หลวงพ่อฉาบ วัดคลองจันทร์ จ.ชัยนาท พระอริยสงฆ์ที่ควรแก่การเคารพ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย นิลศิลป์, 9 มิถุนายน 2009.

1. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

โอยโย.......แสดงว่าผมเข้าใจผิดสิเนี่ย เห็นเป็นแท่งยาวๆเลยนึกว่าเป็นเสาอากาศ(ทีวี) ขออภัยด้วยครับ

2. jukjuk

jukjuk เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    -ขอบคุนมากครับได้ความรู้ดี

3. kitds

kitds Active Member

22 กันยายน 2010
    ผมเคยได้ปฎิบัติอุปัฐากหลวงปู่ และได้สนทนาธรรมกับท่าน เพียง2ต่อ2....ศิษย์องค์สำคัญที่ไม่มีใครทราบ มีเพียง 1 เดียว คือ หลวงพ่อ พระครูสุวรรณธรรมรังษี(ทองหล่อ ปภากโร) เจ้าคณะอำเภอแสวงหา จังหวัดอ่างทอง วัดหัวสะแกตก .. ซึ่งเป็นหลานแท้ๆ และเป็นสัทธิวิหาริก ของหลวงปู่ฉาบโดยตรง ปัจจุบัน หลวงพ่อ อายุ78 ปีแล้ว รีบๆนะคร้าบ

4. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    น้ำ แสวงหา xabaha67@hotmail.com 086-5886541

องค์นี้ผม ไปวัดท่านบ่อยครับ แฮะๆ

ไม่ทราบมาก่อนเลยว่าท่่านเป็นหลานหลวงปู่ฉาบ:cool: