ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. kornkamolk เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    โอ๋ โอ๋ พี่ปราญรักษาสุขภาพด้วยนะ วันพระก็อย่างนี้ล่ะค่ะ เมื่อก่อนน้องก็เคยเป็น แต่ค่อนข้างจะออกแนวโหดเหมือนยักษ์อาละวาด แถมบางครั้งหมดแรงเอาดื้อๆ เลย
    แต่ตั้งแต่เริ่มสวดมนต์ ไม่ค่อยเป็นค่ะ ออกจะกระดี๊ กระด๊า คึกคักเวลาลงเล่น โดยเฉพาะตอนดึกๆ ยิ่งวันนี้กระปี้กระเปร่ามากเลยค่ะ สงสัยโดนปล่อยมามั๊ง อิ๊ อิ๊...แต่วันพระใหญ่ไม่แน่...:boo::boo::boo:

2. น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีรอบค่ำจ้ะ น้องกรกมล คนไม่เบิ้ลแล้ว

เรื่องซ่อนตัว หรือ invisible พี่เคยเข้าไปลองดู เห็นแว้บๆ
    มันจะอยู่ใน แผงควบคุมส่วนตัว ของล็อคอินเรา
    อยู่ในโหมด "แก้ไขตัวเลือก"
    ถ้าอยาก invisible ให้เลือก use invisible mode ตัวเลือกแรก จ้า
    เห็นคำว่า invisible แล้ว นึกถึง ICQ สมัยก่อนเลย

อ้อ รูปสาวจีนแทนตัวอาจารย์นิ
    เธอเป็นนางเอกยุคก่อนนะ ถ้าจำไม่ผิด เหมือนเธอจะเสียชีวิตแล้วแหละ
    ใช่มั้ยคะอาจารย์นิ

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่สวดบทจักรพรรดิ วันนี้ด้วยนะคะ
    สวดตอน 20.30 แปดจบ เช่นกันค่ะ

3. Nu_Ni เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่าน้องหนูเกิดไม่ทัน ฮ่าๆๆๆ
    อึ้งย้ง ในดวงใจตอนเด็ก ๆ อ่ะ
    พวกอายุเกินเลขสี่นี่จะจำได้ดี
    เลข 3 ทันดูบ้างตอนเด็ก ๆ

เสียดายเค้าฆ่าตัวตายอ่ะ
    ตอนกำลังรุ่งเลย
    ชื่อจริง ชื่อ องเหม่ยหลิง

4. kornkamolk เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ พี่หนูนิ(ขอเรียกแบบนี้นะคะ) พี่หนูนิมาแล้ว
    วันนี้ 8 จบค่ะ รวมเช้า เที่ยง และเย็น ก็ 24 พอดีเลย

โป๊ง แง่ว...

พรุ่งนี้กี่จบ น๊า ลืมเลยเรา..
    dannce_pity_pig

5. ต.โต้ง SE เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนากับทุกคนที่ได้ร่วมกันสวดมนต์ และพิมพ์หรือเขียนบทสวดพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณครับ

ผมฝากเขียนแผ่นทองด้วยครับคุณหลวง (แล้วทีหลังไ่ม่ต้องมาเข้าฝันแฟนผมนะ อิอิ เพราะมาแล้วไม่บอกหวย ฮา)

น้องกรกมล ไม่ต้องซ่อนตัวหรอกครับ จะไ้ด้รู้ว่าใคร ออนอยู่บ้างจะได้ทักถูก เวลาเข้ามาคนเดียวแล้วมันเหงา

6. น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋อๆๆ ใช่ องเหม่ยหลิง นู๋ยังจำได้ค่ะอาจารย์นิ

มังกรหยก ตอนฉายครั้งแรก ตอนนั้นชอบมากกก
    ยังเด็กๆ อยู่ ชอบเล่นแต่งตัวเป็นจอมยุทธหญิง แล้วเอาผ้าเช็ดตัวผืนใหญ่
    มาคลุมหัวไว้ สมมุติว่าเป็นผมยาวๆ แบบจอมยุทธหญิง อิอิอิ
    แล้วก็เล่นต่อสู้ กระโดดลงมา กับน้องชาย สนุกสนานกันมาก

