สัมผัสในสิ่งมหัศจรรย์ การมองพระอาทิตย์ได้ด้วยตาเปล่า

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย snakejoke, 31 มกราคม 2013.

1. bindeaw13

bindeaw13 Active Member

การเพ่งพระอาทิตย์มีมาแต่โบราณ เคยฝึกควบกับการเพ่งเทียนและกองไฟ การเพ่งพระอาทิตย์ครูอาจารย์กำหนดให้ เพ่งช่วงเวลาำพระอาทิตย์ขึ้นถึงเจ็ดถึงแปดโมงเช้า ห้าโมงเย็นถึงพระิอาทิตย์ตก ถนอมดวงตากันด้วยนะครับ

2. อินทรบุตร

อินทรบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    อะไรก็แล้วแต่ ก็เป็นเรื่องของเหตุปัจจัยที่สะสมมา

แต่ที่ไม่อยากให้พลาด คือ ไม่อยากให้ก้าวล่วงไปคิดว่าตัวเองใหญ่กว่ากฎแห่งกรรม

เพราะกฎแห่งกรรมนี้
    แม้พระโมคคัลลานะ ผู้ชำนาญในการใช้ฤทธิ์ยิ่ง ก็ยังต้องเสวยวิบากที่ได้เคยกระทำไว้ อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้
    แม้พระพุทธองค์เอง ก็ยังต้องเสวยวิบากส่วนหนึ่งอย่างเลี่ยงไม่ได้เช่นกัน

3. snakejoke

snakejoke เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    ตอบกระทู้คับ ผมเพิ่งปฏิบัติได้ไม่นานครับ ที่จริงจังนะน่ะ และเพิ่งเริ่มสร้างบุญที่วัดแรกก็คือวัดของหลวงพ่อเดิมครับ

ส่วนอีกกระทู้ที่ถามว่าเป็นปลาบู่หรือป่าว จิตผมบอกว่าใช่ครับ เขาตอบมาแค่นี้ แต่ถ้าอยากรู้รายละเอียดมากกว่านี้ก็โทรมาคุยได้ครับผม

4. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    ก็เห็นด้วยกับท่าน แต่ขอเตือนสักนิด ถ้าเขายังมีพระพุทธศาสนาอยู่ในจิตใจ จิตวิญญาณอยู่นะ ไม่ใช่หลงไปกับอะไรสักอย่าง ก็ไม่น่าจะเป็นปัญหาอะไร แต่ที่ผมเกรงก็คือ เกรงเขาจะหลงไปกับเทพที่ไม่ช่วยให้บรรลุเลย

5. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    เท่าที่ดูเขาก็ยังเป็นชาวพุทธอยู่ แต่จะเสริมสักนิด จริง ๆ แล้วอภิญญานะเกิดขึ้นได้ด้วยตนเอง ไม่จำเป็นจะต้องพึ่งเทพหรืออะไรเลยครับ แค่ปฏิบัติตามพระธรรมคำสั่งสอนของพระพุทธองค์ก็สามารถทำได้แล้วครับ

อีกประการหนึ่ง สัญญา ในพระพุทธศาสนาหมายถึง ความทรงจำหมายรู้ นั่นคือ การรับรู้และอื่น ๆ ทั้งทางกายและจิต ยกตัวอย่างเช่น คนที่เคยนั่งสมาธิมาทุกชาติ ในชาติปัจจุบันก็สามารถนั่งสมาธิได้สบาย ๆ และสามารถ Power up ตนเองได้ครับ

6. snakejoke

มะวานไปเทปูนหล่อองค์พระปฐม ที่กาญจนบุรี องค์พระพุทธสิกขี ได้กศลมากมายกล้ามขึ้นเลย แล้วก็ไปยกช่อฟ้าที่สุพรรณบุรี มี ผีฟ้าด้วยสี่ตัวและคนมาลองฤทธิ์อีกสักสิบกว่าคน แต่ก้อไม่เป็นไร อยากลองก้อลอง แต่ถ้าทำให้ผมเจ็บผมก้อเล่นคืนแต่ไม่ทำให้เจ็บมากแต่ให้รู้ว่า อย่าทำให้เดือดร้อนซึ่งกันและกัน และก็จะโอนบุญให้คนที่มาขอส่วนกุศลครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

