วิเคราะห์ชื่อฟรี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นภาดา, 16 กันยายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นภาดา

นภาดา Active Member

12 ธันวาคม 2011
    ถึง คุณพัชรพร
    คงใจจดใจจ่อรอคำตอบอยู่แน่เลย เอาละคะ คุณเกิดวันพฤหัส อักษร พ นำก็หมายถึงอักษรบริวาร ก็น่าจะส่งเสริมให้มีบริวารดี แต่ว่า พ ฟ ผ ฝ ย เป็นอักษรดาวราหู ดังที่ได้แจ้งให้ทราบข้างต้นแล้ว (สามาถค้นหาได้จากกระทู้) ชีวิตมักเจอแต่คนที่ไม่จริงใจ หลอกลวง หลอกใช้ ร่ำไป หาคนจริงใจไม่ได้เลย จริงแล้วในพื้นดวงคุณเกิดฤกษ์ จิตรา เทศาตรีฤกษ์ จะให้ดีต้องเดินทางไกล หรืออยู่ต่างถิ่นต่างแดนดีคะ ในพื้นดวงชีวิตประสบความสำเร็จอย่างดีเยี่ยม (วันนี้มีแต่คนดวงเศรษฐีทั้งนั้นเลย อิจฉาจัง) ในดวงคุณมีอักษรดาวที่สามารถตั้งชื่อคุณให้ร่ำรวยได้อย่างไม่ยากเลย แต่ไม่เป็นไร เอาละและดาวราหูในดวงคุณตกภพันธุ เป็นคนใช้เงินเก่ง เก่งมาก มีเงินในมือไม่ได้ใช้อย่างเดียว ขอให้ได้จ่าย จากลงทุนทำธุรกิจค้าขายไม่ค่อยดีนัก ปานกลาง แต่ข้อดีของราหูก็คือไหวพริบดี ฉลาด มีชัยเหนือศัตรูนะคะ แต่ทางที่ดีหาชื่อที่เป็นดาวเด่นในดวงคุณจะดีกว่ามากเลยนะคะ ส่วนผลรวมชื่อได้ 30 อันนี้แหละปัญหา เป็นคนมีความคิดดี หัวทันสมัย แต่ชีวิตมักแตกหักกลางคันโดยไม่คาดฝันด้วย มักมีอุปสรรคนา ๆ ประการมาแบบทันด่นแบบไม่ตั้งตัว ชีวิตไม่แน่นอน มักมีการเปลี่ยนแปลง ระวังการผ่าตัด อุบัติเหตุเฉียบพลัน (ทุกอย่างเกิดขึ้นอย่างกระทันหันหมดเลยเนอะ) ชีวิตความรักไม่แน่นอน มักผิดหวัง และเลขนามสกุล 36 คู่ชู้ มักรักหลายคนในเวลาเดียวกัน มีต้องเกี่ยวข้องกับศีลข้อ 3 หลงใหลในโลกีย์วิสัย คะ และผลรวมชื่อและนามสกุล 66 ดาวศุกร์ ซ้อนสองดวง มักหลงมัวเมาในกิเลศ สุ่งยั่่วยุได้ง่าย โดยเฉพาะความรัก มักขาดสติใคร่ครวญ ใครเตือนก็มักไม่เชื่อ เหมือนคนตาบอด หลงแสงสีเสียง หลงอบายมุขได้ง่ายคะ

2. jajarzaa

jajarzaa สมาชิก

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ แล้วควรแก้ไขยังไงอะค่ะ

3. นภาดา

อันนี้ต้องแล้วแต่วิจารณญาณของตัวคุณเอง เพราะหากดิฉันแจ้งให้เปลี่ยนก็จะกลายเป็นการชี้นำให้คุณเปลี่ยนขื่อ อยู่ที่คำวิเคราะห์มันตรงกับตัวคุณเหรือเปล่าละคะ

4. luktaanch

luktaanch สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2012
    วลัยลักษณ์ ลิมป์กฤตนุวัตร์ เกิดวัน พุธ ที่ 27 มิถุนายน 2533 เวลาเกิด 23:01 ที่กรุงเทพฯ

5. ปาล์มปาล์ม

ปาล์มปาล์ม สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2012
    ขอรบกวนตอบให้อีกคนนะคะ

ชื่อ จุไรรัตน์ รักษาราช
    เกิด วันพุธ ที่ 22 กุมภาพันธ์ 2504 (ไม่ทราบเวลาเกิด) จ. สุราษฎร์ธานี

