สอบถามเรื่องส่งพระพุทธรูปไปอเมริกาครับ

ในห้อง 'ทวีป อเมริกา' ตั้งกระทู้โดย weehoffmann, 7 ตุลาคม 2012.

1. weehoffmann

weehoffmann เป็นที่รู้จักกันดี

คืออยากทราบวิธีการส่งพระพุทธรูป ไปอเมริกาครับ เป็นพระใหม่ เนื้อทองเหลือง หน้าตัก 9 นิ้ว ญาติ อยากได้ไปบูชา ไม่ทราบว่าต้องมีขั้นตอนอย่างไงบ้าง และต้องขออนุญาต ใครบ้าง รบกวนด้วยครับ

2. bhothisata

bhothisata เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยนำพระโดยการนำมากับ carry on ครับ ไม่ทราบว่าจะนำไปไว้หรือให้ใครที่เมืองไหนครับ ถ้าอยู่ใกล้ๆและมีคนมารับที่สนามบิน ผมอาจจะช่วยนำไปให้ได้ครับ ของผมหน้าตักแปดนิ้ว ผมกลับเมืองไทยปลายเดือนตุลา pm มาหาผมได้ แล้วหาวิธีกันว่าจะนำไปอย่างไร ถ้ามีทางพอช่วยได้ ผมจะช่วยครับ