสฬสหลวงปู่กลิ่น วัดสะพานสูง
    ซ้าย ตะกรุดยันต์เกราะเพชร หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค
    ตรงกลาง ตะกรุดหนังเสือ หลวงพ่อเที่ยง วัดม่วงชุม กาญ
    พระปิดตาจตุรพิธพรชัย
    ส่วนตลับเล็กๆ ผงอิทธิเจล้วนๆ หลวงพ่อวงศ์ วัดปริวาส
    ครับผม

6. PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ของผม ชานหมากหลวงปู่ทิม หลวงพ่อไปล่รุ่นสร้างมณฑป หลวงพ่อโสธร สมเด็จวัดระฆัง

7. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตา ออกที่ไหนครับ คุ้นๆ
    ตะกรุดยันต์เกราะเพชร ปีไหนครับ

8. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

มีรูปโชว์จะเี่ยี่ยมมากๆ ครับ

9. PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    เคยถ่ายแค่สมเด็จรูปเดียวเองครับ
    รูปอาจจะไม่สวยนะครับแต่ผมดูแล้วชอบ

10. fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ปิดตาจตุรพิธพรชัย หลวงปู่ดู่
    ตะกรุดยันต์เกราะเพชร ของหลวงพ่อปาน เลยครับ

11. Arrowhead เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2011
    สร้อยพระชุดนี้ใช้ตอนปั่นจักรยานโดยเฉพาะครับ

- พระผงจักรพรรดิ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ
    - หลวงปู่ทวด หลังข้าวสารหิน วัดห้วยมงคล
    - พระรอดเลี่ยมเก่า ไม่ทราบที่ (พี่ชายให้มา)

แขวนแล้วอุ่นใจเวลาปั่นจักรยานบนท้องถนน...

ขนาดไฟล์:
      136 KB
      เปิดดู:
      407
  12. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามครับ

13. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ว สุดยอดพระปิดตาครับ
    องค์เล็ก ก้อสุดยอดครับ
    ตะกรุดหลวงพ่อปาน รุ่นไหนครับ

14. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มาทำงาน เลยจัดชุดเบาๆ (น้ำหนัก) 1 ชุดครับ เรื่องมหาเสน่ห์ไม่เน้นเท่าไร เน้นเมตตา 5555

1. พระปิดตาลืมตา-อ้าปาก (พญาเศรษฐี) หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง
    2. ชานหมากหลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง
    3. พระผงมหาลาภ - ยันต์ครอบจักรวาล ครูบาจันต๊ะ วัดหนองช้างคืน

15. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ยินดีกับกระทู้ใหม่ด้วย.. ^^

ขอแจมโชว์พระในคอด้วยคนครับ... ^____^

16. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

จัดเต็มแบบนี้ เหนื่อยเลยนะครับ

ขอบคุณที่มาร่วมแชร์ครับ

17. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

เซตนี้ตรงใจผมหลายองค์เลยครับ ไม่ทราบทำงานด้านไหนครับ
    ปล.องค์พระเหนือพรหม สวยงามมากครับ ลป.ดู่ใช่ไหมครับ

18. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อนะครับ

จัดเซตใหม่ครับ

1.พระสมเด็จ
    2.หลวงปู่ทวด หลวงปู่หมุน พี่ในเวปใจดีให้มา ขอบคุณครับ
    3.หลวงพ่อเงิน พ่อให้มาตอนเรียน
    4.พระของขวัญรุ่น 4 พ่อให้มา
    5.หลวงปู่โต๊ะ ของที่บ้าน
    6.ตะกรุด วัดปากคลองมะขามเฒ่า (ด้านชื่อเสียง)
    7.ชานหมากหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ
    8.เหรียญแก้วหนุนดวง หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี
    9.ตะกรุดโสฬส พระอาจารย์มานิต วัดตึก นนทบุรี

19. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อนะครับ

จัดเซตใหม่ครับ

1.พระสมเด็จ
    2.หลวงปู่ทวด หลวงปู่หมุน พี่ในเวปใจดีให้มา ขอบคุณครับ
    3.หลวงพ่อเงิน พ่อให้มาตอนเรียน
    4.พระของขวัญรุ่น 4 พ่อให้มา
    5.หลวงปู่โต๊ะ ของที่บ้าน
    6.ตะกรุด วัดปากคลองมะขามเฒ่า (ด้านชื่อเสียง)
    7.ชานหมากหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ
    8.เหรียญแก้วหนุนดวง หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี
    9.ตะกรุดโสฬส พระอาจารย์มานิต วัดตึก นนทบุรี

20. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเปิดกระทู้ันิดนึงครับ
    กำลังวิ่งหาพระประธานองค์กลางในเส้นหลักครับ
    ช่วงนี้หาพระเน้นด้านหน้าที่การงานครับ
    กำลังอยู่ในช่วงประเมินงานปลายปี เงินเดือน ตำแหน่ง
    โอ้ววววว สำคัญหลายๆๆ ครับ
    ยังไงกระทู้นี้ยังเปิดรับการโชว์และแชร์ จากพี่น้องทุกท่านอยู่ครับ

ขอบพระคุณครับ