หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ที่จองแล้วขอเปลี่ยนเป็นเหรียญนั่งพาน เนื้อทองแดง วันนี้โอนให้แล้วครับ
    650 บาท (11/11/2553 เวลา 08.47 น.)
    ที่อยู่ส่ง PM ครับ

2. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

3. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตระกรุดเทพรัญจวน

(ตระกรุดยอดมหาเสน่ห์ ยอดนิยมมากๆ)

ตอนนี้แทบเป็นตำนานไปแล้วครับ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ของวัดสร้างครับ หายากมากครับ ของไม่ค่อยมีให้เห็นกันแล้วนะครับ ตระกรุดนี้นิยมมากในหมู่ลูกศิษย์เพราะท่านทำได้ขลังนักประสบการณ์มากมายจนเป็นที่นิยมอย่างมาก

มีดอกเดียวเท่านั้นครับ

รับประกันความแท้ตลอดชีพทุกกรณีครับ

ส่วนมากคนขายเป็นตระกรุดเทพรัญจวนกันทั้งนั้นครับแต่ว่าลักษณะนี้มีหลายยันต์ครับผิดยันต์ผิดราคา แต่ที่นี่ไม่มีพลาดครับประกันกระทั่งยันต์ในตระกรุด อิอิ

ราคาสอบถามด่วนครับ รายการมาไวไปไวครับ

........หลวงพ่อรับนิมนต์แล้วครับ.........

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      23.5 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      33.2 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      35.3 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      33.2 KB
      เปิดดู:
      46
  4. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สมเด็จหลวงพ่อเล็ก วัดมะนาวหวาน

(พระอาจารย์หลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน)

ล้อพิมพ์สร้างเขื่อนสามชั้น วัดไชโย

ฝังชิ้นส่วนเกษหลวงพ่อวัดคูพระประธานในพระอุโบสถ เก่าอายุหลายร้อยปี

พระสมเด็จ รุ่นแรก รุ่นเดียวของหลวงพ่อเล็ก วัดมะนาวหวาน อาจารย์ผู้ถ่ายทอดวิทยาคม ให้แก่หลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน ครับ พิมพ์นี้เป็นพิมพ์ล้อพิมพ์สามชั้น รุ่นสร้างเขื่อนวัดไชโยครับ ด้านหลังฝังชิ้นส่วนเกษพระประธาน วัดคูอันศักดิ์สิทธิ์ครับ หายากมากๆพิมพ์นี้

ราคาเล่นหาทั่วๆไปปก็ตามสภาพครับ ตั้งแต่ เกือบสองพัน ขึ้นอยู่กับ ชิ้นส่วนที่ฝังด้านหลงพระด้วย ว่ามากน้อยอย่างไร

องค์นี้ฝังชิ้นส่วนเกษหลวงพ่อวัดคู 9 ชิ้นครับ

หลวงพ่อเล้กท่านมีอภินิหารมากครับ ท่านเป็นศิษรุ่นน้องหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก และหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำขนาด หลวงพ่อเล็กท่านปัสวะรดตอไม้คนไปลองยิงยังไม่ออก สมเด็จท่านนี้รวบรวมมวลสารตั้งแต่ก่อนปี 2500 ครับ และมาเริ่มทำประมาณปี 2503 โดยรวบรวมมวลสารอยู่นานมากพอสมควรให้ได้ตามที่ท่านต้องการ ผงท่าก็ทำการลบเองแบบหามรุ่งหามค่ำ พระทุกองค์กดพิมพ์เองกันภายในวัดโดยกรรมการวัด และหลวงพ่อเสียนท่าก็คอยดูอยู่ด้วย ชิ้นส่วนพระประธานชาวบ้านที่ทันหลวงพ่อเล้กกล่าวว่าหลวงพ่อท่านเคยเปรยๆว่า ชิ้นส่วนเกษพระประธานกว่าท่านจะพลีออกมาได้ใช้เวลาเป็นเดือนๆกว่าพระท่านจะให้ คนพื้นที่หวงแหนกันมากครับ และเนื้อหาก็ซึ้งมากครับ ประสบการณ์ครบเครื่องมากๆทั้ง มหาอุด เมตตา คงกระพัน หลวงพ่อเล้กเสกตลอดไตรมาสครับ ท่านตั้งใจทำพระชุดนี้มากๆ จนหลังจากนั้นไม่นานท่านก็ล้มป่วย จนมรณะภาพในปี 2513 อายุ 73 ปี ครับ มวลสารในพระสมเด็จนี้คนแถวนั้นยังบอกว่าท่านได้บดพระสมเด็จบางขุนพรหมลงไปหลายองค์ เพราะว่าท่านได้พระสมเด็จบางขุนพรหมนี้มาจากในวัง ตอนที่ท่านไปขอระฆัง ให้กับวัดกำแพงในสมัยนั้นครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมรบกวนโทรถามครับ

รับประกันแท้ตลอดชีพครับ

ราคา สอบถามครับ พร้อมส่ง

ตามสนามผมเดินมาจนน่องแทบเปื่อยไม่เคยเจอครับ นอกจากได้แถวไกล้ๆพื้นที่เท่านั้น

ของดีมากๆอีกรุ่นหนึ่งของวิเศษชัยชาญครับ

สวยจริงต้ององค์นี้ครับพระผงหาสวยๆยาก

ขนาดไฟล์:
      54.8 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      60.4 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      136 KB
      เปิดดู:
      45
  5. taonoy เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับสำหรับจีวรและสายสิญจน์ครับ

6. SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาทักทายครับ

7. pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    (ping-loveสวยๆทั้งนั้นครับ (y)

8. nu2581 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบกราบกราบ หลวงพ่อทรงครับ

9. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณพี่เช่นกันครับ

และสวัสดีพี่ๆทุกท่านที่เข้ามาทักทายกันด้วยครับ อิอิcatt3

10. kumplee เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    พีเบ็นครับ
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้ว เหรียญสภาพแจ่มครับ :cool:
    สำหรับจีวรที่แถมให้ของหลวงพ่อทรง ใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากๆๆ นะครับ

11. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงพ่อเข็มวัดข่อย

เหรียญเสมาขอบเลื่อย(เนื้อเงิน)

สุดยอดหายาก

หลวงพ่อเข็มวัดข่อย รุ่นแรก

สร้างปี 2477 ถือเป็นเหรียญเก่ามากของวิเศษฯ

หลวงพ่อเข็มท่านเป็นพระเกจิอาจารย์ยุคโบราณที่มีความสำคัญมากองค์หนึ่ง ท่านเป็นเกจิอาจารย์ที่แก่กว่า หลวงพ่อภัก หลวงพ่อคำ หลวงพ่อนุ่ม หรือแม้แต่หลวงพ่อซำวัดตลาดใหม่ที่ว่าอาวุโสมากหลายสิบปี หลวงพ่อเข็มท่านไม่ได้สร้างวัคถุมงคลที่เป็นพระเครื่องอะไรไว้เลย ยกเว้นตระกรุด ผ้ายันต์ ท่านเป็นพระคณาจารย์ที่มีความศักสิทธิ์เป็นที่เลื่องลือและนับถือของพระคณาจารย์ในสมัยนั้นเป็นอย่างมาก ภายหลังจากที่ท่านมรณะภาพในปี 2477 ทางวัดได้จัดสร้างเหรียญขึ้นเป็นที่ระลึกในงานศพท่าน โดยนิมนต์เกจิอาจารย์ระดัแนวหน้าและมีชื่อเสียงมากในสมัยนั้นมาร่วมเสก อาทิ หลวงพ่อภัก วัดโบส
    หลวงพ่อคำ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน และพระคณาจารย์เก๋าๆของอ่างทองแบบอัดแน่นครับ เหรียญนี้เมื่อก่อนไม่แพงมาก แต่เดี๋ยวนี้มีคนนำประวัติมาเผยแพร่มากขึ้นคนรู้มากก็เก็บกัน เพราะใช้บูชาแทนเหรียญหลวงพ่อภักที่ราคาหลักแสน และบวกกับบารมีหลวงพ่อเข็มท่านก็สุดยอด เหรียญนี้ประสบการณ์เด่นชัดด้านคงกระพันชาตรี และเมตตาตามแบบหลวงพ่อเข็มท่าน อยู่เนืองๆครับ

ห้อยเหรียญเดียว เท่ากับได้วิทยาคมพระคณาจารย์ทีเสกไว้ทุกรูปและแต่ละรูปราคาเหรียญท่านตอนนี้ก็รวมกัน ก็น่าจะเกือบ สามแสนครับ ห้อยเหรียญนี้เหรียญเดียวพอเลยครับ อิอิ

รับประกันตลอดชีพครับ

19,999 บาท พร้อมส่ง ขนาดทองแดงสวยๆก็หมื่นกว่าแล้ว

เหรียญจริงสวยกว่าในรูปมากครับ บางทีมีเงินก็หาเช่าไม่ได้น่ะครับ โดยเฉพาะเนื้อเงิน

ถ้าเหรียญนี้เป็นเหรียญหลวงพ่อพัก วัดโบสถ์เนื้อเงิน ต้องคุยกันที่ 5 แสนครับ แต่นี่หลวงพ่อภักก็เสกครับ แฮ่ๆ

<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      62.6 KB
      เปิดดู:
      268
      ขนาดไฟล์:
      60.1 KB
      เปิดดู:
      250
      ขนาดไฟล์:
      53.4 KB
      เปิดดู:
      92
  12. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

จองทั้งหมดครับ......................................

13. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับผม....:cool:ขอบคุณครับ

14. JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009

ของดีครับพิมพ์นี้
    พระหลักร้อย แต่พุทธคุณหลักล้านเลยนะครับ

15. SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

มายืนยันอีกคนครับ ของหลวงปู่ดีจริงๆๆ

16. พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับสำหรับจีวรและสายสิญจน์ครับ

17. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับผม....ขอบคุณครับ:cool:

18. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45 เนื้อเงิน

เนื้อนี้หายากสุดๆครับตั้งแต่เล่นมาไม่เคยมีของลงกระทู้เลยครับ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน เลี่ยมทองแท้

ประสบการณ์มากจนได้รับความนิยมตั้งแต่สมัยหลวงพ่อยังอยู่

รุ่นนี้ถือเป็นรุ่นแรกสุดของท่านที่เป็นเหรียญเต่านะครับ เสกนานมากพอดู และหลวงพ่อเองท่านก็ชอบรุ่นนี้ด้วยน่ะครับท่านติดย่ามอยู่ตลอด เต่าหลวงพ่อได้รับการยอมรับมานานตั้งแต่ท่านยังอยู่เพราะประสบการณ์ด้านโภคทรัพย์ และการส่งเสริมการทำมาหากิน เป็นกำลังใจได้เป็นอย่างดี และประสบการณ์ก็หนาแน่นน่ะครับ ถ้ามีจาร(เฉพาะดูง่ายๆนะครับ)ราคาเอาเรื่องอยู่ครับ เมื่อก่อนไม่มีข้อยุติตอนแรกทราบจากหลวงพี่วิโรจน์มานานแล้วว่าบล็อคทำลายไปแล้วแต่หาบล็อคไม่เจอ ตอนนี้พบบล้อคแล้วครับอยู่ที่วัด สนิมขึ้นกลังเลย

ราคาสอบถามครับ พร้อมส่ง เหรียญนี้เบอร์ 25

ระวังเหรียญชุบด้วยนะครับมีคนโดนมาแล้ว แต่โค้ดก็ไม่เหมือนกันน่ะครับแต่ละเนื้อ

จะเอาทองหรือไม่เอาทองก็ได้ครับ แต่ถ้าเลี่ยมไหม่ 6000 เลี่ยมไม่ได้น่ะครับ

ขนาดไฟล์:
      59.6 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      54.6 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      146.5 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      141.1 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      139.6 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      140.2 KB
      เปิดดู:
      47
  19. benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

มีจารหลวงพ่อ นะ หรือเฑาะ สองข้างครับ ยันต์ตัวนี้หลวงพ่อจะจารในยุคต้นๆและจารปะปนไปกับพระเครื่องหลายรุ่นของท่านครับแต่จารไปน้อยมากเลยไม่แพร่หลายนักแต่เป็นลายมือท่านดูง่ายครับ

ประสบการณ์มากจนได้รับความนิยมตั้งแต่สมัยหลวงพ่อยังอยู่

รุ่นนี้ถือเป็นรุ่นแรกสุดของท่านที่เป็นเหรียญเต่านะครับ เสกนานมากพอดู และหลวงพ่อเองท่านก็ชอบรุ่นนี้ด้วยน่ะครับท่านติดย่ามอยู่ตลอด เต่าหลวงพ่อได้รับการยอมรับมานานตั้งแต่ท่านยังอยู่เพราะประสบการณ์ด้านโภคทรัพย์ และการส่งเสริมการทำมาหากิน เป็นกำลังใจได้เป็นอย่างดี และประสบการณ์ก็หนาแน่นน่ะครับ ถ้ามีจาร(เฉพาะดูง่ายๆนะครับ)ราคาเอาเรื่องอยู่ครับ เมื่อก่อนไม่มีข้อยุติตอนแรกทราบจากหลวงพี่วิโรจน์มานานแล้วว่าบล็อคทำลายไปแล้วแต่หาบล็อคไม่เจอ ตอนนี้พบบล้อคแล้วครับอยู่ที่วัด สนิมขึ้นกลังเลย

ราคา 2500 บาท พร้อมส่ง

สวยสุดๆครับเหรียญนี้

ของผมให้เช่าเน้นมาตรฐานการเล่นเป็นการเฉพาะแบบแนวทางที่เป็นมาตรฐานตรวจสอบได้ไม่เล่นมั่วครับ ของจึงมีให้เล่นน้อยแต่ชัวร์ครับ

ขนาดไฟล์:
      78.2 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      81.3 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      125.7 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      136.4 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      137.6 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      137.4 KB
      เปิดดู:
      67
  20. keniji_narathiwat เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009

สวยมากมาย เลย พี่เบน หุหุ