หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง อุตรดิตถ์ เถระ ๕ แผ่นดิน ลูกบุญธรรมของหลวงพ่อเงิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 30 มีนาคม 2011.

1. bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    รออยู่เหมือนกันครับ แต่ข่าวว่าต้องไปเช่าที่วัดวันนั้นเลยหรือไม่ก็ส่งธนาณัติไป ไม่มีการเปิดให้จอง

2. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่ทองดำ... ครับ
    วันนี้กระทู้คึกคักจัง ยิ่งท่านดินระเบิดโชว์ปรกใบมะขามแบบชุดใหญ่ ผมเห็นแล้วยังตาลุกวาวเลย.... ปรกใบมะขามรุ่นแรกปี 36 รู้สึกว่าจะปลุกเสกเสาร์ 5 ด้วย เคยได้ยินประสบการณ์ .... เด็กแขวนติดตัว ฉีดยาไม่เข้าครับ แบบนี้เค้าเรียกว่าเหนียวหรือคงกะพันกันแน่ ( เรียกไม่ถูก ) แต่ที่แน่ๆ ถึงจะองค์เล็กๆแต่พุทธคุณ ไม่ด้อยกว่ารุ่นอื่นๆเลยครับ ไม่งั้นผมไม่นำมาติดด้านหลังสมเด็จแผ่นดินไหวหรอก....อิ อิ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คุณสันต์โสภา หลังวันอังคารนี้คงจะไม่ยุ่งเท่าที่ผ่านมาครับ

4. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ออกวัดใหม่ๆให้ทำบุญเหรียญละ 19 บาท ...........

25ปีผ่านไป...........................

ได้มาสภาพแบบนี้ครับ..........

5. สันต์โสภา สมาชิก

5 มิถุนายน 2010
    5555 ถ้าจะปล้นท่านดินระเบิดแค่กระสุนที่พกติตตัวไปคงไม่พอครับคุณเอท

6. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

ทานมากๆระวังคอเลสเตอรอลนะครับ .... ไม่รู้ว่าแบบเนี่ยต้องทานกับเบียร์หรือไวน์หรือจะเป็นเหล้าดีนะเนี่ย ...... 5555

7. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาเข้ากระทู้ช่วงนี้ผมไม่เห็นชื่อของเพื่อนๆสมาชิกเลย ไม่รู้ว่าท่านอื่นๆเป็นกันบ้างหรือเปล่าครับ....?

8. สันต์โสภา สมาชิก

5 มิถุนายน 2010
    **สวสดีครับ เป็นเหมือนกันครับ ท่านไม่เกิด **

9. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

เลยไม่รู้ว่าใครอยู่พร้อมกันเลย....

10. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเหมือนกันครับไม่รู้ว่ามีใครบ้างเลย แต่รู้ว่าตอนนี้มี 3 ท่าน ใครรู้ตัวขอเสียงหน่อยยยยยย

11. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนที่ผมไปวัดครั้งแรกเหรียญเนื้อทองแดงไม่มีเลย มีแต่เนื้อเงิน ตอนนั้นก็ดันเข่าเนื้อเงินมาเหรียญเดียวซ่ะด้วย.... ( เสียดายจัง )

12. ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่รู้ว่าจะเอาอะไรมาถามดี.......

นึกออกแล้วเอาคำถามง่ายๆก็แล้วกันว่างานประกวดพระที่จังหวัดกำแพงเพชร
    21 ส.ค.54 ผมได้ที่ 1 กี่รางวัล.....ปิดทายผล 24 ส.ค.54 เวลา 18.00 น.หรือว่ามีสมาชิกทายถูกครบ 5 ท่านหรืออย่างใดอย่าง 1 ถึงก่อนปิดเลยครับ สมาชิกที่ทายถูกของรางวัลเรียงตามเวลาที่ทายครับ
    1.สมเด็จทรงครุฑ 2.เหรียญกฐิน 3-5.สมเด็จพุทธกวัก ขอให้โชคดีทุกๆคน

มีคำตอบให้หน่อยก็แล้วกัน 1-15 รางวัล เลือกเอาเองนะจ๊ะว่าจะเอาเลขอะไร คิก คิก คิก....

