สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๗ ♥ กอล์ฟ+หนูตา

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 1 มกราคม 2014.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๗ นะคะ
    ขอให้ทุกคนมีความสุข สุขภาพแข็งแรง

1329317736.gif 1329317736.gif

1329317736.gif 1329317736.gif

สวัสดีปีใหม่

ศิลปินต้นฉบับ :::: แกรมมี่ โกลด์ ซีรี่ส์ สุนทราภรณ์

หมู่ญ.) สวัสดีปีใหม่แล้ว ผองไทยจงแคล้วปวงภัย
    ช่วยกันรับขวัญปีใหม่ เถลิงฤทัยไว้มั่น

หมู่ช.) สุขศรีปีใหม่หมาย สุขใจและกายรวมกัน
    สำราญสำเริงบรรเทิงมั่น สุขสันต์ยิ้มกันไว้ก่อน

(หนูตา)สิ่งที่ล่วงแล้ว ให้แล้ว กันไป
    อย่าได้ ผูกใจ อาวรณ์

(กอล์ฟ)จับมือกันไว้อวยชัย อวยพร
    สุขสโมสรเริงรมย์

(หนูตา)ความ พลั้งพลาด ล่วงเกิน
    อย่า หมางเมิน ระทม

(กอล์ฟ)รวมน้ำใจให้เกลียวกลม
    จงถืออารมณ์อภัย

หมู่ช.) สวัสดีปีใหม่แล้ว ผองไทยจงแคล้วปวงภัย
    ช่วยกันรับขวัญปีใหม่ เถลิงฤทัยไว้มั่น

หมู่ญ.) สุขศรีปีใหม่หมาย สุขใจและกายรวมกัน
    สำราญสำเริงบรรเทิงมั่น สุขสันต์ยิ้มกันไว้ก่อน

(หนูตา)แย้มยิ้ม ยินดี ปรีด์เปรม
    สุข เกษม เปรมใจ

(กอล์ฟ)เรามาตั้งต้น ชีวิตกันใหม่
    เราผูกใจไว้ไมตรี

(หนูตา)ประสาน น้ำใจ เราไม่ให้ ระคาง
    ตั้งต้น ทุกทาง อย่างดี

(กอล์ฟ)มารักกันให้คงมั่นทวี
    ร่วมกันรับปีใหม่เทอญ

หมู่ ชญ.) สวัสดีปีใหม่แล้ว ผองไทยจงแคล้วปวงภัย

หมู่ ชญ.) สุขศรีปีใหม่หมาย สุขใจและกายรวมกัน
    สำราญสำเริงบรรเทิงมั่น สุขสันต์ยิ้มกันไว้ก่อน.

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มีนาคม 2020
  2. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๗ ขอให้มีความสุขทุกๆคนครับ ^^

3. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

HAPPY NEW YEAR 2014 ค๊า
    หนูตา คุณกอล์ฟ และเพื่อนพ้องน้องพี่ชาวพลังจิตทุกท่าน ^^

H...happy มีสุข สนุกสนาน
    A...advance ก้าวหน้า หาสิ่งใหม่
    P...proud พร้อมเพียบเรื่อง ภาคภูมิใจ
    P...protect ปลอดภัย จากภยันต์
    Y...young สาวหนุ่ม อายุมั่น วรรณะผ่อง

N...normal ไม่ขัดข้อง ทุกสิ่งสรร
    E...easy ง่ายดาย สารพัน
    W...wealth เงินทองพลัน ไหลมาเทมา

Y...year สองศูนย์หนึ่งสี่ ให้เริงรื่น
    E...else อันสิ่งอื่น ให้สมปรารถนา
    A...aim จุดมุ่งหมายแม้ ไกลสุดตา
    R...receive ดลบันดาลให้ได้มา สมดั่งใจ

4. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

สวัสดีปีใหม่จ้าน้องกอล์ฟ & น้องหนูตา

มีความสุขตลอดปีและตลอดไปนะครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มกราคม 2014
  5. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังเพลงและมาร่วมสวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๗ ด้วยค่ะ

