หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม (พระผู้มากล้นด้วยความเมตตา)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 13 มิถุนายน 2006.

1. จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    อนุโมทนาครับ
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

2. จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

3. จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    ช่วงนี้ท่านยังมีอาการไอและมีเสมหะและยังอาการอ่อนเพลียอยู่ครับ ทางวัดจึงติดป้ายขอความร่วมมือจากศิษยานุศิษย์ทุกท่าน
    ขอบคุณครับ

4. countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ของพี่ออยดีทุกอย่างครับ เคยบูชากุมารดูดรก หลวงปู่ชื่นวัดตาอีมา แม่ผมเห็นจังๆ แกกลัวเป็นเด็กประมาณ 2 ขวบ

5. แก้วนพรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนากับพี่ๆทุกคนครับ ที่ช่วยไขความกระจ่างครับผม

6. บอมม์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2008
    กราบหลวงปู่อั๊บ อยากให้ท่านหายป่วยไวๆ ครัข

7. โบราณคดี เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2008
    ตอนนี้มีลูกอมดําเซ็นออกมาเเล้วเหรอครับพี่ไทย

8. จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    ท่านยังมีความเมตตาให้ต่อศิษย์ๆเสมอ
    กราบหลวงปู่อั๊บครับ
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

9. บอมม์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับตะกรุดนางพิม กับ ล๊อกเก็ตหลวงปู่อั๊บมา ดีใ จมากๆครับ ต้องขอขอบคุณพี่ออย ที่ทำให้ผมได้รู้จักหลวงปู่อั๊บครับ กราบหลวงปู่อั๊บ ครับ

ปล. ผมอยู่แถวบางบัวทอง ถ้าจะเดินทางไปวัดไม่ทราบว่ามีรถตู้แถวปิ่นเกล้า หรือรถทัวร์ผ่านวัดไหมครับ

10. thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    ประกาศแจ้งจากวัดท้องไทร..

เรียนคณะศิษยานุศิษย์และผู้มีจิตศรัทธาต่อหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร แห่งวัดท้องไทร ทุกท่านทราบครับ ขณะนี้หลวงปู่มีอายุครบ 87 ปี ย่างเข้า 88 ปี มีโรคประจำตัว คือ โรคปอดอักเสบ มีอาการไอ ฉันข้าวได้น้อย และอาการนอนไม่หลับครับ ทางวัดจึงติดป้ายขอความร่วมมือจากศิษยานุศิษย์ทุกท่าน เพื่อประกาศแจ้งเพื่อให้ผู้ที่มากราบนมัสการหลวงปู่ทราบโดยทั่วกันครับ

thaiput007@hotmail.com

11. countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    เช่าพระตามแผงไม่ดีครับเพราะถ้าเช่า ต้องรอนานมากครับ เพราะต้องรอเจ้าของแผงพระมาตัดพระออกจากแผง ตัดไม่ดีพระไม่สวย เช่าที่วัด หรือผู้ที่นาไว้ใจชัวว์กว่าครับ

12. Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    มีใครทราบเรื่องวัตถุมงคลหลวงปู่ชุดใหม่ ว่าทางวัดจัดสร้างเองไหม หรือว่าใครสร้างและทำเมือ่ไร ตอนนี้ที่ผมเห็นมี
    นางพิม เนื้อผง หลัง ยันต์นะหน้าทอง
    ลูกอมดำเซ็น

13. โบราณคดี เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    ทางวัดท้องไทรและหลวงปู่ไม่ได้สร้างครับ วัดทางเมืองกาญสร้างมาแล้วมาขอให้หลวงปู่ปลุกเสกให้ครับบอกว่าจะนำไปสร้างศาลาที่วัดที่เมืองกาญฯ วัดทางเมืองกาญฯนำวัตถุมงคลมาให้หลวงปู่ปลุกเสกที่วัดท้องไทรครับวันที่ 9/02/52 (มาฆบูชา) เเละอีกครั้งตอนสิ้นปีที่ผ่านมาครับ รวมปลุกเสก 2 ครั้ง

ภาพลูกอมดําเซ็น

14. Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นลงหนังสือพระหลายเล่มเหมือนกันครับ มีภาพตอนหลวงปู่ปลุกเสกด้วยครับ ยังไงลองพิจารณากันดูครับผม

15. pawidtra Active Member

1 มิถุนายน 2008
    กราบหลวงปู่ค่ะ ....
    ขอให้หลวงปู่ มีสุขภาพ ร่างกาย แข็งแรง ๆ นะคะ

16. โบราณคดี เป็นที่รู้จักกันดี

ขนาดท่านอาพาธท่านยังยอมทําเพื่อลูกศิษย์ขนาดนี้ ขอกราบขอบพระคุณครับ มีพี่คนหนึ่งบอกว่าดี ให้เก็บดีดีด้วยครับ ลองพิจารณาอย่างที่คุณTackled บอกครับ

17. pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ลูกอมดำเซ็น และรูปหล่อลอยองค์นางพิม พระชุดนี้หลวงปู่ตั้งใจทำเพื่องานบุญจริงๆครับ ท่านตั้งใจปลุกเสกให้ถึง 2 ครั้งครับ แสดงถึงความเมตตาของหลวงปู่โดยแท้ครับ ท่านปลุกเสกที่วัดท้องไทรถึง 2 วาระ และยังเดินทางไปเสกที่เมืองกาญให้ด้วยครับ ท่านยังแข็งแรงครับ
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่อั๊ป เทพเจ้าแห่งความเมตตา...

18. thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    <CENTER>ถึงเหล่าศิษย์ยานุศิษย์และทุกท่านที่มีความเคารพในองค์หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร จ.นครปฐม.

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->

ถึงเหล่าศิษย์ยานุศิษย์และทุกท่านที่มีความเคารพในองค์หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร จ.นครปฐม.

เนื่องด้วย กระผมได้มีโอกาสไปกราบนัสการเยี่ยมหลวงปู่อาทิตย์ที่ผ่านมาพบว่าหลวงปู่ท่าน มีอาการอาพาธเนื่องจากภาวะโรคปอดอักเสบ มีการเหนื่อยง่าย ฉันอาหารได้น้อย และนอนไม่ค่อยหลับ เนื่องจากโรคภัยไข้เจ็บที่เกิดขึ้นและองค์หลวงปู่เองก็ชราภาพมากทำให้มีอาการผ่ายผอมอย่างเห็นได้ชัด

กระผมจึงอยากจะขอเชิญชวน ศิษยานุศิษย์ที่มีความเคารพและรักในองค์ท่าน ช่วยกันสวดมนต์ ถวายหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร

เพื่อผลบุญจะได้ช่วยอำนวยอวยพรให้พระคุณท่าน หายจากอาการอาพาธในเร็ววัน ด้วยบารมีพุทธมนต์ของเหล่าลูกศิษย์ที่มีความรักและเคารพในองค์ท่าน สวดมนต์ถวายท่าน จึงขอเชิญชวนร่วมบุญด้วยกันนะครับ

ขอขอบพระคุณมากครับ
    ไทยพุทธ

19. aocsaipang9 Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2007
    จะสวดมนต์แผ่ผลบุญ ให้หลวงปู่หาย และกลับมาแข็งเเรงครับ

สาธุ

20. บอมม์ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าผมจะสวดชินบัญชรถวายหลวงปู่จะได้ไหมครับ หรือว่าต้องสวดมนต์บทไหนบ้างครับ