อย่าว่าผมลบหลู่ พวกเทพเจ้าเข้าทรงเลยนะครับสงสัยจริงๆ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย krasin, 9 ตุลาคม 2013.

1. krasin

krasin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    คือเจ้าที่เข้าทรง สมัยเป็นคนท่านเหล่านั้นก็คงเดิน หรือทำตัวปกติเหมือนคนทั่วไป
    แต่ทำไมพอไปเป็นเทพเจ้าแล้วเข้าทรงคน ถึงต้องเดินสั่นไปมาบ้าง โยกไปโยกมาบ้าง ทำตาเหลือก แลบลิ้นปลิ้นตาบ้าง เอาสารพัดสิ่งของทิ่มแทงร่างกาย เพื่อให้คนเชื่อว่าเป็นเจ้าเข้าทรงจริงๆ เดินปกติ ทำตัวปกติไม่ได้เหรอครับ ผมสงสัยจริงๆไม่มีเจตนาลบหลู่นะครับ

2. กิดากร

กิดากร เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    จิตของท่าน กับร่างกายของคนอื่น เชื่อมกันไม่สนิท (มันไม่เหมือนกันสะกดจิต ร่างทรงนี้จิตอื่นต้องเข้าสวมร่างอื่นเข้าใจมะ มีหลายปัจจุยที่เชื่อมต่อกันไม่สนิท) ไม่ใช่เจ้าของบ้าน มันเลยมีความสามารถไม่เต็มที่ ๆ จะควบคุม เหมือนคุณเวลาครึ่งหลับครึ่งตื่น หรือบางคนมีอาการคล้ายผีอำ ร่างกายตัวเองแท้ๆ ยังควบคุมได้ไม่เต็มที่

และอีกอย่างต่อให้เชื่อจิตกับร่างกายได้ เค้าก็ต้องแสดงอาการอย่างนั้นเพื่อให้เรารู้ว่ากำลังสื่อสารอยู่กับใคร เจ้าที่ก็ต้องมาในมาดคนแก่ คือผู้มีอาวุโส ต้องให้ความเคารพ (สิทธิการิยะ ถ้าเข้าใจไม่ผิด)

แต่ว่าร่างทรงที่ทำตัวแปลกๆ ชอบเล่นเจ็บๆ แสดงอิทธิฤทธิ ผมว่าไม่ใช่ร่างทรงจริงหรอก เทวดาเขาไม่มาเล่นจำอวดให้คนดูหรอก เทวดาท่านมีปัญญา มีหิริโอตัปปะ ท่านมีวิธีการที่ดีกว่าในการทำให้คนเชื่อว่าท่านคือของจริง (ความเห็นส่วนตัวนะ)

3. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    สงสัยไม่เคยเห็น คนทรง ที่ ทำตัวปกติ

4. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยเหมือนกัน
    ในชีวิตไม่เคยเห็นคนทรงที่ทำตัวปกติเลย

5. telwada

telwada เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    นั่นเป็นเทคนิคหรือวิธีการที่สืบทอดต่อๆกันมา จริงหรือไม่จริงไม่กล้าลบหลู่ขอรับ แต่ในทางที่เป็นจริงแล้ว ถ้าเทพเจ้าเข้าทรงแล้ว ไม่ต้องแสดงแบบหวาดเสียวเป็นอันตรายต่อม้าทรงดอกขอรับ เอาแค่แสดงอิทธิฤทธิ์ เหาะลอยไปกับขบวนก็เยี่ยมยอดแล้วขอรับ เป็นความเห็นส่วนตัวของข้าพเจ้านะขอรับ