อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ชุดลงนะไงครับ

2. จันทร์บริสุทธ์

จันทร์บริสุทธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2008
    Bank Reference No. 4730906
    Date 29 Feb 2008
    Time 10:27:44 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    Account Name PRA PENGCHOY THITIPANYO
    Bank KBANK
    From Account 180-7-981xx4
    Amount 309.00
    (*)

3. triangle-w

ส่งพระครูบา

วันนี้ได้จัดส่งพระให้แก่ทุกท่านเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ รอรับได้เลยครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ

4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ชุดบูชาครู สำหรับลงนะ ผู้ที่ไปร่วมงาน ไม่ต้องโอนเข้าบัญชีครับ
    ถวายปู่วันงานโดยตรงเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2008
  5. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    รวมของใหม่ ชุดไหว้ครูหรอครับพี่???
    ถ้าช่ายก็ดีจายจิงๆๆๆ

รอครับรอ ให้มีโชควันนี้
    คงได้ทำบุญเพิ่มเติม

6. triangle-w

ชุดไหว้ครู(ลงนะ) คงต้องรอหลวงปู่มา กทม ก่อนครับ

7. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน ท่านพี่สาม

รบกวนท่านพี่ปริ้นภาพยันต์ถวายให้หลวงปู่พิจารณาด้วยครับ ผมกราบเรียนหลวงปู่เอาไว้แล้วครับ เป็นรุ่นล่าสุดครับ ผมเตรียมเอาไว้ถวายหลวงปู่ประมาณ 400 แผ่น ขนาดประมาณ 9.5 ซม x 12.5 ซม ครับ

เมื่อคืนเปิดตำรา "นะ" เจอนะที่เกี่ยวกับเรื่องเงินๆ ทองๆ อีกมาก ดังนั้น คงอีกไม่นานนัก อาจต้องมีรุ่นใหม่ ขอปรึกษาหลวงปู่ก่อนครับ รุ่นต่อไปอาจเป็นผ้ายันต์ก็ได้ครับ

ภาพที่โพสไว้ ตรงบริเวณที่เป็นสีน้ำเงินนั้น ผมแก้ไขเอาไว้เพื่อไม่ให้สับสนกับที่ผมถวายหลวงปู่ ยันต์ที่ถวายหลวงปู่ บริเวณนี้จะเป็น "นะเรียกเงินเรียกทอง" ครับ

สุดท้ายครับ ท่านพี่ รบกวนท่านพี่เรื่อง ซีดี ด้วยครับ ผมจะไปกราบหลวงปู่ประมาณวันที่ 6 ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      708.5 KB
      เปิดดู:
      90
  8. triangle-w

ผมเคยส่งเป็น ดีวีดีไปให้สงสัยจะหายแหง๋ๆ เดี๋ยวจะส่งภาพให้หลวงปู่วันที่ 5 นี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2008
  9. Innocense

Innocense เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    ภาพมงคล

นำมอ ออนี ทอฮุก (พระอมิตาภะพุทธเจ้า)
    นำมอ กวงซีอิม ผ่อสัก (พระอวโลกิเตศวรโพธิสัตว์)<O:p</O:p
    นำมอ ไต่ซีจี ผ่อสัก (พระมหาสถามปราปต์โพธิสัตว์)<O:p</O:p
    โอม มา ณี แปะ มี ฮง<O:p</O:p
    โอม มา ณี แปะ มี ฮง<O:p</O:p
    โอม มา ณี แปะ มี ฮง

พระมหาสถามปราปต์โพธิสัตว์ คือพระโพธิสัตว์อัครสาวกของพระอมิตาภะพุทธเจ้า เคียงคู่กับ
    พระอวโลกิเตศวรโพธิสัตว์ พระองค์มีชื่อเรียกในภาษาจีนว่า ไต่ ซี้ จี หรือ เต็กไต่ซี้ บางแห่งเรียก ไต่ซีจู้
    ซึ่งมีความหมายเหมือนกัน อันมีความหมายของพระนามดังนี้ มหา แปลว่า ยิ่งใหญ่ มหาศาล
    สถามะ แปลว่า เดชานุภาพ พละกำลัง ปราปต์ แปลว่า เข้าถึงแล้ว บรรลุแล้ว
    ดังนั้นพระนามของ พระองค์จึงคือ พระโพธิสัตว์ผู้ทรงบรรลุแล้วซึ่งเดชะพละยิ่งใหญ่

พระมหาสถามฯ อธิษฐานจิตโดยหลวงปู่คำเป็ง มีพลังในการรวบรวมกำลังจิต ช่วยให้เข้าถึงความสงบใจในเบื้องต้น เพื่อให้ผู้บูชามีกำลังใจในการทำความดีงาม ส่วนเรื่องช่วยเสริมพลังลมปราณนั้นมีผู้กล่าวถึงไว้มากแล้ว
    <O:p</O:p

ขนาดไฟล์:
      38.2 KB
      เปิดดู:
      9,552
      ขนาดไฟล์:
      69.2 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      63.4 KB
      เปิดดู:
      71
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2008
  10. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    สวยงามจริงๆ ว่าจะหาไว้สักชุด แล้วให้หลวงปู่เสกแบบสุดๆไปเลยครับ
    แต่ถ้าทำแบบเล็ก 3 องค์ เลี่ยมห้อยคอ ก็ไม่เลวนะ คล้ายๆแบบ พระแก้วมรกต 3 ฤดู หนะครับ

11. triangle-w

55 ++ 55 พี่เม้าท์ถ้าจะเอาจริง แต่ถ้าจะหาแบบองค์เล็กไว้ขึ้นคอหายากมากครับ

12. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานผมโอนไปให้หลวงปู่แล้วครับ
    จำนวน 5500 ครับ
    ขอชุดพระขุนแผน + แม่อุมา ที่ผสมหัวว่านด้วย 1 ชุดนะครับ
    แล้วชุดบูชาครู 1 ชุดนะครับ

ไม่ต้องส่งก่อนนะครับ ไว้ที่พี่สาม หรือ พี่โคม หรือ พี่เม้าท์ก่อนนะครับ
    ไว้ถ้ามีโอกาสจะแวะไปรับครับ

ได้โทรไปกราบเรียนหลวงปู่ ผมขอของแถมจากหลวงปู่ด้วยนะครับ แฮะๆ

13. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

หาย! ชัวร์ ปัญหานี้เกิดบ่อยมากครับ ส่วนใหญ่ถ้าเป็นพัสดุแล้วจะถูกแกะดูก่อนเป็นประจำ ฮ่า...ที่นี่...ประเทศไทย ไม่ซีเรียสครับท่านพี่ ถ้ายังพอมีเหลือก้อขอบริจาคสักชุด ถ้าไม่มีเหลือแล้ว ผมรอชุดใหม่ก็ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2008
  14. triangle-w

เดี๋ยวจะฝากไว้ที่หลวงปู่ วันไหนมาเอาก็ได้

15. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    วันนี้ที่อุดรเงียบเหงาจิงๆครับ
    ถึงเที่ยงยังเงียบอยู่
    ผมเลยเอาเคล็ดที่ได้จากพี่เม้าท์ ทดสอบขอบารมีพระแม่รุ่นสยบธรณี
    ต้องยอมรับเลยครับว่า สยบธรณีจิงๆ แขกเข้าร้านจนไม่ต้องพักกันเลยอ่ะครับ
    อิอิ ....

รุ่นสยบธรณี แนะนำ ของเค้าแรงจิงๆ ขอบอก (||)
    กะว่าถ้ายังไม่หมด จะขอเก็บเอาไว้อีก
    เผื่อจะมีญาติสนใจภายหลัง ผมจะได้ให้ท่านมีไว้บูชา
    คริ คริ

ไม่รุว่าตอนนี้ยังเหลืออีกกี่องค์ครับ??
    (||)

16. triangle-w

555 +++ ถ้าไม่ลืมนะจ๊ะ หวังว่าคงไม่ถูก ตาฉายแอบยึดหมดนะ

17. sei-ko

sei-ko เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2007
    พี่ครับผมขอจองเพิ่มอีก 1 รายการ รวมเป็น2รายการครับ..
    1)พระขุนแผน+ว่านสุวรรณมาลี และ แม่อุมา+ว่านสุวรรณมาลี..1 ชุด
    2) แม่อุมาสยบปฐพี 1 องค์ 999 (เคยจองไปแล้ว Page 375)
    ขอชำระ และรับพระวันที่9มีนาคมครับ... sei-ko :)

18. triangle-w

ว่านสุวรรณมาลี

หลวงปู่เพิ่งได้ว่านสุวรรณมาลีแบบชายมาใหม่สดๆร้อนๆครับ ในวันงานคงได้ชมกันเป็นบุญตาครับ ผมก็เพิ่งทราบว่ามี 2 แบบ มีแบบหญิงที่ผมมีอยู่ แต่แบบชายยังไม่เคยเห็นครับ ยังไม่ทราบว่าจะเอารูปลงในเวปได้หรือป่าว ถ้ารูปแบบใช้ได้ ก็จะลงให้ท่านทั้งหลายได้ชมกันครับ

19. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วผู้ชายใช้แบบไหนดีครับ(ตัวผ้หรือตัวเมีย)

20. triangle-w

เดี๋ยวจะถามหลวงปู่ให้คร๊าบผมก็ยังไม่ทราบเหมือนกัน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้