น้องกร คงเกิดไม่ทันหรอก ว่าแต่บ้านน้องอยู่จังหวัดไหนเหรอคะ

7. kornkamolk เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ะ โอ....หนูยังไม่ถึงเลข 3 เลยค่ะ ไม่คุ้นเลย ทันแต่อึ้งย้งที่น่าตาน่ารักแบบทำผมเหมือนแบ่งกลางติดกิ๊บ ขาวขาวหน้าเด็กๆ น่ะค่ะ ไม่รู้จักชื่อเค้า ถ้าเจอรูปจะเอามาโพสนะคะ .. ลงเป็นอึ้งย้ง 2 เวอร์ชั่นเลย...
    โป๊ง แง่ว...:p

8. kornkamolk เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ประมาณว่า เห็นพี่เค้าซ่อนตัวอยากซ่อนบ้าง แล้วก็ทายกัน ใครโดนจับได้ก่อน ก็เก็บตั้งหยอดกระปุกไปทำบุญ น่าสนุกดีนะคะ เหมือนเมื่อตอนกลางวัน ที่พี่พิทธ โดนจับได้โดยไม่รู้ตัว ลุ้นๆ อ่ะคะ จะได้ครึกครื้น เกมอ๊ะ อ๊ะ รู้นะว่าใคร ประมาณนี้ ยิ่งพี่ตุ้มบอกวิธีแล้ว อู้ฮู้ ได้หยอดกระปุกทำบุญเลย...อิ๊ อิ๊..:VO

9. น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

คุณโต้ง แล้วแฟนทราบได้ไงคะ ว่าคนในฝัน คือคุณหลวง

สงสัยตอนนอน คุณหลวงเค้าไม่รู้ตัว
    ถอดจิตไปท่องเที่ยวนู่น นี่ แล้วจำไม่ได้ เนอะ
    อ๊ะๆ แล้วไปหาแฟนคุณโต้ง ซะด้วย อิอิอิ น่าสงสัย

10. kornkamolk เป็นที่รู้จักกันดี

หนูยังทันตอน เซเลอร์มูนนะคะ แต่งตัว เอาผ้ามามัดทำผมยาวทรงซาลาเปาคู่ แล้วก็แปลงร่าง คฑาวิเศษ เจ้าหญิงแห่งดวงจันทร์ จะลงทัน... แล้วก็มีหน้ากากทักษิโด้ด้วย...อู้ ว้าว..denceedencee

บ้านอยู่แถวอีสาน ที่มีปราสาทหินค่ะ...ลองทายดูนะคะ..อะไรเอ่ย ใกล้ก็ไม่ใกล้ ไกลก็ไม่ไกล เห็นอยู่รำไร แค่นี้เอง.....

11. kornkamolk เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ว...พี่โคม ไปหาแฟนคุณโต้งได้ด้วยหรือค่ะ
    ทำยังไง พี่โคมรีบตอบด่วนค่ะ

แว๊บบบไปหาอึ้งย้งก่อนค่ะ เดี๋ยวกลับมาใหม่นะคะ
    ว๊าบบบ...rabbit_run_away

12. น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

ปราสาทหินพิมาย จ. นครราชสีมา

เป็นหลานย่าโม นี่เอง แม่นางเซเลอร์มูน อิอิ

13. ต.โต้ง SE เป็นที่รู้จักกันดี

น้องกรกมล ไม่ต้องซ่อนตัวหรอกนะครับ เพราะเวลาเข้ากระทู้แล้วเห็นชื่อตัวเองคนเดียวมันเหงา

