ร่วม อำลาอาลัย บอร์ดเพลงตรงนี้ครับ...

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย Pinit, 9 พฤศจิกายน 2007.

1. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอเชิญเพื่อนๆ สมาชิกที่รักทุกท่านร่วม อำลาอาลัย บอร์ดเพลงตรงนี้ครับ

ผมทราบดีว่าเพื่อนๆต่างก็รักและผูกพัน กับห้องเพลงของเรา
    นานพอควรแล้วที่เราช่วยกัน แบ่งปัน แบ่งฝัน และยังได้รู้จักเพื่อน
    เพื่อนที่ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน มาจากทุกภาคของประเทศ รวมถึงต่างประเทศด้วย
    มิตรภาพแบบไร้พรมแดน ระยะทางก็ไม่สามารถทำให้เราห่างกันได้ครับ

แม้วันนี้อาจเปลี่ยนไป แม้อะไรจะเปลี่ยนแปลง แต่มันก็มีเหตุผล
    ต้องขอโทษเพื่อนๆที่ทีมงานไม่ทันได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
    ฉุกเฉินจริงๆครับ เราต้องรีบลบข้อมูลทั้งหมด เพื่อปกป้องทุกท่านตรงนี้
    และเพื่อความถูกต้องด้วย เท่าที่ผ่านมาเราก็ได้อะไรๆไปกันเยอะพอควรแล้วครับ
    ดังนั้นขอให้เก็บความทรงจำดีๆตรงนี้ไว้ครับ โอกาสหน้าเราคงจะหากิจกรรมบางอย่างมาทดแทน
    อย่าลืมกันนะครับแวะเวียนมาที่ห้องคาราโอเกะบ้างนะครับ
    ขอบคุณครับ

;welcome2
    และขอเชิญชวนทุกท่านร่วมกิจกรรมต่อที่ห้อง
    คลิ๊ก Music & Karaoke

[music]http://palungjit.org/attachments/a.239776/[/music]​

<MARQUEE>rabbit_run_away- สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ -[​IMG]</MARQUEE>​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2014
  2. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

...เมื่อถึงเวลา...
    ...ที่เหมาะสม...
    ...ต่างคนก็ต่างไป...
    ...ความไม่พลัดพราก...
    ...ไม่มีในโลก...
    ...ความไม่ดับสูญ...
    ...ไม่มีในโลก...
    ...การจากลา...
    ...คือสิ่งสามัญของโลก...

ขอบคุณสำหรับความรู้สึกดีๆที่มีต่อกัน
    และพี่กบขอโหสิกรรมสมาชิกบางท่านที่เคยเข้มงวด
    หรือกระทบกระทั่ง หรือแม้แต่ให้ใบเหลือง ใบแดง หรือแบน
    ตามหน้าที่ไว้ณ.ที่นี้ด้วยนะคะ

[b-wai] ​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.4 KB
      เปิดดู:
      5,194
      ขนาดไฟล์:
      29.6 KB
      เปิดดู:
      5,167
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2007
  3. jook

jook Active Member

14 กุมภาพันธ์ 2006
    (cry) มันเกิดอะไรขึ้นหรือช่วยแจกแจงรายละเอียดให้มากกว่านี้ได้ไหมค่ะ ตกใจ และงงมากมากเลย

4. tuato

tuato เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    คุณกบ คุณพินิจ น้องกาย และพี่ๆน้องๆสหายทางดนตรีทุกท่านแม้ไม่ค่อยได้คุยกัน แต่ก็มีความผูกพันอยู่เสมอ เพราะต้องเปิดอ่านและฟังเพลงทุกวัน แน่นอนต้องคิดถึงแล้วทำอย่างไรจะได้คุยกันอีกล่ะ รู้สึกสนิทและชอบเพลงคล้ายๆกัน คิดถึงตายเลยล่ะ

5. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    (kiss)ทำใจให้สบายๆนะจ๊ะ แล้วเราก็จะพบว่าเป็นเรื่องธรรมดาๆจ้ะ

6. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆและน้องๆทุกท่านที่มาแบ่งปันความสุขที่บอร์ดแห่งนี้ ผมคงไม่มีวันลืมในช่วงเวลาที่ให้และที่ได้รับ ด้วยความบริสุทธ์ใจ ขอให้ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านจงมีแต่ความสุข ทั้งกายและใจตลอดไป หวังว่า พวกเรา ได้พบกันอีก...สวัสดีครับ.[b-wai] [b-wai]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2007
  7. ชายชาตรี

ชายชาตรี Active Member

28 พฤษภาคม 2007
    เมื่อได้รู้จักคุณเราดีใจมาก เมื่อยากคุณจากไปเราจะคิดถึงคุณ ขอขอบคุณกับทุก ๆ สิ่ง ทุก ๆ อย่างที่ได้รับความเมตตาจากคุณ ขอบคุณครับ