ภะวะตุสัพพะมังคะลัง รักขันตุสัพพะเทวะตา
    สัพพะพุทธานุภาเวนะ สะทา โสตถี ภะวันตุ เตฯ
    ภะวะตุสัพพะมังคะลัง รักขันตุสัพพะเทวะตา
    สัพพะธัมมานุภาเวนะ สะทา โสตถี ภะวันตุ เตฯ
    สัพพะสังฆานุภาเวนะ สะทา โสตถี ภะวันตุ เตฯ

ขอมงคลทั้งปวงจงมีแก่ท่าน ขอเหล่าเทวดาทั้งปวงจงรักษาท่าน ด้วยอานุภาพแห่งพระพุทธเจ้าทั้งปวง ขอท่านจงประสบแต่ความสุขสวัสดีตลอดกาลทุกเมื่อ เทอญฯ
    ขอมงคลทั้งปวงจงมีแก่ท่าน ขอเหล่าเทวดาทั้งปวงจงรักษาท่าน ด้วยอานุภาพแห่งพระธรรมทั้งปวง ขอท่านจงประสบแต่ความสุขสวัสดีตลอดกาลทุกเมื่อ เทอญฯ
    ขอมงคลทั้งปวงจงมีแก่ท่าน ขอเหล่าเทวดาทั้งปวงจงรักษาท่าน ด้วยอานุภาพแห่งพระสงฆ์ทั้งปวง ขอท่านจงประสบแต่ความสุขสวัสดีตลอดกาลทุกเมื่อ เทอญฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2014
  6. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๗ จ้าคุณหนูตา&คุณกอล์ฟ

ปีใหม่ขอให้โชคดีมีความสุขตลอดปีและตลอดไปจ้า

7. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349
    เรา สวัสดีปีใหม่ กันไปแล้วตอนเริ่มวันใหม่เป๊ะ..
    แต่ก็ สวัสดีปีใหม่ อีกครั้งนะ ก่ะ ก่า กอล์ฟ !

เปิ้ลมาเป็นกลอน ตาก็ไปไม่เป็นเลยอ่ะดิ 555+
    จริงๆตอนเรียนอ่ะ ภาษาไทยเป็นวิชาที่ Top ตลอดนะ
    เพราะไม่อยากเสียชื่อพ่อ ที่เอก ภาษาไทย และสอนภาษาไทย
    แต่พอโตๆมาจนปูนนี้ทำไมความเจ้าบทเจ้ากลอนที่เคยขีดๆเขียนๆหดหายไปหมดเลยก็ไม่รู้
    รึจะเพราะชีวิตไม่ค่อยมีอะไรโรแมนติคหรือไม่มีความเป็นสาวช่างฝัน 5555+

เปิ้ลสบายดีนะ หลังๆเปิ้ลห่างหายไป (ตาก็เหมือนกันแหล่ะ อิอิ)

สวัสดีปีใหม่ นะจ๊ะ..เปิ้ล

ขอบคุณค่ะพี่แมว..^_^
    สวัสดีปีใหม่ เช่นกันค่ะ มีความสุข สุขภาพแข็งแรงตลอดปีนะคะ

เห็นรูปกอล์ฟรูปนี้ทีไร นึกอยากเคาะหัวเจ้าเด็กคนเนี๊ยะทุ๊กที 555

ปลาบปลื้มจริงๆเลยอ่ะค่ะ
    เป็นมงคลยิ่งแล้ว สาธุ สาธุ สาธุ

สวัสดีปีใหม่ค่ะ พี่กบ (ฝากสวัสดีปีใหม่พี่คิมด้วยนะคะ)

เช่นกันนะคะ ใบบุญ
    สวัสดีปีใหม่ จ๊ะ ขอให้สวย ขอให้รวย เฮงๆจ้า :cool:

8. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

349

นักร้องหญิง และ นักร้องชาย แวะมา ส่งความสุข เนื่องในวาระดิถีขึ้นปีใหม่นะคะ

มีความสุขทุกๆคน มีสุขภาพกายแข็งแรง มีสุขภาพใจที่เข้มแข็งกันทั่วถ้วนหน้านะคะ

9. NoOTa

349
    จริงๆอยากขอเพลงเนื่องในวันปีใหม่พี่กบพี่คิมด้วยอ่ะ..(ไม่รู้จะสะดวกมั้ยน๊อ)

อยากฟังค่า..^_^

10. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

พี่กบขอตัวค่ะน้องตา ช่วงนี้ถือศีลแปดถวายสมเด็จพระสังฆราช
    อีกอย่างที่บ้านพี่กบไม่ได้จัดงานรื่นเริงกันเพราะเหตุการณ์บ้านเมืองไม่ปกติ
    ส่วนพี่คิมลืมรหัสผ่านเข้าเวบค่ะ เปลี่ยนรหัสแล้วลืม (จะแก่ไปถึงไหนเนาะน้องตา อิอิ)

11. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

หายไปแต่ตัวแต่ใจไม่ห่างกายกันจ้า
    คิดถึงหนูตา และเพื่อนพ้องน้องพี่ที่นี่เสมอ ๆ
    ด้วยภาระกิจหน้าที่ เลยไม่มีเวลามาร้องเพลง
    ช่วงเวลาดี ๆ เลยแวะมาทักทาย สวัสดีปีใหม่อีกทีนะจ๊ะ
    เปิ้ลสบายดีจ้า...ทำงาน ๆ ยังมีเวลาโรแมนติกและเป็นสาวช่างฝันเหมือนเดิม อิอิ
    หนูตาสบายดีไหม ? ขอให้ประสบแต่ความสุข พบเจอสิ่งดี ๆ ตลอดไปนะจ๊ะ
    คิดถึงที่สุดดดดดดดดดดดดดดด ^^

12. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เค้าได้กลิ่นตุๆเลยตามมา....

สวัสดีปีใหม่ครับเพื่อนๆทุกคน คิดถึงจ้า...

13. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะพี่กบ..
    นั่น! มีเหน็บเล็กน้อยไปยังพี่คิม 5555+
    งั้นให้พี่กบพี่คิมติดไว้ได้ค่ะ ว่างๆร้องมาให้น้องๆฟังบ้างนะคะ อย่าวางไมค์นานนัก

14. ษิตา

1,230
    เค๊าอ่านแล้ว หน้าบานนนอ่ะตะเอ๊งงง..อิอิ

สบายดีตามอัตภาพจ๊ะเปิ้ล..แบบเรื่อยๆในทุกข์และสุขคละเคล้ากันไป ยังไม่มีอะไรสุดโต่งนัก เรียกว่า ยังไหวๆ
    ขอบคุณนะจ๊ะ เปิ้ลก็เช่นกัน ไม่ว่าทุกข์สุขที่เปิ้ลเจอ ขอให้เปิ้ลผ่านสิ่งเหล่านั้นไปได้ด้วยสติ
    สวย รวย เก่ง ยิ่งขึ้นๆไปอีก ^_^

สงสัยเปิ้ลจะไม่ได้อาบน้ำ อิอิ
    เจ้าของกระทู้อาบแล้วน๊า..

สวัสดีปีใหม่ค่ะพี่นิจ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2014
  15. green_apple

ได้กลิ่นตะเองอ่ะจิ...ไม่ยอมอาบน้ำข้ามปีเลย อิอิ

ขอบคุณค๊าหนูตา...มีสติกับทุกอย่าง ชีวิตก็จะดำเนินไปในวิถีที่ดีเนอะ
    อ่ะ...เค้าอาบน้ำแล้วนะ...อย่า !! ไปคล้อยตามพี่นิจ 555
    ขานั้นไม่ยอมอาบน้ำข้ามปีแหง ๆ กลิ่นตุ ๆ อิอิ

16. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ

17. KeLBeRoS

สวัสดีปีใหม่ครับ ^^

18. KeLBeRoS

สวัสดีปีใหม่ครับพี่กบ

19. KeLBeRoS

20. KeLBeRoS