ขอบคุณค่ะ

6. jaja89

jaja89 สมาชิก

30 กันยายน 2007
    มนสิชา บุญปัญญาค่ะ เกิดวันเสาร์ 17 กุมภา 2539 00.38น. จ.เชียงใหม่ค่ะ

7. นภาดา

ถึง คุณปาล์มปาล์ม หากไม่ทราบเวลาเกิดคงวิเคราะห์ไม่ได้นะคะ

8. ปาล์มปาล์ม

ปาล์มปาล์ม สมาชิกใหม่

ไม่เปนไรค่ะ ขอบคุณมากค่ะ :)

9. นภาดา

ถึง คุณวลัยลักษณ์
    ชื่อและนามสกุลคุณช่างยาวเหลือเกินนะคะ จริงแล้วในพื้นดวงคุณค่อนข้างดีถึงมากเลยทีเดียว เกิดในเทวีฤกษ์ มักสุขสบายเพราะคู่ครอง ได้คู่ครองดีมีอำนาจวาสนา และในชีวิตตัวคุณเองก็ไม่ลำบากเท่าไหร่ด้วย คุณเกิดวันพุูธกลางคืน อักษรชื่อตัวแรกคือ ว เป็นอักษรทักษาบริวาร และ วเป็นอักษรดาวศุกร์ และในพื้นดวงคุณดาวศุกร์ก็ดีเด่นและได้องค์เกณฑ์ด้วย หมายถึงประสบความสำเร็จ รำรวยนะคะ และดาวศุกร์มาตรฐานดีส่งผลให้คุณเป็นคนรูปร่างหน้าตาท่าทางดี มีสง่าราศรี พูดจาไพเราะ มีสเน่ห์ใครเห็นก็รักก็ชอบ ผู้ใหญ่ให้ความเมตาอุปถัมภ์ค้ำชูดีด้วยคะ และดาวศุกร์ในดวงคุณตกพันธุ คือชีวิตคุณนั้นมีบิดา มารดาที่หลักฐานมั่นคง มีทรัพย์สินและอสังหาริมทรัพย์ในอย่างพร้อมพรั่ง ชีวิตคุณมีแต่คนให้การสนับสนุนช่วยเหลืออุปถัมภ์ ประสบความสำเร็จและร่ำรวยได้อย่างไม่ยากเลย ส่วนผลรวมชื่อ 53 นี่ก็เป็นเลขที่ทำให้ชีวิตสำเร็จได้อย่างไม่ยาก ถ้าไม่ประมาทหรือเชื่อคนง่าย เพราะมักถูกหลอกใช้ จากคนใกล้ชิดสนิทสนม และมักถูกเอาเปรียบ จากคนรอบข้างและเพื่อนฝูงและนำพามาแต่เรื่องเดือนร้อนและความล้มเหลวมาสู่ตัวคุณเอง ความรักมักไม่ค่อยสมหวัง ขี้โรคมักต้องพบหมอบ่อย แต่ก็ดีตรงที่ผู้ใหญ่ให้การสนับสนุนดีคะ ส่วนนามสกุล 63 เป็นดาวคู่ชู้ นามสกุลนี้มีสเน่ห์ ใครเห็นใครรักใครชอบ การเงินคล่องตัวดี แต่ชีวิตมักติดอยู่กับโลกีย์วิสัย มักมีรักหลายคนในเวลาเดียวกัน ส่วนผลรวมชื่อสกุลได้ 116 มักเป็นคนบ้ายอ รักสวยรักงามดี และเนื่องจากดาวพุธ ดาวศุกร์ ดาวราหูเด่น ผลรวมนี้สามารถส่งผลให้คุณเป็นดาราโด่งดังได้นะคะ แต่ถ้าเป็นไปได้อักษรแรกชื่อคุณดีมากแล้ว ควรหาเลขศาสตร์ที่ดีกว่านี้ จะดีมากเลยคะ

10. นภาดา

ถึง คุณมนสิชา
    วันนี้มีแต่คนดวงดีทั้งนั้นเลย คุณก็คงเป็นอีกคนที่ดวงค่อนดีเหมือนกัน ด้วยฤกษ์เกิดของคุณมักส่งผลให้คุณเป็นคนเด็ดเดี่ยว เด็ดขาด ดุดัน มักไม่กลัวความเสี่ยง กล้าได้กล้าเสีย เนื่องด้วยเวลาเกิดของคุณยังไม่ถือว่าเกิดในวันเสาร์ ยังเป็นวันศุกร์อยู่นะคะ เพราะตามหลักโหราศาสตร์ไทยนับวันใหม่ตั้งแต่พระอาทิตย์ขึ้นคือประมาณ หกโมงเช้า ฉะนั้นดวงคุณถือว่าเกิดวันศุกร์อยู่นะคะ ดังนั้น อักษรแรกชื่อ ม ตามทักษาวันศุกร์เป็นทักษามนตรี ชีวิตมีความสำเร็จ และ ม ยังถือว่าเป็นอักษรดาวพฤหัส ในพื้นดวงคุณดาวพฤหัสก็ดีเด่นอีกด้วยได้องค์เกณฑ์เหมือนกัน ส่งเสริมให้เป็นคนมีทรัพย์มากมายไม่ขาดมือแต่มักเป็นคนขี้ลืม จริงแล้วคุณเองก็เป็นคนฐานะดี มีเงินทองมากมายไม่ขาดมืออยู่แล้ว แต่ก็ยังมีความสามารถให้การหาเงินทองให้เพิ่มพูนจากเดิมได้อีก ร่ำรวยได้สบาย ๆ อิจฉาจริง ๆ ส่วนเลขศาสตร์ชื่อ 24 ก็เป็นที่ทราบดีอยู่แล้ว เพราะเป็นเลขศาสตร์ที่คนนิยมตั้งชื่อมากที่สุด ส่งผลให้มีความสุขสบาย มักเป็นคนโชคดีทั้งความรักและเงินทอง แต่อย่าเหลิงต้องหมั่นทำบุญสร้างกุศลไว้ หากประมาทชีวิตอาจผิดพลาดได้คะ ส่วนนามสกุล 22 ดาวจันทร์ 2 ดวง เป็นคนมีสเน่ห์ ชอบช่วยเหลือคนอื่นหรือสังคม แต่มักลืมดูแลตัวเอง อนาคตไม่ค่อยแน่นอน อาจหักกลางคัน หรือล้มเหลวได้ มีปัญหาความรักไม่ค่อยสมหวัง ส่วนผลรวมชื่อและนามสกุลได้ 46 ชีวิตมักโชคดีอยู่บ่อย ๆ มีสติปัญหาดี ทำงานคล่องแคล่ว มีมิตรสหายมาก เป็นคนคารมดี พูดเก่ง ชอบเดินทาง ชีวิตสำเร็จดีคะ ยินดีด้วยคะ ชื่อนี้ถือว่าโอเคแล้วละคะ ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกนะคะ

11. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    ผมได้รับเมล์แล้วและพอดีมีข้อซักถามเพิ่มเติมอาจารย์ ผมได้เมล์ข้อความกลับไปให้อาจารย์แล้วครับ ขอความกรุณาชี้แนะอีกครั้งครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

นินทร์ธรัฏ

12. chompooX2

chompooX2 สมาชิกใหม่

ณัฐพงศ์ ชาญอภิชัยกิจ
    13/6/2531 เวลา 9.00 รพ.จุฬา กรุงเทพฯ
    ขอบคุณมากครับ

13. นภาดา

ได้ตอบคุณ นินทร์ธรัฎ แล้วนะคะ การตั้งเวลาผูกดวงดิฉันตั้งตามเวลาตามสัมผุสเวลาจริงและตัดเวลาท้องถิ่นคะ

14. JAN AMG

JAN AMG เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนท่านอาจารย์วิเคราะชื่อให้หน่อยครับ ส่งรายละเอียดทางpmแล้วครับ ขอบคุณครับ

