วัตถุมงคลหลวงปู่ญาท่านสวน สำหรับท่านที่สนใจจากวันนี้เป็นต้นไปรายได้บางส่วนเพื่องานบุญที่หลากหลายครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย นิโรธสมาบัติ, 6 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007

รับทราบการจองครับผม

ขอสรุปรายการที่โพสต์ลงกระทู้แล้ว แต่ยังไม่มีคนจองนะครับ
    ๑. พระผงรูปเหมือนรุ่นสุดท้าย หลังลายเซ็นต์หรือรุ่น ๘ รอบครับ ๓๕๐ บาท
    ๒. พระสมเด็จหลวงปู่สวนออกปี ๓๘ บูชา ๖๐๐ บาทครับ
    ๓. พระมหาอุปคุตกลีบบัว พิธีเดียวกับพระกริ่งอุปคุตชนะมารครับ บูชา ๑,๐๐๐ บาทครับ

2. แมงกะพรุน

แมงกะพรุน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    รายการนี้ถ้ายังมีอีก ขอจองครับ(พระปิดตาเนื้อว่านมหาอุดมมงคล หลังยันต์สายรกพระพุทธเจ้า หลวงปู่ญาท่านสวน)

3. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 13

รายการที่ 13 พระปิดตาเนื้อว่านมหาอุดมมงคล หลังยันต์สายรกพระพุทธเจ้า หลวงปู่ญาท่านสวน พระปิดตาที่หลายคนถามถึงกันครับ ออกเมื่อปี 2538 ครับผม เป็นพระปิดตาเนื้อว่านครับ รุ่นนี้ทำกันเองที่วัดครับ น่าบูชามากครับผม เพราะว่ากันว่าหลวงปู่ดูแลการสร้าง และทำกันเองในวัด เจตนาบริสุทธิ์ครับ

ให้บูชาราคาเท่าทุกองค์ครับผม 800 บาทครับ

คุณ zero3<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1817217", true); </SCRIPT> ปิดแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2009
  4. นิโรธสมาบัติ

งั้นให้รายการที่ 12.1 นะครับ สำหรับหลังค์ไมค์ อิอิ ถ้าโอนเงินแล้วรบกวนแจ้งให้ทราบจะได้จัดส่งให้นะครับ

งั้นผมให้องค์นี้นะครับผม

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2009
  5. zero3

zero3 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2008

ขอจองครับ

6. นิโรธสมาบัติ

รับทราบครับผม หลังจากโอนเงินแล้วจะได้จัดส่งให้ต่อไปครับ

7. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    <CENTER>รายการที่ 12

</CENTER>

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->รายการที่ 12 กับของแรงของหลวงปู่ญาท่านสวนครับ พระอุปคุตกลีบบัวครับผม พิธีเดียวกับกริ่งพระอุปคุตชนะมารอันโด่งดังครับ สำหรับกริ่งอุปคุตตอนนี้หลักพันกลางถึงปลายแล้วครับ ถ้าท่านที่อ่านเรื่องราวเกี่ยวกับหลวงปู่ญาท่านสวนในเว็บนี้ส่วนใหญ่จะเป็นอภินิหาริย์เกี่ยวกับพระอุปคุตไปกว่าครึ่งครับ

พระอุปคุตรุ่นนี้พิธีเดียวกันกับกริ่งพระอุปคุตชนะมาร ออกปี 2540 ครับ ด้านหน้าเป็นรูปพระอุปคุต ด้านหลังเป็นคาถาแก้วสารพัดนึกครับผม องค์นี้สวยมากครับ ผิวไฟ แดงๆ เดิมๆ ครับ นอกจากนี้แล้วพระอุปคุตกลีบบัวหลวงปู่ยังนำไปอุดเบี้ยแก้ของหลวงปู่ด้วยครับ และนี่เป็นสาเหตุที่หลวงปู่ไม่ให้นำเบี้ยแก้ไปแขวนเอว เพราะมีเหรียญพระอุปคุตกลีบบัว อุดไว้ จึงต้องใช้แขวนคอครับผม

สภาพเหรียญ เดิมๆ สวยครับผม ผิวไฟเต็ม ให้บูชา 1,000 บาทครับ

จองพระอุปคุตค่ะ ต้องเสียค่าส่งด้วยหรือเปล่า

8. นิโรธสมาบัติ

รับทราบครับผม ค่าจัดส่งรวมกับที่ให้บูชาแล้วครับ ถ้าโอนเงินแล้วรบกวนแจ้งนะครับ จะได้จัดส่งพระให้ครับผม

ขอบคุณครับ

9. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แจ้งการโอน และที่อยู่ทาง PM แล้ว
    ขอบพระคุณมากค่ะ

10. นิโรธสมาบัติ

ครับผม ขอบคุณครับ จะจัดส่งให้ภายในสัปดาห์นี้นะครับผม

11. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งการโอนเงินครับ

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ numkitti [​IMG]
    ขอจองครับ

รายการที่ 12 ครับ พระปิดตาเนื้อว่านมหาอุดมมงคล หลังยันต์สายรกพระพุทธเจ้า หลวงปู่ญาท่านสวน พระปิดตาที่หลายคนถามถึงกันครับ ออกเมื่อปี 2538 ครับผม เป็นพระปิดตาเนื้อว่านครับ รุ่นนี้ทำกันเองที่วัดครับ น่าบูชามากครับผม เพราะว่ากันว่าหลวงปู่ดูแลการสร้าง และทำกันเองในวัด เจตนาบริสุทธิ์ครับ

ตอนนี้พระปิดตารุ่นนี้ที่อยู่กับผมก็ใกล้จะหมดแล้วนะครับ ถ้าหมดที่มีก็ไม่รู้จะไปหาที่ไหนอีกละครับ เพราะวัตถุมงคลของหลวงปู่ราคาขึ้นได้ขึ้นดีครับ ราคาสูงไปเรื่อยๆ ทุกวันครับผม ดูอย่างพระสมเด็จเนื้อว่านอุดมมงคลที่ผมนำออกมาให้บูชาร่วมบุญงานก่อนนั้น ผมให้บูชา 200 บาทผ่านไปไม่นาน ตอนนี้ ไม่ต่ำกว่า 1,500 แล้วครับ หรือสมเด็จรูปเหมือนบารมีธรรมเนื้อเคลือบแชล็ค องค์ที่นำมาให้บูชาในกระทู้นี้ ตอนนี้ก็เปิดกันที่ 1,500 แล้วครับผม

องค์นี้ให้บูชาราคาเดิมเท่าทุกองค์ครับ 800 บาทครับผม

โอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่และรายละเอียดให้ทราบอีก
    อยากได้มานานครับ
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

รับทราบการจองครับผม

วันนี้ ผมได้โอนเงินให้แล้วน่ะครับ จำนวน 800.-บาท
    รายละเอียดและที่อยู่จะ PM ให้ทราบครับ
    ขออนุโมทนาครับ

12. นิโรธสมาบัติ

สำหรับท่านที่โอนเงินมาแล้ว ผมได้จัดส่งพระให้แล้วนะครับผม วันนี้ในช่วงเที่ยงครับ

คาดว่าจะถึงวันจันทร์นี้นะครับผม ถ้าได้รับแล้วรบกวนแจ้งด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

13. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ พระปิดตาเนื้อว่านมหาอุดมมงคล หลังยันต์สายรกพระพุทธเจ้า หลวงปู่ญาท่านสวน แล้วครับ

14. psit

psit Active Member

ได้รับ พระปิดตาเนื้อว่านมหาอุดมมงคล แล้วครับ
    ขอบคุณครับ

15. โชคแสนดี

โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    น่าบูชาทุกรายการเลยนะครับ ท่านนิโรธสมาบัติ ไม่ลืมนะครับที่สัญญาไว้ เจอกันเมื่อไหร่เตรียมไว้ให้แล้วครับ ท่านผู้มากด้วยกำลังบุญแห่งเมืองช้าง

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

16. แมงกะพรุน

แมงกะพรุน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    โอนแล้วครับ มีPM

17. นิโรธสมาบัติ

ขอบคุณครับผม พี่โชคแสนดี ถ้ามาที่อุบลเมื่อไหร่อย่าลืมบอกนะครับ มีของขวัญปีใหม่เล็กๆน้อยๆ ย้อนหลังครับผม

วันที่ 1 กุมภาพันธ์นี้คาดว่าจะได้ไปงานพระราชทานเพลิงศพ หลวงปู่ทูล ขิปปปัญโญ ที่อุดรธานี พอดีมีคนชวนแต่ไม่รู้จะได้ไปหรือเปล่า ท่านที่อยู่แถวนั้น ก็ไปร่วมงานด้วยกันนะครับผม

18. นิโรธสมาบัติ

เอาภาพพระที่ผมสร้างมาให้ชมกันครับ ท่านที่ได้ร่วมบูชาพระหลวงปู่ญาท่านสวนจากกระทู้นี้ ก็มีส่วนร่วมในการสร้างพระรุ่นนี้นะครับ เพราะรายได้ก็นำไปเป็นค่าใช้จ่ายในการสร้างพระครั้งนี้ครับผม

19. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุญาตถามคุณนิโรธสมาบัติครับ
    1.พระที่สร้างเป็นฝีมือของคุณอำพล เจนหรือเปล่าครับ
    2.จะถวายพระองค์ไหนปลุกเสกบ้างครับ
    3.คาถาหลังองค์พระเป็นคาถาอะไรครับ
    4.แล้วจะขอบูชาได้อย่างไรครับ
    ขอขอบคุณคุณนิโรธสมาบัติมากครับ

20. นิโรธสมาบัติ

ขอตอบนะครับผม

1. พระที่สร้างเป็นผลงานของคุณอาอำพล เจนครับ
    2. มวลสารเข้าพิธีไปแล้ว 3 รอบ ครูบาอาจารย์ที่จะเสกตอนนี้ยังระบุเพิ่มไม่ได้ครับ เพราะมีการเพิ่มเติมเรื่อยๆ ครับผม
    3. ด้านหลังองค์พระเป็นหัวใจพุทธคาถาวันดับโลก ที่หลวงปู่คำพันธ์ท่านถอดมา และท่านว่าคาถานี้ศักดิ์สิทธิ์ แม้ยังไม่เสกก็ใช้ได้เลย และสามารถกันรังสีนิวเคลียร์ได้ด้วยครับ (อ้างอิงจากคูรอาอำพลเล่าให้ฟังครับผม)
    4. วัตถุประสงค์หลักคือ แจกครับผม จำนวนการสร้างพันกว่าองค์ แต่อาจจะมีร่วมบุญบ้างเป็นบางโอกาสครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้