หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับเหรียญหลวงพ่อทองอยู่ตอนนี้กำลังแรงครับ

2. schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อสุด สวัสดีครับพี่ๆทุกๆท่าน
    ช่วงนี้งานเยอะๆนานๆจะแว๊บมาทีครับ
    วันนี้ผมเข้าไปดูในเว็ปประมูล ตะกรุดหลวงพ่อสมภพ วัดสาลีโข ราคาแรงจริงๆครับ
    ช่วงนี้ต้องรีบอ่านหนังสือ ตั้งใจว่าจะสอบ toeic ครับ เผื่อเอาไปต่อเมืองนอกครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมเคยได้มาจากวัดซับลำใย รุ่นนี้พิธีดี.......:cool::cool::cool:

แขวนเอวน่าจะได้ไมมีปัญหา ผมว่าจะเลี่ยมคล้องกล่องส่องพระเหมือนกัน

:cool::cool::cool:

หนุมานเป็นนักรบนะพี่ไม่ใช้นักรัก............แม้จะได้เมียในน้ำ บนบกก็ตาม

เครื่องรางใดๆก็สู้ปัจจัยยาก.......มีปัจจัยก็มีราศรี .......

เครื่องรางเมตตาที่ผมเคยเห็นผลมาแล้วคือปัจจัย.............ครับพี่

............อ่านกระทู้มั่งหนังสือมั่งสลับไปมาครายเครียดครับ...........

toeic toefl ....ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้เป็นยังไหง........

แนะนำเล่นแชทในเวปพวก ห้องนานาชาติ ผมเคยไปเล่นอยู่หลายปีมาแล้ว

ฝึกภาษาไปในตัว คุยกับผู้หญิงนะมันจะมีแรงกระตุ้น คุยกับผู้ชายมันห่อเหี่ยว

ไร้จินตนาการ หรือไม่ก็แคมฟ๊อก ได้ภาษาไวยกรณ์ แน่นอน:cool:

4. เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-คุณทอมครับ ขอบคุณครับที่นำเหรียญดีๆมาให้ชมกันนะครับ ว่าแต่ผมว่าเหรียญหลวงปู่ทองอยู่กับเหรียญหลวงปู่รุ่งเนี่ย ท่านดังและแพงนะครับ ผมเห็นหากันไม่เลิกเลย แล้วเหรียญหลวงพ่อกวยจตุรพิธเนี่ย อืม..ผมก็ยังไม่มีวาสนาเลยครับ5555

-หลานชัยครับ คงเข้าใจผิดนะครับ ท่านนายกฯของเราไม่เคยผิดหวังเรื่องออเป๊าะเลยครับ ไม่งั้นคงไม่มีใครต่อใครเรียกขานนามว่า"ขุนแผนกระทุ่มแบน"หรอกครับ5555

-น้องสกอร์ครับ อืม..ดีแล้วครับ จัดเวลาอ่านหนังสือ พักผ่อน ให้เหมาะสมให้ถูกเวลา เรื่องตะกรุดหลวงพ่อสมภพ เดี๋ยวจะเข้าไปดูความเคลื่อนไหวบ้างครับ

-คุณจัมโบ้เอครับ ขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้ที่เอวไม่ได้คาดตะกรุดแล้ว ที่คอก็เต็ม เลยต้องนำเอาหนุมานไว้ที่พวงกุญแจ ท่านคงไม่ว่าอะไรผมหรอกนะครับ เอาไว้ถ้ามีโอกาสไปกราบหลวงพ่อสุนทร จะขออนุญาตเชิญคุณจัมโบ้เอมาร่วมทริปด้วยนะครับ อยากพบตัวจริง"ขุนแผนหนองแค"ล่ะครับ

.....เมื่อหลายวันก่อนคุณหน้ากาล เข้ามาพูดคุยในกระท่อม ผมก็นึกถึงองค์เกียรติมุขของหลวงพ่อเล็ก วัดสันติฯ ท่านก็มีชื่อเสียงในการสร้างปลุกเสกองค์เกียรติมุขมากท่านหนึ่งทีเดียว เลยนำภาพองค์เกียรติมุขแบบติดบ้านและองค์ที่ตั้งอยู่คู่กับองค์หนุมานที่วัดสันติฯมาให้ชมกันครับ มีความสุขมากๆครับ

5. PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010

ห้อยแล้วเป็นอย่างไรครับ

6. เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....องค์เกียรติมุขเป็นเทพที่มีฤทธิ์มาก ท่านเป็นบริวารของพระศิวะ แม้แต่พระราหูยังเกรงกลัว มักนิยมนำท่านติดไว้ที่ประตูหน้าบ้าน เพื่อขจัดเสนียดสิ่งชั่วร้ายทั้งหลาย หากนำติดตัวก็จะป้องกันภัยร้ายและสิ่งไม่ดีที่จะเข้ามาได้ครับ

