วิเคราะห์ชื่อฟรี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นภาดา, 16 กันยายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นภาดา

นภาดา Active Member

12 ธันวาคม 2011
    เรียนคุณ พรนภา หากจะวิเคราะห์ชื่อ ขอเวลาเกิด สถานที่เกิดด้วยคะ
    ส่วนจะเปลี่ยนชื่อต้องมีค่าครูคะ

2. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ :cool:

3. vich

vich เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอรบกวนด้วยคนครับ
    วิชาญ บัววิเชียร 25 ตค 2516 ปีฉลู 04.20 น.

4. wataru_nat

wataru_nat Active Member

27 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณครับ

ถ้าจะเปลี่ยน รบกวนแนะนำให้ได้ไหมครับ

5. นภาดา

6. white snake

white snake เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ

สุพจน์ จันทวงษ์ ศุกร์ 6 เมษายน 2516 ฉลู

เวลา 05.00 - 06.00 น.ที่ บ้าน อุตรดิตถ์

7. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    โห..สงสัย คุณเจ้าของกระทู้คงไม่ว่างตอบจริงๆด้วย

8. sasiraya

sasiraya เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งคำถามไปทางข้อความแล้วค่ะ รบกวนเช็คด้วยนะคะ

9. นภาดา

ถึง คุณพุทธชาติ
    คงจะโกรธพอรอนานไปหน่อยแน่ ๆ เลย เอาละคะจะเริ่มแล้วนะคะ เอาฟังคะฟัง ก่อนอื่นช่วงเวลาเกิดคุณเป็นช่วงคาบเกี่ยววัน แต่ตามโหราศาสตร์ไทยถือว่ายังเป็นวันพุธ(กลางคืน) นะคะ และพอเป็นวันนี้ อักษรแรกชื่อคุณ พ ตามทักษาวันพุธ(กลางคืน) ก็กลายเป็นกาลกิณีทันทีเลย ชีวิตมักประสบอุปสรรค แต่ต่อมาในการตั้งชื่ออักษรที่ห้ามเด็ดขาดให้การให้ตั้งเป็นอักษรแรกนำชื่อ คืออักษรดาวเสาร์ ส ศ ซ ดาวราหู ผ ฝ พ ฟ ย โดยเด็ดขาด ชื่อคุณดาวราหูนำ เพราะฉะนั้นชีวิตคุณจะเจอแต่คนไม่จริงใจ หลอกลวง หรือหักหลังทรยศ ลุ่มหลงมัวเมา ไว้ใจเชื่อใจใครง่าย ๆ ใครบอกก็ไม่เชื่อ กว่าจะรู้ตัวก็มักสายไปเสียแล้ว จริงแล้วฤกษ์เกิดคุณเป็นราชาฤกษ์ เป็นฤกษ์เกิดของคนที่สบาย พร้อมพรั่งบริบูรณ์ มีคุณอุปถัมภ์ค้ำชู ชีวิตประสบความสำเร็จยิ่งใหญ่ดี และในพื้นดวงคุณดาวราหูเป็นกาลกิณีในดวงกัมมะ เรื่องการงานคุณมักมีอุปสรรคหรือราบรื่นในการทำงานและต้องเปลี่ยนแปลงย้ายงานบ่อย คุณเป็นคนไม่ชอบอยู่นิ่งอยู่กับที่ ชอบผจญภัย มีไหวพริบดี จริงแล้วในดวงคุณมีอักษรที่ให้คุณและดาวเด่นในดวงและสามารถส่งเสริมชะตาชีวิตให้ประสบความสำเร็จได้ไม่ยากเลย ส่วนเลขศาสตร์ชื่อ 24 ซึ่งเป็นเลขศาสตร์ที่นิยม hot มากในการนำมาตั้งชื่อมากที่สุด มักส่งผลให้มีความสุขสมหวังดี และนามสกุล 32 นามสกุลนี้มักส่งผลให้มีเรื่องเกี่ยวโลกีย์ มักมีรักซ้อน เจ้าชู้ ชีวิตมักตกอยู่ในอบายมุขได้ง่าย และผลรวมก็น่าจะดีประสบความสำเร็จดีทั้งหมด แต่ก็ได้บอกไว้แล้วข้างต้น ว่า เลขศาสตร์มีผลต่อดวง 10 ทักษา 10 อีก 80 มาจากการผูกดวงโหราศาสตร์ เมื่อในทักษาเป็นกาลกิณี โหราศาสตร์ก็เป็นอักษราหู จะดีหน่อยก็คือเลขศาสตร์ ก็ถือว่าชื่อนี้ส่งผลเสริมดวงชะตาคุณให้คุณน้อยมาก แต่ในด้านให้โทษทุกข์นั้นมากกว่าเยอะเลยคะ ทางที่ก็ลองพิจารณาดูเอาแล้วกันคะ ขอใด้โชคดีนะคะ

