อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

1. โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

พูดถึงครูบาเทพแล้ว พระของท่านเป็นพระทีมีพลังสุดยอดมาก กล่าวคือพระทั่วไปพลังจะมาจากองค์พระโดยองค์พระเป็นศูนย์กลาง แต่พลังพระของหลวงปู่เทพโลกอุดรพลังจะมาจากรอบตัวหมุนเข้ามาที่องค์พระก่อนที่หมุนเข้าตัวผู้ที่แขวน ผมให้คุณเม้าตาอินกับญาติธรรมที่มีมิติแห่งพลังลองพิสูจน์ดู
    แต่บางคนจะเห็นปลายของสายพลังว่ามาจากเบื้องบน ส่งมาเสมือนสายฟ้าแว็บเข้าก่อนจะมาวาวๆที่องค์พระและไหลเข้าตัว

2. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เมื่อวานได้พบคุณโคมฉาย สมใจอยาก
    แล้วบังเอิญ มาตรงเวลาเดียวกันซะด้วย
    ผมมาถึงบูธ อาจารย์อาชวิน ใกล้เที่ยง แต่ยังไม่แวะเข้าไป
    เดินออกมารอพรรคพวกอีกคน ได้คุณโคมฉายแถมมาด้วย

รายการสัมผัสพลังพระครูบา ได้เริ่มขึ้น หลังจากคุณโคมฉาย
    หยิบพระที่อยู่ในถุง ออกมา ทีแรกนึกว่าถุงใส่กล้วยแขก
    เปิดออกมา เป็นพระครูบาทั้งหมด ถูกใจมากๆครับ

คุณชยา สัมผัสองค์จตุคามหลังแม่อุมา
    ปรากฏเป็นแสงออร่า มากมาย หนึ่งในแสงนั้นคือสีม่วง
    จึงสงสัยว่า ทำไมมีสีม่วง เพราะสีม่วงเป็นพุทธคุณ
    พอบอกว่าเป็นจตุคามของครูบา ก็ถึงบางอ้อ

พระของครูบา มีอิทธิพลังที่เข้มข้น และแรงมาก
    ไม่ผิดหวังเลยครับที่ได้สัมผัส
    มีอยู่องค์หนึ่ง เป็นจตุคามเนื้อว่าน หลังติดรูปหล่อลอยองค์ ของครูบา
    ด้านหลังมีรอยร้าว เนื่องจาก มวลสารเป็นว่าน การเกาะตัวของ
    เนื้อพระจึงไม่แน่น แต่ความแรงของพลังยังคงที่ และมีองค์เดียว

3. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความเสียดายและบวกกับความนิยมพระเนื้อว่าน
    จึงตัดสินใจบูชามา
    กลับมาถึงบ้าน ปรากฏว่า จตุคามฯเนื้อว่าน แตกกระเทาะเป็นชิ้นๆ

ลองสัมผัสพลังดูอีกครั้ง ปรากฏว่าพลังยังคงมีอยู่เหมือนเดิมทุกประการ
    คิดว่าเก็บไว้ใช้เป็นมวลสาร สำหรับผู้ที่จะสร้างพระในโอกาสต่อไป คงได้ประโยชน์มากกว่า ส่วนรูปหล่อลอยองค์จิ๋วของครูบา ที่ฝังด้านหลัง
    ผมแกะออกมาไว้บูชา

ที่เขียนมานี้ เพื่อยืนยันว่า พระที่แตกหัก หรือร้าว
    พลังในองค์พระไม่ได้สูญหายไปไหน ยังคงพลัง
    เหมือนเดิมทุกประการครับ

4. triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ โคมฉายไม่แปลกหรอกครับ เพราะพระของครูบาท่านใส่คาถามหาดูดเข้าไปในองค์พระทุกองค์ เมื่อมีการอัญเชิญหลวงปู่โลกเทพอุดรและหลวงปู่ทวดท่านมาทำการปลุกเสก จึงโดนพระของครูบาท่านดูดไปโดยปริยายครับ แหะ แหะ
    (verygood)

5. โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

เลขท้าย2 ตัว
    77

6. เอกวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านข้อความของคุณเม้าเท่นแล้วขนลุกเลย
    ทำให้ยิ่งมั่นใจในพระเครื่องของครูบามากกว่าเดิมอีก
    ตั้งแต่ห้อยจตุคามหลังแม่อุมารู้สึกได้ถึงเมตตามหานิยมครับ
    สาวๆชอบมองแล้วก็ยิ้มให้ครับ ชอบๆๆ
    วันนี้ไปแถวราชดำเนินมาขี่มอไซไป ขากลับอยากซื้อล็อตเตอรี่
    เลยเเวะข้างทาง เห็นแผงอยู่2ร้าน ตรงดิ่งไปร้านที่อยู่ข้างใน
    มองดูตัวเลข งงครับมีแต่ 77 ทั้งแผง ถามพ่อค้าใบเท่าไหร่
    บอก 120 ผมอึ้ง้ คิดอยู่ในใจว่า บ้าเปล่า จาก80 มันขาย120
    เลยไม่ซื้อ ไม่ชอบพวกเอาเปรียบ ตอนเย็นออก77 เสียดาย

7. Aspn เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    เลขท้าย2 ตัว

77

แห้ว..อิ๊อิ๊ ปกติเป็นคนไม่ค่อยชอบเสี่ยงดวงซื้อหวยซื้อล๊อตเตอรี่ครับ แต่งวดนี้กลับรู้สึกอยากจะซื้อเลข77จังเลย ยิ่งมาเห็นราคาบูชาแม่อุมาอีก แต่คนจะไม่มีดวงอ่ะครับ พอคิดไปคิดมาไม่เอาดีกว่า คิดว่ามันคงจะไม่บังเอิญอะไรขนาดนั้นหรอกมั๊ง เลยไม่ได้ไปซื้อ.....(เจี๋ยดายจังถ้าเจื้อก็คงถูกไปแย้ว..)

8. triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกท่านอย่าลืมนะครับ เมื่อรับพระครูบาแล้วให้อธิษฐานด้วยว่าไม่ให้ดูดพลังพระองค์อื่นที่มีอยู่เดิมให้ดูดเพียงโชคลาภและก๊อปปี้พุทธคุณของพระองค์อื่นที่พระของครูบาท่านไม่มีครับ
    (b-oneeye)

9. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

ใครที่ชอบเสี่ยงโชค งวดหน้าคงต้องติดตามเอากับคุณโคมฉาย
    ผมเห็นมาหลายงวดแล้ว ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ
    ต้องยกให้ เป็นสังขจาย แห่งโชคลาภ แล้วมั๊ง อิอิ (หุ่นให้)

10. triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ซื้อเหมือนกันแต่แค่ใกล้เคียงครับ ส่วนใหญ่ซื้องวดนี้ออกงวดหน้าเป็นประจำ มีแต่ได้งานมาให้ทำเยอะแยะครับ สงสัยไม่ค่อยมีโชคทางหวย

11. มังกร-เที่ยงคืน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    เอ่อ... เอาไว้ ให้ พิมพ์ไว้ บูชา.. หรือว่า.. ยังไง ครับ... คุณ Robert

12. boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษครับ

แล้วงวดนี้ ท่านพี่ซื้ออะรายอ่ะครับ

บอกหน่อยได้มั๊ย

อิ อิ เผื่องวดหน้าผมจะได้ตามอ่ะ

:cool: :cool: :cool:

13. boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนครับ

ส่วนตัว ผมนับถือ องค์พระแม่กวนอิมมาก ผมเลิกกินเนื้อสัตว์ก้อเพราะท่าน มาราว 10ปีได้ สามารถหาได้ที่ไหนครับ สวยมาก

(f) (f) (f) (f) (f)

14. Robert เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณ Aspn

ได้จัดส่งให้แล้วครับ เอาเท่าที่ให้ได้นะครับ นอกเหนือจากนี้ คงต้องให้หลวงปู่ท่านเป็นผู้ประสิทธิ์ให้ ขอรับ

15. mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแวะไป กระทู้ของ ท่าน เม้าตาอิน แล้วครับ กำลังสงสัย ท่านพี่โคมฉาย เป็นท่านไหน ท่านพี่เม้าตาอิน คงสวมแว่น ใส่เสื้อยือสีเทาๆ แล้วท่าน dumdum คงเป็นบุรุษหนุ่มสวมเสื้อ batik สีน้ำเงิน ใช่หรือไม่ขอรับ

16. mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วพระ พี่โคมฉายเอาไปที่บู๊ทของ อ. ตาที่สาม ยังมีให้บูชาหรือไม่ครับ
    องค์ที่ได้รับพลังของ หลวงปู่เทพโลกอุดรนะครับ
    จะขอจองบ้างนะครับ

17. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่คุณโคมฉาย นำพระของครูบา
    ไปให้ชม และบูชาที่บูธ อาจารย์อาชวิน นั้น
    คุณ midias ก็มาด้วย
    แถมคุณ midias ยังได้อัญเชิญพลังจากเทพเจ้าโภคทรัพย์
    ซึ่งเหนือกว่า "ไฉ่ซิ้งเอี้ย"(เทพเจ้าโชคลาภ)
    ประจุพลังลงใน จตุคามฯหลังแม่อุมา เพิ่มให้อีกด้วย
    นับว่างานนี้พระของครูบา ได้รับการอัญเชิญบารมีของพระและ
    เทพศักดิ์สิทธิ์ มาประสิทธิ์พลังจนเรียกว่าเหลือเฟือ

