ห้องประสบการณ์หลวงพ่อเกษม เขมโก สามารถเข้ามาคุยกันได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐาพล, 27 สิงหาคม 2010.

1. motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    5555 สวัสดีครับพี่แกงส้ม (ชื่อน่ากินเชียว)
    ข้อมาตราฐานชายไทย อย่างผมเลย 555
    ตอนวัยรุ่นจัดหนักไปหน่อย เหล้าเคยกินจนเสียสุขภาพ ตอนนี้กินไม่ได้ :'(

2. tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอบพระคุณพี่อุตตโม มากๆครับที่ชม อิๆ มีคนทักผมเหมือนกันครับว่า เด๋วนี้ทำไมหน้าผมใสกว่าเมื่อก่อน :cool:ดูดีกว่าก่อนเยอะ เมื่อก่อนจะดูหมองๆ หน้าดำคร่ำเครียด ด้วยสัตย์จริง แต่ผมก็บอกเค้านะคับว่า อาจจะเพราะงานผมไม่ค่อยยุ่งเหมือนเดิมหรือป่าว ประมาณนั้น

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    หน้าใสเด้งเชียวนะครับคุณตี๋

4. tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

อิๆ เมื่อก่อนใสกว่านี้เยอะครับ ยิ่งใว้ผมยาว เค้านึกว่าผมเป็นผู้หญิง หรือกะเทย ไปซะง้้นนะพี่เอะ
    :mad:

วันนี้ลูกน้อง ตังค์รายวันออก จะเลี้ยงเหล้าอีกแหละ เด่วต้องรีบไป สวดมนต์ไหว้พระให้เสร็จ แล้วค่อยว่าด้วยการร่ำสุรา นิดๆ พอเป็นพิธี เด๋วคืนนี้ต้องลุ้นบอลอีก อิๆ

ขนาดไฟล์:
      60.3 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      42.5 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      29.2 KB
      เปิดดู:
      91
      ขนาดไฟล์:
      41.7 KB
      เปิดดู:
      49
  5. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีคู่ไหนครับเนี้ย ไม่ได้ตามข่าวเลย....

6. tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

รีล มาดริด กะ บาเยิร์น คับคุณเอท :boo::boo::boo:01.45 น.

พระ หลวงพ่อเกษมผมองค์นี้ฝากพี่แกๆ ทำหายไปซะแล้วครับ เฮ้อ แกบอกว่าเอาติดใว้กับรถฟอร์จูนเนอร์ที่ขายไป ลืมเอาออกเพิ่งโทรมาบอกตะกี้ เซ็งหน่อยๆ แต่ยังดีที่ทำประกันกับแกใว้พอควร แต่ใครหนอๆ โชคดี ได้ไป <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend>

</fieldset>

7. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    คุณพ่อมือใหม่ป่าวครับเนี๊ย...

รีลมารดริด เจอกับ บาร์เยินมิวนิก ครับพี่เอท.....(ทีมไหนชนะก็ไปตัดเชือกกับเชลซีที่ชนะบาร์ซ่ามาได้เมื่อคืนอย่างสุดมันส์..ทั้งๆที่เชลซีเหลือ10คน,กับตันทีมโดนใบแดง)
    สะใจมากที่ Torres ทำประตูชัยคุ้มค่าตัว 50ล้านได้สำเร็จ...จะได้ลบคำสบประมาทเสียทีฮ่าๆ...^^

8. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขอฝากให้ช่วยพิจารณาหน่อยครับ

9. ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

5555+ คุณแกงส้ม กลมอัลปาก้า

รุ่นไหนนะเนี่ย หน้าตาไม่เหมือนหลวงพ่อเลย

10. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้รุ่นเหมือนกันครับกล่องก็เขียนแค่หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ ครับ...... ไม่ได้คิดมากครับองค์นี้ แหะๆๆ เอามาให้ชมกันเฉยๆ........ (ประมาณ ชิน อิอิอิ)

