หลวงปู่สาย วัดดอนกระต่ายทอง อ่างทอง ร่วมทําบุญกับท่าน ( ปิดรับการโอน )

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย อัสดงส์, 27 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    บ้านข้างวัดหลวงปู่หายไวๆนะครับ ผมขออนุโมทนากับทุกท่าน ส่วนผมก็โอนไปเเล้วครับ

อนุโมทนาครับท่าน

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีหลายท่านร่วมทำบุญกับหลวงปู่ผ่านมาทางคนที่รู้จักผมและไม่รู้จักผม

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ.

3. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ (||)

4. Jumbo A

คุณ suwit...ร่วมทำบุญผ่านผมมา 100 บาทอนุโมทนาร่วมกันครับ

ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ

5. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    อาการหลวงพ่อเป็นอย่างไรบ้าง

6. อัสดงส์

ครั้งสุดท้ายที่คุณ Jumbo A ไปเยี่ยมท่านฉันท์อาหารได้บ้างแล้วครับ แต่จํากัดเฉพาะอาหารเหลว และท่านเริ่มลุกนั่งได้ตามรูปที่ขออณุญาติท่านถ่ายครับ

[​IMG][​IMG]

7. Jumbo A

เมื่อสักครู่ผมโทรไปที่โรงพยาบาล เพื่อสอบถาม..แต่ไม่ได้รายละเอียดมากนัก

เจ้าหน้าที่บอกว่าท่านกลับวัดแล้วครับ โทรไปที่วัดก็ไม่มีท่านใดรับสายครับ.............

อาทิตย์หน้าผมจะไปกราบท่านอีกครั้งพร้อมนำเงินที่ทุกๆท่านร่วมทำบุญ

ในที่นี่ไปถวายท่านครับพร้อม..รังนกตามเจตนาที่แจ้งไว้แต่ต้น.

มีรุ่นน้องที่เคยไปกราบท่านจะร่วมทำบุญโดยถวายยาบำรุงท่านด้วยอนุโมทนาครับ

8. อัสดงส์

อนุโมทนาครับ ;40

9. penprajun

penprajun สมาชิกใหม่

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p>Re: หลวงปู่สาย วัดดอนกระต่ายทอง อ่างทอง อาพาธ มาร่วมทําบุญกับท่านครับ<o:p></o:p>
    </o:p>
    <o:p> </o:p>
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ penprajun <?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype id=_x0000_t75 stroked="f" filled="f" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" o:preferrelative="t" o:spt="75" coordsize="21600,21600"><v:stroke joinstyle="miter"></v:stroke><v:formulas><v:f eqn="if lineDrawn pixelLineWidth 0"></v:f><v:f eqn="sum @0 1 0"></v:f><v:f eqn="sum 0 0 @1"></v:f><v:f eqn="prod @2 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @0 0 1"></v:f><v:f eqn="prod @6 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="sum @8 21600 0"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @10 21600 0"></v:f></v:formulas><v:path o:connecttype="rect" gradientshapeok="t" o:extrusionok="f"></v:path><o:lock aspectratio="t" v:ext="edit"></o:lock></v:shapetype><v:shape id=_x0000_i1025 style="WIDTH: 9pt; HEIGHT: 9pt" href="http://palungjit.org/showthread.php?p=1389844#post1389844" alt="อ่านข้อความ" o:button="t" type="#_x0000_t75"><v:imagedata src="file:///C:\DOCUME~1\ADMINI~1.MIC\LOCALS~1\Temp\msohtml1\01\clip_image001.gif" o:href="http://cdn.palungjit.org/styles/default/images/viewpost.gif"></v:imagedata></v:shape><o:p></o:p>
    ไม่ลองถวาย Ensure บ้างหรือคะ เป็นอาหารกระป๋องสำหรับผู้ป่วย ที่รับประทานอาหารตามปกติไม่ได้ เป็นผงชงกับน้ำอุ่น มีธาตุอาหารครบถ้วนค่ะ คุณแม่ดิฉันป่วยและทานมาแล้วสองปีโดยไม่ทานอาหารอย่างอื่นเลย เป็นอาหารที่แพทย์แนะนำคนป่วยค่ะ กระป๋องล่ะประมาณ 650 บาท ซื้อได้ตามร้านขายยาและนม

ดิฉันจะโอนเงินไปให้ 700 บาทตามเลขที่บัญชีที่แจ้งไว้ภายในบ่ายวันนี้<o:p></o:p>
    อนุโมทนาด้วยครับ...ยังไงเรื่องอาหารกระป๋องจะลองสอบถามหลวงตา

ที่ดูแลหลวงปู่ดูก่อนครับและขอสอบถามข้อมูลก่อนครับถ้าท่านฉันท์จะ

เป็นธุระไปซื้อมาถวายครับ.ในตอนนี้คงต้องเป็นรังนกกับปัจจัยก่อน

ครับ.น้อมรับคำชี้แนะครับขอบคุณมากครับ.ขออนุโมทนาด้วยครับ.<o:p></o:p>
    คุณอัสดงส์/คุณ JUMBO A คะ<o:p></o:p>
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะที่จะเป็นธุระไปซื้อมาถวายถ้าท่านฉัน ENSURE<o:p></o:p>
    ดิฉันโอนเงินไปให้ 700 บาทตามเลขที่บัญชีที่แจ้งแล้ว เมื่อ 29/07/51 <o:p></o:p>
    ไม่ได้บอกทันทีที่โอนก็เพราะว่าไม่สะดวกในการใช้คอมพิวเตอร์ค่ะ<o:p></o:p>
    Krungthai Bank ATM<o:p></o:p>
    TRANSACTION RECORD<o:p></o:p>
    Date: 29/07/51<o:p></o:p>
    Time: 18:41<o:p></o:p>
    To A/C No: 0631702299<o:p></o:p>
    Amount Baht: 700.00<o:p></o:p>
    Penprajun<o:p></o:p>

10. อัสดงส์

อนุโมทนาครับ ถ้าท่านฉันท์ ENSURE จะนําไปถวายท่านให้ครับ ขอให้สมหวังทั้งทางโลกและทางธรรมนะครับ<O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2008
  11. Jumbo A

อนุโมทนาครับพี่ ถ้าท่านฉันท์ผมจะทำตามประสงค์ของพี่ครับ.

จะลองไปปรึกษาพระที่ดูแลท่านก่อนครับ...

แต่ถ้าท่านไม่ฉันท์หรือมีเหตุอันใดผมขอทำตามวววววัตถุประสงค์เดิมที่ตั้งใจแต่ต้นนะครับ

อนุโมทนาครับพี่

ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ.

12. อัสดงส์

วันเสาร์นี้คุณ jumbo A จะนําปัจจัยไปถวายครับ อนูโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2008
  13. Jumbo A

ผมขออนุโมทนากับทุกๆท่านนะครับที่มาร่วมทำบุญกับหลวงปู่สาย

มีหลายท่านที่โอนเข้ามาโดยไม่ระบุชื่อขออนุโมทนาด้วยครับ

วันเสาร์นี้ผมจะนำปัจจัยไปถวายพร้อมรังนกตามที่ตั้งใจและ

บอกกล่าวทุกๆท่านแต่ต้น.....

หลังจากวันเสาร์นี้ไม่ต้องโอนมาแล้วนะครับ.

แล้วผมจะมาแจ้งข่าวสารหลวงปู่ให้ทุกๆท่านที่ร่วมการบุญในครั้งนี้ทราบครับ.

ขอบคุณครับ

14. อัสดงส์

ร่วมอนุโมทนากับคุณ Boy9798 ที่โอนเงินมาทําบุญกับหลวงปู่นะครับ

15. อัสดงส์

ขอปิดรับการโอนเงินพรุ่งนี้นะครับ เพราะอาทิตย์นี้จะนําปัจจัยไปถวายท่านครับ อนูโมทนากับทุกท่านครับ

16. อัสดงส์

ได้มีผู้มีจิตศัทธราโอนปัจจัยโดยไม่แจ้ง ขออนุโมทนาครับ วันนี้ตอนเที่ยงผมขอปิดรับการโอนปัจจัยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2008
  17. อัสดงส์

ขอปิดรับการโอนเงินครับ วันอาทิตย์ท่าน Jumbo A จะนําปัจจัยไปถวาย แล้วจะมา update อีกทีครับ

18. Jumbo A

อนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ วันนี้ได้นำปัจจัยไปถวายล.ป.ท่านแล้วได้ทั้งสิ้นเงิน

3100 บาท รังนก 5 แพค 2159 บาทครับ

19. Jumbo A

เดี๋ยวรูปจะนำมาลงให้ร่วมอนุโมทนากันครับ...

ขอเอาออกจากกล้องก่อนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2008
  20. Jumbo A

เรื่องอาหารเหลวผมได้เรียนถามพระที่ดูแลหลวงปู่ท่านแล้วครับท่านไม่ค่อยฉันท์ครับ

ซุปไก่ท่านก็ว่าคาว.....

หลวงตาที่ดูแลบอกว่าเงินปัจจัยที่ถวายหลวงปู่ตอนนี้หลวงปู่จะนำไปสร้างศาลาอีกครับ

ท่านยังก่อสร้างตลอด.....

อาการท่านดีขึ้นมากครับ....แต่มีอาการปวดหลังหลวงปู่บอกครับ.

หลังจากที่ลงข่าวหลวงปู่มีพี่ๆหลายท่านไปกราบทำบุญ...กันมากขึ้นขออนุโมทานด้วย

ครับ.

ตอนขึ้นไปบนกุฏิหลวงตาที่ดูแลท่านเห็นหน้าผมก็บอกว่าที่เอาเรื่องไปลงอินเตอร์เน็ตใช่

ไหม.....คนมากราบท่านเลยมาจากฉะเฉิงเทรา....มาทำบุญกับท่านพร้อมนำรูปท่านมา

สวยมาก....อนุโทนาด้วยครับปัจจัยที่พี่ถวายท่านท่านนำไปสร้างศาลาครับพี่.

ตอนนี้ที่กุฏิหลวงปู่มีตระกรุดแบบถักเป็นสายให้บูชาครับ...

เหลืออยู่เมื่อวาน 5 ดอกได้ครับเท่าที่เห็นนะครับ.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้