หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....หลังจากรอดพ้นหลุดจากกองเพลิงที่เผากันอย่างร้อนแรงมาได้แล้ว เราก็ต้องใช้หลักธรรมเข้าสงบจิต ใช้ความสงบสลบไสล เอ๊ย!สยบเคลื่อนไหวล่ะครับ5555

.....นำภาพเหรียญหลวงพ่อปู่วัดกระซ้าขาวรุ่นแรกมาให้ชมครับ ไปเจอเหรียญหนึ่งซึ่งเป็นพิมพ์ที่แตกต่างเล็กน้อย จากเหรียญที่มีหรือเคยเห็นมา ก็ตรงพระเกศจะติดชัดกว่า และตรงคำว่าหลวงพ่อปู่ด้านล่าง ตรงสระอูเท่าที่เคยเห็นมา จะมีขีดลากตรงลงมา แต่เหรียญที่ได้มานี้กลับไม่มี เจ้าของเดิมเหรียญนี้เป็นคนพื้นที่ด้วย ไม่รู้เหมือนกันว่าปกติรู้กันอยู่แล้วหรือเปล่า แต่ผมเพิ่งสังเกตุเห็นนี่แหละครับ

.....เหรียญด้านซ้ายมือคือเหรียญที่พูดถึงครับ ผู้รู้ท่านใดทราบรายละเอียดเกี่ยวกับตำหนิดังกล่าว รบกวนมาบอกเล่าให้ทราบกันด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ มีความสุขกันมากๆนะครับ

2. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    สวยครับพี่เปิดโลก...

3. stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    พลาดซ่ะแล้วเรา

4. mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    @พี่โอ๊ค ครับ เอ้อผมขออยู่ข้าง 3 เสมอนะครับ ผมกลัวเจ็บ อิอิ
    สุขสันต์วันอาทิตย์คร๊าบบทุกคนนน

5. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

สบายดีไหมค้าบบบบบ:cool::cool::cool:

6. Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    แต่เท่าที ทราบ มามี อยู่ หนึ่งคนนี้ในนี้ ชอบ ยอดหญ้าอ่อน นะครับ จารย์โอ๊ต อิอิ

555555

ผมว่าทางที่ดี คุณ stock รีบมาเข้าพวกกับพวกผมสะดี กว่าครับ จะได้ไม่โดนเผา 55555555
    ผม ว่า เด๋ว คงต้อง จับยืนเรียงหน้ากระดานแล้ว จัดเตะปี๊ป.....ดู สิว่าใคร ไกลสุด....เคย ถามเฮีย เฮียว่า เตะปี๊ป ทีไรไม่กระเด็นสะที ปี๊ป แตกทะลุ ติดเท้าตลอดเลย คงเป็นพลัง แฝงปู่เซิน ของเฮียแน่แท้

7. Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

-ปี๊ปใส่ขนม แบบมีกระจกด้านหน้าหรือเปล่าครับ ถ้าเฮียเตะด้านหน้าแล้วทะลุก็ไม่แปลกครับ แต่เท้าเฮียนี่ซิ อ้อ ลืมไปว่าเฮีย เหนียว555555[/QUOTE]

55555555+

8. Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้ย!!แอบเห็นเฮีย เข้ามาแล้วตัวใครตัวมันก่อนนะครับ 55555

9. Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

เห็น เฮีย นำรุ่นแรกหลวงพ่อปู่ วัดกระซ้าขาวมาลง....เลยขอ นำ รุ่น แจกแม่ครัวมาลง ให้ชม กันต่อเลยนะครับ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

@พี่ดินสอ สำบายดีคร๊าบบพี่ช่วงนี้หงอยๆ มันส์กับสงกรานต์ปายหน่อย อิอิ
    แต่ว่าเอ้อ!!! ครับ ปู่เซินมันดียังไงครับ พี่โอ๊ค พี่เชอรรี่ ฮ่าๆๆ

11. stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

ยังอยู่ครับ ไม่ได้หายไปไหน หลบรักษาแผลครับ พลาดไปนิดเดียวโดนเลย เจอมวยซุ่มรุ่นกลางเข้าไปหนึ่งดอก
    ไปดูโอชินต่อดีกว่า({)({)({)({)

12. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

ถามนิดครับพระกระถางธูปที่วัดเหลืออีกเยอะไหมอ่าครับ

13. Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นสิครับ.....ทั้ง เฮีย ทั้งท่านนายก คงกำลัง ซุ่มวางแผนเอาคืนเราแน่ๆๆคับ จารย์โอ๊ต หายเงียบกันไป 2 คนแบบนี้....อิอิ เอ่อ คุณ ดินสอ ครับ รู้สึกว่า สมเด็จกระถางธูป ที่วัด น่าจะหมดแร้วนะครับ...แอบ เห็น น้องเจมส์ ป้วนเปี้ยน อยู่แถวเฟสบุ๊ค ไม่เข้ามา สนทนากันบ้างละครับ อิอิ.