8. จอยจัง

จอยจัง Active Member

22 กันยายน 2007
    ขอบคุณสำหรับเพลงที่โพสต์เอาไว้ให้ทุกคนได้ร่วมฟังกัน
    ขอบคุณสำหรับน้ำใจที่มีให้เสมอไม่ขาดสาย
    ขอบคุณความหวังดีที่ใช้เชื่อมความผูกพันธ์ดั่งฉันเครือพี่น้อง
    ถึงวันที่ต้องร่ำลา บอร์ดเพลงกัน ความสุขที่ได้ มิรู้ลืม

9. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 14 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>kob*, dahae, lekloso, MJ1026, oldlove, phoenixbird, toonzajr, toritore, tuato, vaseline, vechasak </TD></TR></TBODY></TABLE>

(b-deejai) (b-inlove) (b-flower)

10. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ถึงบอร์ดเพลงจะหายไป แต่ความทรงจำที่เคยเจอในนั้นจะยังคงอยู่

ได้รู้จักกับคุณผ่อนคลายกับน้ำตาลขมก็ที่บอร์ดเพลงนี่แหล่ะ

11. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    ขอบคุณความเอื้อเฟื้อและความมีน้ำใจของทุกๆท่านที่แบ่งปันเพลงกันนะคะ
    มีแต่ข่าวน่าใจหาย แต่อย่างไรก็ต้องยอมรับมันค่ะ

12. โยกิโยกิ

โยกิโยกิ Active Member

7 พฤศจิกายน 2007
    เสียใจจัง ทำไมต้องปิดด้วยอ่ะ มะเข้าใจ

13. Anda1986

Anda1986 Active Member

ขอบคุณเพลงเพราะ ๆ ที่ได้แบ่งปันผมเป็นเด็กยุคใหม่ แต่ก้อหลงรักเพลงลูกทุ่ง ลูกกรุง เพลงเก่าๆๆ ก้อจาก บอร์ดนี้ครับ ขอบคุณมากครับ

14. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    บอร์ดเพลงเป็นสถานที่ที่รวมความแตกต่างให้เป็นหนึ่งเดียว ไม่มีแบ่งแยกว่าใคร อะไร ที่ไหน และอย่างไร ได้ใช้ดนตรีเป็นสื่อแห่งความเข้าใจ ร่วมแบ่งปัน วันนี้มีเหตุต้องยุติ แต่เรายังมีดนตรีในหัวใจทุกคน...ขอให้กำลังใจและเอาใจช่วยคุณ websnow นะคะที่จะหาสิ่งดีๆ ใหม่ๆ มาให้สมาชิกได้มีศูนย์รวมกันใหม่...จะรอค่ะ.....ไรดิน่าร้องเพลง " รอ " ไปพลางๆก่อนก็ได้ค่ะ....ด้วยความห่วงใยนะคะ...
    //// ไรดิน่า////

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      82.2 KB
      เปิดดู:
      88
  15. อนุโมทนาบุญ

อนุโมทนาบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    ถึงจะเป็นสมาชิกได้ไม่นานและไม่ทราบสาเหตุของการปิดบอร์ด แต่คิดว่าทีมผู้ดูแลคงทำดีที่สุดเพื่อเพื่อนๆสมาชิก รักและผูกพันกับบอร์ดเพราะทุกวันระหว่างทำงานจะเข้ามาที่บอร์ดและได้ฟังเพลงและหาเพลงที่ชอบเสมอ เสียใจและเสียดาย แต่ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่ได้มอบและแบ่งปันความสุข และหวังว่าคงจะมีโอกาสได้ร่วมแบ่งปันความสุขกันอีกนะคะ(verygood) (b-cry)

16. jpcamera

jpcamera เป็นที่รู้จักกันดี

เสียใจและเสียดายจริงๆ ครับ เสียงเพลงทำให้โลกสดใส ชื่นบานมีพลังมีชีวิตสร้างฝันสร้างจิตนาการ อยากให้กลับมาใวๆ

17. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เสียดาย

ไม่มีสิ่งใดเป็นอมตะ
    สักว้นก็ต้องจากลา แล้วสักวันอาจจะกลับมาใหม่ก็ได้ไม่มีใครรู้

"อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา"

18. jpcamera

jpcamera เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทีมงานมากๆเลยผมเพิ่งเป็นสมาชิกได้ไม่กี่วัน แต่ผมก็ได้รับความสุขมากๆกลับการได้เป็นสมาชิกเว็บนี้ สมัคเองก็ไม่เป็นค้วย ให้ลูกสมัคให้ ต้องจดชื่อสมาชิกและรหัสตัวเองใว้กลัวลืมเวลาเข้ามาฟังเพลง เสียใจมากคับ

19. Namtej

Namtej Active Member

ใจหายเหมือนกันครับ ยังไงก็โชคดีทุกๆคน
    แล้วเจอกันใหม่ ที่ไหนซักแห่ง

20. shadow_moon99

shadow_moon99 Active Member

5 พฤศจิกายน 2007
    เพิ่งสมัครมาได้ไม่กี่วันเอง 4 วัน ไปซะแล้ว แล้วกลับมาอีกน่ะกลับมาโดยด่วน