ถ้าถือคติ ผิดเป็นครูล่ะก็ ตอนนี้คงใกล้จะได้เป็นคณบดีแล้ว 5555

11. Marquis_M เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ เพื่อนผมที่ลำปางให้เหรียญแบบนี้ผมมา เพื่อนผมบอกว่ารับจากหลวงพ่อ แต่ผมลองหา้อมูลดูไม่ตรงกับบล็อคไหนเลย ใครพอมีข้อมูลบ้างไหมครับ

ปล.เพื่อนผมคนนี้เป็นคนไม่รู้จักเกี่ยวกับพระเครื่องเลย องค์ที่ให้ก้ถอดกคอ

12. tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ถ้ารับจากมือหลวงพ่อจริงคงเป้นรุ่นที่หลายๆท่านไม่เคยทราบละครับ :boo:แต่ถ้าอิงส่วนรวมเหรียญเก๊ ครับ :cool:

13. เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    อย่าเรียกว่าเก๊เลยครับ.....เรียกว่าทำเลียนแบบเหรียญระฆังปี 2516 ดีกว่าครับ.....แต่ถ้าท่านผู้เป็นเจ้าของเชื่อมั่นในหลวงพ่อเกษมก็บูชาติดตัวได้เช่นกันครับ เพราะนั่นคือรูปเหมือนหลวงพ่อเกษมเช่นกัน(แต่ท่านไม่ได้มนต์ให้ก็แค่นั้น).....เกษม เขมโก อาจาริยัง วันทามิหัง

14. charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006

แฝดคนละฝา....ดูไปดูมา 2 คนนี้หน้าคล้ายกันแฮะ........

15. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

มิน่าเล่าถึงว่าทำไมหัวกระไดบ้านคุณตี๋ไม่แห้ง ที่แท้เป็นหนุ่มหน้าใสมาแต่อ้อนแต่ออกนี่เอง

เสียใจด้วยสำหรับเหรียญนางเหลียวนะครับ ผมอวยพรให้ได้เพิ่มอีกหลายๆนางนะครับ ไม่ใช่สิ ต้องได้เพิ่มหลายๆเหรียญถึงจะถูกต้อง +555+

16. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

คล้ายมั่กๆเลยครับ(good)

17. charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ฝากคนเหนือสักองค์นะครับ เผื่อจะเคยรู้จัก.....ลืมไปแล้วว่าได้มาอย่างไร

18. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นของทำเลียนแบบตามที่พี่เพชรกับคุณตี๋ว่ามาครับ และฝีมือในการเลียนแบบห่างจากของแท้มากครับ

ศึกษาและสะสมพระเครื่องต้องใช้ตาดู ใช้แค่หูฟังอย่างเดียวไม่พอแน่นอนครับ เพื่อนคุณอาจรับมาจากคนอื่นอีกทีแล้วฟังนิทานเล่ากันต่อมาเป็นทอดๆก็เป็นได้ครับ

19. เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    แปลกดีครับด้านหลังเป็นสมเสร็จ555....ไม่เคยเห็น คิดว่าองค์นี้น่าจะดีด้านแก้อาถรรพ์ทั้งปวง เพราะด้านหน้าจารึก พระคาถา "หั๋วใจ๋ขึด" หรือหัวใจอาถรรพ์ของทางภาคกลาง อ่านว่า "สะหะวะ สะตะสะนะ" มีอานุภาพทาง
    ป้องกันภัยอาถรรพ์จากสิ่งที่มองไม่เห็นและยังเป็นเมตตาต่อเหล่าเทวดา มนุษย์ และอมนุษย์ทั้งหลายด้วยครับ บทนี้โบราณจารย์ท่านมักจะบอกให้สวดท่องเมื่อยามเดินทาง เดินป่า หรือไปต่างถิ่นท่านว่ากันภัยได้ ทั้ง 8 ทิศแล

20. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับรุ่นนี้เลยครับ ถ้าเป็นของแท้ พุทธศิลป์และความประณีตในเชิงช่างยังไม่ถูกใจผมนัก ถ้ายังไม่เช่า เก็บตังค์เอาไว้ก่อนดีกว่าครับ