13. treepetsamakoon สมาชิก

เข้ามาเช้านี้ พี่เกษมมีรางวัลมาแจกอีกแล้ว
    ขอเดาว่า 3 ครับ

14. treepetsamakoon สมาชิก

ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาเนื้อเงินประมาณเท่าไรแล้วครับ

15. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เล่นด้วยยยยย..... สู้เพื่อลูกกกกกก......

จัดหนักกันไปรุ่นนี้ขอตอบว่ายกสนามเลย 15 รางวัลลลลลล.............

16. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทองดำ ... ครับ
    เข้ามารายงานตัวก่อนไปเปิดร้าน วันนี้รู้สึกโล่งใจสบายจิตที่กำลังจะเก็บงานเก่าได้หมด ช่วงบ่ายจัดส่ง EMS. แต่เมื่อวานก็มีงานใหม่มารออีกเกือบสิบชิ้นแล้ว ..... ยังงี้เค้าเรียกว่า เก่าไปใหม่มา....555

17. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ทราบราคาที่แน่นอนครับ เพราะว่าวันๆ เอาแต่เลี่ยมกรอบพระ แต่รู้ว่าหลักพัน ถ้าจะให้ชัวร์ต้อง pm ไปถามท่านดินระเบิด

18. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมสนุกทายด้วยคนครับ .... ที่จริงท่านดินระเบิดไม่ได้เก็บหลวงปู่ทองดำอย่างเดียว เคยเห็นนำมาโชว์ที่เว็ปU มีหลายคณาจารย์เชียวหล่ะ แต่ละอย่างก็สวยๆ แบบติดรางวัลมาแล้ว เพราะฉะนั้นคงไม่ถ่อไปกำแพงเพชรเพื่อรับรางวัลเดียวหลอกครับ ( ขออนุญาติใช้คำว่าถ่อ เพราะว่าช่วงนี้น้ำเยอะ ท่านดินระเบิดอาจไปทางน้ำ....555 )
    ขอทายว่า.... แต๊น แต็น แต้น ขอเพลงแบบตีสิบช่วงทายเพลง.... 8 รางวัล

19. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ดีแล้วครับพี่เพชร เก่าไปใหม่มา ธุรกิจคล่องตัว การค้าสบายใจ แต่ถ้าเก่าไปแต่ใหม่ไม่ยอมมานี่ซิ น่ากลัว หุหุหุหุ........

ช่วงนี้อากาศวิปริต คงอยู่ในช่วงเอาคืนแล้วล่ะ ยังไงก็ดูแลสุขภาพตัวเอง แล้วก็คนในครอบครัวด้วยนะครับ บางวันแดด บางวันฝน หรือวันเดียวกันทั้งแดด ทั้งฝนครบเซทเลย......... ที่อุตรดิตถ์ก็เตรียมตัวระลอก 2 จากเขื่อนสิริกิต์ ปล่อยน้ำเพิ่มขึ้นเป้น 80 ล้าน จากเดิมปล่อย 60 ล้านก็ท่วม บ้านแก่ง พิชัยแล้ว ไม่รู้ว่าท่านตรีนิสิงเห เป็นยังไงบ้าง โดนหางเลขไปกับเค้าด้วยรึเปล่า แล้วถ้าใครมีข่าวแจ้งยังไงบอกได้นะครับ ที่วัดท่วมรึเปล่าก็ไม่รู้...... เมื่ออาทิตย์ก่อนดูข่าวบอกว่าเขื่อนสิริกิต์ตอนนี้มีปริมาณน้ำ 80% แต่เมื่อวานดูเพิ่มเป็น 91% แล้วต้องรีบระบายน้ำเพื่อรอรับน้ำเหนือเขื่อน...... มนุษย์ไปทำเค้าไว้เยอะ ถึงคราวเค้าเอาคืนบ้างแล้ว...........ยังไงขอบารมีหลวงปู่ทองดำ คุ้มครอง ปกป้องพี่น้องทุกคนด้วยครับ สาธุ......

20. ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ ถ้าไม่มีงานใหม่ก็จบเห่กัน.... อิ อิ
    ขอตัวไปเชิญเพื่อนที่บ้านอื่นๆ มาร่วมสนุกทายผลการประกวดของท่านดินระเบิดก่อนนะครับ เสร็จแล้วจะไปเปิดร้านเลยครับ... ดึกๆ ค่อยมาป๊ะกันเน้อ....555