แต่ถ้าอยากซ่อนตัวจากหนุ่มๆก็ เข้าไป แผงควบคุมส่วนตัว >ดูที่เมนู การติดตั้ง & ตัวเลือก > แ้ก้ไขตัวเลือก > ติ๊กเลือก Use Invisible Mode ก็จะซ่อนตัว
    คุณปราญจะออกจากโหมดซ่อนตัว ก็ทำแบบเดียวกันไม่ใ้ห้มีเครื่องหมายถูกที่ช่อง Use Invisible Mode ก็จะออกมาปรากฎตัวต่อชาวโลกแล้ว อิอิ

วันนี้วันพระคนเยอะดี สวัสดีทุกท่่านครับ กว่าจะอ่านจบก็ดึกแล้วครับ

14. kornkamolk เป็นที่รู้จักกันดี

ถะ ถะ ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบ
    แต่สังกัดเดิมไม่ได้อยู่ที่โคราชนะคะ
    พอดีแสงเข้าตามาลอดซุ้มชุมพล เลยได้อยู่ที่นี่เลย:z14

พี่ตุ้ม พี่หนูนิคะ มาแล้วอีกครั้งค่ะกับโฉมหน้าใหม่ เซียวเล่งนึ่ง เวอร์ชั่นน่ารัก ถ้ารูปไม่ชัดเดี๋ยวขอตัวเปลี่ยนอีกครั้งค่ะ แว๊บบบบบ....rabbit_jump

15. kornkamolk เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ คุณสูญญากาศ และพี่ตุ้ม เกี่ยวกับวิธีซ่อนตัว แต่เอ รู้สึกว่าจะมี 2 ท่านที่ซ่อนตัวแล้ว ขอแว๊บไปลองซ่อนก่อนนะคะ....ฟิ้วววว....rabbit_run_away

16. น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

น้องหลิวอี้เฟย พี่ชอบมากเลย
    คนนี้เป็นเซียวเหล่งนึ่ง ภาคล่าสุดไม่นานนี้เองนี่นา

17. ต.โต้ง SE เป็นที่รู้จักกันดี

แฟนเล่าให้ฟังว่าฝันว่าได้กลับบ้านและได้ร่วมวงสนทนากับเพื่อนๆหนึ่งในนั้นมีคุณหลวงด้วยได้คุยกันหลายอย่าง แต่พอตื่นมาเรื่องจริงคนที่บ้านแฟนไม่มีคนชื่อคุณหลวง และความฝันของแฟนกับผมที่ฝันคืนเดียวกันก็สอดคล้องกันจนน่าแปลกครับ
    แต่ก็อย่าคิดมากครับฝันก็คือฝัน เจ็บใจที่คุณหลวงไม่ยอมให้สามตัวตรงๆครับ ฮา

18. kornkamolk เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆ เห็นน้องไหมคะ ซ่อนตัวแล้ว
    ถ้าเห็นขอเสียงหน่อยค่ะ
    ถ้าไม่เห็นก็ขอเสียงด้วยค่ะ
    กำลังเช็ค เรตติ้ง ว่าสำเร็จหรือไม่
    :boo::boo:
    รบกวนด้วยค่ะ

19. ต.โต้ง SE เป็นที่รู้จักกันดี

ครับไม่เห็นหรอกครับ แต่เราจะเห็นตัวเองเป็นสีแดงไม่ใช่สีเขียว
    พี่ว่าอย่าซ่อนตัวกันเลย คุณปราญด้วยนะครับ
    ลาไปสวดมนต์ล่ะครับ

20. น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว แล้วคุณโต้งกับแฟน เคยเห็นหน้าหรือเห็นรูปคุณหลวงมั้ยคะ
    ใช่หลวงเดียวกันมั้ย ถ้าใช่ สงสัยอาจจะเคยรู้จักกันมา
    หรือไม่ ตาหลวงก็กำลังฝึกมโนมยิทธิ แล้วมาแกล้งเล่น แหงๆ อิอิ

น้องกร ดีใจด้วย ซ่อนไ้ด้สำเร็จแล้วหละ

เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้า คนอื่นๆ มาเปิดกระทู้ คงงงเนอะ
    ว่าพวกเรามาเล่นซุกซนอะไรกัน กระทู้วิ่งเอา ๆ