ตอนนี้บอกตามตรง ผมนำจตุคามฯหลังแม่อุมา
    ที่ได้บูชามาในวันนั้นติดตัวอยู่ในขณะนี้
    นอกจากนี้ยังได้นำ พระซุ้มกอ อัญเชิญไว้เหนือประตู
    ทางเข้าร้าน, อัญเชิญพระสามเหลี่ยมสีขาว ทำจากไม้อะไรผมไม่ได้ถาม
    องค์นี้ คุณโคมฉายแถมมาให้ นำไปไว้เหนือประตูในร้าน
    แล้วบอกกล่าวให้ท่านช่วยเรียกคนเข้าร้าน นำทรัพย์มาให้เยอะๆ

ยังไม่พอ เพื่อให้ชัดๆ ผมนำลูกแก้วโภคทรัพย์ ที่รับมาจาก
    คุณ midias อธิษฐาน ของให้ได้ยอดเงินในวันนี้ ตามเป้าหมายด้วย
    ณ เวลานี้ ขาดไปอีกไม่กี่ร้อยบาทเท่านั้น อัศจรรย์จริงๆ

มีลูกค้าเข้าร้านมาอย่างต่อเนื่อง ตั้งแต่เช้า
    เพิ่งจะได้พักยาวช่วงนี้เท่านั้น

ปกติ จะเงียบมาก เมื่อเป็นเช่นนี้ จึงไม่ต้องสงสัยอีกต่อไป
    ทั้งพระของครูบา และลูกแก้ว โภคทรัพย์ สุดยอดจริงๆ
    ไว้พรุ่งนี้ ขออธิษฐานอีกครั้ง
    วันนี้รีบนำมาเล่าให้ฟังกันก่อน เพื่อให้ทุกท่านที่มี
    วัตถุมงคลของครูบา เพิ่มความมั่นใจได้ยิ่งขึ้นครับ

18. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

วันนั้นมีใส่เสื้อเหลือง 2 คน
    คือผม กับคุณโคมฉาย
    คุณโคมฉาย น้ำหนักตัว ชั่งเมื่อเช้าวันอาทิตย์
    หนักกว่าผม 4 เท่าตัว ครับ 555+
    หุ่นแบบพระสังขจาย ให้ลาภแม่นด้วยครับ

19. โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

มาเสียท่าโชว์หุ่นกับพี่เท้าตาอินนี้แหละครับ ปกติคนจะนึกว่าผมรูปหล่อสูงชลูด หุหุ ขอบคุณพี่เม้าตาอินที่เข้ามาให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ ส่วนจตุคามที่ผมเอาไปที่บูท ผมก็ฝากอาจารย์อาชวินไว้เลยครับ ท่านจะให้ทำบุญเท่าไร ก็สุดแล้วแต่ เพราะมีสมาชิกบางท่านที่เวียนไป เสมอๆ จะได้รับทันทีไม่ต้องรอส่งทางไปรษณีย์ โดยเฉพาะจตุคามซึ่งท่านเปราะบางมาก หุหุ
    พระที่ฝากไว้
    1 จตุคามหลังแม่อุมา
    2.ขุนแผนแกะจากไม้เถาว์หลง ที่คุณเม้าว่าสามเหลี่ยมขาวๆนั้นแหละครับและขอบอกว่าวิธีการใช้คือไว้ที่วางเหนือประตูถูกต้อง เพราะคนที่เข้าร้านจะหลง วันหน้าจะมาอีก หุหุ
    3.สมเด็จเนื้อพิเศษเหล็กน้ำพี้
    4 จตุคามหลังจอบครูบา
    อนึ่งของคุณเม้า รูปหล่อรุ่นแรกปู่คำเป็งที่ฝังอยู่หลังจตุคาม อันนี้พิเศษ เพราะมีพลังจากฝ่ายองค์พระมากมายครับ อธิฐานดีดีจะได้ผลทุกประการครับ

20. โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับคุณวิษณุ อันที่จริงพระที่คุณได้ไปทุกรุ่น มีพลังของหลวงปู่เทพครับ เพราะหลวงปู่คำเป็งมาเสกเพิ่มที่บ้านผม ท่านได้เชิญพระบารมี หลวงปู่เกือบทุกพระองค์เช่นหลวงปู่เทพ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ศุข หลวงพ่อเงิน พระศิวะ พระภิคเนศ พระแม่อุมา พระแม่รัศมี เจ้าแม่กวนอิม มาร่วมนับว่ามีพลังจากทุกสายครับ โดยพระบารมีทำหน้าที่เสก ส่วนครูบาท่านลงวิชาดูด โดยเน้นให้ก็อปปี้พลังที่ต้องการ ดังนั้นพลังจึงเหลือครับ และผมไม่ได้เอาชุดนี้ไปทดสอบ เพราะเอาแต่จตุคามอย่างเดียวครับ และเศียรปู่ฤาษี ที่ผมให้ไปอยู่ด้านหน้าของครูบาเลยครับ รับพลังเต็มๆ