ไฟล์ที่แนบมา:

14. เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....ช่วงนี้เป็นช่วงเน็ตช้าตามกำหนดล่ะครับ เข้ามาโหลดได้ช้ามากไม่ค่อยทันใจ เข้ามาอ่านแล้วเตรียมโพสต์ก็ส่งไม่ได้ เกิดหลุดซะยังงั้น.....ส่วนเรื่องเตะปี๊บเนี่ย ก็เข้าใจผิดนิดหน่อยครับ ความจริงที่ผมเตะกระเด็นน่ะ มันถังน้ำมัน200ลิตรนะครับ โธ่!รุ่นนี้ธรรมดาที่ไหนล่ะ5555

.....น้องบอยมาถามถึงเรื่องเหรียญศรีนคร ว่าจะถ่ายภาพมาแต่พอดีติดต้องไปโรงพยาบาลตามหมอนัด ถ่ายแล้วจะนำมาให้ชมกันอีกครั้งครับ ส่วนตัวชอบพิมพ์ตาที่ตอกลึกมากกว่า เหรียญที่เช่ามาจากวัดในสมัยนั้น(มีให้เช่าบูชาตั้งแต่หลวงปู่ยังไม่มรณะภาพ) ก็เป็นพิมพ์ตาตอกลึก(เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ ไม่เกี่ยวกับเรื่องแท้หรือปลอม)

.....เรื่องเหรียญหลวงพ่อปู่วัดกระซ้าขาว มีเก็บกันไว้ก็ดีแล้วครับ เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ผมเชื่อมั่นมาก พิมพ์ทรงก็สวยงาม

.....มีความสุขกันมากๆนะครับ

15. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

ว้่า หมดแล้วดีที่ผมยังเช่ามาทัน...1 องค์

16. stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วไหนเฮียบอกว่าระดับเฮียต้องถัง 200 ลิตร
    แล้วหมอนัดมาทำมั้ยครับ ไปล่ะฟิ้ววววววว

17. Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋อ....ที่ ว่าหมอนัด นี่ หมอนวด เส้น ประจำของเฮีย เขานะครับ...สามารถนวดได้ ตามตำรา เปิดเส้นหยิน ปิดประตูลม นะครับ..ใคร สนใจ ลองสอบถามเฮียได้นะครับ วันก่อน แอบทราบมาว่า ท่านนายก ดอกรัก สมาคมชาวเรา นะครับไปใช้บริการนวดเส้นเปิดประตูลม มาแล้ว...เห็นว่า สบายตัวเลย
    ว่า แต่ ท่านนายกดอกรัก....ครับ ที่ วันก่อนคุย กับ ผมเรื่อง หมอดู แม่นๆๆ!!! นี่ ที่ไหน อ่ะครับบบ

18. punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

เฮียครับ ..... คุณบอย เขาเล่นเฮียแล้วครับ เขาเอาเรื่องที่เฮียเป็นหมอดูไฝอัปมงคลตามร่างกายสาวๆ มาแฉครับ ที่เฮียชอบบอกว่าไฝมันอยู่ตรงจุดที่ไม่ดี (จุดไหนไม่บอกนะกลัวโดนแบน) ไฝอยู่ที่ไม่ดี ถ้าไม่เอาออก ก็ต้องเอาอะไรเข้าไปแทน

ดู้ดู เฮียดู ดูบอยเค้าเอามาแฉ มันน่าไหมเฮีย เรื่องแบบนี้เอามาออกอากาศได้ไงบอย
    ผมตำหนิคุณมากเลย ไม่เอานะทีหลังอย่าทำ

***ว่าแต่ใครเป้นนายกสมาคมชาวเรา หาคุงบอย

19. Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

55555ผมปร่าวววววววนะ ว่าแต่ ที่หมายความว่าไม่เอาออก ก็ต้องเอาเข้า อย่าบอกว่า ปลูกไฝ เพิ่มนะครับท่านนายก อิอิ........อ้าว ตกลง ยังไม่รับตำแหน่งนายกรึครับเนี่ย 555

20. mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคร๊าบบบ พี่น้องชาวเราทุกคน บรรยากาศในกระท่อมเราเริ่มร้อนๆแล้ว ฮ่าๆๆๆ ใครโดนเผากรุณาเข้ามาชี้แจงด่วนครับ อิอิ...
    @พี่ดินสอ ครับ เมื่อล่าสุดผมไปงานบวชญาติ ที่วัดนาโคก วันที่ 7 เมษายน พระชุดกระถางธูปเหลืออยู่น้อยมาก พอมีแบบนับองค์ได้ ครับ เห็นเหลือวางอยู่กล่องเดียว แต่อัพเดทล่าสุดเป็นยังงัยพี่น้องชาวเราใครแว๊บไปช่วยแจ้งข่าวทีนะครับ จะได้รีบไปร่วมบุญกันเดี๊ยวจะหาว่าหล่อไม่เตือน อิอิ...
    @พี่ Oat คร๊าบ เราคงรู้จักกันมาจากชาติปางก่อน สมัย โกโบริ อิอิ พอดีพิมพ์ผ่านมือถือมันเปลี่ยนภาษาไทย-อังกฤษ ยากน่ะครับ พี่ Oat (โอ๊ค) ถ้าผิดพลาดขออภัย ณ ที่นี้ด้วย คร๊าบบบบ คราวนี่เลยรู้เลยว่าฉายาเก่าพี่ "เสี่ยโอ๊ค งามดูพลี" ฮื่มๆๆๆ ระวังไว้นะครับ พี่นายกกก!!!! ปล.แอบแซวเล่งงงน้าาาา อย่าไล่ผมออกจากกลุ่มเลย ผ๊มกลัวเจ็บบบบบ อิอิ