15. นภาดา

ถึง คุณณัฐพงศ์
    คุณเกิดในฤกษ์ของนักบวช มักรักความสงบ หากใช้ชีวิตฆราวาสมักขัดสนเงินทอง และฤกษ์ที่เกิดตกตรียางค์พิษสุนัข มักมีภัยจากยานพาหนะ หรือมักมีอุปสรรคจากเพื่อนร่วมงานมักอิจฉาริษยา หรือติฉินนินทา เกิดวันจันทร์ ตามทักษาสระเป็นกาลกิณี เว้น ไม้หันอากาศและการันต์เพราะเป็นสระลดรูป อักษรนำชื่อ ณ ตามทักษาเป็นทักษาเดช ส่งเสริมด้านอำนาจ วาสนา และ ณ ถือว่าเป็นอักษรดาวพฤหัส ซึ่งในดวงคุณดาวพฤหัสได้มาตรดีคะ มักส่งเสริมให้คุณมีผู้ใหญ่หรือผู้บังคับบัญชาไว้ใจให้ความช่วยเหลือดี มีคนเลื่อมใส มีลาภยศเงินทองอุดมสมบูรณ์ ทำราชการรุ่งโรจน์ ค้าขายร่ำรวย แต่ต้องตั้งอยู่ในคุณธรรมอันดีงามด้วยนะคะ แต่ก็อย่างว่าให้ระวังเรื่องคนร่วมงานหรือเพื่อนร่วมงานมักสร้างปัญหาให้เดือนร้อน ซึ่งตามฤกษ์เกิดคุณก็ต้องเจอเรื่องแบบนี้ แต่หากคุณตั้งอยู่ในคุณความดีและมีความอดทน ฝันฝ่าอุปสรรคไปได้ พวกเขาเหล่านั้นก็จะพ่ายแพ้คุณไปเองนั่นแหละคะ ชื่ออักษรนี้มักส่งเสริมให้คุณเป็นคนมีไหวพริบรู้เท่าทันผู้อื่นดี และขอบการแข่งขัน และคุณก็จะสำเร็จเองคะ ชื่ออักษรนำคุณดีแล้วคะ ส่วนเลขศาสตร์ผลรวมชื่อได้ 44 ดาวพุธสองดวง ส่งผลให้คุณฉลาดมีไหวพริบในการพูด คนมักเชื่อถือคุณ ช่างคิด ช่างวางแผน กล้าคิดกล้าทำ ใจใหญ่ แต่ไม่ค่อยเชื่อฟังหรือฟังความคิดเห็นของคนอื่น แต่มักหูเบาเชื่อคนง่าย และ 4+4 เป็น 8 ดาวราหูมักส่งผลให้คุณลุ่มหลงอะไรง่าย ๆ เช่นอบายมุข มักส่งผลให้ชีวิตไม่แน่นอน (ต้องตั้งอยู่ในความดี) ส่วนนามสกุล 43 เจอเลขนามสกุลนี้อีกแล้วนะคะ นามสกุลให้ระวังเรื่องอุบัติเหตุ การผ่าตัด มักส่งผลให้ชีวิตมีอุปสรรค ถึงดวงเราจะดีแค่ไหน เก่งแค่ไหน มีความสามารถมากแค่ไหนก็มักไม่ได้รับการยอมรับ เพราะ 4+3 เป็น 7 ดาวเสาร์ ส่วนผลรวมชื่อนามสกุล 87 อะไรจะบังเอิญเช่นนี้ บ่งบอกว่ามักเป็นคนใจอ่อน เชื่อคนง่าย ชีวิตมักอมทุกข์ ไม่ค่อยกล้าตัดสินใจ ไม่แน่นอน ในรวนเร มักถูกเอารัดเอาเปรียบ ถูกกลั่นแกล้ง ชีวิตบั้นปลายไม่ค่อยดีสักเท่าไหร่ จริงแล้วด้วยนามสกุลคุณ 43 มักหาชื่อที่ส่งเสริมสัมพันธุ์ดวงค่อนข้างยากหน่อยนะคะ แต่อย่างไงชื่อคนก็มาถูกทางแล้ว แต่เหลือตรงเลขศาสตร์เท่านั้น ยังงัยก็ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

16. นภาดา

ถึง คุณชยกฤต
    ช่วยแจ้งชื่อเดิมด้วยคะ

17. chompooX2

chompooX2 สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ แล้วควรจะเปลี่ยนเป็นอย่างไรจึงจะดีครับ
    รบกวนช่วยแนะนำ

18. jaja89

jaja89 สมาชิก

30 กันยายน 2007
    ขอบคุณมากค่ะ :cool:

19. newjaka

newjaka Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2010
    pm ไปแล้ว รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ ^^

20. นภาดา

เรียน ท่านที่สนใจวิเคราะห์ชื่อ ที่แจ้งมาในวันศุกร์และเสาร์ที่ผ่าน พอดีช่วงนี้สุขภาพไม่ค่อยดีและมีงานเร่งด่วนหลายอย่าง ขออภัยที่ตอบท่านช้า แต่ก็จะพยามตอบให้ท่านทุกคนอย่างแน่นอนเลยคะ ขอเป็นเย็น ๆ วันอาทิตย์ที่ 30 นี้นะคะ ขอบคุณคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้