7. Thumma117

Thumma117 Active Member

น่าสนใจครับบบ
    จะลองโทรไปดู

8. snakejoke

วันนี้มีคนโทรมาให้เปิดตาสองคน คนแรกน้องอยู่ชัยภูมิ อันนี้ก็เปิดตาให้สำเร็จแล้ว อีกคนเป็น พี่สาวที่อยู่แคนาดาเป็นรุ่นแม่ แต่ในอดีตชาติคือ ย่า พญานาคเก้าเศียร รู้สึกมีความปิติมากที่ได้เปิดตาให้คนเห็นพระอาทิตย์ ใครสนใจอยากทดสอบดูว่าตัวเองสามารถมองพระอาทิตย์ได้ไหมก้อโทรมาได้นะครับ ไม่เลือกปฏิบัติครับผม

9. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    อืมน่าสืบค้น น่าส่งเสริม
    ผมเป้นคนหนึ่งที่ได้รับการส่งเสริมให้รับรู้ว่าผู้ที่มีอภิญญาสามารถกำหนดจิตให้ผู้อื่นปฏิบัติได้ตามเขาต้องการให้ทำในทางที่ดี ทั้งการสอนและการปฏิบัติ นะครับ
    เมื่อปี 51 มีท่านลุงท่านหนึ่งได้ไปกราบไว้คุณอาผมที่บ้านหลังจากลูกศิษย์ท่านได้นำรูปภาพคุณอาให้ท่านดู ท่านรีบให้นำไปพบคุณอาผมทันที เมื่อไปถึง คุณลงก็ก้มกราบลง และบอกว่าผมตามหานานแล้วคนอย่างนี้ คุณลงท่านนี้ก้ไปมาหาสู่เป็นประจำ ทราบว่าท่านปฏิบัติธรรม จน น้ำตาออกเป้นเลือด สามารถใช้งานผีได้(ในทางที่ดีครับ) จนกระทั่งปี 53 ท่านได้ไปเข้าร่วมพิธี ถวายน้ำพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ในวัน มาฆะบูชา ท่านก้เอยปากชวนผม ให้ไปไหว้พระธาตุพนม วันที่ 5 สิงหาคม 2553 โดยคุณลุงจะไปขอคืนวิชาที่พระธาตุพนม แก่เอ่ยปากชวนไปหลายคน วันที่ 4 สิงหาคม ผมขึ้นรถไปนอนที่อำเภอพระธาตุพนม ตื่นเช้ามาผมใส่บาตรพระ แล้วเดินไปที่พระธาตุพนม เวลา 08.20 น.(ประมาณ) เห็นคุณลุงและญาติกำลังถวายอาหารพระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่หน้าพระธาตุด้านตะวันออก ผมจึงทักท่าน คุณลุงท่านหันมาและแสดงความดีใจเป็นอย่างยิ่งที่เห็นผมไปตามท่านบอก และท่านเปรย ๆว่า คนที่อยากให้มาไม่มาไอ้หนู มาก้ดีแล้ว เองมีบารมีนะถึงม เอางั้น กราบพร้อวกันตามลุงนะ ผมก็ทำตามท่านแนะนำ ต่อมา ท่านก็บอกผมว่า ไอ้หนู เองลองมองดวงอาทิตย์ซิ ผมบอกว่ามองไม่ได้แสบตา ลุงบอก มองเถอะ ลุงอยากให้เห็น ไม่ต้องกลัว ผมก็อธิฐานจิต แล้วแหงนมองดวงอาทิตย์ ปรากฏว่า ดวงอาทิตย์ มีสีขาวนวลเย็นตา ผมมองเป็นเวลา 10 นาที จึงหยุดมอง คุณลุงถามผมว่สเป็นยังไง ดวงอาทิตย์ร้อนมั๊ย ผมได้แต่ยิ้ม และบอกว่าเย็นตาดีครับ สวยงามมาก คุณลุงท่านจึงบอกว่าดวงอาทิตย์นะร้อนมากแต่ใจคนร้อนกว่า คุณลุงท่านชื่อ คุณลุงสงบ อยู่แถวรังสิต แต่จำคลองไม่ได้ ท่านมีอะไรพิเศษหลาย ๆอย่าง
    ที่ผมเล่ามานี้เพื่อจะบอกว่า หากมีอภฺญญาแล้วสามมารถกำหนดจิตได้ ครับ อย่าไปแย้งใครเขาอีกเลย สิ่งนี้รู้ได้เฉพาะตน ครับ
    โมทนาสาธุ
    ขอให้มีเมตตาและเจริญในธรรม
    ข้าพเจ้าเกิดมาต้อง ชีวิตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

10. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    มองดูที่ตัวเราดีกว่าครับ มี สติ ดู รูป เวทนา สัญญา สังขาร วิญญาณ รับรู้อารมณ์ขันธ์ทั้ง ๕ พอมี สติ
    แล้วก็มาทำ การสำรวม ตา หู จมูก ลิ้น กาย ใจ หรือการทำ อินทรีย์ ให้แข็งแรงดีกว่าครับสาธุครับ

11. lekjung13

lekjung13 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2009
    แล้วทำไมอยู่ ๆ ถึงได้มองพระอาทิตย์ได้ล่ะค่ะ

แล้วเปิดเพื่อแค่ให้เห็นพระอาทิตย์ หรือว่าสามารถทำไรได้อีกค่ะ (ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ)

แล้วต้องปฏิบัติตัวยังไงต่อค่ะ เมื่อสามารถมองเห็นได้แล้ว

แล้วจะโทรไปหาน่ะค่ะ ^^!

12. นายเบทร์

นายเบทร์ Active Member

ผมมองอาทิตย์ตอนเช้า จนเบื่อแล้วละ

13. napasinhiphop

napasinhiphop สมาชิกใหม่

15 พฤษภาคม 2011
    ผมได้ลองโทรไปแล้วครับ สามารถมองได้ 1 ข้าง โดยหรี่ตาขวา มองตาซ้าย ณ เวลาที่ผ่านมา มองเห็นเป็นดวงกลมๆ มีเงาดำๆ อยู่รอบ และมี เงาดำๆ อีกเหมือนคน อยู่ข้่าง ครับ

14. snakejoke

วันที่12 กุมภาพันธุ์ มีพี่สาวจากอเมริกาโทรมาหา ซึ่งท่านสามารถมองเห็นพระอาทิตย์ได้ มองดาวเคลื่อนที่ได้ และอีกหลายๆอย่าง ซึ่งไปเล่าให้ใครฟังก็บอกว่าบ้า แต่ถ้ามาในเว็ปพลังจิตแล้วเป็นเรือ่งปรกติของคนที่มีอภิญญา ซึ่งใครอยากได้อภิญญา 6 หรือ ได้ระดับณาน มากขึ้น ก็ลองมาปฏิบัติสายสัญญาบารมีดูนะครับ ผมรับรองว่าหลายท่านจะได้อะไรดีๆ เหมือนกับผม ที่ปฏิบัตแบบเคร่งไม่นานเท่าไหร่ แต่ก้อได้ตามที่บอก ตอนนี้ติดต่อกับ เทพองค์ใดก้อได้ แบบทางจิตนะครับ ท่านจะมาคุยด้วย เป็นเสียงในจิต บอกให้ประทานพรให้คนเห็นพระอาทิตย์ด้วยตาเปล่าให้มากที่สุดก่อนจะเกิดวิบัติของโลกอีก 3ปีข้างหน้านี้

