ห้องประสบการณ์หลวงพ่อเกษม เขมโก สามารถเข้ามาคุยกันได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐาพล, 27 สิงหาคม 2010.

1. jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ครับ/ที่มาของการสร้างเหรียญเป็นอิริยาบทของหลวงปู่ท่านนั่งทำอะไรอยู่หรือครับท่านเพชร..

2. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

ขอบารมีครูบาอาจารย์,สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองให้คุณแม่ของคุณjumbo_a44มีสุขภาพแข็งแรง,หายจากโรคภัยในเร็ววันนะครับ... (^__^)

3. ดาวพุธ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    พอดีกลับไปเยี่ยมพ่อตาแม่ยายที่ลำปางมาแบบว่าเป็นเขยลำปางครับ
    ก่อนไปนั่งไล่อ่านห้องนี้ทุกหน้าเลยครับเพื่อศึกษาก่อนสะสม...ได้ความรู้จากพี่เพชร, พี่อุตตโม
    พี่ตี๋ พี่ท่านอื่นๆ ขอบคุณมากๆเลยครับ

ได้ไปไหว้หลวงปู่ฯที่สุสานมาด้วย...แวะไปดูซุ้มวัตถุมงคลข้างๆแต่ก็ไม่ได้เช่าอะไรมา
    เลยตระเวนไปตามวัดและแผงพระเท่าที่มีเวลาเพื่อหาพระของหลวงปู่...ไปวัดคะตึกเชียงมั่น
    ไปวัดพระแก้วดอนเต้า วัดพระธาตุลำปางหลวง ไปแผงพระเครื่องหน้าวัดศรีบุญเรืองกับตลาดอัศวินฯลฯ
    ไปจนพ่อตางงว่า ไอ้เขยคนนี้มาเยี่ยมพ่อตาหรือมาเช่าพระกันว่ะเนี๊ยะ...55

เดินดูพระจนเมื่อยขาเลยครับ...ได้กลับมาบ้างตามสมควร.....ไม่ค่อยเจอของแท้เท่าไหร่สงสัยโชคไม่ดีโดยเฉพาะเหรียญกิ่งไผ่เจอของเลียนแบบเยอะมากๆ และถ้่าไม่ได้อ่านในห้องนี้ก่อนผมคงโดนไปไม่ใช่น้อยต้องขอบคุณทุกท่านในห้องนี้อีกครั้งนะครับที่เป็นวัคซีนชั้นดีและผมเชื่อที่พี่ท่านนึงในห้องนี้บอกว่า เมื่อได้พระหลวงปู่แล้วก็จะได้พระมาอีกเรื่อยๆบางครั้งก็ได้แบบแปลกๆเป็นเรื่องจริงครับ

และพอดีผมได้VCD ประวัติหลวงปู่มาครับ(เป็นชุดเดียวกับที่มีคนลงในYouTube)
    ถ้าเพื่อนท่านใดอยากได้แผ่นไว้ดูชัดๆ ...... รบกวนส่งที่อยู่มาทางPM นะครับผมจะไรท์และจัดส่งให้แก่่ทุกท่านฟรีครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

4. tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

อนูโมทนาบุญด้วยครับ :cool::cool::cool::cool:

5. gentoo เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีคำถามอยากสอบถามพี่ๆ ที่พอทราบเกี่ยวกับหลวงพ่อเกษมครับ
    1. พระปิดตาในรูปเป็นรุ่นไหนครับ (มีพี่ที่ทำงานให้มา บอกว่าเป็นของหลวงพ่อเกษมครับ)
    2. ทำไมเหรียญหลวงพ่อเกษมหลัง ภปร. 2523 (เนื้อเงิน) ของผมถึงไม่มีโค๊ดเหมือนคนอื่นครับ หรือว่าเป็นเหรียญไม่แท้ครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      34 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      31.6 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      54.5 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      80.7 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      62.9 KB
      เปิดดู:
      89
  6. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    งดงามและเป็นมงคลอย่างยิ่งครับพี่เจริญ

7. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยและบารมีแห่งหลวงพ่อเกษมจงดลบันดาลให้คุณแม่ของพี่เอ๊ะหายเจ็บหายไข้ สุขภาพแข็งแรงเร็วๆนะครับ

8. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับและขออนุโมทนาสาธุครับ

9. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

พระผงจันทร์ลอยเนื้อผงห้ารอบ ปี2515 ถ่ายรูปใหม่

วันนี้เป็นวันหยุดที่ผมได้หยุดจริงๆซะที ผมจึงมีเวลาไปถ่ายรูปพระผงจันทร์ลอยเนื้อผงห้ารอบ ปี2515 ใหม่ และพอนำรูปมาขยายดู ทำให้รู้ว่าพระองค์นี้ผมไม่ควรให้ห่างคอเลยแม้แต่น้อย เพราะเนื้อพระเป็นผงห้ารอบแบบเข้มข้นจริงๆ เนื้อผงห้ารอบก็ดูหนึกนุ่มและใสอยู่ในตัว ต่างจากของเลียนแบบที่วางหลอกขายในเว็บต่างๆ อย่างชัดเจน เนื้อพระองค์เล็กนี้เต็มไปด้วยเส้นเกศาอันเป็นมงคลสูงสุดของหลวงพ่อกระจายอยู่ทั่วองค์พระ ดูแล้วขนลุกและไม่อยากถอดพระองค์นี้จากคอเลยครับ ชมดูนะครับ

ไม่เว้นแม้แต่ด้านหลังองค์พระ ยังคงมีเกศาของหลวงพ่อปรากฎให้เห็นกระจายอยู่ทั่วไป

10. jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณตุ้มท่านดีขึ้นแล้วครับ...
    คุณตุ้มฉลองเปิดหน้า200เลยครับ...

11. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นความบังเอิญที่เป็นมงคลครับ ดีใจด้วยนะครับที่คุณแม่อาการดีขึ้น

12. jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ครับ...เนื้อสวยสุดๆครับเหมือนเทียนเลย...บูชาแล้วอิ่มใจครับ..

13. tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ยินดีด้วยครับ กราบหลวงพ่อเกษม สังฆัง นะมามิ :cool::cool:

14. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่เอ๊ะ ขอบคุณครับคุณตี๋ เหอะๆๆ ไม่อยากบอกเลยว่าวันนี้จะใส่นอนด้วยความเห่อ

15. เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    เนื่องในโอกาสอะไรนั้นผมไม่มีข้อมูลครับ มีแต่รูปต้นแบบที่ใช้ทำเหรียญนี้ครับน่าจะเป็นขณะท่านนั่งคุยกับผู้มาหาท่านที่สุสานไตรลักษณ์ครับ:cool:

16. เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    แถมภาพอิริยาบทสบายๆของหลวงพ่อให้ได้บุชากันอีกสักรูปนะครับ:cool:

ขนาดไฟล์:
      121.4 KB
      เปิดดู:
      713
  17. ruguest93 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    พี่เพชรฉลุครับ รูปนี้ที่ใช้เป้นต้นแบบเหรียญปี๒๕๑๗ใช่ไหมครับ ผมว่าเคยเห็นพี่ช่วยแก้ข้อสงสัยหน่อยครับ

18. charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    .

เป็นครั้งแรกที่ได้เห็นรูปหลวงพ่อในอิริยาบทนี้...ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับท่านเพชรฉลูกัน

19. charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006

รูปเหมือนหลวงพ่อเกษม ที่วัดนางเหลียว​

ขอยืมรูปมาจากเว็บกาหลงครับ ​

20. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

พี่เพชรฉลูลูกศิษย์หลวงพ่อเกษมตัวจริงเลยอ่ะครับ..สุดยอดดด