อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

1. triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ใครว่างลองโทรศัพท์ไปหาคุณ โคมฉาย ซิครับพอได้นั่งเหงื่อแตกเหงื่อตกกันบ้างครับ พลังเยอะเหลือหลายแถมเป็นพลังร้อนอีกต่างหาก สงสัยพลังมากเพราะจักระที่ 3 ใหญ่เป็นพิเศษครับ
    (555) (555) (555) +555+555

2. โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

มาพร้อมรายการพระครูบาคำเป็ง

สายเมตตา ค้าขาย
    นางกวัก องค์ละ 100บาท
    .แม่อุมารุ่นยิมนาสติก องค์ละ 300 บาท
    แม่อุมารูปแม่เป๋อเนื้อน้ำมัน องค์ละ 150 บาท
    พระแกะจากเครือเถาว์หลงองค์ละ 100บาท มีน้อยประมาณ 10 องค์
    ปลัดขิกเนื้อไม้รักดำ หัวเดี่ยว 200 บาท มี 5 ชิ้น
    ปลัดขิกเนื้อไม้รักดำ 2 หัว 300 บาท มีสองชิ้น
    สายเมตตามหานิยม

พระสมเด็จเนื้อมวลสารเหล็กน้ำพี้ องค์ละ 100 บาท มีประมาณ 20 องค์

สายเมตตา มหาหลง
    ขุนแผนภาคสวรรค์หลังขุนคำป้อ องค์ละ 100 บาท มีประมาณ 10 องค์
    ขุนแผนแกะจากเถาวัลหลง 150 บาท
    สายโชคลาภ
    สมเด็จไม่ไผ่ตัน องค์ละ 100 บาท
    แม่ชิลีเรียกทรัพย์ 200 บาท

จตุคามครูบาคำเป็งหลังแม่อุมา สีขาวกับสีน้ำตาล องค์ละ 250 บาท

เจ้าแม่กวนอิมหลังแม่อุมา องค์ละ 250 บาท

จตุคามหลังจอบครูบาฝังเพชรหน้าทั้งเม็ดใหญ่สองเม็ด 300 บาท

และจตุคามหลังจอบครูบาคำเป็ง(องค์นี้ทำมาหากินดีครับ องค์ละ 200 บาท

สายพุทธบารมี (ขอได้ทุกอย่าง)
    มีกันของ คงกระพัน แคล้วคลาด เมตตา

เจ้าแม่กวนอิมหลังเพชรหน้าทั่ง 150 บาท มีประมาณ 10 องค์
    เจ้าแม่กวนอิมประทับมังกร(เนื้อผง) 100 บาท
    รูปหล่อลอยองค์รุ่นแรกครูบาคำเป็ง องค์ละ 150 บาท มีประมาณ 15 องค์

เหรียญเจ้าแม่กวนอิมพันมือ เหรียญละ 100บาท (มีประมาณ 10 เหรียญ)
    พระซุ้มกอ องค์ละ 200บาท (ปู่ตั้งชื่อให้ใหม่แล้ว เป็นพระซุ้มกอกำแพงเศรษฐี ปรับราคา) มีประมาณ 10 ชิ้น

รอบหน้าหลวงปู่จะมอบพระดังต่อไปนี้มาให้ผม

1.แม่ย่าทุ่งเศรษฐี คล้ายพระซุ้มกอ แต่ด้านในจะเป็นแม่ย่า
    2.พระซุ้มกอกำแพงเศรษฐี หมายถึงพระซุ้มกอ ที่ผมให้บูชาองค์ละ 100 บาท ข้อมูลใหม่ที่ได้รับคือพระชุดนี้ปลุกเสกนานกว่าเพื่อน ดังนั้นจึงขอปรับราคาตามความหายาก และอายุของพระ
    3.พระยอดขุนพลตามรูปในหนังสือข้างบนเนื้อดิน
    4.หลวงปูทวดรุ่นที่สร้างกับอาจารย์นองวัดทรายขาวเสกมาประมาณ 14 ปีประมาณ ปี36 นะครับ

เชิญร่วมสร้างวัดกับครูบาคำเป็ง
    โดยโอนเงินเข้าบัญชี
    พระเป็ง ชโย ฐิตปัญโญ
    ธนาคาร กสิกรไทย
    บัญชีออมทรัพย์ สาขาคลองลาน
    หมายเลขบัญชี284-2-62625-3

3. โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไม่ได้เข้าเว็บ
    เนื่องจากติดภาระกิจไปดำเนินการจัดการเลือกตั้งสมาชิกอต.
    พระที่สั่งและโอนเงิน ทุกรายการพรุ่งนี้ส่งได้น่าจะทุกราย
    เที่ยงจะมาอัพรายการส่งพระครับ

4. ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    การสร้างพระอย่างหลวงปู่คำเป็งนับว่าหายากแล้วในปัจจุบันที่หามวลสารได้ดีจริง และปลุกเสกด้วยอำนาจพลังจิต ด้วยวิชาที่ศึกษามาจริงๆ ที่สำคัญคือการเชิยต้นสายต้นวิชามาปลุกเสกด้วยพระองคืเอง อย่างวิชาการสร้างพระแม่อุมานั้นเป็นวิชาที่ไม่ง่ายเลยนะครับ ผู้สร้างต้องเข้าใจรากเหง้าของวิชานี้จริงๆ ไม่อย่างนั้นก็กลายเป็นของเด็กเล่นไป หลายที่หลายสำนักยังไม่รู้เลยว่าแม่เป๋อแท้ที่จริงแล้วก็คือพระนางอุมา บางคนมองเป็นของต่ำ ซึ่งแสดงว่าไม่รู้จริง พระที่หลวงปู่คำเป็งสร้างอย่างพระแม่อุมานั้น เป็นวัตถุที่ทรงอำนาจพลังจักรวาลที่หาได้ยาก โดยเฉพาะพลังจักรวาลที่เป็นพลังงานแม่ หรือพลังผู้ให้กำเนิด ด้วยพลังงานนี้สามารถให้ความคุ้มครอง ความสุขสมบูรณ์ได้อย่างเด็ดขาดมากกว่าพลังานใดๆ เหมือนคนโบราณที่เชื่อถือเรื่องผ้าถุงของมารดานั่นแหละครับ ผู้ที่มีพระของหลวงปู่อย่างแม่อุมายังนับเป็นเครื่องเตือนใจให้เราระลึกถึงคุณของแม่เราด้วย เรื่องนี้หากพิจารณาแล้วจะเห็นได้ว่า เครื่องรางแม่เป๋อ แม่อุมาของหลวงปู่นี่มีความหมายในหลากหลายมิติทีเดียว ขออนุโมทนาแก่ทุกท่านในที่นี้ด้วยครับ จะพยายามมาลงให้ความรู้เรื่องศาสตร์ต่างๆเท่าที่จะทำได้นะครับใครที่มีความรู้มาช่วยกันให้คำอธิบายเป็นการศึกษาร่วมกันก็จะเกิดประโยชน์อย่างยิ่ง

5. ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผู้ที่ต้องเดินเข้าหาลูกค้าเจรจาติดต่อ ให้พกพระครูบาท่านไม่ว่าองค์ไหนก็ได้อย่างน้อยหนึ่งองค์กำหนดจิตดึงดูดใจเขาให้เกิดความผูกพันเสน่หา รับรองงานไหนงานนั้นสำเร็จทุกครั้งไปครับ มีเคล็ดลับส่วนตัวด้วยว่าถ้าเราเข้าหาลูกค้าที่เป็นผู้ชายหรือติดต่อการค้าอย่างหนึ่งอย่างใด ให้ลองพกพระแม่อุมาไปซิครับบอกกล่าวท่านรับรองจะได้รับผลดีอย่างน่าอัศจรรย์ ถ้าไปพบคู่ค้าที่เป็นหญิงก็ให้พกขุนแผนภาคสวรรค์ หรือเทพกามาไปจะได้รับผลดีเป็นพิเศษ นี่ถือว่าเป็นเคล็ดลับส่วนตัวนะครับแลกเปลี่ยนความคิดเฉยๆไม่ใช่มาตรฐานแต่อย่างใดใครเอาไปใช้ก็ไม่สงวนลิขสิทธิ์

6. yai_93 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    พี่โคมครับ
    ขอจองขุนแผนภาคสวรรค์หลังขุนคำป้อ 1 องค์ก่อนครับ
    ยังไม่ต้องส่งก็ได้จะได้ไม่ต้องเสียค่าส่ง
    งานบวงสรวงที่วัดวรเชษฐ์ พี่ไปหรือเปล่าครับ

7. mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงใหม่ๆ ตอนรับพระของหลวงปู่มาใหม่ๆ มึนมากครับ
    แต่หลังๆ เริ่มมีภูมิคุ้มกัน อาการมึนลดลงครับ อาจเป็นเพราะพระหลวงปู่ ปรับเส้นแรงแม่เหล็กในสมองผมได้ง่ายมั้งครับ

ผมคงไม่ได้มีพลังมากขึ้นหรอกครับ
    ส่วนท่านพี่ทั้ง 2-3 ท่าน หนักแน่นประหนึ่งภูผา ตัวผมเป็นแค่ก้อนเต้าหู้ ขืนไปประลองกะท่าน จากเต้าหู้จะกลายเป็นโจ๊ก นะครับ

8. โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

รายการจัดส่งพระในวันนี้
    1.คุณกิตติพงศ์ อ.ปักธงชัย
    2.คุณธีวุฒิ อำเภอบางพลี
    3.คุณศรัณย์ อ.เมืองนนทบุรี
    4.คุณพงศ์ธนัช ห้วยขวาง
    5.คุณนฤพนธ์ คนรูปหล่อ
    6.คุณญาณกร อ.พิบูรณ์มังสาหาร
    7.คุณอาณัติ อ.คำเขื่อนแก้ว
    8.คุณสมิทธิ์ อ.แม่สะเรียง
    9.คุณกฤตภาส อ.ลำลูกกา
    รายชื่อทั้งหมดนี้
    ผมจะส่งพระให้วันนี้ครับ
    รับแล้วแจ้งให้ทราบด้วยครับ
    อนุโมทนาบุญทุกประการ

9. โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องอายัดของคุณ
    คุณนฤพนธ์ คนรูปหล่อ
    เพราะเช็คพบว่า ผมลืมบรรจุปลัดไป 1 ชิ้นครับ
    สงสัยงง
    หรือจะรับรอบอื่น
    ช่วยแจ้งก่อนเที่ยง

<!-- / message --><!-- sig -->

10. โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันถึงองค์ไหน พกองค์นั้นดีที่สุดครับ
    เสมือนท่านมาบอกกล่าวเราว่าจะมาอยู่กับเรา
    (555)
    ส่วนท่านอื่นที่คิดเห็นผลช้า
    ให้ลองสลับดูครับ

11. โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอบคุณที่นำคำอธิบายเรื่องแม่เป๋อมาอธิบายครบถ้วน
    ครูบาท่านยืนยันว่าแม่เป๋อของท่านก็คือแม่อุมา
    ดังนั้นคำอธิบายนี้จึงชอบแล้วสำหรับแม่เป๋อของหลวงปู่
    ถึงมีอิทธิฤทธิมากมาย

12. เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ***แล้วถ้าพกทั้งแม่อุมายิม+เทพกามา ไปด้วยกัน จะให้ผลอย่างไรครับ คุณทิพยจักรช่วยบอกด้วยครับ ****

13. เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    คุณโคมฉาย ช่วย นำรูปพระชุดนี้มาลงให้ดูด้วยครับ

รอบหน้าหลวงปู่จะมอบพระดังต่อไปนี้มาให้ผม

1.แม่ย่าทุ่งเศรษฐี คล้ายพระซุ้มกอ แต่ด้านในจะเป็นแม่ย่า (เหมือนแม่ย่า สุโขทัย หรือเปล่า )

2.หลวงปูทวดรุ่นที่สร้างกับอาจารย์นองวัดทรายขาวเสกมาประมาณ 14 ปีประมาณ ปี36 นะครับ

14. ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผู้ที่พกพาพระแม่อุมาและเทพกามา ซึ่งเป็นเสมือนพลังฝ่ายพ่อ ก้ย่อมเท่ากับว่ามีพลัง ทั้งบิดามารดารักษาครับ เป็นพลังกำเนิดอันสมบูรณ์ เสมือนว่าในอดีตมีการสร้างโยนีและศิวลึงค์ไว้คู่กัน โยนีคือฐานรองรับ ศิวลึงค์เสมือนเสาหลักที่ปักลงไป พลังแห่งการก่อกำเนิดมิใช่เรื่องลามก หากหมายถึงพลังงานเหนือโลก ที่นักปรัชญา ฤาษีโยคีพยายามแสวงหาคำตอบว่าโลกนี้มีที่มาแต่ไหน มนุษยืเกิดขึ้นได้อย่างไร ใครคคือบุคคลแรกของโลก อย่างในตำนานของศาสนายูดาห์ก็เล่าถึงอีฟกับอาดัม ในไทยเราก็มีเรื่องปู่สังกะสา ย่าสังกะสี เป็นต้นนี่คือที่มาของพระอุมา พระศิวะ ที่ปรากฏเป็นตำนานการกำเนิดโลก แม่เป๋อให้อำนาจการสร้างสรรค์อย่างสูงสุด อุ้มประคอง เหมือนมารดาถนอมบุตร พ่อกามา คืออำนาจแห่งการรุดหน้า สร้างสรรค์ เข้าแข็ง ชายชาตรี ดังนั้นหากมีท่านสองพระองค์ย่อมเท่ากับว่า เรามีความสมบูรณ์พร้อมในทุกด้าน อำนาจและอานิสงค์ที่พึงจะได้ ย่อมได้แก่ความเป็นที่รักแก่เพศตรงข้าม รวมทั้งผู้ใหญ่ย่อมให้ความอุปถัมภ์เสมือนว่าเราเป็นลูกของท่าน นารีอุปถัมภ์ คุ้มครองป้องกันเจริญในยศฐาบรรดาศักดิ์ เกิดความริเริ่มสร้างสรรค์มีแรงบันดาลใจในการคิดงานสร้างสรรค์งานต่างๆ เพราะเทพกามาและแม่เป่อต่างเป็นวัตถุที่มีจิตวิญญาณ ย่อมบันดาลความคิดสื่อจิตใจกับผู้ที่เป็นเจ้าของอยู่เนืองนิจ

15. ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

พระของหลวงปู่สามารถเป็นสื่อกลางไปสู่อำนาจพลังงพระเป็นเจ้าและเทพในหลายสายหลายนิกายอย่างน่าอัศจรรย์ เรื่องนี้ผู้ที่ได้พระท่านไปต้องลองไปอธิษฐานสื่อจิตกับองค์พระดูครับ พระของท่านเป็นเหมือนสถานีวิทยุที่สามารถส่งข้อความ หรือรับพลังงานจากเทพต่างๆได้ ยิ่งปฏิบัติสมาธิ ระลึกถึงครูบาท่าน น้อมรับคำพรด้วยใจศรัทธา รับรองว่าได้เห็นความอัศจรรย์จากองค์พระที่ทุกท่านนำไปบูชาอย่างแน่นอน

16. mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ทราบว่าเป็นของจริงรึป่าวนะครับ
    ฝากพี่สามเหลียม หรือ พี่โคม หรือ พี่ เม้า หรือ พี่ ทิพยจักร ช่วยดูให้หน่อยครับ ถ้ามีอิทธิคุณ เผื่อจะหาไปให้ครูบาบดเป็นมวลสาร รุ่นขวานฟ้าอะไรอย่างนั้นนะครับ

ผมดูกี่ครั้งจนตาลาย ก็เห็นแต่สีฟ้าๆ รอบๆ ไม่แน่ใจนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. tote เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2005
    เชื่อได้เลยครับว่า ขอได้ทุกอย่าง ผมห้อยอยู่เหรียญเดียวเลยครับตอนนี้คิดว่าคงไม่ถอดออกจากคอแล้ว นอกจากจะเอาไปเลี่ยม

ประสบการณ์ สดร้อนๆเลยครับ

18. ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพที่ส่งมาเป็นสะเก็ดดาวครับ เป็นของจริงครับ สะเก้ดดาวชนิดสีดำมีรูพรุนหาได้ไม่ยากเกินไปนักเป็นของที่คนโบราณเชื่อกันว่ามีอิทธิคณด้านกันฟ้าผ่า กันอัคคีภัย เดินทางไปไหนก็ช่วยคุมครองได้ นอกจากนี้ยังดีทางเรียกทรัพย์ด้วยครับ เด่นเรื่องกันเขี้ยวงาครับ จะให้ดีต้องปลุกเสกด้วยเกจิอาจารย์ที่ทรงฌานครับรับรองถึงขั้นมหาอุดคงกระพันแน่ ถ้าให้ครูบาท่านบดเป็นมวลสารก็ขออนุโมทนาครับ

19. mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ปกติจะมีเทวดารักษาไหมครับ
    งั้นเดี๋ยวจะไปหามาสัก 5-6 ก้อนนะครับ จะได้ไปถวายท่านเป็นมวลสารครับ

20. mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าให้ฟังบ้างสิครับ