และตอนนี้กลับมากาฬสินแล้วก่อนกลับก็ได้ช่วยเหลือ หลายคน ทำให้ได้รับเศษกรรมมา คือไอบ้างบางเวลา ร้อนในโดยไร้สาเหตุ ริมฝีปากแตก แต่ก็เป็นเรือ่งปรกติครับ ไปช่วยใครก็จะได้รับเศษเสี่ยวกรรมเขามาซึ่งรับมาแค่0.1เปอร์เซ็น ทำให้เรารุ้ว่าเราควรจะช่วยใครได้บ้างครับ ตอนกลับก็โดนมารเล่นงานคือนั่งหลังสุดแล้วคนขับรถก็ถอยรถไปชนอีกคนอย่างแรงแต่ก็ไม่เป็นไร ช่วงกลับมาก็มีอาการปวด แขน หัวใจ ขา เข่า หลัง ไหล่ ปวดไม่มาก ก็เลยอัญเชิญเทพ ที่เป็นอักขระธรรมมาช่วย เอามาหมดเลยเช่น นารายณ์ ศิวะ ฤาษีชีวะกะ(ตอนปวดช่วยได้รักษาได้)ฤาษีตาไฟ ฤาษีตาวัว วิกำจัดมาร นะกำจัดมาร คลอบแถนบัลลังทอง ไรเงี้ย สุดท้ายเราก็ชนะอาการเจ็บหายไปหมดและกับถึงบ้านโดยปลอดภัยครับผม

15. snakejoke

สำหรับคนอยากติดต่อทางเฟสบุ๊คนะครับแอดเพื่อนได้ที่นี่ครับ

https://www.facebook.com/snakejoke?ref=tn_tnmn#!/snakejoke

ถ้ามันกดติดตามก้อส่งข้อความมาจะกดแอดเพื่อนกลับไป พอดีทำไม่เป็นมีบางคนว่าเข้าไปแล้วกดแอดเพื่อนไม่ได้อ่าครับ

เข้ามาแอดกันเยอะๆๆนะ มีอะไรก็มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนะครับ

16. snakejoke

พิธีบูชาไฟของเทวาลัยศิวะขอนแก่น ขนลุกตอนบลาบลามาทำพิธี มีองค์พระศิวะมาลงประทานพร และเพื่อนเห็น พระพิฆเนศวรด้วยอ่าดิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      46.6 KB
      เปิดดู:
      84
  17. naskas

naskas เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อตอน 16.10 นาที ได้โทร ไปฝึกดู ตอนแรกมองไม่ได้แสบตา แต่ภาวนาพระคาถาเสร็จ ก็มองเห็นเป็นดวงกลมๆ เห็นขอบชัดเจน แสงโดยรอบ พระอาทิตย์ ก็เปลี่ยนเปนสีแดง นวลๆ

18. sman

sman เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ผมเป็นอีกคนที่ชอบมองดวงอาทิตย์ แล้วเคยโทรไปพูดคุยด้วย ผลคือขนลุกทั้งตัวทั่งสองคน แถมยื่นอยู่กลางแดดเวลาประมาณเกือบบ่ายโมง จากอากาศรอบตัวที่ร้อนนั้นกลับค่อยๆเย็นลง และได้คำแนะนำอีกหลายเรื่องที่นำมาเติมเต็มจากความรู้เดิม ขอบคุณครับ

19. พนมกุเลน

พนมกุเลน เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าของกระทู้เหาะได้ไหม ถามเพราะอยากรู้จริงๆ

20. โลน้อย

โลน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2011
    การปฏิบัติสมาธิ มีตั้งหลายวีธีการเพ่งพระอาทิตย์ก็เป็นอีกวิธีหนึ่ง ท่านจขกท ปฏิบัติได้ก็น่าจะอนุโมทนานะ พระพุทธองค์ก็ทรงบอกวิธีที่ท่านสอนก็แค่ใบไม้หนึ่งกำมือมิใช่เหรอ แล้วในป่ายังมีใบไม้อีกเท่าไร อย่าบอกว่าของตนดีของเขาไม่ดี ลองศึกษาใช่ว่าจะเสียหาย อนุโมทนากับจขกทครับ