.....บางท่านก็ขานนามท่านว่าหน้ากาล เป็นคติธรรมได้อย่างหนึ่ง ด้วยเหตุที่พระศิวะเกิดพิโรธ แล้วมีสติในกาลต่อมา เห็นว่าความโกรธนี้ ถ้าไม่มีสติควบคุมไว้ เมื่อเกิดเรื่องร้ายแล้วไม่มีวิธีแก้ไข ก็ต้องผ่านไปเหมือนกาลเวลา ให้ตระหนักถึงเวลาที่จะล่วงผ่านไป

.....อาจจะงงๆซักหน่อยนะครับ พยายามย่อความ5555 และแถมด้วยเหรียญสมเด็จพระร่วงเจ้าหลวงพ่อเล็ก ด้านหลังเป็นองค์เกียรติมุขแบบเต็มองค์ ยืมภาพเค้ามาครับ ของตัวเองหาไม่เจอ5555 นำมาให้ดูแต่เฉพาะด้านหลังครับ ความจริงมีประวัติว่าทำไมองค์เกียรติมุขถึงเหลือแต่ใบหน้า ถ้าสนใจแล้วจะนำมาเล่าภายหลัง ข้อมูลผมก็ฟังเค้ามาเหมือนกันครับ5555

7. Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    เปิดทีไร มี ของ ดี มาโชวกันตลอดเลย สวยๆๆทั้งนั้น คับ:cool: มา รอ ชมเรื่อยๆๆคับ

8. PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจครับเล่าต่อนะครับพี่เปิดโลก

9. หน้ากาล เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    ช่วงนี้กำลังเตรียมการเลือกตั้งครับ ขอบคุณ p'เปิดโลกที่เอาภาพสวยๆมาฝาก

10. เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....คุณหน้ากาลมาบอกกำลังเตรียมการเลือกตั้ง ขอให้ได้ชัยนะครับ ประสบความสำเร็จสมหวังตามที่ตั้งใจครับ สิ่งไม่ดีสิ่งชั่วร้ายที่จะเข้ามา ก็ให้แพ้ภัยตัวเอง ชาวกระท่อมเราเป็นกำลังใจให้ครับ

.....เอ!..ผมเล่นการเมืองด้วยหรือครับเนี่ย5555 ต่อเรื่องเมื่อเช้าแล้วกันครับ พอดีได้น้องพระขุนแผนมาติดกับผมเข้า ความจริงผมก็อ่านและฟังเค้ามาทั้งนั้นแหละครับ จะเล่าตั้งแต่แรกแล้ว แต่ฟังดูเหมือนเล่านิทาน เลยไม่กล้าเล่า5555

.....แบบย่อๆนะครับ เริ่มจากอสูรร้ายผู้เป็นใหญ่ในหมู่มารนามชลันธร ให้พระราหูซึ่งเป็นบริวารเป็นทูตมาขอพระชายาของพระศิวะ พระศิวะโกรธมากถึงกับเบิกพระเนตรที่3กลางพระนลาฏ ด้วยแรงโทสะจึงเกิดมาเป็นองค์เกียรติมุขจากพระเนตรที่3 องค์เกียรติมุขมีรูปร่างเป็นยักษ์ รูปหน้าคล้ายสิงห์ ตรงเข้าจะกินพระราหู

.....พระราหูกลัวมาก ขอให้พระศิวะยกโทษให้ เพราะตัวเองเป็นแค่ทูตส่งสาร พระศิวะก็เห็นใจห้ามองค์เกียรติมุขกินพระราหู องค์เกียรติมุขก็เลยกินตัวเองจนเหลือแต่ศีรษะและใบหน้า พระศิวะประทานพรให้ ต่อไปให้องค์เกียรติมุขไปอยู่ที่หน้าประตูวิมาน ใครมาเฝ้าพระศิวะต้องทำความเคารพองค์เกียรติมุขก่อน มิเช่นนั้นจะไม่ได้รับพรจากพระศิวะ

.....เครื่องรางรูปองค์เกียรติมุข น่าจะมีการสร้างมานานพอสมควร จากหลายพระอาจารย์เหมือนกัน เท่าที่ได้ยินจากสายชัยนาทก็มีพอสมควร หลวงพ่อเล็กเองแม้จะอยู่กาญจนบุรี แต่ก็เป็นศิษย์สายหลวงปู่วัดมะขามเฒ่า อันนี้ผมคาดเดาเองนะครับ จะเกี่ยวกันหรือเปล่าผมก็ไม่ชัดเจน แต่ลูกศิษย์หลวงพ่อเล็กให้ความเคารพองค์เกียรติมุขอย่างมาก ของท่านแรงมีประสบการณ์กันมาเยอะ มีความสุขมากๆครับ

11. ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหลวงพ่อกวยจตุรพิธลองโทรไปที่สายตรง เชียงรายดูซิครับมีแน่ :cool:

12. เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....อืม!..ผมลืมท่านสายตรงเชียงรายไปได้ยังไงเนี่ย เคยเข้าไปดูในห้องแล้วไม่มี สงสัยได้มาใหม่ ขอบคุณที่ชี้แนะนะครับ เอ!..ว่าแต่ต้องทุบกระปุกออมสินกี่ใบล่ะครับเนี่ย5555

13. PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

แสดวงว่าองค์เกียรติมุขนั้นมีอิธิฤทธิ์มากกว่าราหูนะสิครับเพราะราหูยังกลัวเลย

14. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เพิ่งไปทำบุญกับท่านมาเมื่อไม่นาน ไม่ค่อยได้สนทนามาก คนมาขอเมตตาท่าน

เยอะ เห็นท่านเหนื่อยก็เลยกราบลาท่านกลับ

ไม่เหมือนสักประมาณสิบปีก่อน ตอนนั่นนั่งสนทนากับ

ท่านได้ยาว ไม่มีคนเลย ..........ผมไม่ชอบคนเยอะครับ

แต่ถ้ามาก็บอกล่วงหน้าครับ สระบุรีพอมีของฝากครับ ต้องบอกล่วงหน้าหลายๆ

วัน ของฝากต้องหาครับ

15. หน้ากาล เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    กราบอาลัยหลวงปู่อั๊บมรณะภาพเช้านี้ 04.09 ผมเคยได้รับการกรอบครูด้วยบาตรของหลวงปู่ ท่านมีเมตตามากจริงๆครับ

16. เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....คุณกำธร นครปฐม ได้มาแจ้งข่าวการมรณะภาพของหลวงพ่ออั๊บวัดท้องไทร ท่านมรณะภาพเมื่อตอนเช้ามืดวันนี้เอง ขอกราบไว้อาลัยแด่หลวงพ่อ ขอให้ท่านอยู่ในภพภูมิที่สูงๆขึ้นไป กราบหลวงพ่อครับ

-น้องพระขุนแผนครับ ก็เชื่อตามนั้นกันมานะครับ ว่าองค์เกียรติมุขเก่งกว่า แต่นั่นเป็นตำนานล่ะครับ เรื่องจริงเป็นยังไงเราก็ไม่รู้ คนที่เค้านับถือพระราหูก็มีมาก เราจะไปฟันธงเลยก็ไม่ได้ เราไม่มีบารมีขนาดพอจะรู้ได้ เหมือนอย่างพระอาจารย์องค์หนึ่ง สร้างวัตถุมงคลขึ้น โดยเปลี่ยนรูปแบบจากเดิมตามตำราโบราณ เรามีภูมิรู้ขนาดไหน จะไปเข้าใจท่านได้หรือ ท่านถึงระดับไหน ท่านทำอย่างนั้นต้องมีเหตุผลที่มาที่ไปแน่นอน เอ!..เกี่ยวกันมั๊ยครับเนี่ย5555 อย่างงนะน้องพระขุนแผน

-คุณจัมโบ้เอครับ ขอขอบคุณมากๆล่วงหน้าเลยครับที่ให้เกียรติ มีน้ำใจจริงๆครับ ต้องหาเวลาจัดทริปร่วมบุญกับคุณจัมโบ้เอให้ได้ นับถือ นับถือ

.....ขอปิดด้วยพระหลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว องค์นี้เพื่อนแถวบ้านที่เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อแย้ม วัดตะเคียนให้มา เค้าบอกว่าได้รับมากับมือหลวงพ่อแย้ม เพราะสมัยก่อนหลวงพ่อขอมสร้างพิมพ์นี้เสร็จ หลวงพ่อแย้มก็รับมาปลุกเสกต่ออีก30ปี เพื่อนผมเล่าประวัติให้ฟังแบบนี้ครับ มีความสุขมากๆครับ

17. nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    เป็นอีกเหรียญที่ชอบมากเลยครับพี่เปิดโลก ตอนนี้สวยๆ ก็น่าจะ 20 ใบเทาแล้วล่ะครับ ผมก็เลยเอวัง... ร้องเพลงรอไปก่อนเท่านั้นครับ

18. Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    สวัสดีๆๆทุกๆๆคน คร้าบบบบ

19. PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับสำหรับความรู้

20. อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับ
    -ช่วงนี้งานและงาน...เข้ามาเต็มไปหมด
    แจ้งข่าวให้เพื่อนๆทราบครับใครที่เป็นศิษย์หลวงพ่อสนอง วัดสังฆทาน ท่านได้ละสังขารแล้วครับ ตามลิ้งค์เลย ครับ
    แสดงกระทู้ - หลวงพ่อสนอง กตปุญโญ วัดสังฆทาน จ.นนทบุรี ละสังขารแล้ว • ลานธรรมจักร
    หน้าหลัก