10. นภาดา

ถึง คุณวิชาญ
    คุณวิชาญคุณเกิดในช่วงเวลาคาบเกี่ยววันอีกคนแล้ว คือวันพุธ(กลางคืน) ชื่อคุณอักษร ว เป็นอักษรบริวารในวันนี้ และในพื้นดวงเป็นอักษรดาวศุกร์ ซึ่งดาวศุกร์คุณตกสหัสชะ จึงทำให้คุณเป็นคนจิตใจดีมีเมตตา คุณธรรมประจำใจ มีการศึกษาดีและสามารถนำมาทำให้กิจการงานคุณเจริญุุรุ่งเรืองได้เป็นอย่างดี พี่น้องรักสามัคดีกันดีคะ ทำงานกิจการที่ต้องร่วมหุ้นร่วมทุนกัน และมักต้องติดต่อประสานงานหรืออยู่ในสังคมคนหมู่มาก ในสังคมผู้ใหญ่นายโต มีผู้ใหญ่ให้การสนับสนุน ญาติพี่น้องเพื่อนฝูงมีฐานะให้การช่วยเหลือเกื้อกูลกันได้เป็นอย่างดี ประกอบกับอักษรดาวศุกร์ได้อุดมเกณฑ์ถึงแม้เป็นประเป็นนิจก็สามารถลบล้างกลายเป็นดีและดีมาก ร่ำรวยดีมากคะ แต่ก้ให้ระวังมักถูกแทงข้างหลังหรืออิจฉาริษยาหรือใส่ร้ายจากเพื่อนร่วมงานบ้าง แต่ก็มักไม่ค่อยระคายเคืองตัวคุณสักเท่าไหร่ ส่วนชื่อเลขศาสตร์ 17 อันนี่แหละน่าจะเป็นตัวปัญหา คือเลขนี้มักส่งผลให้ผันผวนขึ้น ๆลง ๆ กว่าจะประสบความสำเร็จหรือมีชื่อเสียง เกียรติยศก็ต้องฝันฝ่าอุปสรรคมากมาย มักถูกลั่นแกล้งหรือเอาเปรียบเบียนบังเอาความดีความชอบ หากสำเร็จก็ไม่นานก็มักต้องล้มเหลว ส่วนนามสกุล 45 ก็ดีอยู่แล้วคะ สำเร็จสมหวังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง การงานราบรื่น จริงแล้ว อักษรนำชื่อดีอยู่แล้ว เพียงหาเลขศาสตร์ที่เหมาะสมและสัมพันธ์กว่านี้จะส่งเสริมให้ชีวิตคุณราบรื่นมากเลย ซึ่งจริงแล้วฤกษ์เกิดคุณเป็นฤกษ์ของคนที่เป็นใหญ่เป็นโตมีอำนาจวาสนา หากทำราชการจะอยู่ในตำแหน่งสูงคะ

11. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

ชัดเจนแจ่มแจ้งเลยค่ะคุณนภดา ขอบคุณมากๆเลยค่ะ แบบนี้ควรจะเปลี่ยนชื่อถูกต้องไม๊คะ

12. นภาดา

ถึง คุณพุทธิชาติ
    ขึ้นอยู่วิจารณญาณส่วนบุคคลแล้วละคะ ดิฉันเป็นเพียงผู้วิเคราะห์เท่านั้นเองคะ

13. Putthachart

แต่ถึงยังไงต้องขอบคุณมากๆอีกรอบนะค๊ะ

14. นภาดา

ถึง คุณสุพจน์
    ขอโทษที่ตอบช้านะคะ พอดีช่วงนี้งานยุ่งหน่อย เอาต่อคะ คุณก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เกิดในช่วงเวลาคาบเกี่ยวกัน ซึ่งยังถือว่าเป็นวันพฤหัส และ น ในชื่อเป็นกาลกิณี และ อักษรแรกคุณ ส ตามทักษาเป็นอักษรเดช ส่งเสริมอำนาจวาสนา และดังที่ได้กล่าวไว้ข้างต้นและหลาย ๆคำตอบที่ได้ตอบไป อักษรนำชื่อ ส เป็นอักษรดาวเสาร์ โทษทุกข์ทายเสาร์ ฉะนั้นชื่อนี้มักส่งผลให้ชีวิตคุณมีแต่เรื่องทุกข์ ทุกข์มากกว่าสุข คิดมาก เครียด ขี้ระแวง ถึงสุขไม่นาน หรือสุก ๆ ดิบ ๆ ชีวิตมีแต่อุปสรรคที่ต้องฝันผ่ามากมาย ท้อแท้ เหนื่อยหน่าย ไม่จบไม่สิ้นเสียที และในพื้นดวงดาวเสาร์ตกภพสหัสสะ มักส่งผลให้ชีวิตมักเดือดร้อนเพราะมิตรหรือเพื่อนฝูง มีอุปสรรคในชีวิตและการศึกษากว่าจะจบได้ก็ยากเย็นแสนเข็ญ ชีวิตมักโดษเดี่ยว พึ่งใครไม่ค่อยได้ ต้องพึ่งตนเอง พี่น้องมักไม่ปรองดองกันคะ ส่วนเลขศาสตร์ชื่อ 36 ส่งผลให้คุณมักต้องประสบกับเรื่องรัก ๆ ใคร่ ๆ แบบรักซ้อนซ่อนรัก มีรักหลายคนในเวลาเดียวกัน นามสกุล 37 มักเป็นกล้า บ้าบิ่น ชีวิตมักเจอแต่เรื่องขัดแย้ง อุบัติเหตุ ผ่าตัด ชีวิตสมรสไม่แน่นอน ชอบแบกภาระของผู้อื่น มักเกี่ยวข้องกับความตาย ชีวิตต้องเริ่มใหม่อยู่ตลอดนะคะ ส่วนผลรวมชื่อสกุลก็ยังได้ 73 อีก อะไรจะขนาดนั้น เป็นดาวบาบเคราะห์ทั้งคู่ความหมายคล้ายหรือแทบเหมือนของนามสกุล คือชีวิตมักมีแต่เรื่องร้าย อุบัติเหตุ ผ่าตัด ความขัดแย้ง ล้มเหลวรออยู่ข้างหน้า อ่านแล้วเหนื่อยเลย จริงแล้วในดวงคุณไม่ได้จะต้องเลวร้ายขนาดนี้ หากคุณหาอักษรตั้งชื่อที่เหมาะสมและส่งเสริมดวงคุณ ชีวิตคุณจะดีกว่านี้เยอะเลยคะ แต่ก็ขอเป็นกำลังในให้นะคะ สู้ ๆ คะ

15. นภาดา

ยินดีคะ คุณพุทธชาติ ขอให้คุณโชคดีคะ

16. vich

vich เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณ คุณ นภาดา

วิเคราะ์ห์พร้อมบอกจุดที่ต้องแก้ไขมาพร้อมสรรพ ถ้าผมจะเปลี่ยนชื่อเมื่อไหร่ ผมจะได้รู้ว่าควรเปลี่ยนแก้แค่ไหน จุดไหน ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมกำลังเปลี่ยนที่ลายเซ็นอยู่ เป็นลายเซ็นที่ต้องเซ็นในที่ทำงาน ถ้าดีขึ้นก็จะเปลี่ยนกับเอกสารภายนอกทั่วไปด้วย ถ้าไม่ดีขึ้น สุดท้ายก็คงต้องเปลี่ยนชื่อ
    ขอบคุณมากครับ

วิชาญ บัววิเชียร

17. noawarat pakdee

noawarat pakdee เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรบกวนด้วยค่ะ
    ชื่อ เนาวรัตน์ ภักดี เกิด 5 มกราคม 2516 เวลา 06.05 วันศุกร์ ค่ะ
    เกิดที่ นครสวรรค์ ตาคลี จ้า

18. noawarat pakdee

noawarat pakdee เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    โทษทีค่ะ ลืมบอก ปี ฉลูค่ะ

19. premsinee

premsinee สมาชิก

เปรมสินี สุขขี
    เกิดวันพุธที่ 6 มีนาคม 2534 ปีมะเมีย เวลา 9.36น.
    เกิดที่กรุงเทพค่ะ

20. นภาดา

ถึง คุณวิชาญ
    ยังงัยก็ขอให้คุณโชคดี มีความสุข ประสบความสำเร็จในชีวิตคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้